Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอบคุณร้านมั่นคงพันทิพย์ ที่ช่วยให้ผมได้หูฟังที่ถูกใจ(มือใหม่ครับ)

turbo-baby

24/06/2009 01:31:55
เนื่องจากผมได้ติดตามเวปนี้และเวปพันทิพย์มาได้ไม่นานมาก..ก็เลยอยากจะได้หูฟังไว้ฟังเพลงกะมือถือไว้เวลานั่งรถบริษัทไปทำงาน..แต่ด้วยที่ว่าผมอยู่ไกล..ก็เลยไม่ได้ไปลองที่ร้าน.เลยหาซื้อตามเพาว์เวอร์บาย ..ก็ได้ มารุ่นนึง..900 กว่าบาท..ทีแรกก็ฟังดูดีกว่าหูสมอล์ทอร์ก หรอกครับ แต่นานๆไป ชักฟังอุบาว์ท

ก็เลยหยุดไป...แต่พอมาอ่านเวปเรื่อยๆ ใจเริ่มคล้อยตาม..ว่า มือถือ มันจะเสียงดีกว่า Player ได้อย่างไร ก็เลยไปสอย ss t10 ลดราคา ตามกระแสช่วงนั้น..

ให้ตายสิ..ss t10 กะหูแถม..เสียงดีกว่ามือถือ กะ หูฟัง อันละ 900 กว่าบาทนั่นอีก.

จากนั้นมาก็ฟังได้ระยะนึง..กระแสแอมป์หูฟังก็มาเข้าสมอง..

ก็เลยคิดว่า ถ้าใช้แอมป์ขับหูฟังด้วยก้น่าจะดี..หึ.หึ..

ก็หน้ามืดไปรูด..ibasso d2 จากร้านเฮียมา..โดยไม่ได้ลอง ไม่ได้ไรทั้งนั้น..(หน้ามืดจิงๆ)

จากนั้นก็เป็น...ss t10 + หูแถม +แอมป์ ibasso d2

ชุดนี้มันช่างอุบาว์ท อะไรอย่างนี้..
(ราคาแอมป์ กะ หูแถม)
จากนั้น เลยทบทวนไหม่..

ราคาแอมป์นั้น สามารถซื้อหูฟังดีๆ มีให้เลื่อกหลายรุ่นเลย..

เลยมาคิดว่า..เราคงต้องตั้งหลักกันใหม่..

เลยลองคิดจะเปลี่ยนหูฟัง (จากเดิมคิดว่า หูฟังตั้งเกือบพันยังไม่ได้เรื่องเลย จะลองซื้อไหม่ทำไม ลองเพิ่มแอมป์ดีกว่า)

จึงตัดใจไปร้านที่พันทิพย์ประตูน้ำอีกครั้ง..

เมื่อวันอาทิตย์ก่อน..บอกน้องที่ร้าน..ถึงแนวเพลงที่เราชอบ(เบสหนัก)น้องก็ใจดีแนะนำให้..ซึ่งวันนั้นผมลองหลายตัวมาก..จนเกรงใจมากๆเลย..

ตัวที่ลอง ne7m ne8 cx500 cx350 cx400 raptor pro2
ทั้งหมดนี้ผมลอง วนไปวนมา หลายรอบมากเลย เกรงใจน้องเค้าจัง

สรุปในวันนั้น ผมได้หูฟังที่ถูกใจกลับบ้าน ในราคาที่ตั้งงบไว้

ขอบคุณน้องคนนั้น ที่พันสายเก้บหูฟังอยู่หลายเที่ยว แล้วก็มีคนอื่นมาลองฟังไหม่ แล้วก็พันสายหูฟังเก็บอีก แล้วผมก็ขอลองตัวนั้นอีก...

คิดดูว่าตัวที่ลองไป ประมาณ 6-7 ตัว ตัวละประมาณ 2 เที่ยว เพื่อให้ได้ความแตกต่างกะสไตร์ที่เราชอบ

ในที่สุดก็ได้มาตัวทีพอใจ

ชักมาวววแระ..เด๋วว่างๆ มาพิมพ์ไหม่..
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ชัย ตาเข (nano3)

24/06/2009 09:33:47
ยินดีด้วยนะครับที่ได้หูฟังที่ถูกใจ ผมเองยังรู้สึกถึงครั้งแรกที่ได้พบกับร้านเฮียมั่น (ทีแรกนึกว่ามาผิดร้าน)ว่าร้านอะไรฟะให้ลองหูได้ด้วย ปล.ยินดีต้อนรับ เส้นทางสายมาม่า (mama road)นะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ArMuRo

24/06/2009 10:19:54
0
ประทับใจร้านเฮียก็ตรงนี้แหล่ะคับ 55

แล้วได้อะไรมาครับ?
ผมว่า NE-7M ไม่ก็ Raptor Pro II
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

emti-spec

24/06/2009 10:35:25
0
ผมเพิ่งไปช็อปที่ร้านมาเช่นกันครับ
ไป 3 วันติดเลย ไม่รู้พนักงานจำหน้าได้รึเปล่า
ผมเพิ่งหันมาสนใจหูฟัง แล้วเพิ่งมารู้จักกราโด้เมื่อไม่กี่วันครับ
ที่เล็งไว้คือรุ่นเล็กครับ คือ sr60 กับ sr80
ไปลองวันแรกเกรงใจที่ร้านมากไม่กล้าลองเท่าไหร่
แต่ที่ร้านให้ลองจนพอใจเลยครับ บริการดีมากๆ
แล้วผมก็ปิ๊งกับ sr225 ครับ
หลังจากนั้นอีก 2 วันก็ไปถอยมาครับ
กระเป๋าฟีบจนไม่มีตังซื้อหัวแปลง เลยเอาแบบถูกมาครับ
เป็นหูฟังที่ดีๆตัวแรกเลย เสียงนี่ฟังแล้วไม่อยากถอด ปล.ที่ถอดเพราะเจ็บหู
ขอบคุณทางร้านสำหรับบริการประทับใจครับ
แล้วจะไปอุดหนุนอีกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

24/06/2009 11:36:18
0
โย่วววว ขอบคุณที่แวะไปอุดหนุน และแวะมาคอมเม้นท์ทีมงานให้เราได้ทราบกัน 555

ไม่ต้องเกรงใจเลยนะครับ หากมีข้อสงสัยว่ามันแตกต่างกันอย่างไร หรือยังเลือกได้ไม่ถูกใจ แจ้งพนักงานและทีมงานทุกท่านได้เลยคร้าบบบ ของพวกนี้มันเหมือนเสี่ยงดวงเกินไป ถ้าไม่มีโอกาสทดลองฟัง เพราะฉะนั้นยังไงแวะไปถึงแล้ว ถ้าหากมีเวลาค่อยๆๆ เลือก น่าจะได้ประโยชน์สุงสุดล่ะครับ 555

และขอบคุณที่อุตส่าห์หน้ามืดตั้งหลายครั้งหลายครา ผมเองแต่ก่อนเวลาจะซื้ออะไร ก็ต้องอาศัยความหน้ามืดช่วยเช่นกันล่ะครับ 555

หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอบคุณร้านมั่นคงพันทิพย์ ที่ช่วยให้ผมได้หูฟังที่ถูกใจ(มือใหม่ครับ)"