Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Pok16gtl

08/03/2015 02:22:04
12
รบกวนสอบถามครับ ช่วงนี้อยากได้ ONEAR สักอันเล็งๆไว้ 3 ตัว

Sennheiser
- หูฟัง Momentum
- หูฟัง Momentum On ear

AKG K701

ตัวไหนเหมาะครับ แต่ก่อนวัยรุ่นชอบ เบส หนักๆ หลังจากผ่าน สามแยกปากเกร็ด มุ่งหน้าหลักสี่ แถวๆร้านเจ๊เล้ง กำลังมุ่งหน้า ห้าแยกพลับพลาชัย ก็ลดเบสหนักๆลงไปเยอะ ผมใช้อยู่ 2 ชุด
1 DX90+Fiio E17K+ X7i
2 DX90+ALO INTER plus+ e6iem
เร็วๆนี้จะเข้าไปเอา อูน B 1

รบกวนขอคำแนะนำ ONEAR 2 ยี่ห้อด้านบน หรือยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ

ด้วยความขอบพระคุณ

ป๊อก
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

yamano

08/03/2015 09:09:20
271

Philips Fidelio M2L

มาใหม่ครับ น่าสนใจมาก สำหรับคนที่ชอบ no ear ครับ

ขอบคุณภาพจากFB เฮียครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

08/03/2015 09:10:42
271
เริ่มวางขายแล้วครับสำหรับ Philips Fidelio M2L หูฟังตัวแรกของโลกที่ใช้หัว Lighting ในการเชื่อมต่อ แน่นอนครับว่าใช้ได้กับอุปกรณ์ iOS เท่านั้น ขนาดเล็กพกพาง่าย มีความพิเศษอยู่ที่ตัวหูฟังมี DAC และแอมป์ในตัว ซึ่งไม่ต้องใส่แบตเตอรี่แต่อย่างใด เพราะว่าใช้ไฟจากช่อง Lighting นั่นเอง ภาค DAC สามารถเล่นเพลงได้สูงสุด 24/192kHz ครับ มาในรูปแบบ on ear สามารถพกพาได้ง่าย
โดยตอนนี้เริ่มจำหน่ายแล้วที่เวปไซต์ amazon.com ในราคา £230 ล่ะจ้า
Post by : Mod ประตูน้ำ..................................
....................................................................................................................

ขอมูลจาก Facbook มั่นคงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

planaria

08/03/2015 09:18:57
117
AKG K701 เป็น Full Size แบบ Open นะครับ ใส่พกออกนอกบ้านเสียงรั่วน่าดู ^^" แถมมันใหญ่จนใส่เดินไม่ถนัดหรอกครับ แต่ K701 ถ้าใช้กับแอมป์หลอดหรือแอมป์คลาส A อย่าง Aune B1 นี่ เสียงเข้ากับ DX90 มากๆ ครับ ฟังแล้วไม่อยากแกะออกจากหูเลยล่ะครับ ^^

ส่วน AKG On-Ear ที่เด่นๆ ผมยังนึกไม่ออกเหมือนกัน ถ้าจะมีก็เป็นพวกรุ่นกลางๆ 4-5 พัน รุ่นระดับหมื่นขึ้นนึกไม่ออกครับ

Senheizer Momentum เด่นที่ตัว Full Size ครับ ตัว On-Ear ยังสู้ Full Size ไม่ได้ แต่ไปลองฟังดูก่อนก้ได้ครับ เผื่อจะชอบ ใส่ง่ายดีด้วย

On Ear ที่น่าสนใจก็จะมีของยี่ห้อ Audio-Technica อยู่ด้วย กรณีที่คุณชอบเพลงร้อง ยี่ห้อนี้ทำ On-Ear ออกมาได้ดีทีเดียวครับ สวยและเสียงดี ที่สำคัญคือส่วนใหญ่เป็นหูปิดครับ เสียงไม่รั่ว แถมพกออกนอกบ้านล่ะหล่อเชียว (รุ่นหูไม้กับหูสแตนเลสเงาแว้บๆ นั่นใส่แล้วเด่นโคตรๆ หล่อเลย ^^)

ส่วนยี่ห้ออื่นอย่าง Beyerdynamic นั้น .. ช่างมันเถอะ เขียนไปเดี๋ยวมีคนหาว่าผมเชียร์ของ ^^" ส่วนตัวผมก็ใช้ Dx90 กับหูฟัง On-Ear ยี่ห้อนี้นี่แหละ เอาเป็นว่า ถ้ามีโอกาสไปลองฟังดูครับ เผื่อถูกใจขึ้นมา ^^"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

sanpasilp

08/03/2015 19:16:50
Beyerdynamic dt1350 ครับกับ kef m500
หรือ momentum ตัวใหญ่ซึ่งจริงๆไม่ใหญ่ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Pok16gtl

08/03/2015 23:45:35
12
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ONEAR"