Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีปัญหาใหญ่(สำหรับผม)มาปรึกษาอะครับ เรื่อง ผมร่วง

bankhalkdown

23/06/2009 22:48:20
0
คือผมของผมมันร่วงอะครับ

อยากปรึกษาเพื่อนๆ ในเว็บว่าควรจะทำอย่างไรดี

ผมเห็นในเว็บ http://www.jindaherb.is.in.th/

มียาแก้ผมร่วงจำหน่ายอะครับ ไม่รู้ว่าไว้ใจได้หรือเปล่า

คิดดูสิครับ ผมเพิ่ง 21 เองนะ หัวตรงกลางนี่เริ่มมองเห็นใสๆ แล้วอะครับ

ถ้าผมแก่ แล้วจะไม่เครียดเลย ทำไมมานช่างเร็วนัก T-T

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Leader

23/06/2009 22:53:04
ผมก็อยากรู้เช่นกัน อายุ22เองหัวบางมาก

ท่าทางจะเป็นประเภทเดียวกันนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

แพะ

23/06/2009 23:09:56
39
เอาน่าๆ แบงค์ มองในแง่ดี ใส่หูฟัง full size ไม่ต้องรำคาญผมเลยนะเออ แบะๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ota_hay

23/06/2009 23:15:37
3

หายนะของผม เริ่มมาจากแชมพูขจัดรังแคยี่ห้อนึง
ใช้แล้วผมร่วง ตั้งแต่ ม.ต้น อ๊ากกกกกกกกก หนักกว่าพวกนายอีก

ของจินดา เคยคิดจะใช้ แต่หาซื้อยาก เลยไม่ได้ลองสักที

ของ bergamot ก็ดีครับแต่แพงโคตรเคยใช้ขวดสองขวดตอนที่เริ่มร่วงใหม่ ๆ
แล้วก็ไม่ได้ใช้ต่อ

ตอนนี้ผมใช้แชมพู กะ ครีมนวด ของ oriental princess ครับ
สำหรับผมมันน่ะ รู้สึกว่าสุขภาพผมดีขึ้น ร่วงน้อยลงนะ แล้วก็แข็งแรงขึ้นด้วย
บอกไว้ก่อนนะว่าครีมนวด เหม็นสุด ๆ ตอนแรกนึกว่ามันเสีย จะเอาไปเปลี่ยน
แล้วตกลงมันไม่เสียครับ แต่กลิ่นอย่างงี้จริง ๆ ใช้ครั้งแรก อาจปวดหัวไปเลยคืนนั้น
ชื่อแชมพู Tropical Nutrient สูตร Bergamot Treatment Shampoo
ชื่อครีมนวด Oriental Beauty Clearifying Conditioner
ลองดูครับ ส่วนรูปนี้คือสภาพศรีษะ ของผมครับ ยังมีเกษาเป็นมิตรดีอยู่ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

23/06/2009 23:20:45
0
พี่แพะให้กำลังใจผมได้ดีจริงๆ ครับ

แต่ผมยางมะอยากหัวล้านตอนนี้

สัก 40 ยังพอได้ T-T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ArMuRo

23/06/2009 23:31:49
0
ปัญหานี้คุณหมอจะช่วยได้มั้ยคร๊าบบบบบ

มีเพื่อนผมแนะนำกินยาตัวนึงอยู่
บอกว่าเดือนนึงตกราวๆ 500 บาท
เค้ากินมาเกือบครึ่งปี ตอนนี้ผมเริ่มดกดำ ผมเลยเริ่มลังเลใจ เหอะๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

24/06/2009 00:04:19
0
ว้า ถ้าคุยเรื่องนี้จริงๆๆ เล่ายาวเลยอ่ะ 555

ดูเฮียซิ พยายามมาตั้งแต่หนุ่มๆๆ สู้มาทุกรูปแบบ หมดตูดแทบสิ้นเนื้อประดาตัว แต่พอสุดท้าย เอาเข้าจริงๆๆ .............โกนเลยง่ายกว่า

เอาใจช่วยจ้าแบ๊งค์ แต่ต้องบอกว่า จากประสพการณ์ ลักษณะนี้ไม่รอดซักรายเลยล่ะ คือร้อยทั้งร้อย ล้านแน่นอนจริงๆๆๆ

เรื่องยาต้องระวังเน้อ ยากระตุ้นพวกนี้พอหยุดปุ๊บก็ร่วงปั๊บจ้า .........
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Lek

24/06/2009 00:20:25
0
ต้องรีบเลยครับ ไม่งั้นเป็นหัวไข่ดาวแหง5555
เมื่อต้นปีผมมีอาการผมบางกลางหัว จนเห็นเป็นหนังหัวมันๆเลย
บังเอิญเดินผ่านร้านที่ขายของสมุนไพร ชั้นล่างเสรีเซนเตอร์ มันมีโปสเตอร์โฆษณาแชมพูแก้ผมร่วง
ก็เลยลองซื้อแชมพูกับครีมนวดมาลองใช้ดู
ยี่ห้อ อัสการ์ ใช้ไปสามเดือนเห็นผลเลย ตอนนี้ผมขึ้นยาวเต็มปิดรอยโหว่หมดแล้วครับ
http://www.askarme.com/4_salt%20product.html
พอสระผมเสร็จเช็ดมาดๆก็ใช้ โทนิค ของschwarzkopfขวดสีน้ำเงิน นวดหนังหัวเช้าเย็น
ลองดูนะครับ ถ้ามีอะไรให้ช่วยก็mailมาคุยกันได้นะครับ
ที่สำคัญต้องมีวินัย และทำให้สมำ่เสมอด้วยครับ...

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

24/06/2009 01:03:28
0
ขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับ

ว่าแต่ที่คุณ Lek ใช้นี่ใช่ Dead Sea Salt Shampoo

หรือเปล่าครับ แล้วคุณ Lek ใช้สระเช้าเย็นเลยหรอครับ

หรือว่าสระละครั้ง หรือวันเว้นวัน

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

Lek

24/06/2009 01:16:11
0
ใช้Dead Sea Salt Shampoo กับครีมนวด สระเฉพาะตอนเช้าทุกวันครับ
หลังสระแล้วเช็ดผมหมาดๆก็นวดด้วยโทนิคschwarzkopf ครับแต่อันหลังนี่นวดเช้าเย็น
ผมโชคดีที่ใช้เงินไม่เกินหนึ่งพันบาทแล้วเห็นผลครับ ตอนนี้ก็ทำแบบนี้ทุกวันมาสามเดิอนกว่าๆแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

Lek

24/06/2009 01:23:21
0

อันนี้เป็นโทนิค ชื่อSchwarzkopf ACTIV M Tonic for men
ลองดูนะครับหวังว่าคุณจะโชคดีแบบผมบ้าง...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Tokiotorr

24/06/2009 07:30:12
2

แบงค์ พี่มี ของดีมาแนะนำ

ใช้ทั้ง ยาสระและครีมนวดเลย

เจ๋งจิงๆ พ่อพี่ เพื่อนพี่ ใช้แล้วผมหายร่วง

แล้วก้อ รากผมแข็งแรงขึ้นจิงๆ

ปล. เบลอภาพ นู้ด ของโอ๊ตมันหน่อยไปได้ไม๊อ้ะ เห็นแล้วเสียวแทน อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

Tanan

24/06/2009 09:02:33
0
เอาแล้วงานเข้า.......
ไม่รู้จะช่วยยังไงดีครับ
ลองนึกถึง เฮียมีผมหรอ...... ?? นึกไม่ออก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

นายมั่นคง

24/06/2009 11:19:06
0

ยังหนุ่มยังแน่น ยังไงก็ต้องดิ้นรนให้สุดทางก่อนล่ะ 555 ผมเองตอนหนุ่มๆๆ ก็วุ่นวายกับการหาหมอ หายามากิน หายามาทา.....ของพวกนี้ได้ผลเป็นบางคน ยังไงขอให้แบ๊งค์จงมีความเพียรพยายามไว้ก่อน อย่าเพิ่งถอดใจล่ะจ้า 555

นี่ถ้าเจ้าเบียสมาอ่านเจอ สงสัยดีใจตายเลยล่ะ 555 สารพัดสูตรเลยนะเนี่ย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

Leader

24/06/2009 11:39:33
คุณ Tokiotorr ครับพอจะรู้ไหมว่าแชมพูที่พี่ว่าหาซื้อจากที่ไหนบ้างครับ คือไม่อยากจะกินยาเพิ่มแล้วอะ ปัจจุบันก็กินยาเยอะมากกลัวจะมีปัญหากับไตเสียก่อน

ผมอายุ22เองแต่ มีโรคยังกะคนแก่เลย เก๊า ไขข้อ ความดันสูง ผมบางผมร่วง 555+
แต่ถ้าแก้ไม่ไหวก็เข้าแก๊งเฮียมั่นด้วยเลย ปล่อยไว้แบบขุนช้างมันดูน่าเกลียดไปหน่อยขอใสปิ๊งแบบวินดีเซลเลยเจ๋งกว่า(แต่ต้องไปอัดกล้ามอีก^ ^)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

นายมั่นคง

24/06/2009 11:56:30
0
เล่าต่อ.....สมัยเมือยี่สิบกว่าปีก่อน มียาตัวหนึ่งจากประเทศจีน โด่งดังมากในเมืองไทย ซึ่งก็คือ ยาสมุนไพร ของด๊อกเตอร์จ้าวจางกวง ด้วยตัวยาชื่อว่า Tonic 101 ตอนนั้นในไทยขายกันขวดละ 2000 บาท เค้าว่ากันว่า เป็นยาผีบอกประมาณนั้นเลย คือทาตรงไหนขึ้นตรงนั้นเลยเชียว 555

ผมเองฝากคนซื้อจากจีนเลยรวดเดียว 10 ขวด กะว่างานนี้เอาล่ะวะ ผมขึ้นเต็มหัวแน่ๆๆๆ 5555 ปรากฏว่าหมดไป 2 หมื่นบาท และไม่ได้ผลกลับมาซักอย่างเลยล่ะ 555 ได้แต่เซ็งๆๆ และปลงกับเงินที่เสียไป....

เรื่องการใช้ยากินต้องระวังนิดนึง ผมเองเคยฉีดพวกไมนอกซิดิว หรืออะไรนี่ล่ะ ซึ่งน่าจะมีผลข้างเคียงกับร่างกายครับ ถ้ายังไงควรจะปรึกษาแพทย์ที่เชี่ยวชาญก่อนเน้อ อย่าไปซื้อหรือมั่วกินเอาเองครับ ผมเคยฉีดยาและกินยา และมันก็ขึ้นมาดกดำให้ดีใจอยุ่พักหนึ่ง แต่พอเลิกกินยา มันก็ร่วงเหมือนเดิม 555

การโกนคือหนทางสุดท้ายครับ ไม่แนะนำให้ทำ แต่ถ้าลองมาหมดแบบผมแล้ว ผมว่าการโกนง่ายสุด ดีสุด ถูกสุด 555

เอ้า สู้กันต่อไป.........
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

jo..1234

24/06/2009 12:08:04
0
แบบนี้ผมก็เคยกลุ้ม.....ตอนนี้ไม่กลุ้มแล้ว 5555

ผมบางตั้งแต่อายุ 25 ตอนนี้ สี่สิบกว่า มันก็ยังบางอยู่ ตอนนั้นกังวลอย่างว่าจริงๆ

แต่ตอนนี้ช่างหัวมันครับ กรรมพันธุ์ เคยดูรายการในทีวี มียาตัวเดียวที่ทำให้ผมขึ้นผมจำได้ว่าชื่อ ไมน็อกซิดิล

นี่แหละ มันไปฟลุ๊คเจอกับคนป่วยผมน้อย แต่รู้สึกราคาแพงมาก

ผมว่าที่กังวลกันมากกว่าเรื่องบุคคลิก คือเรื่องสาวนี่แหละ ส่วนคนที่เมียมีลูกแล้ว ไม่ค่อยจะกังวลมากแล้ว 5555

แต่ที่คุณ Lekว่ามามันก็น่าลองนะไม่แพงด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

ผีบอก

24/06/2009 12:15:34
หัวล้านไม่ใช่ ปัญหาใหญ่ของท่านชายทั้งหลายครับ ไอ้นั้น ไม่ขัน ก่อนวัยอันควร สิ ปัญหาใหญ่ ขนาดถึงขั้นอยากตายเลยนะปัญหานี้

แต่เรื่องผมร่วง ผมว่า ไม่ควรกินอาหารที่ ใส่ผงชูรส และไม่ควรเครียดมาก ครับ เท่านี้น่าจะช่วยป้องกันได้ในระดับนึง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

24/06/2009 13:42:37
0
ขอบคุณทุกๆท่านจริงๆ ครับ

ว่าแต่ อันที่พี่ต่อแนะนำ นี่มันมีขายที่ไหนบ้างหรอครับ

ขอลองของพี่ต่อก่อนละกันนะครับ

เพราะเห็นว่าให้ลองหลายคนแล้วได้ผล

ถ้าไม่ได้ผลยังไง เด๋วจะวกกลับมาลองของ คุณ Lek นะครับ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Estheria Von Aesir

24/06/2009 14:39:53
0
เป็นคนผมยาว แล้วก็ร่วงอยู่เป็นนิจเหมือนกัน

เห็นกระทู้นี้แล้ว หวังว่ายาสระผมต่างๆคงจะช่วยได้

หูฟังมาพร้อมกับการกินมาม่า พอกินมาม่าผมก็ร่วงได้อีก Orz
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

Lek

24/06/2009 14:52:20
0
5555สู้ๆครับ อย่าไปยอมมันง่ายๆ ผมนะ43ปีแล้ว ตอนแรกถ้าไม่หายก็ช่างหัวมัน
คุณแบงค์อายุยังน้อย ยังมีหนทางอีกเยอะถ้าไม่ท้อซะก่อน...
หาข้อมูลดูจากinternetเป็นแนวทางที่เหมาะกับเรา
ที่สำคัญต้องมีวินัยและอดทนมากๆครับ5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

ย่องมาฟัง...

24/06/2009 14:58:20
0
ผมก็เป็นครับปัญหาผมร่วง ร่วงอย่างมากประมาณว่าเห็นหนังหัวตรงกลางเลย แบบว่าชัดมากๆ เป็นเพราะกรรมพันธ์ด้วยบวกกับตอนวัยรุ่นไว้ผมยาวมากแล้วยังใช้สารเคมีติดต่อกันโดยตลอดทั้ง ดัด ย้อม โกรท ยืด ทุกอย่างเลยครับ
แต่ตอนนี้ผมของผมกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้วคือกลับมาเยอะเหมือนตอนที่ยังเด็กๆเลยอ่ะครับ
.
.
.
อ่านให้ดีนะครับ ข้อความต่อไปนี้สำคัญมากเพราะว่ามันจะเปลี่ยนชีวิตคุณและคนที่ผมร่วงทุกคน เพราะว่ามันเปลี่ยนชีวิตผมมาแล้ว
.
.
.
ผมของผมเคยร่วงมากๆประมาณว่าสระครั้งหนึ่งผมร่วงติดมือออกมาเป็นกำเลยจนมีคนแนะนำให้ผมไปหาหมอที่แห่งหนึ่งครับอยู่ตรงแถว\\\"สะพานพระปิ่นเกล้า\\\"ครับ ชื่อคลีนิกว่า\\\"นครหลวงการแพทย์\\\"ครับแบบว่าผมได้เข้าไปพบกับหมอท่านตรวจอาการถามอย่างละเอียด ผมก็บอกไปหมดหมอบอกว่าจัดให้ทั้ง กิน ทา สระ ให้ 3 เดือนราคา 1750 บาทย้ำว่า 1750บาทครับถ้าถามว่าถูกไหมผมตอบเลยว่าถูกมากเพราะว่าถ้าคุณเข้าไปรักษาตามที่ดังๆในห้าง คุณเข้าไปนั้งก็เตรียมเลย 5000 บาท
.
.
.
อาการดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ หายจริงๆยิ่งอายุน้อยยิ่งหายง่ายครับ ผมบอกได้เลยว่าทุกครั้งที่ผมไปหาเจอแต่คนมีตังค์มาหาหมอตลอด คนเยอะมากนะครับ ได้โปรดเชื่อผมเถอะครับเรื่องนี้ผมขอเอาเกีตรของ\\\"ย่องมาฟัง...\\\"เป็นสัญญาเลยว่า ถ้าคุณมีปัญหาผมร่วงแล้วไปหาหมอที่ผมแนะนำแล้วไม่หาย ผมจะจ่ายเงินค่ารักษาให้ร่วมทั้งจะไม่เข้ามาที่บอรด์เฮียมั่นอีกเลยครับ
.
.
.
ที่ผมกล้าท้าถึงเพียงนี้ไม่ใช้เพราะผมมีหุ้นส่วนแต่อย่างใดนะครับ เพราะผมเข้าใจดีว่าอาการผมร่วงนี้มันทำให้ความมั่นใจลดลงมากๆเลยครับ เวลามีคนทักผมบางจะกลุ้มใจมากๆเลยครับ ตอนนี้เวลาผมเจอใครที่ผมร่วงผมบางผมก็จะบอกทุกคนให้ไปหาที่นี้ครับ ผมขอร้องให้คนที่มีปัญหาเกี่ยวกับผมร่วงผมบางเชื่อผมนะครับ ผมไม่ได้โกหกนะครับ ผมพูดจริงๆครับ
.
.
.
สถานที่ตั้งนะครับ ผมอธิบายแบบที่ผมเข้าใจนะครับคลินิกตั้งอยู่ตรง ฝั่งธนนะครับ ฝั่งธนคือคุณต้องข้ามสะพานพระปิ่นเกล้ามาก่อนครับ ข้ามมาคุณจะเจอ รร.ดุสิตตาราม(โรงเรียนนะครับไม่ใช่โรงแรม)เลย รร.มาสัก 7-800 เมตรจะเจอคลินิกเก่ามากๆอยู่เกือบถึงทางที่จะเลี้ยวไป รพ.ศิริราช มันจะอยู่ติดกับร้านอาหารจีนนะครับ
.
.
.
ถ้าจำไม่ผิดหมอจะเข้าตรวจตั้งแต่ 1 ทุ่มถึง เที่ยงคือมั้งคิวตวจต่อวันคือ ประมาณ 40-50 คน เปิดรับจองคิว1-15ตอนบ่าย 3 ท่าจองทางโทรศัพท์ก็จะได้คิวที่ 15 เรื่อยไปครับ อย่าชะล่าใจนะครับผมเคยไปเอาคิวที่คลีนิก ตอน 4โมงได้คิวที่ 13 แต่เข้าตรวจตอนเกือบ 3 ทุ่มคิดดูเอาเองว่าถ้าคิวอื่นจะต้องได้ตรวจกี่โมง
.
.
.
รบกวนเชื่อผมนะครับ ถ้าไม่เข้าใจอะไรก็โทรมาได้ที่ 085-933-8302 ครับ ผมยินดีตอบทุกอย่างที่ผมรู้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

นายมั่นคง

24/06/2009 15:03:01
0
แล้วอย่าได้ไปหลงเชื่อศุนย์ต่างๆๆ ที่โฆษณาว่าช่วยทำให้ผมขึ้นได้ล่ะ....555 ผมเองแทบหงายท้องเมื่อตอนหนุ่มๆๆ คือศุนยืเหล่านี้เวลาเข้าไปจะมีวิธีการสาธิตหลักการ และมีเทคนิคในการชุบชีวิตเส้นผม ซึ่งต้องซื้อเป็นคอร์สๆๆ ไป คอร์สละหมื่นกว่า........แล้วบังคับให้ซื้อพร้อมกัน 2-3 คอร์ส โดยอ้างว่าเส้นผมจะได้ขึ้นเร็วขึ้น...ปรากฏว่าผมยังไม่ทันขึ้น แต่เงินทำท่าจะหมดตูดก่อน 555

แต่ตอนนี้มีหมอผิวหนังคนหนึ่งอยู่ที่จังหวัดนครนายก ชื่อหมอธงชัยหรือไงนี่ล่ะครับ ผมมีญาติคนหนึ่งหัวล้านเหมือนกัน ไปหาอยู่ และดูๆๆ ทำท่าจะได้ผลเช่นกันล่ะครับ เอ้า เก็บเชื่อเอาไว้ให้ทานที่อ่านมาเจอจะได้เป็นข้อมูลเด้อ......

