Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำครับน่าจะมี ปักหมุดแนะนำมือใหม่หัดถามนะครับ

ชัย ตาเข

18/02/2015 19:04:39
น่าจะมีปักหมุดเกี่ยวมือใหม่หัดถามนะครับ ตัวอย่างสำหรับมือใหม่
1.ชอบแนวเพลงแบบไหน เน้นแนวไหนพิเศษ เช่น ร็อค หรือ คลาสสิค หรือป็อบ
2.ชอบหูฟังประเภทไหน อินเอียร์ หรือ เอียร์บัด หรือฟูลไซ์
3.งบเท่าไหร่

ผมเองก็เป็นมือใหม่หัดถามมาก่อนครับเลยเข้าใจ เท่าที่ดูบางท่านมักจะบอกแค่งบกับแนวเพลงแบบเดียว โดยส่วนมากจะลืมบอกข้อ2 ถ้าคนที่เป็นมือใหม่หัดถามมาเห็นปักหมุดตรงนี้ ก็จะเข้าใจวิธีการตั้งกระทู้ คนตอบจะได้ตอบง่ายๆนะครับ

ปล.ที่ผมแนะนำแบบนี้ สมัยก่อนเคยมีคนตั้งกระทู้ จขกท นั้นบอกแค่ข้อ1กับ3 ผมก็พล่ามไปซะยาวว่างบเท่านี้เพลงแนวนี้แนะนำอินเอียร์cx300... ปรากฏว่าเขามาตอบทีหลังว่าชอบเอียร์บัดไม่ชอบอินเอียร์นะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"แนะนำครับน่าจะมี ปักหมุดแนะนำมือใหม่หัดถามนะครับ"