Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Beats แต่ละคนใช้รุ่นไหนกันบ้างครับ

Roach

03/02/2015 11:27:31
ถามคนใช้หูฟัง Beats แต่ละคนใช้รุ่นไหนกันบ้างครับ เล็งมานานแล้วสักครั้งนึงจะลองของ beats นี่แหละครับ ตอนนี้ที่ได้ทดลองฟังดู ผมเล็งอยู่ 2 รุ่น คือ solo 2 กับ mixr รุ่น new color ครับ เรื่องครอบหูพอดีทั้ง2รุ่น เสียงฟังมาก็โอเค ส่วนเรื่องที่รัดแน่น อันนี้ลองครอบแปบเดียวเลยไม่รู้ว่ามันจะบีบรัดแค่ไหนกัน
ราคา 8900 กับ 10900 เพื่อนๆว่าอันไหนดีครับ สิ้นเดือนนี้ถึงเวลาว่าจะไปถอยมาแล้วล่ะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Alone[]

03/02/2015 11:43:08
6
ไม่ใช้เลยซักรุ่นครับ
เพราะโดยส่วนตัว ย้ำนะครับ !!! โดยส่วนตัว คิดว่าราคาที่จ่ายไป น่าจะได้วัสดุและเสียงที่ดีกว่า Beats ครับ

แต่ถ้าให้เลือกจาก 2 ตัวนี้ ผมว่า Solo 2 สวยกว่าครับ สีสันจี๊ดโดนใจ พกพาง่ายด้วย
ส่วนเรื่องเสียง อันนี้ผมไม่ทราบว่าปัจจุบัน Beats ได้ปรับปรุงเรื่องเบสที่บวม และ กลางแหลมที่ไม่เคลียร์หรือยัง (เป็นเหตุผลให้ผมจำฝังใจเลย @_@) ถ้าปรับปรุงแล้วผมวาสก็โอเคนะ

แต่สุดท้ายก็แล้วแต่ จขกท. ครับ ถ้าโดนใจแล้วก็ไม่ต้องสนใจคำพูดคนอื่น รวมถึงผมด้วย 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

themiumhhh

03/02/2015 12:20:17
1
ตอนนี้ต้องยอมรับก่อนว่า beats ทำได้ดีขึ้นมากในแง่ของคุณภาพวัสดุ และ เสียงนะครับ

แต่ราคาที่เรียกว่า overprice ยังอยู่เหมือนเดิม แต่ถ้าคิดว่า เป็นเครื่องประดับด้วย ก็ไม่เลวเลย

สองรุ่นนี้ลองนานๆครับ เลยฟัง mixr ของเพื่อน โคตรกดหัวเลย - -

แต่ราคาราวๆนั้นหูฟังสวยๆ เสียงดีๆ ช้อยส์เยอะครับ

ลอง senheiser urbannite , momentum , vmoda m100 , ue6000
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

themiumhhh

03/02/2015 12:20:17
1
ตอนนี้ต้องยอมรับก่อนว่า beats ทำได้ดีขึ้นมากในแง่ของคุณภาพวัสดุ และ เสียงนะครับ

แต่ราคาที่เรียกว่า overprice ยังอยู่เหมือนเดิม แต่ถ้าคิดว่า เป็นเครื่องประดับด้วย ก็ไม่เลวเลย

สองรุ่นนี้ลองนานๆครับ เลยฟัง mixr ของเพื่อน โคตรกดหัวเลย - -

แต่ราคาราวๆนั้นหูฟังสวยๆ เสียงดีๆ ช้อยส์เยอะครับ

ลอง senheiser urbannite , momentum , vmoda m100 , ue6000
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

paopy2iiam

03/02/2015 12:34:36
2
ถ้า In ear เคยมี Beats ที่แถมกับ HTC กับ UrBeats ครับ เสียงเบสนำกระหึ่มสุดๆ

ส่วน On ear เคยใช้ Solo HD Matt (รุ่นสีเดียวทั้งหูก่อน Solo2)
เสียงดีจริงๆครับ แต่เบสนำกระหึ่มเช่นกัน
เคยลองSolo2 ฟองน้ำทำออกมาดีครับ แต่ยังพลาสติกมันแวว เกรงว่าก้านจะหัก
แล้วใส่เนี้ย บีบหูสุดๆครับ

ผมว่างบเท่านี้ ลองหูSenn Momentum Onear ดูครับ ร้านJetเหลือ4990 มั้ง
หรือดูๆ Sony ที่มั่นคงจัดโปรดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Estzo

03/02/2015 15:58:16
ตอนนี้ผมมีแค่ urbeats รุ่นเดียวเองครับ แนะนำว่าถ้าสามารถซื้อรุ่นอื่นได้ผมว่าเอารุ่นอื่นดีกว่านะครับ ไม่รู้ว่าท่านอื่นที่เคยมี beats เคยเป็นเหมือนผมไหมนะครับ คือแรกๆอาจจะชอบเสียงหรือถูกใจเสียงอยู่นะครับ แต่นานๆไปจะเริ่มเบื่อครับ มันอาจเป็นแนวที่ฟังสนุกนะครับ เบสสะใจเลย แต่ผมรู้สึกว่ายังไม่พอน่ะครับ ไม่พอที่นี้คือ เหมือนเสียงมันยังไม่ใช่อย่างที่เราตามหาน่ะครับ ตอนนี้เลยรู้สึกเบื่อเสียงมันพอสมควรเลย แต่ก็ยังพอฟังได้อยู่ครับ และกำลังเก็บเงินไปรุ่นอื่นอยู่ด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Spacemee

03/02/2015 23:46:16
2
ขึ้นอยู่กับแนวเพลงที่ฟังครับ ถ้าฟังพวก EDM ก็จะถูกใจครับ ผมมีตัว studio wireless ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

qween

04/02/2015 01:18:50
ไม่ใช้ครับ

รู้แต่ ราคา นำเสียงไปไกลครับ

ขายต่อก็น้ำตาตกในครับ

ซื้อมา 8000 ขายต่อ 4000 ยังไม่มีคนเอา

มีหูฟัง อีกหลายยี่ห้อ ที่ฟัง hiphop edm ได้ดีกว่า beat ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

RockDragon

04/02/2015 01:25:32
2,893
ผมก็พยายามให้โอกาสหูฟัง Beats อยู่นะ
และก็เคยได้ไปลองฟัง Beats Studio มา 2 ครั้ง
แต่เสียงก็ยังไม่ถูกใจผมเช่นเคยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Beats แต่ละคนใช้รุ่นไหนกันบ้างครับ"