แสดงว่าคุณ Lek ตอนนี้ยังไม่ล้านน่ะซิน่ะเนี๊ย 5555

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

Tokiotorr

24/06/2009 15:04:05
2
ผมหาซื้อที่ supermarket ใน เดอะมอลล์ บางกะปิอ้ะคับ

ที่อื่นไม่เคยซื้ออ้ะ ไม่รู้ว่าจะมีรึป่าว

แต่รับรองคับ เพราะ บ้านผมใช้กันทั้งบ้านเล้ย (ยกเว้นผมอ้ะ เพราะผมโกนหัวอยู่แล้ว ฮ่าๆๆๆ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

นายมั่นคง

24/06/2009 15:07:04
0
โอวววว คุณย่องนี่มีทีเด็ดเหมอืนกันแฮะ.......5555

ผมเองตั้งแต่โกนหัวเล่นภาพยนตร์ เอ๊ย..ตั้งแต่โกนหัวและมาขายหูฟัง ก็ไม่ได้ติดตามอัพเดทหมอดังๆๆ อีกเลย

ทีเด็ดครับแบบนี้ ลองคอนเฟิมแข็งขันขนาดนี้ ยังไงเจ้าแบ๊งค์ควรไปลองครับ ไปปรึกษาแพทย์ที่เป็นแพทย์จริงๆๆ เลยชัวร์สุด พวกสถาบันเกี่ยวกับเส้นผมนี่ไม่ได้ความล่ะ.....

คลีนิคที่ว่าน่าจะอยู่แถวๆๆ ร้านเอี่ยวไถ่ หรือเปล่า ก่อนจะถึงหัวโค้งที่เลี้ยวไปศิริราชใช่ไม๊ครับ...55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

Lek

24/06/2009 15:17:19
0
ตอนต้นปีมันเริ่มเป็นไข่ดาววงใหญ่ประมาณ6-7cmเลยครับเฮีย เอามือลูบไปเป็นหนังหัวลื่นๆเลยละ
แต่ตอนนี้ มันยาวปิดวงนั้นหมดแล้ว รอมันยาวเท่าๆกัน ตัดผมอีกเที่ยวก็น่าจะเหมือนเดิมแล้วครับ
ตอนนี้สู้กับกบาลด้านหน้าที่เถิก แต่ก็ดีวันดีคืนแล้วละ5555
แต่ผมว่าเฮียมั่นเกิดมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะนะ ถ้าเฮียมีผมคงไม่เทห์เท่านี้หรอก5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

24/06/2009 15:29:21
0
และแล้ว คุณพี่มั่นคงก็ตอบมาแล้วนะครับว่า
.
.
.
\"คลีนิคที่ว่าน่าจะอยู่แถวๆๆ ร้านเอี่ยวไถ่ หรือเปล่า ก่อนจะถึงหัวโค้งที่เลี้ยวไปศิริราชใช่ไม๊ครับ\"
.
.
.
คำตอบที่ตอบมาเป็นคำตอบที่...ที่...ที่...ที่...ที่...ที่...ที่...ที่
.
.
.
....\"ถูกต้องนะครับ\"....
.
.
.
และแล้วเราก็ได้\"สุดยอดแฟนพันธ์แท้หัวโค้ง\"แล้วนะครับ
.
.
.
แซวเล่นนะครับเฮีย
ปล.อยากเจอเฮียจัง ไม่เคยเจอสักกะที ถ้าผมอยากเจอเฮียผมต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ อยากเจอเฮียมั่นมากกว่าเจอ GOLF&MIKE อีก(ตายล่ะหว่าที่นี้มีแฟนคลับ GOLF&MIKE เป่าเนี้ย)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

นายมั่นคง

24/06/2009 15:30:26
0
555 คุยเรื่องหัวโล้น หรือหัวล้าน ผมว่ามันได้ประโยชน์สำหรับเยาวชนที่หัวเพิ่งโล้นดีครับ.......ยินดีกับคุณ lek จริงๆๆ ว่าใช้แล้วได้ผลดี เอาไว้เป็นความรู้สำหรับท่านอื่นๆๆ ได้เลย

วัยรุ่นยังมักจะหวาดระแวงและกลัวภัยจากผมร่วง แต่พอมีอายุหน่อยผมว่าไม่ค่อยเป็นเรื่องตื่นเต้นเท่าไหร่ และยุคนี้การที่คนเราหัวโล้น หรือโกนหัว มักจะไม่แปลกอะไร ซึ่งต่างจากเมื่อ 30-40 ปีก่อน ใครหัวโล้น เค้ามักจะเข้าใจว่า คุณพ่อล่วงลับไปเหรอไง ถึงได้โกนผม 555

ตอนนี้ตัวผมเอง ถ้าให้เส้นผมขึ้นมาอีกก็คงไม่อยากได้ หรือมีความต้องการอีกแล้วล่ะครับ 555 เพราะเวลาเผลอไม่มีเวลาโกนผม เวลาผมมันยาวขึ้นมาซัก 3-4 มม. มันเล่นเอาคันและเกาจนหัวเป็นแผลเลยล่ะ สรุปว่ามันเคยชินกับการหัวโล้นไปแล้ว....

ว่าแต่คนหัวโล้นนี่ลำบากเวลาตอนนอนห้องแอร์ เพราะมันจะเย็นหัวมาก และพาลเป็นหวัดเอาง่ายๆๆ นะเออ.......555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

นายมั่นคง

24/06/2009 15:45:45
0

เอ้า ตายล่ะวา กลายเป็นกระทู้รวมคนหัวล้านหรือเปล่าล่ะเนี่ย....555 เดี๋ยวจะกลายเป็นอารยธรรมโป๊งเหน่งไปซะอีก อะเจี๊ยกๆๆๆๆๆๆ 555

ยินดีด้วยครับ คุณย่อง คุณ Lek และท่านอื่นๆๆ ที่รอดพ้นจากศีรษะล้านมาได้ 555 ถือว่าเป็นกุศลเลยล่ะครับ

การจะเจอตัวผมไม่ใช่เรื่องยากเย็นอะไร...แค่เคาะกะลาใส่ข้าวโป๊กๆๆๆ ผมก็วิ่งริกๆๆไปหาแล้วล่ะ อะจ๊ากกกกกกกก 5555

เจอกันที่ประตูน้ำบ่ายวันเสาร์ และงามวงศ์วานบ่ายวันอาทิตย์ได้เลยล่ะจ้า .......

เอ้า ดูรูปซิ ของใครเข้าข่ายแบบในรูปมั่ง...555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

Lek

24/06/2009 15:54:56
0
ตอนเป็นแรกๆไม่กล้าก้มหัวให้ใครเลยครับ เหมือนเฝาหม้อหลุดหาย55555
บ้านผมหัวล้านเป็นขุนช้างกันเกือบทุกคน มีผมนี่แหล่ะสู้ชนะ แต่ไม่รู้ว่ามันจะได้สักกี่น้ำกัน
พี่ชายผมอายุมากกว่า2ปี หัวมันเงาแว๊บบทั้งหัวเลย ก็ขุนช้างดีๆนี่เอง
ผมว่ามลพิษทางอากาศและอาหารการกิน มันมีส่วนอยู่มากเหมือนกัน
ที่สำคัญเรื่องกรรมพันธุ์ ซึ่งหลีกเลี่ยงยากละครับ5555..

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

24/06/2009 16:28:06
0
ผมยังไม่อยากเข้าอารยธรรมโป๊งเหน๋งตอนนี้อะครับ T-T

ขอบคุณ คุณย่องมากๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

Nop Maneengam

24/06/2009 18:09:53
0
พอดีเหล่า super star ที่ผมชอบเค้าก็เป็นพวกผมบาง หัวล้านอยู่แล้ว ผมก็เลยไม่เครียดแล้วครับ( แรกๆ ก็เครียดเหมือนกัน) แล้วท่านเหล่านั้น แฟนสวยด้วย

ผมก็กำลังจะแต่งงาน ผมก็ได้แฟนหน้าตาดีด้วยดิ หัวล้านมีเสนห์นะครับ

ไอ้พวกผมดกมันแค่หล่อ แต่พวกผมบางนี่มันเก๋า นะครับ

คุณดูดิ เวน รูนีย์ ศุนย์หน้ามหากาล แห่งแมนยู เค้ามีเงินมากมาย เค้ายังรักษา กะบาลเค้าไม่ได้เลย แล้วคนธรรมดาอย่างเรา ๆ จะเพิ่งพาการแพทย์ได้แค่ไหนกัน

คิดอย่างนี้ก็ได้ ไอ้พวกผมดก กระจอกหวะ !!!!!!!!!!!

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

เหมียวคุง

24/06/2009 18:44:26
0
ช่วงนี้เทรน สกิลเฮด ไม่ก็โกนหัว มาแรงครับ ถ้าใครถามบอกอยากเป็น\"แบ็กแฮม\"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

24/06/2009 19:26:54
0
ถ้าผม อายุ เกิน 40 แล้ว

เรื่องหัวไข่ดาวนี่ผมไม่เครียดจริงๆนะ

เพราะอาจารย์ที่สอนกฎหมายผม ส่วนมาก

มักจะเป็นกันแบบนี้ทั้งนั้นอะครับ เห็นแล้วดูมีความรู้ดี

แต่ตอนนี้ผมยังวัยรุ่นอยู่เลย ขอหล่อๆ อีกสัก 20 ปีเหอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

Leader

24/06/2009 19:43:12
เอ่อ คุณย่องหรือคนอื่นก็ได้ครับ คลีนิคนครหลวงการแพทย์ ถ้าจะนั่งแท็กซี่ไปแถวนั้น จะบอกเขาว่าไงครับ ขอแบบละเอียดหน่อยละกัน ผมไม่ค่อยได้เข้าไปในเมืองเท่าไร เรียนอยู่แถว ม บ้านนอกอย่างลาดกระบัง แต่จากการหาข้อมูลของหมอเขาน่าเชื่อถือมากๆ ก็สนใจจะไปแล้วล่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

นายมั่นคง

24/06/2009 20:57:36
0

แบบนี้ครับคุณ Leader เรียกแท๊กซี่ บอกว่าไปส่งเชิงสะพานปิ่นเกล้าหน่อย บอกให้ไปส่งลงตีนสะพานด้านฝั่งธน

แค่นี้ล่ะครับ พอรถขึ้นสะพานปิ่นเกล้า เราเตรียมบอกแท๊กซี่ให้ชลอรถได้เลยครับ พอรถลงจากสะพานมองซ้ายมือเราจะเห็นโรงเรียนวัดดุสิตาราม แล้วเราก็บอกแท็กซี่ให้วิ่งช้าๆๆ ชิดซ้ายหน่อย แล้วค่อยๆๆ สังเกตุทางซ้ายมือครับ จะมีร้านอาหารอยุ่เยอะแยะไปหมด

ถ้าไม่แน่ใจลงเดินเลยครับ อยู่ทางซ้ายมือ เราเดินดูไปเรื่อยๆๆ น่าจะไม่เกิน 100 เมตรน่าจะเห็นแล้วล่ะครับ

เมื่อกี๊มีคนโทรมาคุยกับผม คอนเฟิมเรื่องคลีนิคนครหลวงนี่ล่ะ ว่าเค้าหายจริงๆๆ ผมเองได้แต่ขอบคุณและบอกว่าผมเลิกสนใจแล้ว แต่จะแนะนำกับเพื่อนๆๆ ที่กำลังลำบากอยู่ตอนนี้ ส่วนผมนั้นหายลำบากไปแล้ว เพราะโกนทิ้งจนเกลี้ยงแล้วนั่นเอง..........

ลองดูครับ อย่าปล่อยให้เนิ่นนานวัน เพราะของพวกนี้มันทำลายความมั่นใจไปส่วนหนึ่งเลยล่ะ ถ้าแก้ไขได้ ต้องรีบๆๆ ทำครับ เมื่อกี๊ผมลองหาใน Google ดู เลยเซฟแผนที่คร่าวๆๆ มาให้ครับ ตรงที่เป็นหมุดเขียวๆๆ น่าจะใช่ล่ะครับ ถ้าคลาดเคลื่อนก็คงนิดหน่อยล่ะจ้า.......555

จาก...ชายหัวโล้น ที่ไม่อยากให้ใครต้องหัวโล้นตามไปด้วย 555

.
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

Leader

24/06/2009 21:17:43
ขอบคุณเฮียมากๆเลยครับ

คาราวะ สามจอก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

24/06/2009 21:27:37
0
เฮียครับ...เฮียโคตรแมนเลยอ่ะ...เท่มากๆครับ
\"จาก...ชายหัวโล้น ที่ไม่อยากให้ใครต้องหัวโล้นตามไปด้วย\"
อ่านแล้วให้ความรู้สึกถึงการเสียสละ...555 เยี่ยมไปเลยครับ
.
.
.
ผมขอยืนยันนะครับว่าหายจริงๆ ขนาดคนอยู่\"กระบี่\"ยังบินมาหาหมอที่นี้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

นายมั่นคง

24/06/2009 21:59:01
0
แฮ่ะๆๆๆ แมนตั๊กกะต๋อย น่ะครับ อะย๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ 555 แมนเมินอะไรกัน ไม่ขนาดน้านนนน 555

ผมเองถ้าสามารถจะช่วยเหลือ หรือช่วยหาข้อมูล หรือแนะนำแนวคิด หรือถ้าผมมีความสามารถในเรื่องนั้นๆๆ ผมจะต้องพยายามช่วยเหลือตลอดล่ะจ้า ไม่ว่าเรื่องอะไรก็ตามครับ และขออย่าให้เพื่อนๆๆ ต้องมีความเกรงใจกันเลยครับ 5555

คือถึงแม้ผมจะหัวโล้น แต่ก็ไม่อยากให้ใครต้องหัวโล้นตามไปด้วยล่ะครับ เพราะกว่าจะถึงช่วงเวลาที่ผมโกนหัวทิ้งนี่ เวลาที่ผ่านมาถือว่าเสียหายไปกับเรื่องนี้ไม่ใช่เล่นๆๆ คือวิ่งวุ่น และทุกข์ใจไปกับเรื่องเส้นผมนี่ล่ะ....แต่พอวันหนึ่งที่เริ่มมีอายุ มีครอบครัว ของพวกนี้ไม่ใช่เรื่องสำคัญอีกต่อไป

ถึงตอนนี้ หากใครอายุน้อยๆๆ ยังเป็นวัยรุ่น แล้วมีอันต้องหัวล้านจริงๆๆ และรักษาไม่ได้จริงๆๆ ก็อย่าได้คิดมากอะไรเลยครับ คนเรายังมีภาระกิจที่ต้องทำอีกเยอะแยะในชีวิตครับ ถ้าโล้นก็โกนมันทิ้งซะ แล้วไม่ต้องไปสนใจมัน พุทธศาสนามีกุศโลบายในการให้พระภิกษุต้องโกนหัว นัยว่าให้ละทิ้งในเรื่องรูป เรื่องรสนั่นเอง........

