Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสอบถามหน่อยครับว่าทำไม ipod classic ค้าง เมื่อเสียบเข้ากับเครื่องคอม

Mr.Luna

25/06/2009 01:24:40
อยากทราบน่ะครับ เพราะเป็นมาหลายครั้งแล้ว เพิ่งใช้งานได้ 2 เดือนเอง อาการจะมีอยู่ว่า เมื่อผมเสียบเข้ากับเครื่องคอม เพื่อจะชาร์ตแบต แต่ว่า ipod มันค้าง ซึ่งทำอะไรไม่ได้เลย นอกจากกดปุ่ม reset อย่างเดียวเลย

ไม่ทราบว่าท่านอื่น ๆ มีใครเป็นบ้างหรือป่าว และมันเป็นเพราะอะไร มีวิธีป้องกันหรือป่าวครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

แพะ

25/06/2009 08:19:06
39
อาการแบบนี้ผมเคยเป็นบางครั้งเหมือนกัน ลอง restore ipod ดูก่อนนะจ๊ะ.......แบะๆ แต่ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ตัวคอมฯ มากกว่าล่ะจ้า......แบะๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

25/06/2009 10:27:15
0
ผมว่ามาจากคอมซะมากกว่า เพราะถ้าคอมใครเก่า เวลาต่อ iPod เข้า กว่ามันจะอ่านเจอ เล่นเอานานมากๆๆ บางทีค้างเอาดื้อๆๆ เหมือนกัน หรือไม่งั้นลอง Back up เพลง แล้ว Restore ใหม่เลยก็ได้ครับ อาจจะช่วยให้มันดีขึ้นได้บ้างเน้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Mr.Luna

25/06/2009 12:44:16
ขอบคุณมาก ๆ ครับ แต่ก่อนใช้ ipod nano gen3 ก็ไม่เคยมีปัญหาแบบนี้เลยนะครับ เพิ่งมาเป็นตอนเปลี่ยนมาใช้ classic นี่ละคับ

บางทีอาจจะต้อง restore ipod เครื่องดูสักครั้งนึง แต่ว่าใส่เพลงไปเยอะแล้วด้วย ขี้เกียจนั่งแอดเพลงใหม่

ขอบคุณมากเลยครับ
หยิกหู 0
"ขอสอบถามหน่อยครับว่าทำไม ipod classic ค้าง เมื่อเสียบเข้ากับเครื่องคอม"