Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Scan HDD ครั้งแรกเจอ Bad พอลองอีกครั้งไม่เจอ.. สรุปคือเสียมั๊ย

taechanyz

18/02/2015 18:52:14
48
Scan HDD ครั้งแรกเจอ Bad พอลองอีกครั้งไม่เจอ.. สรุปคือเสียมั๊ย

ขอผู้รู้ตอบหน่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Computer

18/02/2015 20:09:31
ผมมี HDD 5 ลูก มีลูกนึง Bad เหมือนกัน แต่เป็นไม่เยอะมาก แค่ไม่กี่ KB เอง โชคดีที่มันใช้งานได้ตามปกติ ไม่มีอาการอ่านไฟล์เพี้ยน ไฟล์เสียอะไรเลย และมันเป็น HDD ลูกที่ไม่ได้ใช้ลง Windows เอาไว้ เก็บข้อมูลอย่างเดียว

สรุปคือ ถ้ามันไม่พังชนิดที่ว่าเปิดไม่ได้เลย มองไม่เห็น HDD ผมก็ว่าใช้ไปเถอะ

แต่ถ้ามีตังค์ชื้อลูกใหม่ได้จะดีที่สุด แต่ไม่อยากเสียตังค์และมันยังใช้ได้อยู่ ก็ใช้ ๆ ไปครับ แนะให้ Back up ข้อมูลที่ไม่อยากให้หายเก็บขึ้นไว้ก่อนเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

mingpukja

19/02/2015 11:34:55
0
ปกติ Windows แสกนแล้วจะเก็บค่า sector ที่แสกนเจอปัญหาไว้และไม่เข้าใช้ตรงจุดนั้นครับ เพราะงั้นแสกนอีกครั้งเลยไม่เจอเพราะ Windows มันไม่เข้าไปยุ่งตรงจุดนั้นแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

pam-sun

19/02/2015 13:20:48
1
แต่เหมือนเคยอ่านว่า มันจะรามไปเรื่อยๆนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Scan HDD ครั้งแรกเจอ Bad พอลองอีกครั้งไม่เจอ.. สรุปคือเสียมั๊ย"