แต่ขอให้เป็นวิธีสุดท้ายล่ะเน้อ....ยังไงถ้าใครยังมีโอกาส ขอให้ใช้โอกาสอันนั้นแก้ไขไปก่อนครับ แสงสว่างยังมีริบหรี่ที่ปลายอุโมงค์อยู่เสมอไปครับ อย่าเพิ่งสิ้นหวังอะไรง่ายๆๆๆ ล่ะ

ขอบคุณคุณย่องมากๆๆๆ ที่มาแนะนำ และคอนเฟิมถึงประสพการณ์จริง.... นี่ถ้าเป็นเมื่อสิบกว่าปีก่อน มีหวังผมต้องเผ่นไปหาแล้วล่ะครับ 5555

ปล. ถ้าผมจำไม่ผิด นครหลวงการแพทย์นี่ แต่ก่อนคลีนิคอยู่แถวขนส่งสายใต้เก่า ตรงสามแยกไฟฉาย และน่าจะอยู่แถวๆๆ โรงหนังนครหลวงรามา แต่ตอนนี้คงจะย้ายมาแถวเชิงสะพานปิ่นเกล้า เพราะสมัยก่อนผมคุ้นๆๆ ว่าจะไปรักษาที่นี่อยู่รอมร่อเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้อีท่าไหนถึงไม่ได้ไปล่ะ....555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

24/06/2009 22:45:00
0
ยอมรับว่าเฮียแมนจริงๆ ครับ

ไม่ได้เฉพาะเรื่องหูฟัง แต่ทุกเรื่องจริงๆ ที่เฮียช่วยเหลือ

ยังงี้น่ายกย่องจริงๆ ครับ จากใจเลย

ขอบคุณทุกๆ ท่าน อีกรอบครับ ไว้ผมมีเวลามะไหร่จะไปคลีนิค ที่คุณย่องแนะนำครับ

เพราะคิดว่าไปหาหมอน่าจะชัวร์กว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

เบียส

24/06/2009 22:49:15
11
555 เอ้า เฮีย มีหมอดี ไม่บอกกันมั่ง เลยนะ เนี่ย 555 ปล่อยให้ ไข่ดาวของผม ขยายวงกว้าง จนจะเป้น พิซซ่า ถาดเล็ก อยู่ แล้วเนี่ย 555 ผมเองรู้ตัวว่ามีไข่ดาว ตอนเรียนอยู่มหาลัย ปี 2 ครับ เมื่อ ก่อนไว้ ผมยาว ร๊อกเกอร์ ครับ เคยไปหาหมอ หมอตัด สินใจรักษา ด้วยวิธี ฉีดยา

เข้าที่กลางไข่ดาวของผม ครับ 555 เจ๊บ เจ๊บ คัน คัน ตอนนี้ ผม เลิก สนใจไข่ดาว มันมาตั้ง นาน แล้ว ละ ครับ ผมคิดว่า มันคงไม่มีทางหายละ 55 ดูตัวอย่างไข่ดาวรุ่นพี่ อย่างซินาดีน ซี

ดานซิ ครับ 555 ผมแปลก ใจมากว่า ว่า ทำไมเค้ามีเงินตั้งเยอะแยะ แล้วทำไมมันไม่ยอมไปหาหมอรักษา ฟ่ะ สงสัยเค้าคงกลัวเหมือนผม 555 กลัวนกเขาไม่ขันมากกว่านั่นเอง จุ๊ก กรู...ุรูู 555 ...........อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

วรุตม์

24/06/2009 23:00:30
0
หาหมอโลดคร้าบบบบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

ชัดเจน

25/08/2009 21:33:48
มีรถไฟฟ้าผ่านหรือเปล่าครับ
หรือว่าไปตรงแถวใหล้..ๆนั้นก็ได้
พอดีผมอยู่แถว ม.เกษตร บางเขนนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

aor

25/08/2009 21:44:22
8
นายย่องอยากหาเฮียวันเสาร์ประมาณเที่ยงลองไปดูที่สาขางามวงศ์วานอาจได้เจอตัวเป็นๆเหมือนผมก็ได้ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

Deutz

25/08/2009 21:50:53
1
พวกยากระตุ้นหนังศรีษะหรือที่เขาแนะนำว่าทานแล้วเห็นผล ไม่อยากแนะนำเลยครับ
เพราะมันมีผลข้างเคียงที่อาจจะรับไม่ได้ คือ \'ก้านกล้วยจะมองพื้นตลอดเลยล่ะครับ\' - -
(เป็นคำบอกเล่าของผู้มีประสบการณ์ท่านหนึ่ง)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

25/08/2009 22:16:20
0
ตอนนี้ผมใช้สมุนไพรอยู่ครับไปทำที่ร้าน

เพื่อนพ่อผมไปทำแล้วเห็นผมหลายคนมากครับ

ส่วนผมทำไป 4 ครั้ง ยังไม่เห็นผลเท่าไหร่ ก็ต้องลองดูต่อไปครับ

ส่วนยาผมร่วงบางประเภทเห็นเค้าบอกว่ากินแล้ว

จะมีผลข้างเคียงทำให้เป็นหมั่นได้ครับ แต่% น้อย

ซึ่งผมคนนึงละที่ไม่เสี่ยง มันคุ้มเป่าเนี่ย 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

maxboiler

26/08/2009 00:03:58
0
ถ้ามีสาเหตุจาก พันธุกรรม นี่รอดยากครับ

ผมเองก็เจอปัญหานี้เหมือนกัน เมื่อต้นปี 2550
แต่โชคดีที่ปรึกษาหมอ รักษาตั้งแต่เนิ่นๆ ก็เลยพอรอดตัว ถูๆ ไถๆ มาได้

หมอเค้าแนะนำ
1.ยาทา ไมนอคซิดิล 2% (เป็นยาขยายหลอดเลือด) ราคา 250 บาท ตามร้านขายยาทั่วไป
ต้องใช้ต่อเนื่อง 3 เดือนครับ ถึงเห็นผล
ผลข้างเคียงอาจเกิดตุ่ม ผื่นแดง บริเวณที่ทา แต่ส่วนตัวผมไม่แพ้นะ

2.ยากิน ฟิเนสเตอร์ราย 1 มิลลิกรัม เดิมยาตัวนี้เป็นยารักษาผู้ป่วยต่อมลูกหมากโตครับ แต่มีผลข้างเคียงทำให้ขนในร่างกายยาวขึ้น ก็เลยมาศึกษาปรับลดขนาดยา มาใช้ในการรักษาอาการผมร่วง

ยานี้กินวันละ 1 เม็ดครับ ประมาณ 3 เดือนเห็นผล แต่ต้องทานไปตลอดนะครับ
ผลข้างเคียงคือ ปริมาณอสุจิมีน้อยลง และความต้องการทางลดลง (แต่ส่วนตัวผมยังปกตินะ อิอิ)
ฟิเนสเตอร์ราย มีราคาค่อนข้างสูงครับ ตอนแรกผมใช้ของ Propecia ตกกล่องละ 1350 บ. (28เม็ด, 28วัน)
แต่ปัจจุบันใช้ของ ฟีรายครับ จาก สยามฟาร์มาฯ 30 เม็ด 450 บ.

แน่นอนครับ ยาทุกตัวมีความเสี่ยง ก่อนใช้ ต้องปรึกษาแพทย์ครับ

ส่วนไม้ตายสุดท้ายคือการย้ายเซลรากผมครับ โดยนำเส้นผมตรงข้างศีรษะ และท้ายทอย มาปลูกบริเวณที่ล้าน
อันนี้ผมที่ปลูกใหม่ ถ้ามันร่วงก็จะงอกใหม่ได้ (สังเกตุดูผู้ชายไม่เห็นมีใครผมร่วง ตรงข้างศีรษะ และท้ายทอย สักคน)
แต่ราคาสูงมากครับ 100,000 ++

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

กล้วยคุง

26/08/2009 10:25:25
พอดีมาเจอครับ มีข่าวดีนะครับว่าคนผมน้อยจะมีโอกาศหายได้แล้วครับ ผมดูรายการผู้หญิงถึงผู้หญิง เขาบอกว่าที่ต่างประเทศ ทำได้แล้วแต่กำลังพัฒณาอยู่ใช้วิธีฉีดโบท๊อก ไอที่ฉีดแล้วทำให้บริเวรนั้นรูขุมขนขยายใหญ่ ขึ้นและทำให้รูขุมขนที่เราเสื่อม กับมามีเส้นผมขึ้นอยู่ ผมจะหาลายละเอียดมาให้ละกันนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

Bank

26/08/2009 14:26:37
0

ผมว่าถ้าโกนเลยเหมือนเฮียว่าก็น่าจะเทห์ดีครับ ดูรูปประกอบสิครับ

อย่าคิดมากครับ ยอมรับ แล้วอยู่กับมันดีกว่าครับ

"เรายังไงก็เป็นเราครับ ถึงแม้เราจะลืมไปบ้างเป็นบางครั้งบางคราว"

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

26/08/2009 16:47:04
0
ตอนนี้ยังหนุ่มๆอยู่ก็ขอใช้ชีวิตให้มันคุ้มๆหน่อยอะครับ

ถ้า 40-50 แล้วจะล้านก็ช่างมันอะครับ

เห็นผู้พิพากษาแต่ละคนนี่หัวล้านและหัวเถิกทุกคนเลย

แต่ขอเวลาให้หล่อๆหน่อยเหอะ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

ชัดเจน

09/09/2009 15:02:01
แถวร้านหมอนครหลวงคลีนิคมีรถไฟฟ้าผ่านหรือเปล่าครับ
จะได้เดินทางไปสะดวกขึ้นหน่อย
อืม แล้วอีกเรื่องหนึ่งถ้าทานยาจากร้านหมอนาน.ๆจะมีผลต่อการมีลูกรึเปล่าครับ
เห็นมีคนบอกว่าจะทำให้สมรรถภาพทางเพศลดน้อยลง
กลัวเด็กที่เกิดมาจะมีปัญหา
ฝากถามคุณย่องมาฟัง หรือทุก.ๆคนครับ
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

ศุภมาส สุทธิรักษ์

01/11/2009 11:22:45
มีขนขึ้นที่หน้า เพราะกินยาและยาหยดผม หยุดยาแล้วขนที่หน้าจะร่วงเหมือนผมมั้ยค่ะหรืออ่อนลง
ตอบกลับด้วยนะค่ะ กังวลมาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

ศุภมาส สุทธิรักษ์

01/11/2009 11:30:28
ใช้ยากินและหยดผม ประมาณ 2 เดือน ตอนนี้หยุดยาและยาหยดผม มา 1 อาทิตย์แล้วค่ะ เพราะมีขนขึ้นที่หน้า และรู้สึกเข้มขึ้นเรื่อย ๆ และเริ่มขึ้นเหมือนผู้ชายแต่ผู้หญิงก็ไม่ควรมี หนวด หรือเครา เครียดค่ะ ขนจะกลับมาอ่อน หรือ เป็นอย่างนี้แล้วค่ะ ถ้าปล่อยไว้แบบนี้โดยไม่กินยาลดฮอร์โมน ใครรู้ตอบด้วยค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

superkekgadget

01/11/2009 11:54:49
มีสินค้าแชมพูของยี่ห้อ Eucerin ยูเซอริน ครับ ราคาแพงนิดหน่อย แต่ได้ผลดีสำหรับผู้ที่ผมมีปัญหา

ฟอลเลสก็ดีครับ ผมก็ใช้อยู่ 2 ยี่ห้อ

แต่ก่อนไม่ได้ไว้ผมยาวเท่าตอนนี้ไม่เคยมีปัญหา พอผมเริ่มยาวเวลาสระมันเลยหลุดร่วงเยอะ (ถามเมียเค้าบอกเป็นปกติ.....แต่ผมซีเรียสอ่ะ)

ยูเซอริน ไว้สำหรับปรับสภาพผม แล้วใฃช้ฟอลเลสเสริม ครับ

ถ้าเป็นกรรมพันธุ์ ท่าจะแก้ยากหน่อย แต่ถ้าเป็นกรณีผิดปกติเนื่องจากได้รับสารเคมีบางชนิดหรือร่างกายขาดสารอาหาร น่าจะดูที่ปัญหาก่อนว่า เราได้รับอะไรแปลกปลอม หรือลดอาหารหรือมีอะไรที่เพิ่มขึ้นมาก่อนช่วงผมจะร่วง จะได้แก้ปัญหาที่ต้นตอได้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

kitikarn

04/11/2009 18:09:43
ผมรักษาที่ไทยแฮร์ฯ ดีมากเลยครับผมที่มันหายสนิท ผมยาวขึ้นรักษาแค่ 3 เดือน ตอนนี้ผมหนาขึ้นชัดเจน ลองดูรายละเอียดที่ http://xn--72c5bpiu1r.thaihaircenter.com/
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

ชน

14/12/2009 15:17:42
พอดีฟังรายการวิทยุเป็นการออกอากาศของช่อง 3 ดีเจชื่อดังเเละเป็นนักอ่านข่าวด้วยครับเขาบอกว่าผมตรงกลางเริ่มล้านพอดีมีพี่เเนะนำให้ไปหาคุณหมอที่นครหลวงคลีนิคเเล้วหาย ผมจากที่ร่วงเเละเริ่มล้านก็เริมขึ้นตอนนี้หายเเล้วซึ้งตอนนั้นผมฟังรายการอยู่พอดีกำลังหารักษาเรื่องผมอยู่ครับกลุ่มใจมากเลยไปตามคำเเนะนำซึ้งดีมากเลยครับของเขาดีจรีงๆราคาไม่เเพงเลยเมื่อเทียบกับคลีนิคดังตามห้างนะครับ ใครที่มีปัญหารีบไปนะครับอย่าไปซื้อยาสระผมที่บอกเล่าสรรพคุณต่างๆไม่หายหรอกเเค่บรรเทาเท่านั้นเองต้องรักษาภายในดีกว่าครับเชื่อผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

นกเค้าแมว

14/12/2009 15:41:55
0
ถ้าจำไม่ผิดนะ ไมนอคซิดิล นี่เป็นยาลดความดันนะครับ
เวลาใช้ต้องระวัง จริงๆ มันค่อนข้างได้ผลพอควร แต่ถ้าเลิกใช้เมื่อไหร่ก็ร่วง

ผมเคยใช้อยู่ ยี่ห้อ Rogain มั้ง ต้องกลับไปดูที่บ้านก่อน
ฝากคนรู้จักซื้อที่อเมริกา พอเลิกใช้ปุ๊ปร่วงทันที

อาคารผมร่วงของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ถ้าผมร่วงเพราะความดันสูง
ก็น่าจะใ้ช้ ไมนอคซิดิล นี่ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

ปุยฝ้าย

17/12/2009 14:38:59
เราก็มีปัญหาเส้นผมร่วงเหมือนกัน แต่ใช้ยานครหลวงการแพทย์อยู่ ประมาณ 3 เดือนแล้วค่ะ ขนขึ้นเต็มเลย ทั้งที่หน้า ที่แขน และหลัง ตอนนี้มันกำลังขึ้นที่ขาค่ะ แต่โทรไปปรึกษาที่คลีนิค เค้าบอกว่าเดียวมันก็ร่วงไปเอง อยากรู้ว่าจริงรึปล่าวค่ะ ว่ามันจะหลุดไปเอง ดูท่าแล้วเหมือนมันจะมีหลุดไปเลย นี่ก็ปาเข้าไป 3 เดือนแล้ว ช่วยตอบกลับหน่อยน่ะค่ะ แล้วถ้ากินยานี้ไปนานๆ จะเป็นผลต่อร่างการมั๊ยค่ะ .. รบกวนตอบกลับด้วยน่ะค่ะ ได้โปรดค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

อุทัย

18/12/2009 13:25:21
ผมก็ไปรักษาที่ไทยแฮร์เซ็นเตอร์ครับ สบายใจดีหมอเป็นกันเองม๊ากกก อธิบายให้เข้าใจง่ายราคาไม่แพงไม่กี่ร้อยบาทเอง ผลที่ผมได้ดีมากเลยครับ รู้สึกจะมีเว็บ รายละเอียดดีมั๊กมาก ลองไป search หาเอาเองนะครับ...ไทยแฮร์เซ็นเตอร์
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

นายมั่นคง

18/12/2009 15:19:40
4,282
ต้องระมัดระวังครับ แต่ก่อนผมเคยกินยา และใช้ไมนอกซิดิลนี่ล่ะ หนวดเคราเฟิ้มเลย คิ้วดำจนคล้ายชินจัง ขนตามแขน ตามขา ขึ้นเยอะมากๆๆๆๆ

แต่ตอนนี้หายไปหมดล่ะ กลับมาเหมือนเดิม คือโกร๋นๆๆ ครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

วันชิต

24/12/2009 11:59:23
ขอบคุณความเห็นข้างบนมากครับ ที่แนะนำผมไปรักษาที่ไทยแฮร์เซ็นเตอร์มาครับ แค่สองอาทิตย์หลังกินยา ผมหยุดร่วงแบบมหัศจรรย์จิงๆๆครับ ราคาไม่แพงเลย คุณหมอน่ารักพูดคุยให้ความรู้ดีมาก ที่นี่โทรไปจองคิวแล้วก็รอไม่นานครับเปิดตอนกลางวันไปรถก็ไม่ติด...โอ้ยยยหายกลุ้มใจแล้วสบายใจจังได้เที่ยวปีใหม่กะแฟนแบบบายยจายยย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

ota_hay

24/12/2009 12:24:19
3
เท่า ๆที่อ่าน ๆ หลายความเห็น เรื่องยา ผมว่าควรปรึกษาแพทย์ เป็นเรื่องเป็นราวก่อนหามารับประทานเองดีกว่านะครับ
แล้วก็ เห็นท่านสุภาพสตรีเข้ามาถามเรื่องผลข้างเคียงด้วยความร้อนใจ
ผมว่า ก็ควรจะปรึกษาแพทย์ดีกว่านะครับ จะได้ทราบข้อเท็จจริง จริง ๆ ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

แคนดี้

28/12/2009 22:46:04
เราไปรักษามา สอง เดือนแล้วค่ะ แต่แปลกที่ไม่มีขนขึ้นที่หน้าหรืออาการข้างเคียงใดๆทั้งสิ้นแค่หัวมันไวมากจนน่ากัว
เราอยากถามคนที่รักษาที่นครหลวงการแพทย์ ทานยากันเวลาไหนคะเรา ทานก่อนนอน เป็นเพราะงี้ป่าวอ่ะเลยไม่เกิดไรขึ้นเลยแถมผมร่วงลงมากเพราะหมอบอกว่า สามเดินแรกผมจะร่วงเราก็เข้าใจค่ะ อยากถามคนที่กินจนสำเร็จใช้เวลากี่เดือนอ่ะคะจะรับปริญญากรกฎานี้แล้วอ่ะค่ะจะทันไหมเนี่ย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

pirarucu

29/12/2009 10:55:46
0
เข้าใจความรู้สึกครับ เพราะตอนวัยรุ่น ก็เคยผมร่วงอย่างไม่มีสาเหตุ เสียความมั่นใจไปเลยโดยเฉพาะเวลาเจอพวกสาวๆ ตอนนั้นลองสารพัดเหมือนกัน แต่ร่วงเป็นกระจุกนะครับ ไม่ได้ร่วงแบบกระจาย ไปหาหมอผิวหนัง เขาฉีดยาอะไรไม่รู้ ใต้หนังศรีษะบริเวณที่ร่วง โคตรเจ็บเลย หลังจากนั้นไม่เกินอาทิตย์ผมอ่อนก็เริ่มขึ้นแล้วก็กลับมาเป็นปกติ เฮ้อ!โล่ง ยังไงก็ขอให้กลับมาหล่อผมดกเหมือนเดิมนะครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

roppo

29/12/2009 11:32:31
T-T

อ่านแล้วสะเทือนใจ

เหลือบมองผมที่ร่วงกองอยู่ตามพื้นแล้วน้ำตาจะไหล...

