Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

pk2 สายพังเลยจะโมสาย

ar13

15/01/2015 18:22:59
0
ใช้มาอยุ่สองปี สายเลยหมดสภาพไปเลยนะครับ ก็เลยคิดว่าจะเปลี่ยนสายก้ไหนๆแล้วก็อยากจะลองโมสายสักหน่อยกำลังลังเล ที่สนใจมีสายspaghetti V.2กับ bifrost ของร้านกระต่าย
กับmod atom by headphoneguru แต่เนื่องจากร้านทั้งสองไกลทั้งคู่เลยไปได้แค่ร้านเดียวในเดือนนี่-*- เลยอยากรู้แนวๆเสียงเปรียบเทียบทั้งสองสายนี่นะครับใครเคยฟังบ้างไหมฮะ
อยากทราบแนวเสียงทั้งสองเป้นแบบไหน ข้อดีข้อเสียข้อได้เปรียบ อยากทราบคร่าวๆก่อนไปลองนะครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

SounDFeVeR

15/01/2015 18:25:59
0
ถ้าชอบบุคลิคเดิมๆของ pk2 ผมแนะนำให้ไปซื้อ pk2 เดิมๆมาใช้เหมือนเดิมครับ เพราะหากเอาไปโม ราคาทั้งสองแบบ ค่าโมแพงกว่า pk2 เส้นใหม่ทั้งคู่

ส่วนหากอยากได้อะไรที่แปลกแหวก หวือหวาขึ้นไปจาก pk2 เดิมๆ ก็แนะนำไปลองเองดีที่่สุดครับ ทั้งสองเส้น ทำให้ pk2 อัพเกรด และเปลี่ยนบุคลิคไปด้วยเช่นกัน ต้องไปลองเองดีที่สุดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ar13

15/01/2015 18:38:39
0
ขอบคุณครับ คือที่อยากทราบแนวเสียงแต่ละเส้นข้อดีข้อเสียก่อนไปลอง เพราะผมไปได้แค่ร้านเดียวร้านใดร้านนึงในตอนนี้ครับ จะว่างอีกทีสามสีเดือนครับ -*- ไม่สามารถรอไหวกับเบื่อเสียงตอนแรกอยากถอย985กับ lyraแต้ยัดไม่เข้าทั้งคู่ครับ pk1ก้ไม่มีตังซ์้อแอมป์กับสายมาต่อ เลยอยากไปร้านที่คิดว่าเสียงที่โมข้อดีของสายนั้นมาประกอบการพิจารณานะครับ เลยอยากทราบเสียงของคนที่เคยลองนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Nickky18

15/01/2015 18:57:51
9
ผมอยากจะแนะนำสายatomมากกว่านะ เสียงน่ารักดีแต่แพงไปเยอะครับ แต่ผมก็ใช้อยู่อะนะ pk2เดิมๆจะมีเนื้อเสียงดูเต็มๆขึ้น ช่องไฟดีขึ้นมาก เสตจกว้างและโอบล้อมมากขึ้น ไม่ฟุ้งแบบเดิมๆครับ กลางแหลม-แหลมทอดยาวไปได้ไกลขึ้นครับ เดุิมๆที่มีสากเสี้ยนนี่หายหมดครับ มีความหวานและความเป็นดนตรีขึ้นมาก โดยรวมฟังได้หลากหลายครับ แถมค่อนข้างจะขี้ฟ้องเพล์เยอร์ด้วยครับ แต่มีข้อเสียตรงแรกๆเสียงจะแข็งๆหน่อย เบิร์นสัก3วันดีขึ้นเยอะครีบ
ปล.ใช้โฟมโดนัทครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Nickky18

15/01/2015 18:57:52
9
ผมอยากจะแนะนำสายatomมากกว่านะ เสียงน่ารักดีแต่แพงไปเยอะครับ แต่ผมก็ใช้อยู่อะนะ pk2เดิมๆจะมีเนื้อเสียงดูเต็มๆขึ้น ช่องไฟดีขึ้นมาก เสตจกว้างและโอบล้อมมากขึ้น ไม่ฟุ้งแบบเดิมๆครับ กลางแหลม-แหลมทอดยาวไปได้ไกลขึ้นครับ เดุิมๆที่มีสากเสี้ยนนี่หายหมดครับ มีความหวานและความเป็นดนตรีขึ้นมาก โดยรวมฟังได้หลากหลายครับ แถมค่อนข้างจะขี้ฟ้องเพล์เยอร์ด้วยครับ แต่มีข้อเสียตรงแรกๆเสียงจะแข็งๆหน่อย เบิร์นสัก3วันดีขึ้นเยอะครีบ
ปล.ใช้โฟมโดนัทครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

GopGap09

15/01/2015 19:02:23
2
ใช้สายอะตอม หัวนูทริคงอ ก็พอครับ

ที่อะตอมแพง เพราะแค่ค่าแจ๊ค furutech ก็ 1350 แล้วครับ

ถ้าใช้นูทริคงอ ก็แค่ 200 บวกค่าสาย 2200 = 2400 ครับ

แต่ถ้าใส่หัว furutech ก็ 3750 ครับ

เสียงต่างกันไม่ถึง 5-10% แต่ราคาต่างกัน 1000 นิดๆ

ลองเทียบดูแล้วกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"pk2 สายพังเลยจะโมสาย"