Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Ms2is กับ Ms2e นี่ต่างกันเยอะไหมอ่าครับ

ultramanstf

08/02/2015 01:30:10
0
ลังเลว่าจะเอา ms2is มือสอง หรือเอาเป็น 2e ของใหม่ดี
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tim38416

08/02/2015 08:29:40
2
ms2e ผมไม่ได้ลองนะครับ แต่ถ้าเทียบตัว pro i กับ pro e ตัว e ไดร์เวอร์จะใกล้หูกว่าสิ่งที่ได้เพิ่มเข้ามาคือเนื้อเสียงกับเบสครับและบุคลิกของไดร์เวอร์ตัวใหม่จะให้เสียงที่หวานกว่าตัวเก่า แต่สิ่งที่เสียไปคือสเตจจะแคบลง และหูฟังมีความเที่ยงตรงสูงขึ้น อันนี้ผมมองเป็นข้อเสียครับเพราะแต่ก่อนที่ใช้ i ฟังเพลงอะไรก็เพราะ ตอนนี้ต้องเลือกไฟล์พอสมควร ถ้าอัดมาไม่ดีเสียงห่วยไปเลย

ส่วน ms2e ผมว่าที่ร้านน่าจะมีเดโมให้ลองนะครับ(แต่ pro e ตอนผมซื้อมันไม่มี) ยังไงก็ขอให้ลองด้วยตัวเองก่อนครับ ไม่แน่อาจจะชอบ i มากกว่า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Ms2is กับ Ms2e นี่ต่างกันเยอะไหมอ่าครับ"