นครหลวงคลีนิคนี่มีพี่คนนึงแนะนำเหมือนกันครับ

ตอนที่ผมรู้จักเค้า เค้าบอกว่ารักษาอยู่ที่นี่ ดูเค้าูหัวไม่ล้านนะครับ

ต่อมาพี่เค้าแต่งงานแล้วหยุดยา เนื่องจากต้องการมีลูก (เห็นว่ามีผลต่อความต้องการทางเพศ)

เจออีกที โอ๊วว์ หัวพี่่เค้าไปไกลมากเลยครับ T-T

สรุป นั่นหมายความว่า การรักษาน่าจะช่วยประคับประคองได้โดยมีผลข้างเคียง แต่ถ้าหยุดเมื่อไหร่... ตัวใครตัวมัน

(ดูจากกระทู้นี้แล้ว สงสัยถ้าไปนั่งรอคิว คงเจอคนนั่งใส่หูฟังเรียงกันเป็นแถว 555)

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

Deeppix

29/12/2009 12:52:11
0
กระทู้นี้อีกยาวครับ เป็นป้ญหาระดับชาติกันทุกคน
รอชม เอ..ไม่เห็นคุณหมอมาตอบบ้างเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

akimoto

01/01/2010 02:28:21
สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

ผมมีปัญหาผมร่วงมาหลายปีแล้ว (ตอนนี้เพิ่ง 18 เอง) เพิ่งเริ่มรู้สึกตัวจริงๆก็เมื่อไม่นานมานี้ (เพื่อนแซว เฮ่อ -*-) เลยลองค้นหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตดูปรากฏว่าแนะนำนครหลวงการแพทย์กันเยอะ รวมทั้งกระทู้นี้ด้วย ผมเลยตัดสินใจไปรักษาที่นี่ เมื่อราวๆอาทิตย์ก่อน ผมโทรไปจองตอน 9.50 ได้คิวที่ 48 ผมไปถึงคลินิคราวๆ 6 โมง เค้าเลยเลื่อนคิวให้คิวที่ 11 (ซะงั้น 555+) แต่หมอมา 2 ทุ่มโน่น ผมเดินวนไปวนมาประมาณ 3 รอบแถวนั้น จน 1 ทุ่ม 45 หมอก็มาแล้ว พอถึงคิวผมหมอก็บอกว่าให้ยาทานอย่างเดียว เพราะยังเด็กอยู่ จะได้ไม่เปลือง หมอให้ยามาทาน 3 ตัวคือ สีขาว ส้มอ่อน เหลือง ผมสงสัยว่าถ้าผมไม่ใช่ยาสระกับยาทานี่ จะมีผลทำให้เห็นผลช้าขึ้นรึเปล่าครับ ??

ขอบคุณทุกคนในกระทู้นี้ที่ชี้ทางสว่างให้ครับ : )

Happy New Year ด้วยยย!!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

Nara Wadee

03/01/2010 23:15:26
วันนี้ไปมาแระ ก็ตามที่คุณ akimoto บอกอ่ะนะ รอก็นานตามที่เล่าขานกันน่ะแหละ แถมจัดคิวเราผิดอีก ตอนโทรไปได้คิวที่ 22 พอถึงเวลาดันจัดให้คนอื่นมาแซงเราแล้วเอาเราไปอยู่ที่ 24 โน่น เซ็ง ได้ตรวจตอน 4 ทุ่ทล่ะ แต่คุณหมอดีนะ พยายามถามเยอะๆละกัน เพราะไม่งั้นหมอก็จะไม่ค่อยพูดอะไร เราเป็นผู้หญิงค่ะ ได้ยาคนละแบบ ขาว เขียว ชมพู แชมพู 1 ขวด ยาทา 1 ขวด กินทาได้ 1 เดือน แล้วค่อยมาซื้อของเดือนที่ 2 และ 3 เองโดยไม่ต้องพบแพทย์ พอครบ 3 เดือนก็ไปตรวจอีกรอบ หมอบอกระยะ 1-2 เดือนแรกผมอ่อนแอจะร่วงไม่ต้องตกใจ จากนั้นผมใหม่จะเริ่มขึ้นมา ทางที่ดีควรสระผมทุกวันนะ เพราะสาเหตุหนึ่งที่ทำให้ผมร่วงง่ายก็คือหนังศีรษะมัน

อีก 2 เดือนมาอัพเดทผลอีกทีค่า

เส้นทาง: ถ้ามาจากสนามหลวง หรือราชดำเนินก็ข้ามสะพานพระปิ่นเกล้าพอลงปุ๊บเข้าเลนซ้ายสุดปั๊บ อยู่ระหว่างซ.พระปิ่นเกล้า 7 และ 9 ข้างร้านอาหารอ่วยไถ่ (ขออภัยหากสะกดชื่อผิด)แถวนั้นพอมีที่จอดรถอยู่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

นิสา

07/01/2010 23:57:59
เรารักษากะหมอที่ไทยแฮร์ หมอน่ารักมั๊กมาก ถามอะไรก็ตอบให้หายข้องใจ รักษามา 4 เดือนหละไปทุกเดือนได้ตรวจกะหมอทุกครั้ง ได้ยากิน แชมพู และซีรั่มเหมือนกัน แค่รักาไป 2 อาทิตย์ ผมหยุดร่วงเลยที่นี่เราไปกลางวันสบายๆ แต่ก็ต้องโทรไปจองคิวก่อนเหมือนกัน อย่าไปวันเสาร์นะ รอนานมั๊กม๊ากก http://xn--12cm6duahd2am4em9v.thaihaircenter.com/
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

ขวัญ

09/01/2010 12:46:19
ใช้นํ้าส้มเเอปเปิ้ลหนึ่งส่วนผสมนํ้าเจ็ดส่วนล้างผมหลังสระทุกวัน ทําสมํ่าเสมอจะเห็นผล ขอยํ้า ว่าต้องเป็น apple cider
vinegar organic ซื้อได้ตามซุปเปอร์มาเก็ตแถวพารากอน และต้องสระผมทุกวัน ใช้ยาสระที่ไม่มีสารเคมีพวก
sodium lauryl sulfate ที่ชะล้างหมดจรดจนเอาเว็กซ์ที่รากผมไปด้วย สูตรนี้ได้ผลแน่นอน ให้ใจเย็นใช้ไปเรื่อย
อย่างมีศรัทธาเพราะสามีใช้อยู่เเล้วได้ผลตามที่มีลูกค้าคนหนึ่งเคยบอกไว้ เพราะตัวเขาเองเสียเงินเป็นแสนรักษาหัวล้าน
ผมมางอกจากใช้นํ้าส้มแอปเปิ้นนี่เอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 70

อุทิศ

14/01/2010 12:00:49
ผมรักษากับหมอที่คลีนิกไทยแฮร์เซ็นเตอร์ครับดีมากราคาไม่ถึงพันบาทต่อเดือนมันขึ้นดีมากเลย ผมแนะนำเพือนไป 4-5 คน ขึ้นเหมือนกันหมดเลยดีใจมาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

กาว

27/01/2010 10:09:03
ต้องการไปรักษาเหมือนกัน
เมื่อวานเพิ่งไปซื้อ ยาสระผม FALLES
กลุ้มใจเนอะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 72

เด็กขี้แย

13/02/2010 13:30:30
เราอายุ17เอง
เป็นผู้หญิงด้วยอ่ะ
แต่ผมร่วงตรงขวัญมันเริ่มล้านแล้วอ่ะ
ทำไงดีเครียดมากๆๆๆๆๆๆ
ช่วยบอกหน่อย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 73

ณัฐ

23/02/2010 20:48:39
อยากทราบเรื่องหนังศรีษะ เป็นคล้ายๆรังแค จะหายมั๊ยค่ะถ้ารักษาที่นครหลวงการแพทย์ รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 74

เร

30/03/2010 20:02:39
อย่ากินมันกินเค็ม กิน กะทิ แกงกะทิทุกชนิด และอย่ากินอาหารใส่ผงชูรส นะครับ
รับรองไม่ต้องไปหาหมอให้เสียเงินหลายพันจะช่วยทุเลาได้ แต่หากทำไม่ได้ ก็เสียเงินรักษาก็แล้วกัน....จบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

กระต่าย

14/04/2010 01:48:59
ถึงคุณ Nara Wadee

ตอนนี้ได้ผลเป็นงัยบ้างค่ะไปหาหมอที่นั่นมาแล้ว มีผลข้างเคียงอะไรไหมค่ะ

รบกวนเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 76

ชมพู

04/05/2010 21:41:37
ตอนนี้ ร้องให้ ทุกวันอ่ะ พยายามไม่เครียดนะ แต่เห็นผมที่ร่วงแล้วตกใจมากๆๆ เราเป็นผมร่วงแบบหย่อม คุณหมอ
ที่นครหลวงการแพทย์ ให้ทานยา ยาทา ยาสระ หลังจากนั้นประมาณอาทิตย์ที่สาม ผม ร่วงงงง หนัก มากๆๆ เราโทรไปที่คลิกนิค เขาก็บอกให้เราทานยาต่อไป ผมจะหยุดร่วงประมาณช่วงดือนที่สอง ก็แน่ละสิ ร่วงหนักขนาดนี้ในช่วงระยะสองเดือนผมก็ร่วงหมดหัวพอดี ไม่มีให้ร่วงอีกแล้ว แล้วผมที่ร่วงเป็นหย่อมก็ขยายวงกว้างกว่าเดิม เส้นผ่าศุนย์กลางประมาณห้า เซนติเมตร เราก็เชื่อเขา เอ้าร่วงก็ร่วง แต่สภาพจิตในแย่มากๆๆ เนี่ยเราเนี่ยสระผมเสร็จเมื่อกี้ ร่วงหนักเลย ที่บ้านตกใจมาก กวาดบ้านมีแต่เส้นผม โฮ โฮ ที่สำคัญ เรากำลังจะเป็นเจ้าสาวในอีกไม่กีเดือนแล้ว เราจะไปหาหมอสุดสัปดาห์นี้แหละ ไม่รู้ว่า หมอจะให้กินยาต่อไปเรื่อยๆๆและปล่อยให้ผมที่ร่วงก็ร่วงต่อไป หรือจะทำยังไง เพราะเรารักษาที่นี่มาแล้ว เมือเดือน มกราคม 2010 ผมไม่ร่วงเยอะขนาดนี้ ตรงร่วงหย่อม มีผมขึ้นมา จากนั้นเราหยุดยาไปเท่านั้นแหละ ผมตรงหย่อมหลุดหมดเลยภายในเดือนเดียวแล้วเรากลับมาพบคุณหมออีกครั้งนี้ เหมือนดื่อยาหรือเป่าไม่รู้ กินยาแล้วร่วงหนักกว่าเดิม ตรงร่วงหย่อมขยายวงกว้างกว่าเดิม ที่้บ้านเราก็ให้กำลังใจกันมากๆๆ บอกว่า ร่วงเดี๋ยวก็ขึ้นใหม่ ไม่ต้องกลัว ถึงมือหมอแล้ว ร่วงได้ก็ขึ้นใหม่ได้
เดี๋ยวอาทิตย์หน้ากลับมาบ่นให้ฟังอีกหลังจากไปพบคุณหมอ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 77

นายมั่นคง

04/05/2010 21:55:13
4,282
เป็นกำลังใจให้คุณชมพูครับ ใจเย็นๆๆ ค่อยๆ แก้ไขครับ

ผมจำได้ว่า ผู้หญิงนั้น มักจะไม่ศีรษะล้านเหมือนผู้ชาย และถ้ามันร่วง หมายความว่ามันมีโอกาสขึ้นใหม่ได้ง่ายกว่าผู้ชายครับ อาจจะเป็นที่ฮอร์โมนหรืออะไรซักอย่างล่ะ

ลองปรึกษาคุณหมอ และขอเวลาคุณหมอเค้ามากหน่อย ให้ช่วยรับฟังปัญหาของเรามากอีกนิด น่าจะช่วยให้ดีขึ้นได้ครับ

ผมเองเพิ่งมารู้ว่าโกนหัวแล้วสบายศีรษะก็ไม่กี่ปีมานี่เองครับ แต่ก่อนก็ร่วงและดูแก่ยังไงชอบกล แต่พอโกนปุ๊บ ดูแล้วคล้ายๆๆ นักกีฬา หรือนักดนตรีไปซะนั่น........
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 78

Acidstudio

04/05/2010 22:14:58
0
ผมเคยหาหมอที่นครหลวงครับ แต่เลิกทานยาไปสักพักแล้วเพราะผลข้างเคียงเยอะครับ

สาบานได้ว่าเกิดกับตัวผมจริงๆ เลยจะเข้ามาเตือนน่ะครับ

ใช้เริ่มแรกก็ผมร่วงกว่าเดิมเพราะต้องปรับสภาพเอาผมที่อ่อนแอออกก่อน (คุณหมอว่าไว้)

หลังจากนั้นสักสามเดือน โห.........เห็นผลเริ่มชัด ผมดำขึ้น ผมเยอะขึ้น

แต่มาพร้อมกับเส้นผมที่หนาขึ้นและก็หยาบขึ้น

ที่แย่สุดๆคือ ขนขึ้นทั้งตัวจนจะกลายเป็นลิงไปแล้ว ก็เผลอไปโกนทิ้ง ขนที่ขึ้นใหม่อย่างแข็งเลยครับ

ตอนนั้นเครียดมาก สรุป หาข้อมูลได้ ก็เลยไปซื้อเครื่องถอนขนที่ผู้หญิงใช้กัน เหอๆๆๆ เจ็บโคตรๆอ่ะ แต่ก็ดีขึ้น

และเหตุผลสุดท้ายที่ทำให้เลิกทานยาเพราะ เกิดผลกับอารมณ์ หงุดหงิดง่ายมาก

สุดท้ายก็เลยตัดสินใจเลิกทานยา (ยานี้ต้องทานไปตลอดชีวิต ลดยาเมื่อไหร่กลับเป็นเหมือนเดิม)

หลังจากเลิกทานยา เรื่องอารมณ์ดีขึ้นครับ ปรับได้ง่ายขึ้น ควบคุมได้

ส่วนเรื่องผมนั้น สองสามเดือนแรก ไม่ร่วงเลย ก็แอบดีใจ แต่พอเดือนที่สี่เริ่มร่วง และก็ร่วงหนักครับ หนักกว่าก่อนที่จะไปหาหมอด้วย

สุดท้ายเลยปลงครับ ยาที่ใช้ภายนอกแล้วได้ผมก็มีนะครับ แต่แพง ไม่มีเงินซื้ออีก

แต่ตอนนี้ได้สูตรมาใหม่ ลองใช้ดูก็ดีขึ้นครับ แต่ไม่ถึงกับดีมากอะไรนะครับ

ก็ยังมีร่วงบ้างตามปกติ แต่น้อยลงเยอะ ที่ด้านหน้าๆก็มีขึ้นมาประปรายครับ

บอกก่อนนะครับ ผมได้สูตรนี้มาจากหลายแหล่ง แต่สูตรเดียวกัน ผมไม่ได้คิดขึ้นเอง

ผมและแม่ผมลองใช้ ก็ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ดีมากมาย แต่ก็ใช้ได้ครับ

ให้เอายาคุมกำเนิด (อ่านไม่ผิดครับ ยาคุมจริงๆ) แบบปกติไปบดและผสมกับแชมพูสระผม

แล้วใช้สระตามปกติครับ ถ้าอยากให้ได้ผลเร็วขึ้น ให้ผสมยาคุมกำเนิดแบบเร่งด่วน (โพสตินอร์)เข้าไปด้วยครับ

ยาคุมกำเนิดแบบปกตินั้น สามารถนำมาบดผสมน้ำอุ่นให้เป็น Hair tonic ได้ครับ (เอาไว้หยอดที่ๆอยากให้ขึ้นเป็นพิเศษ)

ส่วนตัวผมใช้ ยาคุมแอนนากับโพสตินอร์บดรวมกันผสมกับแชมพูสระผมครับ

ปล.ไม่รับลองผลนะครับ ลองใช้ก็คงไม่เสียหายมั้งครับ เรื่องผลข้างเคียงยังไม่เจอครับ แต่ถ้ามีก็น้อยกว่ายาทานล่ะครับ

ขอให้โชคดีสุขภาพผมดีกันถ้วนหน้าทุกๆท่านนะครับ อิอิ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 79

Acidstudio

04/05/2010 22:17:27
0
คุณชมพูครับ

ที่เป็นแบบนั้น ยืนยันว่าปกตินะครับ จะดีขึ้นหลังสามเดือนไปครับ ผมผ่านตรงนั้นมาแล้ว ตอนนั้นก็เครียดครับ อิอิ

เป็นกำลังใชให้นะครับ (อย่าลืมอ่านที่ผมพึ่งพิมพ์ไปข้างบนให้จบนะครับ จะได้ไม่ตกใจไรอีก)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 80

Acidstudio

04/05/2010 22:25:20
0
อีกอย่าง หาพวกอาหารเสริมมาทานด้วยจะช่วยอีกหน่อย พวก ไบโอติน เรซิติน ซิ้งค์ วิตามินรวม

แล้วงดผงชูรส หาอาหารที่มีประโยชน์ทาน

แล้วเวลาสระผมอย่าขยี้แรง ให้นวดเบาๆ แต่นานนิดนึง สักสามถึงห้านาทีก็ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 81

นายมั่นคง

04/05/2010 23:11:41
4,282
เออแฮะ สูตรนี้ผมเพิ่งได้ยินเดี๋ยวนี้เองล่ะ ไม่เลวๆๆ ไม่เสียหายอะไรถ้าจะทดลองแบบที่คุณ Acid บอกมาล่ะครับ 555

นี่มาบอกช้าล่ะครับ ถ้าบอกซักเมื่อสิบปีก่อน ผมจะทดลองเป็นคนแรกของเว็บเลยล่ะจ้า 555

ตอนนี้ ผมหาวิธีทำให้ผมมันไม่ขึ้นแทนแล้วล่ะครับ (เรื่องจริงๆ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 82

ชมพู

05/05/2010 08:29:56
ขอบคุณ มากๆๆค่ะ สำหรับคำแนะนำ น่ารักมากๆๆ เราเพิ่งตื่นนอนมา ตกใจอีกล่ะ เต็มหมอนไปหมดเลยอ่ะค่ะทุกครั้งที่เห็นผมร่วง พยามปลงมากๆๆเลยค่ะ เข้าใจถึงหัวอกคนผมร่วงทุกคนเลย

