Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Marshall Stanmore กับ acton ต่างกันมากมั้ย

thekongic26

21/01/2015 15:45:18
0
ผมเคยลองฟัง Stanmore ในห้องที่ใหญ่พอสมควร ฟังเเล้วชอบเลย แต่เหน marshall ออกตัว acton
อยากทราบว่าเปนไงบ้างอ่ะคับ ตรงๆเลยคับ งบน้อย อิอิ

ขอบคุนค้าบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Five

21/01/2015 18:18:16
100
ตามที่ได้ลองฟังเทียบคู่นี้ที่ร้านเฮียสาขา Paragon
ผมว่าเสียงคล้ายกัน แต่เวลาหมุน volume ของ stanmore
ที่ประมาณ 9 นาฬิกา มันเกือบเท่ากับ Acton เร่งเสียงเกือบสุดเลยครับ

พอลองเทียบกับราคาที่เพิ่มมาไม่มาก เท่ากับที่ต้องเพิ่มเงินเพื่อไปรุ่น Hanwell ถึงจะชอบขนาดกะทัดรัดของ Acton แต่ก็ไปจบที่ Stanmore ครับ

(ตอนนี้ร้านเฮียมีสีพิเศษ ไม่ค่อยเห็นในตลาด คือ สีน้ำตาลเข้ม กับ สีดำล้วน ให้ลองเลือกเข้ากับบ้านด้วย)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

21/01/2015 18:44:13
573
ถ้าหากต้องการใช้กับขนาดห้องใหญ่ๆ ผมแนะนำเป็นตัว Stanmore จะดีกว่าครับ
ทั้งเรื่องกำลังขับ เสียงต่ำที่มีพลังกว่า และสเกลเสียงก็ใหญ่กว่าเยอะครับผม
เพิ่มงบนิสนึง จัดไปทีเดียวเลยแฮปปี้กว่าแน่นอนจ้าาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Marshall Stanmore กับ acton ต่างกันมากมั้ย"