Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Kanin

08/02/2015 08:46:23
สอบถามสายM2M ครับ ถ้าขยับจาก สายทองเเดงชุบเงินไปเล่นสายทองเเดงชุบทอง คุณภาพเสียงจะดีขึ้นมากมั้ยครับ
ถ้าเปรียบเทียบกันสองตัวนี้ คุ้มค่าที่จะเปลี่ยนมั้ยครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

SounDFeVeR

08/02/2015 08:59:09
0
สำหรับผมมองว่า แมตชิ่ง มีผลมากที่สุดครับ หากแค่ตัวมันเองเฉยๆ ก็อาจจะพอชี้ได้ ว่าตัวนี้น่าจะดีกว่า ตัวนั้น ตัวนี้ อิงตามหลักทางทฤษฎี จากปัจจัยของสเปคของตัวนำ แจ็ค ตะกั่วที่ใช้มาใช้ในการตัดสิน แต่การใช้งานจริงต้องใช้ความรู้สึกชอบส่วนตัวล้วนๆครับ เพราะคนเราชอบไม่เหมือนกัน แตกต่างกันไป ลองต่อกับเซตเราแล้วชอบก็ใช้ความรู้สึกตอบตัวเราเองครับว่าเส้นไหนดีกว่าในความรู้สึกเรา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

veedemort

09/02/2015 11:33:27
58
เงินนำไฟฟ้าได้ดีกว่าทองนะคับ

ในเรื่องสายสัญญาน ทองเป็นแค่ส่วนเติมเต็มเท่านั้น

ทองคำ ไม่ใช่คำตอบสุดท้ายในเรื่องเสียงคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Nickky18

09/02/2015 11:42:43
9
เกรงว่าแบบชุบทองเสียงจะย้วยไปน้ะครับ ซึ่งว่ากันตามทฤษฎีคือทองมันนำไฟฟ้าได้ไม่ดีเท่าทองแดง หรือเงิน ทำให้คาเเรคเตอร์เสียงของมันจะออกย้วยๆกว่าทองแดงหรือเงินนั่นล่ะครับ ถ้า จขกท ชอบแนวเสียงใสๆแบบเงิน แต่รู้สึกว่าเงินมันจัดไป ลองใช้สาย neotech เงินผสมทอง1% ดูครับ ถ้าสั่งทำกับช่างนะครับ แต่สุดท้ายทั้งหมดทั้งมวลก็ขึ้นอยู่กับการแมทชิ่งด้วยครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

planaria

09/02/2015 12:02:43
117
ในทางทฤษฎี ทองมันนำไฟฟ้าสู้เงินไม่ได้ครับ ที่เขานิยมชุบทองกัน เพราะทองเป็นโลหะที่เสถียรและไม่เกิดออกไซด์กับอากาศไงครับ (ทองแดงโดนอากาศเกิดสนิมเขียว เงินโดนอากาศเกิดสนิมดำ) หลักๆ คือเขาชุบไม่ให้เนื้อทองแดงข้างในมันเป็นออกไซด์เท่านั้นแหละ ส่วนเรื่องชุบทองแล้วเสียงดีกว่า ผมว่ามันเป็นเรื่องการตลาด เพราะการชุบทองมันทำให้ของดูมีมูลค่ามากกว่า ตั้งราคาสูงกว่าได้ (อารมณ์เดียวกับน้ำแร่เลย)
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามสายM2M ครับ"