ท้าความไปไกล ประมาณ สองปีที่แล้ว2008 เราเรียนอยู่ต่างประเทศ เพื่อนเราผู่้ชายไทย เป็นโรคผมร่วงหย่อม รักษาที่เมืองนอกตลอด ในช่วงแรก คุณหมอจะตรวจเลือดก่อน หาสาเหตุ โอเค คุณหมอบอก ขาดวิตามิน ให้กินอาหารที่มีเหล็ก เพื่อนเราเป็นหย่อมเพิ่มมากกว่าหนึ่งจุด โกนผมเลย เปลี่ยนหมอ คนที่สองมีการฉีดยาเข้าที่บริเวณหย่อม ผมที่ขึ้นไม่แข็งแรง ขึ้นแล้วร่วงอีก เพื่อนเราไม่เป็นอันทำอะไรในช่วงที่เป็นประมาณหนึ่งปีที่ต่างประเทศ หาที่รักษาที่ดีๆก็ไม่หาย ใครว่าดีก็ไปหามาหมดแล้ว

จนกระทั่ง ปี 2009 เค้าว่าดีมากๆๆ ที่นครหลวงการแพทย์ ไม่น่าเชื่อ ได้ผลมากๆๆ คุณหมอก็ไห้ยาเหมือนที่ให้ๆๆกัน นั่นแหละ แค่เดือนเดียว ทุกหย่อมบนหัว ผมขึ้นหมดเลย กลับมาหล่อเหมือนเดิม จนกระทั่ง เมื่ออาทิตย์ก่อน มีเบอร์แปลกๆๆโทรมาหาเรา อ้าวววววเพื่อนเราเอง เค้าถามเราว่า ผมที่ร่วงหย่อมเราเป็นไงบ้างเพราะเรากลับมาที่ไทยเพื่อรักษาผมร่วงที่ร้านนี้โดยเฉพาะ แล้วเพื่อนเราก็ชวน ย้ายที่รักษา อ่ะ เพราะของเค้าตอนนี้ผมที่เคยขึ้น ร่วงเป็นหย่อมๆๆๆ เหมือนเดิมเล้ย ต้องโกนผม อีกแล้ว เราคิดว่า ทางมันตันแล้วเหรอเนื่อ
เราก็บอกว่าให้ไปที่ รพ โรคผิวหนัง ถ้าดีเดี๋ยวเราจะตามไป ได้ยินมาว่าดี แต่รอนาน เรื่องรอไม่ใข่ปัญหาอ่ะ

ตอนนี้นะเพื่อนเราที่เป็นโรคผมร่วงหย่อมที่เรารู้จักกันเลยนะ มีประมาณ สี่ คน ก็อยู่ที่ ต่างประเทศด้วยกันนั่นแหละ รายหนึ่งผู้หญิงเพื่อน ไม่บอกว่าจะไม่มาที่นครหลวง เพราะผลข้างเคียงมาก เค้าไปหาที่ เมดิแคร์ ที่เป็นเป็นร้านตามห้าง อ่ะ รายนี้รักษา มาสามปีอ่ะ พอหายแล้ว ก็กลับมาร่วงแบบเดิมอีก เพิ่งหอบยากลับไปเมื่อเดือนที่ผ่านมานี่เอง

ส่วนเรื่องอาหารการกินของเราช่วงนี่ Healthy สุดๆๆ เพื่อสุขภาพ ผม และ เลือด โดยเฉพาะ ช่วยได้ไม่ได้ก็ต้องลอง ระบบร่างการของคนเรามันค่อนข้างซับซ้อน เราพยามเข้าใจนะ แล้วเอาหลักธรรมมาช่วยปลง ด้วยอีกทาง เชื่อเลยอ่ะ ไม่มีโรค เป็น ลาบอันประเสริฐ

ขอบคุณ Acidstudio มากค่ะ เป็นเหมือนคุณเลย ในตรั้งแรกที่ได้ยา ผมขึ้น ขนขึ้นที่หน้าผาก เป็นผู้หญิงเข้มด้วยเครา และ หนวด อารามณ์ ฉุนเฉียวง่ายมากๆๆ เออ ไม่รู้ว่ายาที่คุณหมอให้ใส่สเตอรอยด์ มั้ยเนี่ย เรามีอาการหน้าบวมร่วมด้วย จาถามคุณหมออีกที แหมน่าอิจฉา นายมั่นคง นะคะ ที่โกนหัวแล้วดูดีไปเลย ยังไงก็ขอบคุณนะคะที่ รับฟังเรื่องทุกข์ใจของชาวบ้าน

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 83

Acidstudio

05/05/2010 11:16:28
0
ผมก็อยากโกนเหมือนเฮียมั่นอ่ะครับ (เคยโกนอยู่เหมือนกัน สบายหัวมากเลย)

แต่หัวด้านหลังดันไม่ทุยเท่าไหร่ เกือบๆจะแบนแล้ว 555+ เลยต้องไว้ผมต่อไป อิอิ

คุณชมพูครับ เรื่องหยุดยาผมไม่ทราบว่าควรจะหยุดทานเวลาไหนนะครับ แต่ใช้วิธีค่อยๆลดน่าจะดีกว่านะครับ

ลองหาเหตุผลถามคุณหมอดูครับ อ้างว่าต้องไปเมืองนอกก็ได้ครับ (ถ้าจำไม่ผิดจะเหลือแต่เม็ดสีเหลืองนะครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 84

เบล

06/05/2010 15:38:18
เบลไปรักษาผมร่วงที่ นครหลวงการแพทย์ มาอ่ะเมื่อ20มีนาคม 53

ตอนนี้กินยา + สระ + ทาด้วย มยังไม่ขึ้นเลยอ่ะ

สรุปต้องกินยาของ นครหลวงการแพทย์ ตลอดชีวิตจิงหรอค่ะ

เบลอายุ19 เอง อยู่ชลบุรี ต้องไปหาหมอถึงกรุงเทพฯอ่ะ

เบลกลัวหยุดกินยาแล้วผผมร่วงหนักกว่าเก่าจังอ่ะ

ทำไงดี

เครียดจัง เบลก็รอดูผบว่าผมจะขึ้นไหม

ใครรู้ช่วยแนะนำทีค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 85

lukkang

06/05/2010 21:37:23
หวัดดีครับเฮีย เมื่อวานไปรับ Sennheiser 180 มาลองใช้แล้วครับ ถูกใจมากมายใครมองหา ไปลองดูนะครับ สนับสนุนอีกคนครับ ทีนี้มาเข้าเรื่องผมร่วงกันดีกว่า ออกตัวก่อนนะครับ ข้อมูลที่ผมได้มา ได้มาจากการเป็นตัวแทนจำหน่ายผลิตภัณฑ์สำหรับผู้มีปัญหาผมร่วง และผมบาง ผมเป็นเจ้าของ Salon น่ะครับ เป็นตัวแทนสินค้านี้มาประมาณ 8 ปีได้ แนะนำลูกค้าที่มีปัญหาด้านนี้มาเยอะแล้วครับ ส่วนใหญ่ได้ผลดีน่าพอใจ ที่สำคัญมันไม่ใช่ยาครับ มันเป็นสินค้าที่ทำมาจากธรรมชาติ 100% การันตีตัวเองว่าไม่ใช้สารเคมีเลย ทีนี้มาลองดูข้อมูลกันดูนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 86

lukkang

06/05/2010 21:49:02
ปัญหาผมร่วง และบาง จริงๆ แล้วมันเริ่มมาจากรูขุมขนบนศีรษะเราน่ะครับ ตามธรรมชาติของเส้นผมใน 1 รูขุมขนนั้น จะมีวงจรที่งอกออกมา และหลุดร่วงออกไป เป็นแบบนี้ประมาณ 25 ครั้งต่อ 1 รูขนครับ เมื่อขึ้นมาแล้วก็จะอยู่บนหนังศีรษะของเราเฉลี่ยที่ 4 ปีครับ (ฉะนั้นคนเราควรจะมีเส้นผมแม้อายุจะ 100 ปีใช่มั้ยครับ) เหมือนที่เขาขุดเจอมัมมี่ไงครับ ยังมีเส้นผมเลย ในทางวิทยาศาสตร์เส้นผม และเล็บ ถือว่าเป็นส่วนที่ไม่มีชีวิตแล้วครับ (เฉพาะที่ยื่นออกมานอกร่างกายนะครับ) เส้นผมเราจะยาวออกมาจากรูขนครับ โอเคทีนี้เวลาเราตื่นนอนหลายคนคงตกใจว่าทำไมเส้นผมเราร่วงเต็มหมอนเลย ไม่ต้องตกใจครับ อาจเป็นเพราะผมที่ร่วงนั้นอยู่ในวงจรสุดท้ายของมันก็ได้ มันถึงเวลาของมันน่ะครับ เหมือนต้นไม้ผลัดใบไง เดี๋ยวมันก็ผลิใบใหม่ออกมา ถ้ายังมีกิ่งอยู่ ฉันใดก็ฉันนั้นครับ เส้นผมเราก็งอกออกมาใหม่ได้เหมือนกันถ้ายังมีรูขุมขนอยู่ ก็เรามีต้นทุนอยู่รูละ 25 เส้นไงจำได้ไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 87

นายมั่นคง

06/05/2010 22:05:25
4,282
ถ้าผมของผมไม่ร่วง และผมไม่ได้โกนหัว .......ก็คงไม่มีนายมั่นคงในทุกวันนี้

เจี๊ยกๆๆๆๆ 555

สู้ๆๆ ครับ อย่าท้อแท้ง่ายๆ ผมตอนหนุ่มๆๆ ผมสู้ขาดใจเลยครับ แต่พอรักษาไประยะยาวๆ ก็เริ่มทำใจว่า มันเป็นธรรมชาติของแต่ละคน แต่ผมว่ากรณีคุณเบส ยังมีโอกาสพลิกฟื้นแน่นอนครับ สำคัญคือหมั่นสังเกตุและดูแลตัวเองดีๆๆ ก็แล้วกัน

ผมเคยไปรักษาสำนักดูแลเส้นผมชื่อดังมากๆๆ (เอ่ยชื่อไม่ได้ล่ะ) ปรากฏว่าผมโดนหลอกเงินไปเป็นหมื่นๆ โดยที่ไม่มีอะไรที่ดีขึ้นเลยล่ะครับ ซึ่งอันนี้ผมคิดว่า หลายคนคงเจอมาแล้ว เอาเป็นว่า พยายามพิจารณาเลือกเฟ้นสถานรักษาและบริการให้ละเอียดถี่ถ้วนหน่อยล่ะ

ผมผมก็ไม่ทุยครับ หัวแบนหน้าเกลียดด้วยครับ ช่วงสงกรานต์ไปเที่ยว เผลอไม่ได้ใส่หมวกพักเดียว หัวไหม้เกรียมลอกหมดเลยล่ะครับ 5555

สู้ๆๆๆ ครับคุณเบล
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 88

ชมพู

06/05/2010 22:14:13
แล้วคุณเบล เป็นลักษณะผมร่วงแบบหย่อม หรือว่า ผมบางลงเพราะแพ้อะไรบางอย่าง

ของเราตอนนี้ รักษาครั้งที่สองแล้ว กินยาเข้าเดือนที่สองแล้ว ผมที่ร่วง ก็ ร่วงหนักขึ้นมากๆๆ
เห็นแล้วน่ากลัวอ่ะ ผมร่วงหย่อมก็ขยายวงกว้างกว่าเดิม พยายามกินยาต่อ ตามที่คุณหมอบอก
ประมาณเดือนที่สองและ สาม ผมคงจะกลับมาา เพราะยาเริ่มแผงฤทธิ์แรงจากการสะสมมาสองเดือน
ผมที่ขึ้นมาใหม่ก็เพราะยา แล้วก็มีอาการข้างเคียงแถมมาด้วย อันนี้กะว่าแล้วแต่คน ของพี่ หน้าบวม
หนวด เครา ดกดำ โมโหง่าย เป็นสิวเพราะยาด้วย ถ้าไม่มียา ผมก็ร่วงงงง รากผมเราก็จะตาย
แล้วพวกเราก็อาจจะต้องกลับไปพบคุณหมอเพื่อเริ่ม วัฎจักร ใหม่

เรากะว่าครั้งที่สามถ้าร่วงอีก เราคงจะย้ายไปหาที่อื่นแล้ว ไม่อยากกินยาเข้าไปรกษาที่ปลายเหตุแล้ว
เข้าใจคุณเบลนะพี่ก็เครียดเหมือนกัน พี่กำลังจะเป็นเจ้าสาวแล้วด้วย พี่กำลังจะไปหาคุณหมอประมาณช่วง
สุดสัปดาห์นี้เนี่ย บ้านก็อยู่ไกลเหมือนกันอ่ะ

ไม่ต้องเครียดมากนะคะ ยังไงก็ต้องขึ้นและขึ้นมากๆๆด้วย พี่ก็ยังเชื่อคุณหมออยู่ตอนนี้ กินยากันต่อไปค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 89

นายมั่นคง

06/05/2010 22:19:30
4,282
แต่ก่อนผมก็เคยรักษาด้วยการกินยา และรักษาด้วยยาฉีดด้วยเหมือนกัน จำได้ว่าตอนนั้นต้องฉีดทุก 2 สัปดาห์ แล้วเอายามากินและมาทา

ปรากฏว่า 3 เดือนแรก ได้ผลน่าพอใจสุดๆๆ ครับ คือผม คิ้ว หนวด เครา ขนแขน ขึ้นเต็มไปหมด แต่มันดูแล้วน่ารุงรังเหมือนกัน

แต่หลังจาก 6 เดือนก็ทะยอยร่วง จนผมก็รู้สึกว่าเป็นการแก้ที่ปลายเหตุ สุดท้ายก็เลิกครับ

ยังไงพยายามปรึกษาคุณหมอให้ชัดเจนนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 90

lukkang

06/05/2010 22:41:49
ทีนี้ถ้าเราไม่มีรูขุมขน หรือรูมันอุดตันล่ะ ถูกต้องแล้วครับ สิ่งที่ผมจะพูดนี้คือ การที่คนหัวล้าน เพราะเขาไม่รู้ไงครับว่ารูขุมขนเมื่อมันอุดตันไประยะเวลาหนึ่ง มันจะอุดตันอย่างถาวร กลายเป็นผิวหนังเรียบๆ ไปเลย เส้นผมจะไม่มีวันก่อกำเนิดขึ้นมาได้อีก นอกจากไปปลูกผม ทีนี้สาเหตุการอุดตันก็จะมี หนังศีรษะมีความมันมาก สารเคมีที่เราใช้ เออสารเคมีมันมาจากไหน มันมาจากแชมพูที่เราใช้นั่นแหละครับ แชมพูครีมนวดที่เราใช้จำเป็นที่จะต้องมีสารจำพวกนี้อยู่เพื่อให้เส้นผมมันลื่น และเงางาม แต่ใช้ไปนานมันจะสะสมเป็นฟิลม์บางๆ เคลือบที่หนังศีรษะเรา พอเส้นผมหลุดออก เหลือแต่รูเปล่าๆ มันก็อาจจะเข้าไปอุดตันได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 91

lukkang

06/05/2010 22:52:31
อีกหนึ่งสาเหตุสำคัญก็คือ DHT ครับ มันเป็นฮอร์โมนเพศชายที่ทำงานผิดปกติ เวลาผมร่วงออกไป เหลือแต่รูเปล่าๆ ฮอร์โมนตัวนี้จะทำสารข้นเหนียวไปอุดตันที่รูเส้นผม และไม่สามารถกำจัดมันออกได้ด้วยแชมพูในท้องตลาดทั่วๆ ไป ต้องใช้แชมพู หรือผลิตภัณฑ์ที่มีความสามารถเอา DHT ออกไป และยังมีสาเหตุอีกมากมายรวมถึงพันธุ์กรรมด้วย หนึ่งในทางออกสำหรับปัญหานี้ ลองใช้ผลิตภัณฑ์ที่ผมกำลังจะแนะนำดูนะครับ ชื่อของมันคือ NIOXIN เช็คข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่นี่นะครับ www.nioxin.com หรือจะถามปัญหาอะไรเพิ่มเติมเกี่ยวกับเส้นผม ก็ยินดีนะครับ สำหรับสมาชิกเวปมั่นคง ผมเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกได้ไม่นาน แต่ก็ชอบเวลาเข้ามา เหมือนกำลังอ่านหนังสือขายหัวเราะอยู่เลย อิ อิ อิ ขอบคุณที่อ่านข้อมูลนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 92

lukkang

06/05/2010 23:00:19
การรักษาโดยยา ในท้องตลาดส่วนใหญ่จะใช้ยาปฏิชีวนะประเภท ไมน็อกซิดิล ซึ่งโอกาสได้ผลประมาณ 30% เท่านั้นหมายถึง ใน 100 คนใช้วิธีนี้รักษาจะมีแค่ 30 คนเท่านั้นที่โอเคกับมัน และใช้แล้วหยุดไม่ได้ ใช้ไป 6 ปีหยุดใช้ 1 เดือนกลับไปเริ่มต้นที่ 0 ใหม่ อาการข้างเคียงก็ที่คุยกันอยู่แหละครับ ขนงอกเพิ่มในส่วนต่างของร่างกาย แต่พอหยุดใช้ขนจะหายไป รวมทั้งเส้นผมด้วยครับ วิธีนี้ไม่ยั่งยืน แต่เห็นผลเร็ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 93

เบล

07/05/2010 13:01:14
ขอบคุณนะค่ะคุณนายมั่นคงที่ให้กำลังใจ

พี่ชมพูค่ะรู้ทั้งรู้ว่าไปรักษาที่ นครหลวงการแพทย์ แล้วต้องกินยาตลอดชีวิตพี่ยังจะไปรักษาที่นั่นอีกหรอค่ะ

หนูรักษาที่ นครหลวงการแพทย์ จะสองเดือนแล้วยังไม่มีทีท่าว่าจะดีขึ้นเลย ยิ่งหนูมาอ่านเจอในนี้ว่า ต้องกินยาตลอดชีวิต หนูเลยลังเลที่จะรักษาที่ นครหลวงการแพทย์ ต่ออ่ะ เครียดจัง

หนูไม่ได้จะมาทำ นครหลวงการแพทย์เสียหายนะ แต่หนูไม่อยากไตพังอ่ะ

ใครก็ได้ช่วยหนูทีค่ะ

แล้ว www.nioxin.com อันนี้มีสมุนไพรช่วยผมให้ขึ้นได้จิงหรอค่ะ

ถ้าสนใจสอบถามได้ที่ไหนค่ะ คุณlukkang ค่ะ ตอบทีค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 94

เบล

07/05/2010 13:09:50
หนูเข้าไปดู www.nioxin.com มีแต่ภาษาอังกิด แย่จัง อ่านไม่ออกดูไม่เป็น

