Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

M2M Cardas กับ Ibasso ต่างกันยังไงครับ

Reizei_Mako

20/01/2015 22:19:21
23
เท่าที่ผมรู้เป็นสายทองแดงทั้งคู่ ซึ่งจะช่วยเรื่องเบส+ทำให้เสียงร้องทึบขึ้นใช่มั้ยครับ ว่าแต่ทั้งสองตัวนี้แตกต่างกันยังไงครับ เห็นราคาใกล้เคียงกันมาก

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

20/01/2015 22:45:23
4,290
เป็นทองแดง OFC ทั้งคู่ครับ โดยปกติตัวนำที่ทองจากทองแดง จะให้เนื้อเสียงที่อิ่ม เนียน นุ่มกว่าสายที่เป็นเงินหรือเคลือบเงินครับ แต่ทางสาย cardas โดยคาแรคเตอร์ของค่ายแล้ว จะออกแนวอิ่มหนาและดาร์ดหน่อย แต่ไม่ถึงกับทำให้เสียงร้องทีบลงครับ ตัว iBasso จะให้รายละเอียดของกลางแหลมที่ใส เคลียร์ชัดเจนกว่า ลองฟังเทียบกันดูครับ เส้นไหนฟังแล้วแมทชิ่งกับชุดก็เลือกเส้นนั้นมาใช้ก่อนได้เลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Reizei_Mako

20/01/2015 22:56:40
23
ขอบคุณมากครับเฮียที่กรุณามาตอบมือใหม่อย่างผม กระจ่างเลยครับ ไว้ต้นเดือนรับรองได้สอยมาซักเส้นแน่ครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"M2M Cardas กับ Ibasso ต่างกันยังไงครับ"