Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำเลือกสายเส้นใหม่ให้ Westone 4R หน่อยครับ กำลังหาข้อมูลแต่ได้ข้อมูลน้อยมาก

นายริน

10/02/2015 15:36:09
สืบเนื่องจากกระทู้อันก่อนที่ผมได้ตั้งไป ปรากฏว่าสายมันน่าจะเน่าซะแล้ว ผมได้ลองเอามือทำท่าเหมือนซักผ้าถู ๆ เบา ๆ ไล่ตามเส้น ปรากฏว่าเสียงมันดับ ๆ ตอนนี้ก็ไม่อยากขยี้มันมาก เดี๋ยวจะไปซะก่อน กะว่ามีเวลาจะไปหาเส้นใหม่สักที

ตอนนี้มีที่ผมลองมอง ๆ ดู ๆ ไว้ จะมี 3 เส้นคือ

Silver Dragon

Stage 93 (อันนี้ผมไม่รู้จะใช้ตัวไหน มีเงินกับทองแดง ไม่รู้จะหาชื้อที่ไหน แต่เห็นแว่บ ๆ ในบอร์ดเนี่ยแหละ)

Nibiru V4 ของทาง Brabbit

ผมอยากทราบว่า สายเส้นไหนถือเป็นตัวอัพเกรดจากสาย Stock เดิม ๆ ของ Westone 4R ครับ โดยส่วนตัวผมชอบของเดิมอยู่แล้ว จึงไม่ได้คิดจะเปลี่ยนสายหรืออัพเกรดอะไรเลย แต่ด้วยอายุของสายมันจะไปแล้ว ผมเลยต้องหาข้อมูลศึกษาเป็นการด่วน ซึ่งหากท่านใดช่วยชี้แนะได้ผมจะขอบพระคุณเป็นอันมาก เพราะประสบการณ์ด้านนี้ผมน้อยมากเหลือเกิน ได้แต่ใช้ความชอบส่วนตัวเป็นที่ตั้งเท่านั้น

แนวเพลงที่ชอบฟังก็ Rock Trance Nightcore Techno Electronic ซึ่งคงไม่ต้องบอก ผมชอบแด๊ก Bass เป็นอาหารหลักทุกวัน 5555+ เสียงร้องถ้าได้ก็ดี แต่ชอบอะไรที่มันตุบตับ ๆ เป็นหลัก กีตาร์ทั้งเบสทั้งโปร่งก็ฟังได้ แต่ก็อีกนั้นล่ะ แนวเพลงที่ให้ไว้อย่างที่บอก ตุบตับ ๆ เป็นหลัก

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

10/02/2015 19:22:30
1,057
ตามที่โทรคุยเมื่อกี้เลยครับ
Silver Dragon นั้นจะเเม็ชชิ่งกับ W4R มากๆครับ เพราะจะดึงเสียงร้องให้เด่นขึ้นมาเเละมีมวลที่ดีขึ้น อีกทั้งยังให้เสียงที่เปิดมากขึ้น รวมไปถึงปลายเเหลมที่มีประกายที่ดีขึ้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายริน

13/02/2015 02:50:28
ขอบคุณพี่หลุยส์และทีมงานที่ พารากอน ด้วยนะครับ

บริการดีเช่นเคย ประทับใจ ร้านสวย พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคนทั้งหล่อทั้งสวย 555+

ผมได้สายคู่หูกลับบ้านแล้วครับ ประทับใจเสียงของค่าย Mood Audio มาก เพิ่งชื้อวันนี้ ยังนั่งฟังไม่ยอมนอนกันเลยทีเดียว เคลิ้มครับ

ขอบคุณทุก ๆ คนที่ให้คำแนะนำทั้งในบอร์ด ทั้งโทรศัพท์ ทั้งในร้าน ทุกคนน่ารักมาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

SONEarn

13/02/2015 07:04:30
0
รบสอบถามหน่อยครับ

สายที่ silver dragon คุณรินซื้อมา เป็นแจ็คแบบไหนหรอครับ?
พอดีวันนั้นผมไปซื้อที่พาราก้อน มีแต่แบบบาลานซ์ 4 pole
สอบถามพี่ๆ พนักงานแล้ว ก็ไม่ทราบว่าของจะมาวันไหน เหมือนว่าหมดทุกสาขาน่ะครับ

อยากสอบถามเป็นข้อมูลน่ะครับ พอดีผมได้เส้นอื่นมาแล้วน่ะสิ...
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำเลือกสายเส้นใหม่ให้ Westone 4R หน่อยครับ กำลังหาข้อมูลแต่ได้ข้อมูลน้อยมาก"