ตายล่ะตู ผมมันจะได้ขึ้นไหมเนี่ย ทำไงดี

ครายช่วยบอกทีไม่อยากกินยาตลอดชีวิตอ่ะ

หนูอยู่ไกล นครหลวงการแพทย์ ด้วย หนูอยู่ชลบุรีอ่ะ

เอารถไปเองเติมน้ำมันก็เกือบพันบาทอ่ะ ต้องไปช่วงเย็นอีกกว่าจะกลับปาไปเกือบห้าทุ่มกว่าจะถึงบ้าน รถก็ติดรถก็เยอะ

ทำไงดี เครียด ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 95

เบล

07/05/2010 13:18:38
ครายรู้จักชื่อยาสระผมที่ บิณ หรือ ไทด์ เอกพันธ์ บัณลือฤทธิ์ เป็นพรีเซ็นเตอร์บ้างค่ะ

อ่ะตอนแรก บิณ หรือ ไทด์ ผมร่วงต่อมาเค้าใช้ยาสระผมตัวนึงอ่ะผมขึ้นดกดำ

อยากลองศึกษาข้อมูลดูจุงคร่ะ

ครายรู้ช่วยบอกทีนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 96

lukkang

08/05/2010 13:29:59
คุณ เบล เรื่องนี้คงต้องอธิบายยาวแน่ รบกวนโทร 086-5385818 ผม วีรวัฒน์ ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 97

เบล

10/05/2010 10:14:21
คุณ lukkang คะ แล้ว ยา ใน www.nioxin.com ราคาจะแพงไหมอ่ะ

ทำงานเงินเดือนก็จะไม่พอกินดันผมน้อย ผมบางอีก

เซ็งจัดอ่ะคร่า

ล่าสุดผมยาวมาก เลยตัดสิยใจไปตัด ช่างตัดดันยุยงให้ดัดผม

ช่าวเลยซอยแล้วดัด

ปรากฏ ว่า ออกมาทุเรศ มากอ่ะ

รุ่งขึ้นเบลไปยืดเลย

ผมจะแย่ไหมเนี่ย

ครายก็ได้ช่วยที
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 98

kotop

13/05/2010 12:30:24
เข้าใจและเห็นใจมากครับไม่ว่าทั้งชายและหญิง เมื่อเกิดขึ้นกับตัวเอง .. ผมเกิดขึ้นกับตัวเองมา 2-3 ปี แล้ว ทั้ง เครียดทั้งทรมานมาก

คนเคยดูดีกลับเสียความมั่นใจไป เสียสุขภาพจิต เครียดมาก ยิ่งทำให้ผมร่วงไปไวมากด้วย จนเกิดต้องปรงแล้ว ไม่กล้าเจอใคร พบใครเลย

แต่ความโชคดีหรือความบังเอิญที่ผมมีอาจารย์ที่ผมทำตะกรุดและลง นะ เมตตาให้ผม นั้นท่านเป็นอาจารย์หมอสมุนไพรโบราณด้วย ซึ่งผมก้อเพราะรู้เกือบสาย แต่ยังดีครับที่ผมได้คุยอธิบายและบอกท่านไปว่าผมเป็นแบบนี่ ท่านเลยให้รีบมาหาท่านเลย

แล้วก้อทำยาให้ เลย มันก็ไม่น่าเชื่อ จริงๆ เวลาผ่านไป ผมกลับขึ้น กลับดกดำมากจนแข็งแรงขึ้นมาก น้อยคนที่จะเจอเรื่องแบบนี่ ครับ

อาจเป็นเรื่องบังเอิญ หรือ ความโชคดี มั้งครับ ที่ผมรู้จักกับอาจารย์ท่านนี่ ครับ.... ท่านบอกว่ามันเป็นเชื่อรา อยู่ใต้ต่อม อะไร..นี่ละ

เป็นภาษที่ท่านพูด ผมก้องง เหมือนกัน หรืออาจเพราะว่าผม ทำบุญไหว้พระ ขอพรบ่อย เลยโชคดีที่เจอแบบนี่ แต่มันก้อไม่น่าเชื่อ ว่ามันคือเรื่องจริงและเห็นผลกับตาและเกิดขึ้นกับตัวผมเอง ซึ่งก่อนหน้านี่ก้อมีลูกศิษย์อาจารย์พามาให้

ช่วยทำยาให้ รักษาให้ไปหลายคนแล้ว ผมก็เพิ่งรู้ครับ......มันคือ ของสวยงาม คือ ของสูง (คำพูดของอาจารย์ฟังแล้วขึ้นเลย)

ถ้ายังไงใครอยากรู้หรือ ถามไร ก้อเมล์มาละกัน chom_top@hotmail.com เข้าใจและเห็นใจคนที่เป็นแบบผมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 99

เบล

14/05/2010 09:06:34
คุณ kotop คุณออนเอ็มตลอดหรอค่ะ

จะรบกวนไหมค่ะถ้าเบลจะขอเบอร์โทรติดต่อสอบถามคุณโดยตรงอ่ะค่ะ

กลัวออนเอ็มจะไม่สะดวก

ยังไงช่วยตอบด้วยค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 100

แค่ผ่านมา

08/06/2010 20:56:46
เอ่อออ ขอโทดนะคะ แต่ว่า เอกพันธ์ บรรลือฤทธิ์อ่ะ จิงๆเค้าก้อรักษาอยู่ที่นครหลวงการแพทย์เหมือนกัน เพียงเเต่เค้าไปโฆษณาให้ยาสระผมยี่ห้อหนึ่งเท่านั้นเอง -_-"

อยากจะบอกว่า พ่อเราตอนแรกก้อผมบาง แต่ว่าหาหมอที่นครหลวงการแพทย์เพราะว่ามีญาติแนะนำมา ตอนนี้ผมขึ้นแล้ว พี่ชายเราก้อกินยา กินบ้างไม่กินบ้าง ผมก้อดูหนาขึ้นแต่ไม่ถึงกับชัดเจน ส่วนญาติเรา ผมขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัด ปิดส่วนที่เคยไม่มีผมได้หมดเลย ไม่เชื่อก้อต้องเชื่อ ของเค้าดีจริงๆ อ่อ แม่เราก้อเป็นคนผมน้อยนะ เค้าก้อเลยเอายาของพ่อมากิน แต่ว่ามันผิดสูตร มันเป็นสูตรของผู้ชาย แม่เราก้อไม่รู้ว่ามีสูตรผู้หญิงด้วย ปรากฎว่าผมขึ้น ขนที่หน้าก้อขึ้น แถมจากที่คิ้วบางๆเพราะว่าเป็นคนจีน เด็วนี้ก้อกลายเป็นมีคิ้วไปซะแร้ว เหอะๆๆๆ

เราแค่ผ่านมา ไม่ได้มาโฆษณาให้ใคร แต่ว่ามันได้ผลสำหรับครอบครัวเราก้อเลยเข้ามาบอกเฉยๆ ขอให้โชคดีละกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 101

นายมั่นคง

08/06/2010 21:17:13
4,282
ดีครับ มีอะไรแนะนำเข้ามาได้เลย ไม่ต้องเกรงว่าจะเป็นการโฆษฯหรอกครับ ของพวกนี้ต้องได้คำแนะนำหลายๆๆ ทาง

แล้วเลือกเอาที่เหมาะหรือสะดวกกับเจ้าตัวมากที่สุดครับ

ผมเองเลือกเส้นทางโกนหัว เพราะเบื่อและรำคาญเรื่องผมร่วงล่ะครับ 555

ไม่แนะนำให้ใครๆๆ ทำตามเน้อ นอกจากหมดหนทางแล้วค่อยหาทางปรึกษากับผมว่าจะโกนด้วยอะไรดี.....แบบนี้แนะนำให้ได้จ้า 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 102

oates_s

10/06/2010 20:16:41
0
มีวิธีการรักษาแบบชีวิจิตครับเกี่ยวกับเส้นของ อ.สาทิพ ครับกำลังสแกนไฟล์ครับใครสนใจนำไปใช้ได้ผลยังไบอกด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 103

นายมั่นคง

10/06/2010 21:17:54
4,282
เอามาโพสลิงค์ไว้ตรงนี้ก็ได้ครับ เป็นประโยชน์สำหรับคนผมร่วงผมบางดีมากๆๆ เลยล่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 104

นายสไปร์ท

10/06/2010 22:17:33
1
ผมก็เป็นครับเฮียแต่ไม่กล้ากินยากลัวอ่ะ ..เหอะๆๆๆ

ต้องทำใจ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 105

เป้ง

28/06/2010 10:36:47

วันนี้เอาแผนที่คลินิกนครหลวงการแพทยืมาให้นะครับ
เพื่อใครที่สนใจจะตรวจรักษานะครับ
**ต้องบอกก่อนว่าที่คลินิก คนใครเยอะมาก อาจจะต้องกลับบ้านกันดึกนะครับ ใครจะมาตรวจต้องวางแผนการเดินทางด้วยนะครับ**
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 106

007

14/07/2010 16:01:38
ผมก็รักษาที่นี่มาประมาณสองปีกว่าแล้วคับ กินยาช่วง 3 เดือนแรก ก็เป็นเหมือนทุกคนนะคับคือผมจะร่วงมากกว่าเดิม หมอบอกไว้ว่าไม่ต้องตกใจ แล้วก็เป็นจริงพอดเดือนที่ 4 หมอเปลี่ยนยาให้แต่คล้ายๆ เดิมน่าจะเปลี่ยนเม็ดเดียวจากสามเม็ด แล้วก็กินมาตลอด 1 ปี กว่า ผมก็ขึ้นมาเท่าเดิมก่อนที่จะร่วง ก็เลยหยุดยาไปสามเดือน ปรากฏว่าผมกลับไปร่วงเหมือนก่อนรักษาเลย เลยต้องกลับไปกินยาเหมือนเดิม ผมก็เริ่มขึ้นมาดกดำอีกครั้ง และปัจจุบันก็กินยามาตอลดคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 107

นายมั่นคง

14/07/2010 17:10:08
4,282
สิ่งที่เจอมาตลอดก็คือ การรักษาผมร่วงนั้นมักจะต้องกินยาประคับประคองไปตลอดครับ ช่วงกินยาแรกๆๆ ผมก็จะขึ้นดีอยู่ แต่พอไปซักพัก หรือเริ่มเบื่อที่จะกินยา มันจะกลับไปสภาพเดิมล่ะ....

เอ้า ใครที่ยังเป็นหนุ่มๆๆ ก็หาที่รักษา หรือปรึกษาคุณหมอถึงข้อสำคัญเหล่านี้ คือเรื่องการกินยาในระยะยาวๆๆ ส่วนใครแก่แล้วก็ช่างหัวมัน ใช้วิธีโกนทิ้งแบบผมไปเลยก็แล้วกันจ้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 108

pui

14/07/2010 18:44:15
ถึงคุณ เบล!! แอดเมล์มาได้นะคร่ะ
Chuppy.baby@hotmail.com
chom_top@hotmail.com

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 109

manoj

04/08/2010 16:06:01
อายุมีส่วนทำให้ผมบางหรือไม่ ตอนนี้อายุ 53 อยากจะรักษาแค่อย่าให้ผมร่วงหรือบางมากขึ้น
เท่านั้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 110

Priorin

05/08/2010 03:33:55
ผลิตภัณฑ์ธัญพืชรักษาผมร่วงช่วยแก้ปัญหาผมร่วง จากสาเหตุต่างๆ
เเพ้สารเคมีจากการทำสีผม, เครียด, ฮอร์โมน, ทำคีโม, ผมร่วงหลังคลอด ช่วยแก้ปัญหาผมร่วง จากสาเหตุต่างๆ
Priorin ช่วยท่านได้ ให้ผมขึ้น 100 % ยืนยัน
เพราะรับประทานเอง แล้วได้ผลจริง เป็นที่นิยมในมากที่สวิสเซอร์แลนด์
Priorin ผลิตภัณฑ์เสริมสร้างรากผม ช่วยกระตุ้นให้มีการผลิตรากผมใหม่ ออกมาใหม่ทดแทนผมร่วง ช่วยเสริมสร้างอาหารที่จำเป็นสำหรับการบำรุงรากผม กระตุ้นให้รากผมแข็งแรง ให้เส้นผมมีสุขภาพดี ตั้งแต่รากผม หนังศีรษะ จรดปลายผม
Priorin ไม่เเพ้ ไม่เป็นอันตรายต่อสุขภาพเพราะสกัดจากธัญพืชธรรมชาติ นำเข้าโดยตรงจากสวิสเซอร์แลนด์ ประเทศที่ผลิตยาที่มีคุณภาพเท่านั้น
รับรองได้ผล 100 เปอร์เซ็นต์
สั่งซื้อโทร 085 550 88 33 หญิง ucova@hotmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 111

blv

13/08/2010 01:49:27
ผมเคยรักษากับนครหลวงการแพทย์กับเพื่อนรวม3คนชาย2หญิง1 มาเกือบปี ผลตอนรักษาดีมากผมกับเพื่อนชายพอใจอย่างยิ่ง แค่3เดือนร้เลยว่าผมขึ้นมาตรงเฉียงๆเหนือคิ้วเปงไรๆ(โดยปกติผมของผมบางช่วงมุมซ้ายขวา)เลยร้สึกพอใจและผมแทบไม่ร่วงเลย แต่แล้วผมลองหยุดใช้หลังรักษาไปได้1ปีโดยประมาณ ร้สึกว่าผมบางลงอย่างเห็นได้ชัดผมร่วงเยอะขึ้นอย่างเห็นได้ชัด จนไม่กี่วันผมได้เจอเพื่อนผมที่หยุดใช้เหมือนกันบอกกับผมว่าผมร่วงเพราะแว๊กที่ใช้อย่แหงผมเลยบอกผมก็ร่วงตั้งแต่หยุดกินยา เลยมีความเห็นตรงกันว่าสงสัยหยุดใช้ยาหว่ะเลยร่วงจนเพื่อนผมกลับไปกินเหมือนเดิมแล้วผมก็เริ่มร่วงน้อยลงเหมือนเดิม ส่วนตัวผมลองไปใช้ยาพวกบำรุงยี่ห้ออื่นไม่ร้ว่ามันจะดีหรือไม่

ส่วนเพื่อนผมที่เป็นผ้หญิง จากที่ผมได้อ่านความเห็นกับที่สอบถามของคุนผ้หญิงที่บอกขนขึ้นที่หน้าหนวดขึ้นขนแขนขนขาสำหรับเพื่อนผมที่เป็นหญิงก็ขึ้นเช่นเดียวกัน หนวดขึ้นจนเขาต้องไปยิงเลเซอรครั้งละ1500บาท5ครั้งให้หนวดหาย ขนแขน+ขาก็ขึ้น จาก ณ ตอนี้เพื่อนผมเลิกกินยามาจะปีแล้วขนที่ขาก็ยังไม่ร่วงเลย ผมเลยคิดว่าทำไมทีผมหยุดกินผมร่วงแต่เพื่อนหญิงผมหยุดกินจะปีละทำไมขนขา+แขนไม่ร่วง

อันนี้คือประสบการจากที่ผมและเพื่อนประสบมาจิงๆ ส่วนตัวผม ขอยืนยันว่าถ้าคุณเป็นผ้ชายละมีปัญหาเรื่องเส้นผมบางผมร่วงคุนรักษาที่นครหลวงการแพทย์เถอะคับ ขึ้นชัวๆถึงจะต้องกินยาไปตลอดก็เถอะพอคุณแก่แล้วก็ค่อยหยุดกิน ผมว่าก็ไม่น่าเสียดายผมแล้วล่ะตอนนั้น

แต่ถ้าคุณเป็นผ้หญิง ผมไม่ร้จะแนะนำยังไงแต่เพื่อนหญิงผมขนขึ้นแน่นอนและก็ไม่มีท่าทีว่าจะร่วงด้วยหมอก็บอกว่าเด๋วมันร่วงไปเองแต่เพื่อนผมวิตกมากเลยไปยิงเลเซอรที่หน้าแต่ขากับแขนรอดูว่าร่วงไหมละมันก็ไม่ร่วงเกือบปีละ

สุดท้ายผมขอถามว่าเพื่อนๆคนไหนที่รักษาไทยแฮรเซ็นเตอรมั่งคับดีไหมละหยุดยาไปแล้วผมจะร่วงไหม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 112

อ่าฮะ

13/08/2010 22:10:41
ฮู้ย เรื่องอย่างนี้เขาไม่ต้องไปคลีนิกกันแล้วครับ ปรึกษาเพื่อนพ้องชาวผมร่วงดูนี่เลย ตามลิ้งค์ย้อนไปเรื่อยๆ โลด

http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L9451583/L9451583.html
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 113

bill

22/08/2010 19:50:50
สำหรับ ข้อแนะนำนะครับ เกี่ยวกับ แชมพู ทั้งหลาย ผมใช่มาเกือบๆจะทุกยี่ห้อ ใครว่าดีใช่หมด
แพงเท่าไหร่ซื้อ อิอิ
สมุนไพร จินดา >> เหม็นๆครับ ร่วงเหมือนเดิม
อัสก้า เกลือ เดสชี >> ใช่แล้วหอมๆดี แต่ก้อร่วงน้อยลงในช่วง1-2ขวดแรกๆ
ฟอเรส มะกูด >>ผมแห้งเกิน แต่ก้ร่วงเหมือนเดิม
แชมพู ที่เป็นยี่ห้อ รูปม้า >>> ก็ยังร่วง
แชมพูเบอร์ 3 ของสเวนสัน >>> แพงผมแห้ง ร่วง เพื่อนรักษาอยู่เลยโดนไปด้วย บอกได้เลยว่าผลที่ออกมาไม่ดี
คลีนิค>>เย็นหัว ร่วงเหมือนเดิม
เฮดแอนโช >> ใช่อยู่พักใหญ่ เป้นแบบ เย็นขวดเขียว ใช้ดี ร่วงน้อยลง เพราะแชมพุที่มันเย็นๆหัวมันจะช่วยกระตุ้นรากผมให้ตื่นๆได้เท่าที่รู้มา
ปัจจุบันลองใช้ เบอกามอท ประจุ + รุ่นใหม่ดีทอค หอมดี สระแล้วผมไม่มัน สระได้บ่อยๆ
ผลที่ได้น่าพอใจ
จิงๆมีอีกเยอะเลยแต่นึกไม่ออก พวก แพนที ซันชิล ลอรีออ สำหรับคนผมร่วงไม่ควรใช่นะครับ
วีธีบำรุงโดยธรรมชาติที่ผมเคยทำ
-ดอกอันชัน สีม่วงๆมาบีบน้ำไส่หัวแล้วสระออก
-ขมิ้นแก่ๆ เอามาเผาไฟอ่อนแล้วตำจะได้น้ำแล้วเอามาใส่หัวจะร้อนๆหน่อย
-ใบบัวบก ตำเอาแล้วน้ำใส่หัวหักไว้ ใช่ได้เลย
-มะกูดสด บีบน้ำแต่อย่าใส่เยอะนะเดี๋ยวร่วงกว่าเดิม ลองมาแล้ว อิอิ
สำหรับโทนิค เคยใช้ของ พฤษา อะไรไม่รู้จำไม่ได้แล้ว มียาตามห้างขวดละ199 หรือ299 ไม่แน่ใจครับ ใช้ดี ธรรมชาติ100%
*** ฝากไว้นิดนะครับสำหรับเรื่องการรักษาโดยการกินยา ผมบอกได้เลย มันดีขึ้นแค่ช่วงแรกเหมือนที่หลายๆคนมาบอกพี่ชายผม2คนเคยรักษาที่สถาบันผิวหนัง ปัจจุบันผมหายไปหมดแล้วครับ ยามีผลข้างเคียงหลายอย่างกินมาก ไตจะเสีย แต่ เส้นผม อยู่ อันนี้คงต้องเลือกเองนะครับ ผมแนะนำให้หาวิะธีแบบธรรมชาติดีสุดครับ
สำหรับตัวผมเอง ปัจจุบัน ก็ไม่ใช้พวกแว๊ว jel มูส ทั้งหลายที่เกี่ยวกับผม งดหมดครับ งดมาหายปีแล้ว

