Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนช่วยเลือกหูฟังหน่อยครับ

ninjaarshanin

15/02/2015 01:03:35
0
ตอนแรกใช้แต่in-ear(Monster DNA)กับgamingheadset(razer)

หลังๆเริ่มมาสนในการฟังเพลง(EDMเป็นหลักครับ)และการดีเจแบบจริงจัง

เลยสอยV-ModaM100มาแต่ใช้ไปไม่ถึง2อาทิตย์ขายเลยเพราะบีบหัวบีบหู เบสไม่ได้อย่างที่หวัง(รู้สึกมาน้อยอิมแพคบาง)หรือผมฟังติดเบสเองก็ไม่รู้ ส่วนเสียงย่านกลางกับแหลมนี่เยี่ยมเลย

ล่าสุดได้SolRepublicTracksมือสองถูกๆมาฟังเล่นๆ ปรากฎว่าเบสนี่มาเต็มชอบเลย แต่ย่านอื่นผมนี่อยากจะเขวี้ยงทิ้งทันที ยิ่งตอนฟังVocalของProgressiveHouseนี่ยิ่งรับไม่ได้เลยครับไม่ได้เรื่องใช้1อาทิตย์เลยขายทิ้งตามระเบียบ

ตอนนี้เลยอยากได้ตัวใหม่ แนวเสียงตามข้างต้นที่ผมได้พรรณนาไว้ว่าชอบแบบไหน ตอนนี้เล็ง SolRepublic Master Tracks(ทั้งตัวธรรมดาและXC) ไว้คิดว่าน่าจะดีกว่าตัวล่างสุดอย่างTracksเยอะ ยิ่งมี coiled cable มาด้วยยิ่งตรงจุดประสงค์การใช้งานเข้าไปใหญ่

แต่ก็อยากได้ความเห็นจากเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ดนี้ว่าจะเอาไงดีครับ มีตัวอื่นแนะนำไหม งบ 7-8พัน มือ1มือ2ไม่เกี่ยงครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

15/02/2015 17:58:32
1,057
ลองดูตระกูล AKG K26j by DJ Teisto ดูครับ
ให้เบสที่เเน่น อิมเเพ็คแรง และยังให้รายละเอียดพวกเลเยอร์ของซาวด์เอ็ฟเฟ็คต่างๆที่แยกออกจากกีนใด้อย่างเด็ดขาดมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ninjaarshanin

16/02/2015 00:51:24
0
แล้วถ้าเทียบกับ master tracks xc จะเป็นไงครับ

อ่านรีวิวมาเห็นว่า xc เสียตรงแหลมกุด
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนช่วยเลือกหูฟังหน่อยครับ"