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 114

ATTHAPAN

30/08/2010 13:21:48
ตอนนี้ยังร่วงอยู่ไหมครับ ถ้าร่วงอยู่โทรมาหาผมได้เลยครับ
ตามเบอร์ 086 8205057 ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เคยผมร่วงจนอาย
คนอื่นเค้าเหมือนกันครับแต่ตอนนี้เป็นคนที่ สาวเห็นแล้วชอบครับ
ได้ทั้งผม และ หน้าตาก็ดูอ่อนเยาว์กว่าเดิมครับ ผมมีรูปให้ดูด้วยถ้าสนใจลองโทรมาครับ ได้ผล 100% อย่ารอจนร่วงหมดหัวนะ
จะแก้ยาก

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 115

เอก

27/09/2010 08:51:36
นครหลวงการแพทย์อีกเสียงครับเห็นผลจริงๆขึ้นมาเพียบเลยครับขณะว่าไปเกือบครึ่งหัวแล้วยัง
กลับมาดกดำได้คอนเฟริมเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 116

k

28/09/2010 20:36:24
แนะนำยาสระผมหน่อยครับ ที่ไม่ทำให้ผมมัน หรือ ผมมันช้่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 117

PR

29/09/2010 11:26:33
ลองใช้ MC SHAMPOO กับ DETOX ที่บี๋สวิชเคยโฆษณาดูสิค่ะ เราลองใช้มาเป็นปีแล้ว หนังศรีษะมันน้อยลงเยอะ เส้นผมที่ขึ้นก็ดูเส้นหนาขึ้น รากผมแน่นขึ้นเหมือนกันนะ (ดูตรงกระเปาะที่เส้นผมร่วงออกมา)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 118

healinghair

01/10/2010 20:43:45
Healing Hair Plus
ปัญหาผมร่วง ผมบาง ศีรษะล้าน เราช่วยคุณได้

เรียกได้ว่าเป็นยาขนานเอกกันเลยทีเดียวสำหรับผู้มีปัญหาเรื่องเส้นผม ทั้งบางและร่วง ด้วยผลิตภัณฑ์ที่ช่วยบำรุงเส้นผมเดิมและเร่งปลูกเส้นผมใหม่ จึงถือเป็นตัวยาสำคัญ 2 ตัวที่ทั่วโลกยอมรับกันอย่างกว้างขวางแล้ว นั่นก็คือ Minoxidil และ Finasteride

สนใจดูรายละเอียดได้ที่ : http://healinghair.siam2web.com/
ติดต่อ-สอบถาม 084-269-2486
E-mail : healinghair@hotmail.com
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 119

ขอแสดงความเห็นคับ

05/10/2010 01:21:26
ผมได้Googleเข้ามาอ่านกระทู้เพื่อเข้ามาหาข้อมูลในการรักษาผมร่วงผมบางเช่นกันคับ ผมอยากชื่นชมในความช่วยเหลือของทุกๆคนและสำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์ ผมเข้าใจในความทุกข์ใจของเพื่อนๆหลายคนจึงอยากขอพูดความเห็นส่วนตัวในกระทู้นี้ซักหน่อยนะคับ

ในกรณีของผมเป็นเพราะกรรมพันธุ์คับ ซึ่งเป็นปัญหาที่น่าหนักใจและทำให้เครียดมากเหมือนกันสำหรับคนในวัยอย่างผม จากที่เคยมีผมอยู่ดีๆมันก็บางไปและโดนเพื่อนๆล้อบางทีก็ทำให้นอยได้มากเหมือนกัน

แต่เท่าที่ผมหาข้อมูลจากทั้งของไทยและต่างประเทศมาแล้วผมพบว่ายาที่สามารถรักษา(treat) อาการผมร่วงได้นั้นมีแค่เพียงสองประเภทเท่านั้นนั่นคือกลุ่ม Finasteride(หรืออนุพันธุ์อื่นที่ให้ผลทางเคมีคล้ายกัน) และ Minoxidil(ชนิดทานะคับ, แบบกินนับว่ามีผลข้างเคียงสูงมาก) ซึ่งต้องเป็นการรักษาแบบต่อเนื่องและขึ้นอยู่กับการตอบสนองของผู้รับการรักษาด้วย ทั้งนี้เรื่องการรักษาด้วยยาทั้งสองชนิดนั้นก็มีผลข้างเคียงที่จัดว่าน้อยมากเทียบกับยาชนิดอื่นๆที่ใช้รักษาโรคอื่นๆทั่วไป ยกตัวอย่างในกรณี Finasteride นั้น ปริมาณการรักษาที่ได้ศึกษาวิจัยคือจำนวน 5mg ต่อวัน(ซึ่งในกรณีการรักษาผมร่วงจะใช้แค่ 1mg ต่อวันเท่านั้น) ยังพบว่ามีผลข้างเคียงน้อยมากและไม่เป็นอันตรายต่อตับหลังจากได้ลองใช้กับผู้ป่วยติดต่อกันเป็นระยะเวลาร่วม 20 ปีแล้ว อย่างเรื่องของอารมณ์ทางเพศก็พบได้ 2% ในผู้ป่วยที่จะลดสมรรถภาพลง แต่ต้องคำนึงด้วยว่าอาการเสื่อมสมรรถภาพย่อมเกิดขึ้นกับผู้ชายที่มีอายุมากขึ้นเป็นปกติอยู่แล้ว(ทำให้%การเสื่อมเมื่อใช้ในผู้ใหญ่อาจมากกว่า 2%) จึงอาจส่งเสริมอาการให้เกิดขึ้นหรือเป็นเพราะเกิดอาการกลัวเกินไปซึ่งเป็นเหตุที่เกิดจากจิตใจมากกว่า

การรักษาผมร่วงแบบถาวรนั้นในปัจจุบันยังไม่มี มีแต่การทำศัลยกรรมตกแต่งเส้นผมซึ่งทำให้ผมดูเสมือนไม่มีปัญหาเพราะเป็นการย้ายผมที่แข็งแรงมาปลูกถ่ายบริเวณที่มีปัญหาแทนซึ่งได้ผลถาวรแต่ก็ไม่สามารถทำให้ผมดกหนาได้เหมือนตอนหนุ่มสาวแต่ก็ให้ผลทางความงามได้เป็นอย่างดี (ซึ่งก็นับได้ว่าศัลยกรรมตกแต่งเป็นการรักษาทางจิตใจมากกว่าเพราะผมร่วงไม่ใช่โรคร้ายแรงแต่อย่างใด) ในตอนนี้ในวงการแพทย์ก็ยังคงหวังไว้ว่าในอนาคตอันใกล้นี้การปลูกถ่าย stem cell อาจจะช่วยรักษาอายุผมไว้ได้ แต่ก็ยังไม่ได้รับการยืนยันที่แน่นอน แต่ผมมั่นใจนะคับว่าพวกแพทย์ก็พยายามหาทางวิจัยตลอดเวลาเพราะมันจะนำมาซึ่งชื่อเสียงและเงินทองมากมายให้ก็ผู้ที่ค้นพบหนทางรักษาอาการนี้ได้อีกทั้งเงินทุนมหาศาลก็คงไหลไปเพื่อการศึกษาวิจัยในด้านความงามที่นับว่าเป็นที่ต้องการทางตลาดอย่างมาก(ซึ่งอาจจะยิ่งมากกว่าเงินสนับสนุนเรื่องโรคเอส์ดเสียอีก ดูได้จากกรณีดร.กฤษณา ไกรสินธุ์ ที่ต้องไปต่อสู้เพื่อสิทธิ์การรักษาที่คองโกเนื่องด้วยบริษัทยาต้องการโก่งราคายา AZT&ARV) แต่คงอีกนานเพราะกว่าจะนำมาทดลองใช้กับคนได้นั้นต้องให้แน่ใจจริงๆเสียก่อนว่าปลอดภัยซึ่งต้องใช้เวลาร่วม 10 ปี

ผมว่ามันไม่มีสารสกัดจากสมุนไพรหรือยาลึกลับอะไรหรอกคับ(ถ้าจะมีก็ไม่น่าที่จะให้ผลมากเท่าไหร่เพราะคงไม่น่ารอดสายตานักวิจัยไปได้, หรือในอีกกรณีคือการผสมยาประเภท steriod เพื่อเร่งปฏิกริยา หรือยาที่มีผลข้างเคียงสูงเช่น minoxidil แบบกินที่อาจทำให้ขนขึ้นทั่วตัวเพื่อให้ผลรวดเร็วซึ่งไม่ได้รับการยอมรับว่าปลอดภัย 100%) ที่จะมีอยู่ในท้องตลาดหรือในมือหมอคนไหนๆ ถ้ามีก็ยังไม่ได้รับการวิจัยแล้วมันจะคุ้มไหมที่ให้เรามาเป็นหนูลองยา สิ่งที่สำคัญจริงๆน่าจะเป็นการต่อสู้กับอาการนี้อย่างมีสติที่สุด ความเครียดและสภาวะจิตใจที่ไม่ปกตินั้นทำให้เราตัดสินใจอะไรผิดๆได้หลายอย่าง ถ้าเครียดมากก็ควรจะรักษาที่ใจไม่ใช่ที่ผมเพราะเราไม่มีทางตายเพราะผมร่วงได้แน่แต่อาจคิดสั้นรับยาอะไรที่ไม่ถูกต้องหรือต้องเสียเงินโดยใช่เหตุได้ ปัญหาเรื่องผมเนี่ยเป็นของคู่มนุษย์อยู่แล้วจึงเป็นเรื่องง่ายที่จะใช้จุดอ่อนนี้เป็นช่องทางทำมาหากินของคนมากมาย(เหมือนยาลดความอ้วน ปรับผิวขาวจนกระทั่งยาขยายขนาดอวัยวะเพศชาย) ผมไม่ได้มีเจตนาจะหลบหลู่หมอท่านไหนแต่ในฐานะผู้บริโภคแล้วผมต้องรู้ว่าทุกสิ่งที่ผมกินเข้าไปมันคืออะไร ผสมอะไรมากน้อยเท่าไหร่ มีผลข้างเคียงยังไง แล้วผมขอเป็นคนตัดสินใจที่จะรับหรือไม่รับผลตรงนั้นด้วยตัวผมเอง ไม่ใช่เป็นยาสีๆอะไรที่เค้าว่าดีกัน ผมว่าเราจะเสี่ยงไปทำไมกันคับ เราทุกคนที่มีปัญหานี้ก็ควรที่จะได้รับการรักษาที่ดีที่สุดเหมือนๆกันไม่ใช่เหรอคับ พอเราไม่รู้ว่าว่าเรากินอะไรเข้าไปมีผลยังไงเราก็จะยิ่งเครียดกว่าปกติเพราะความกลัว ความไม่รู้ ดังนั้นผมว่ามันเป็นสิทธิ์ของเราทุกคนโดยชอบธรรมที่จะถามทุกอย่างอย่างเต็มที่กับแพทย์(ผู้ทรงคุณวุฒิ) ที่เรารับการรักษาอยู่ มีสิทธิ์ที่จะรู้ส่วนผสมและฤทธิ์ยาโดยละเอียดที่สุดเพื่อให้เราตัดสินใจด้วยตัวของเราเอง เราต้องเป็นคนเลือกผลลัพท์ให้ชีวิตเราเอง

แน่นอนปัญหาผมร่วงเป็นเรื่องธรรมชาติ ไม่ว่าจะเป็นกรรมพันธุ์หรือสาเหตุอื่นๆ ดังนั้นในการต่อสู้กับธรรมชาตินั้นเราก็ต้องกินยาไปตลอดเพราะคนเราไม่มีทางจะชนะธรรมชาติได้หรอกคับ ดังนั้นถ้าจะรับยาใดๆก็รับอย่างมีสติและความเข้าใจดีกว่าคับ เราควรรู้ว่าเรากำลังทำอะไรอยู่ ยิ่งถ้าเรารู้ว่าเราต้องรับยาไปตลอดแล้วเรายิ่งต้องทำความเข้าใจกับมันให้มากๆ หายาจากบริษัทที่น่าเชื่อถือและสามารถเข้าถึงได้ดีกว่าคับ ถ้าเป็นที่ต่างประเทศแค่การรับยามาแล้วคนไข้มีผลข้างเคียงเกินจากที่ฉลากระบุไว้(ในกรณีหายากจริงๆ)บริษัทยาก็โดนฟ้องกระจายหลายล้าน นับประสาอะไรกับการรับยาโดยไม่มีฉลากหรือการอวดอ้างสรรพคุณเกินจริงที่พบเห็นได้ทั่วไปตามท้องตลาดเมืองไทย ในโลกนี้มีองค์กรหลายแห่งที่พร้อมจะดูแลคุ้มครองผู้บริโภคอย่างพวกเราเสมอนะคับแต่เราก็ต้องรู้จักดูแลตัวเองก่อนด้วย ผมว่าถ้ามีปัญหาจริงๆก็น่าที่จะปรึกษาแพทย์ที่มีความเชี่ยวชาญเฉพาะทางจริงๆมากกว่าต้องมานั่งกลุ้มใจอย่างที่หลายๆคนเป็นนะคับ

แต่นี่ก็เป็นแค่ความเห็นของผมเท่านั้นคับ ควรไม่ควรก็แล้วแต่วิจรณญาณของทุกคน

ผมขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่มีปัญหาด้วยใจจริงและหวังว่าทุกคนจะผ่านเรื่องนี้ไปได้ด้วยดีไม่ว่าจะด้วยทางไหนก็ตามคับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 120

นายมั่นคง

05/10/2010 01:32:02
4,282
โอว ขอบคุณมากๆๆ เลยครับ สำหรับแง่มุมดีๆ และประสบการณ์ตรงน่ะครับ เยี่ยมๆๆ เลยครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 121

pui

08/10/2010 22:07:25
เราคนนึงก็เป็น ร่วงเป็นกำๆ เรย ตอนนั้นเครียดมากๆ จะไปรักษาที่นครหลวงการแพทย์แล้ว
แต่ได้ยินมาว่า พอเลิกใช้มันก็ร่วงเหมือนเดิมอ่ะ หรือถ้าใช้ก็ต้องใช้ตลอด
เราเรยหาข้อมูลที่อื่นแทน

โชคดี! ที่ได้ไปเจอกระทู้นึง เค้าก็แนะนำเรามันเป็นยาสมุนไพรที่ไม่มีขายตามร้านยา
ทำขึ้นมาเอง พี่เค้าก็เป็นหนักเหมือนเรา ตอนนี้ก็หายแล้ว
เราว่าปลอดภัยกว่ายาพวกนี้ปลอดภัยนะมันเป็นสมุนไพร ไม่มีเคมีใดๆเลย
รังแค ก็หาย ไม่คันไม่เป็นไรเรย แต่ทา หรือหมักไว้แล้วก็สระออก
ตอนนี้เราใช้มาแค่2 เดือน ไรผมขึ้นมามากแล้ว ผมยาวเร็วด้วย
ผมแข็งแรงขึ้นมากกว่าเดิมเยอะ !
แถมพี่คนนี้เค้าก็ใช้เองด้วย

แอดเมล์มาคุยได้นะค่ะ
chuppy.baby@hotmail.com

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 122

OK

18/10/2010 12:19:37
ใบตำลึงแก่ๆ 2 กำมือ ตำๆ บดๆ ผมสมน้ำเล็กน้อย คั้นเอาแต่น้ำ หมักไว้ 15-20 นาที สระผม ต่อด้วยครีมนวดผม ... ลองดูนะคะ ส่วนตัวทำแล้วได้ผล ตอนแรกทำ สัปดาห์ละ 3 ครั้ง ต่อมา 1 เดือน ทำสัปดาห์ละ 1 ครั้ง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 123

เป็นเหมือนกัน

18/10/2010 16:02:10
ผมก็เป็นครับ สด ๆ เลย ผมร่วงเป็นหย่อม ๆ 2 หย่อม ลักษณะกลม เกือบเท่าเหรียญ 5บาทหนังศ๊รษะตรงนั้นจะเกลี้ยงเป็นมันเลย ทางภาคเหนือจะเรียกอาการนี้ว่า "แมงเคียน" ถ้าไม่รักษาจะลามไปเรื่อย ๆ เหมือนมันมีตัวกินรากผมเราอ่ะครับ การรักษา 2 วิธีที่นิยมนะครับ 1. ใช้กีวีทารองเท้าทาจุดที่ผมร่วงเป็นวง 2.ใช้ใบทองพันชั่ง หรือ ราก ขยี้แล้ว ทา เช้า-เย็น ทุกวัน .. ตอนนี้หายแล้วผมกำลังขึ้นไร ๆ ผมใช้ทั้ง 2 วิธีเลย ส่วนผมร่วงจากอาการอื่น ไม่แน่ใจว่าใช้ทองพันชั่ง จะหายหรือเปล่านะครับ แต่ถ้าผมร่วงแบบแมงเคียนกินรากผมลองใช้วิธีผมดูครับ..
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 124

Macs

18/10/2010 21:06:55
0
ตัวผมเองใช้ยา Finasteride ยี่ห้อ proscar กล่องละ 1450 บาทโดยประมาณ กินได้ 4 เดือน เพื่อหยุดการร่วง และใช้ยา minoxidil 5% แบบทา ยี่ห้อ nuhair ราคา 500 บาทโดยประมาณเพื่อกระตุ้นการงอก ปัจจุบันผมดกหนาเหมือนคนผมดกทั่วๆ ไป ไม่มีรอยบาง แหว่งหรือโหว่โผว่ให้เห็น เอามือสางผมไม่เคยร่วงติดมืออีกเลย สระผมก็ร่วงไม่เกิน 10 เส้น(นับตลอดเพราะจิตตกกับเรื่องนี้มาก) ข้อดีคือทำให้มั่นใจสุดพลังชีวิตและจิตไม่ตก ข้อเสียคือ ต้องกินและทาตลอดชีวิต (แต่ยอม) ไปหาหมอที่ไหนก็คงได้ยาสูตรนี้เพราะนี่คือการรักษาที่ดีที่สุด (ผมร่วงเพราะกรรมพันธ์) ส่วนยาสระผม, สมุนไพรหรือยาทาเกี่ยวกับเรื่องผมร่วงที่มีขายตามห้างทั่วๆ ไป เลิกใช้เพราะไม่เห็นผล
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 125

gigie

19/10/2010 11:35:24
สำหรับท่านที่ผมร่วงบางและท่านมี่ไม่มีเวลาเรานำเสนอ
บริการสั่งซื้อยาจากร้าน นครหลวงการแพทย์ ต่อไปนี้ไม่ต้องไปเสียเวลานั่งรอคิวเป็นชั่วโมงไม่ต้องเสียค่าร ถค่าน้ำมันอีกตั้งเท่าไหร่เรามีบริการให้ท่าน
เพียงท่านโทรหาเราหรือเมล์หาเราเราจะจัดส่งสินค้าให้ท่านโดยที่ ท่านแค่นั่งรอรับอยู่ที่บ้านได้เลย
ในราคา 730 ต่อ 1 ชุด ราคานี้พร้อมส่ง EMSเลย รวมค่ากล่องพัสดุและค่าส่ง EMS แล้ว
ไม่ต้องเสียเวลาเสียค่ารถค่าน้ำมันไปนั่งรอให้เซ็งอีกต่อไป

1 ชุด ประกอบด้วย
1. ยากิน 3 ชุด
2. ยาหยอดผม 1 ขวด
3. ยาสระผม 1 ขวด
สำหรับลูกค้าเก่าของนครหลวงการแพทย์คงรู้ดีว่าผลลัพท์ที่ได้เป็ นยังไงคงไม่ต้องบรรยาย
สำหรับลูกค้าใหม่ไม่ต้องกังวลชื่อเสียงร้านนี้ดังลองถามคนเคยไป ดูได้หรือโทรไปถามตามเบอร์ที่ถุงในรูปได้หรือ
ลองไปเองก็ได้แล้วจะรู้ว่าคนเยอะขนาดไหนเราไม่ได้เป็นพนักงานใน ร้านเป็นแค่ลูกค้าที่ใช้บริการอยู่แต่อยากมา
นำเสนอบริการที่สะดวกสบายให้แก่ท่าน
โทรถามข้อมูลก่อนตัดสินใจได้
086-8820808 จีจี้ 0813010709 โย สนใจโทรมาได้เลย
email : jeabgigie@hotmail.com

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 126

nong_neo

19/10/2010 13:11:25
0
อ่านมาถึง คห 21 ของคุณ ย่องมาฟัง

เลยสกอร์ ลงมาตอบก่อน (ช้าไปเป็นปี)

คือยาที่ทานเนี่ย ทำให้ขน แขน ขา ขึ้นด้วย

ไม่ใช่ปัญหา แต่ ถ้าคุณทานไปนานๆ แล้วหยุดเมื่อไร ร่วงหมดหัวแน่นอน

ที่ตอบได้เพราะพี่ชายผม สองคน ทานมาหลายปี คิดจะหยุดเพราะกลัวมีผลต่อลูก

เชื่อไหมครับ ร่วงหมดหัว ต้องอาศัยไปทอผมแทน

ผมเองทานอยู่ สองเดือน ก็เลิก ที่เลิกเพราะ ไปทนต่อคิว ซื้อยาไม่ไหว

แต่ถ้าคิดว่าจะทานไปตลอดชีวิต ก็คงอีกเรื่องครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 127

EnJoY

19/10/2010 14:11:05
0
^
^
^
แล้วทอผม ราคาเป็นยังไงบ้างครับ แอบสนใจ เบาๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 128

ปุ๊ก

19/10/2010 16:34:08
เรารักษาที่ นครนายกอ่ะ หมอธงชัย
ถ้าอยากไปเมล์มาถามก่อนได้นะ ยินดีมากๆ
แต่เรารู้สึกว่า โรคผมร่วงมันรักษาไม่หาย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 129

zen

21/10/2010 13:35:19
กระทู้ แห่งชาติจิง ๆ คับ
ผมไปนครหลวงการแพทย์มาเหมือนกันครับ
แต่ยังไม่ขึ้นมากเท่าไรครับ ทำไงดี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 130

TOM

25/10/2010 17:44:16
อยากรู้ว่าคุณ MACS ค.ห.ที่124 ใช้มานานเท่าไรแล้วครับ
และถ้าใครเคยไปรักษาที่ไทยแฮร์มานานแล้ว ช่วยตอบด้วยว่าดีจริงหรือเปล่า แล้วรักษาได้นานเท่าไร เพราะกำลังตัดสินใจจะไปรักษา ช่วยตอบด้วยนะครับ กลุ้มมาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 131

เบียส

25/10/2010 17:59:02
11
เออ ของผม ช่วงนี้ิก็น่า เป็นห่วง ครับ 55 ไข่ดาวยังไม่พอแถมหงอก เริ่มมาเยือนแล้ว ด้วย 55 ..........อิ อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 132

pluggza

28/10/2010 23:55:06
0
เวรเอ่ย พิมไปตั้งเยอะตั้งแยะ พอกดบันทึกมันว่า "กรุณาloginก่อน" เออ..เนอะกุยังไม่ได้เป็นสมาชิกนี่หว่า

ก็เอาสั้นๆเลยนะคับ อยากให้พี่ๆน้องๆ ช่วยให้ชี้แนะ หรือติชม ยาสระผมชุดนี้หน่อยคับ

http://www.chinesehaircare.com/home.asp

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าคับ และฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 133

PR

01/11/2010 13:55:58
น่าใช้เหมือนกันนะ คุณ คห.132 แล้วใครเคยใช้ผลิตภัณฑ์ของ รีโกร บ้างอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 134

OOOXOOO

28/11/2010 23:48:25
สู้ๆคับทุกคน ลุยเลยยยยยยย เด๋วผมจะลอง MINOXIDIL เด๋วผมจะมาบอกว่าเป็นไงบ้าง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 135

วิน

05/12/2010 18:33:06
ผมกินไมนอกซิดิล ได้แค่ห้าวัน ต้องหยุดกิน มันทำให้ผมรู้สึกมึน วูบ เหมือนจะเป็นลม ครั้งสุดท้ายที่วูบ ล้มลงไป ฟันกระแทกปาก ต้องเย็บแผลที่ปาก ไปสองเข็ม เจอหมอแล้วหมอบอกว่า ไมนอกซิดิล มันเป็นยาที่แรงช่วยได้แค่ 2-3 ปีแรก จากนั้น มันไม่เห็นผล
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 136

bangseanlife

06/12/2010 16:03:58
0
ระวังผลข้างเคียงนะครับส่วนใหญ่พวกหมอเขาให้ทาน finasteride มีผลข้างเคียงทางอารมณ์ สมรรถาพทางเพศเสื่อม และกล้ามเนื้อ่อนแรง ลองพวก Procerin หรือ Provillus ดีกว่ามาจากธรรมชาติส่วนประกอบหลักคือ Saw Palmetto

สาเหตุหลักของผมร่วงในผู้ชายคือ - DHT

Dihydrotestostrone (DHT) เป็นผลผลิตที่เกี่ยวกับฮอร์โมนของเพศชายที่จะทำให้ร่นระยะการเจริญเติบโตของผม ผมหลุดร่วง เส้นเล็กลง ส่งผลให้ผมบางลงจนกระทั่งศรีษะล้านถ้าปล่อยใว้เนิ่นนานโดยไม่แก้ไข. การยับยั้งขบวนการเกิด DHT สามารถช่วยป้องกันผมบางผมร่วงจากต้นเหตุและตรงจุด

ถ้าต้องการแก้ปัญหาตรงจุด ดีจริงๆไม่ใช่ขายของ ลอง search ดู Provillus หรือ Procerin ครับ ไมมีสารเคมี ส่วนประกอบหลักคือ Saw Palmetto
รายละเอียดที่ www.provillus.com หรือ Procerin.com
ถ้า web ไทยไปที่
http://www.provillus-th.com
http://www.procerin-th.com
http://procerin-th.tarad.com/product.detail_0_th_3456449
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 137

WinE

18/12/2010 21:29:03
มีใครรักษาที่ Thaihaircenter บ้างครับ ไปรักษามา แล้วหยุดยาไป6เดือนเพราะขนคุดรอบคางต้องรักษาหน้าอีก

กลับมาทานยาอีกที ผมร่วงหนักกว่าเดิม สระผมที + หวีที หลุดมา10-20 เส้น กลุ้มมากๆ เพื่อนๆคนไหนเป็นแบบนี้บ้างเอ่ย

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 138

been there, done that

01/01/2011 16:56:22
ผมเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาด้านเส้นผม จากที่ฟังมาทั้งนั้น และการอ่านงานวิจัยของต่างประเทศขอสรุปให้ฟังดังต่อไปนี้
๑. หมอ เมืองไทย ไม่ทราบจริงๆว่าจ่ายยาอะไรให้คนไข้แต่คาดว่าน่าจะเป็น Minoxidil แบบรับประทาน ซึ่งผลคือ การเกิดของเส้นผม เนื่องจากยาดังกล่าวเป็นยาขยายหลอดเลือดซึ่งทำให้เส้นเลือดไปเลี้ยงเส้นผม หรือ รากผม ได้มากขึ้น ผมที่เกิดจะลักษณะสั้น งอ เกิดขนขึ้นยาวทั่วทั้งตัว ซึ่งหมอที่รักษาในเมืองไทยมักไม่อธิบายถึงปัญหานี้ อีกทั้งอีกหนึ่งปัจจัยที่สำคัญ คือ ยาดังกล่าวมีผลต่อผู้ป่วยที่มีความดันเลือดสูง หรือคนที่มีพันธุกรรมน่าจะความดันเลือดสูง อาจทำให้เกิดความผิดปกติของความดันเลือดมากกว่านี้ อีกทั้งเมื่อใช้ได้ประมาณ ๕ ปี เส้นผมที่เกิดจากยาก็จะฝ่อลงตามรายงานการแพทย์ของ FDA สามารถค้นหาได้จากเน็ตครับ

๒.ที่ผมร่วงมากในช่วงแรกของการใช้ยา ถูกต้องที่เรียกว่า ผลัดผม แต่ก็ให้จำไว้ว่าผมที่ร่วงไปจะขึ้นใหม่มากขึ้นแต่เมื่อหยุดยาก็จะร่วงไปทั้งหมด

๓.finateride มีผลข้างเคียงด้านฮอร์โมนรุนแรง อารมณ์ทางเพศ สมรรถภาพทางเพศจะเสื่อมลง โดยอัตราการเกิดจะสูงกว่า รายงานข้างกล่องและของFDA เนื่องจากถ้าวิเคราะห์ ดีๆ จะพบว่าระหว่างการทดสอบมี Test subject ที่ออกจากการทดลองไปจำนวนหนึ่งเนื่องจากทนฤทธิ์ยาไม่ไหว เป็นประโยชน์ของบริษัทยาไป เวลามาเขียนข้างกล่อง แต่เป็นยาที่มีประสิทธิภาพดีที่สุดนอกจาก Dusteride ในตลาดขนาดนี้

๔. Provillus and Procerin หากท่านไหนต้องการใช้ผมขอให้ไปอ่าน comment แรงๆที่คนเมืองนอกเขาเขียนถึงยาทั้งคู่สักหน่อย เพื่อประกอบการตัดสินใจไม่ซื้อ

ทั้งหมดนี้ที่ผมกล่าว ท่านสามารถหาข้อมูลได้จาก องค์การอาหารและยาของ US (FDA)
สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 139

George

08/01/2011 18:40:20
กิน finasteride มา 8 วันแล้วครับ ไว้จะมาอัพเดทผล
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 140

mortal

08/01/2011 19:17:26
0
กำลังจะทำเว็ปรวมพลคนผมบางครับ มาโพสท์รีวิวกัน

www.thaihairloss.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 141

mdit

08/01/2011 20:40:34
1

สวัสดีครับ ผมเองก็ประสบปัญหานี้ เหมือนกันละครับ

คือลักษณะหัวผม จะรูปตัว V ง่าย ๆ ง้ามเทโพ ละครับ เป็นตั้งแต่เกิดมาเลยทีเดียว

ตอนเด็ก ๆ ช่างตัดผม ครู หรือเพื่อน ก็ทักว่าอนาคตหัวจะล้าน 555+ ตอนนั้นไม่ค่อยสนใจ

เพราะเด็กอยู่ แต่....ตอนนี้ผมอายุ 18 ปีครับ ต้องไว้ผมยาวปิดหน้าผากตลอด ก็พอถูไถไปได้

ตอน14-17อยู่ รร มีัสาวติดตรึม 555 ขอโม้หน่้อย เพราะหน้าส่วนอื่นผมค่อนข้างจะดี กร๊ากกก

แต่ผมนี่....

เคยมีครั้งนึงต้องโกนผมเพราะบวช ตอนปิดเ่ทอม พอเปิดเ่ทอมปุ๊บ อารมณ์คล้าย ๆ ความจริงที่

กังขามันปรากฎ โคตรอายเลยล่ะครับ T-T เพราะหน้าผากมันถากขึ้นไปเป็นง้าม

จบอดีตก่อนนะครับ .... สภาพการผมร่วงของผมมันร่วงง่ายมาก ๆ ทีเดียว สังเกตแค่ตอนเสย

ผมเท่านั้น มันก็ร่วง 2-3 เส้น ยิ่งตอนสระผมนะครับ ประมาณ 30-50 เส้นเลย (เคยนับ) แต่ผม

คิดว่ามันน่าจะมากกว่านั้น เพราะหาผมที่ร่วงอีกไม่เจอ (ไหลไปกะน้ำนั่นเอง)

----เรื่องการใช้ยาต่าง ๆ ------

ผมเคยซื้อยาสระผมมาลอง ไอ่ที่ว่าลด ๆ ผมร่วงได้ หยุดผมร่วงได้นั้น มันได้ผลครับ ได้ผล

สำหรับบุคคลทั่วไป บุคคลทั่วไป!! < เขาคือใึคร ? คำตอบคือบุคคลที่มีผมร่วงจากภาวะความ

เคลียด จากเคมี สุขภาำพย่ำแย่ หรืออื่น ๆ แต่ !!!! ไม่ได้ผลกับผู้ที่มีผลร่วงจาก " กรรม " พันธุ์

ครับ ของเน้น "กรรม" หน่อย 555+ มันเป็นเวร เป็นกรรมจริง ๆครับ ผมเชื่ออย่างนั้น

เพราะผมเกิดมาก็เป็น

ตอนนี้ผมก็กินยาตัวที่ชื่อว่า proscar ละครับ เพิ่งกินมาได้ 1 เดือน ครึ่งก็รู้สึกว่าได้ผลขึ้นมานิด

หน่อย เรื่องผลมันต้องรอดูระยะยาวครับ ตัวผมเองไม่สนใจว่ามันจะมีผลข้างเคียงอะไร

แต่ตอนนี้เริ่มรู้สึกได้ว่า อารมร์ ทางเพศลดลง แค่"อารมณ์" ลดลงครับ ไม่ได้หมายความว่า

สมรรถนะทางเลขาคณิต ความฟิต ปั๋ง มันลดลง หรือไอ่ที่เรียกว่าไม่สู้ นี่ผมคิดว่าไม่มีครับ

แต่ผมก็ไม่แน่ใจในระยะยาว (ต้องรอกินยาดูไปเรื่อย ๆ ) และอีกอย่างอาจเป็นเพราะอายุมั้ง

ครับ ผมยังเด็ก มันเลยไม่มีผลต่อความ "แกร่ง" ของผม

อันนี้ถือเป็นประสบการณ์ชีวิตวัย 18 ปี ของผมล่ะครับ ใครที่ยังหนุ่ม ยังไม่ต้องสนใจเรื่องที่

ว่าจะต้องกินยาไปตลอดรึเปล่า อันนี้ไม่ต้องกังวลครับ คิดเอาง่าย ๆ ว่า ถ้าหัวล้านตั้งแต่ยังหนุ่ม

แล้ว..... คิดเอาเองล่ะครับ สำหรับตัวผมแล้ว ไม่เอาครับ ขอมีผมไว้ก่อน พออายุมากเป็นผู้ใหญ่

ค่อยว่ากันอีกที 555

พอดีผมสนใจจะกินยานี้เพิ่มอีกตัวครับ เลยมาบอกต่อกัน ตัวผมยังไม่เคยกินนะครับ

เค้าว่าเจ้าตัวนี้มีสรรพคุณคล้าย ๆ กับ เจ้า proscar แต่ว่าไม่มีผลข้างเคียงใด ๆ ก็ลองไปศึกษา

เอาเองที่นี่ล่ะครับ http://www.procerin-th.com/ เท่าที่ผมอ่านดู มันเป็นไม่ใช่ยาครับ

แต่เป็นอาหารเสริม ซึ่งเขาเขียนไว้ว่าไม่มีผลรับรองอ่าว 555 อันนี้ก็ต้องลองล่ะครับ

ผมว่ามันเหมาะกับท่าน ที่ไม่ต้องการผลข้างเคียงล่ะครับ

ไว้มาเล่าใหม่ครับ ^ ^ หวังว่าคงเป็นประโยชน์บ้างนะครับ 555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 142

mortal

13/01/2011 00:00:55
0
ตอนนี้ผมอัพเดทผลการรักษาของตัวเอง มาให้เพื่อนๆได้ดูครับ ลองเข้าไปแสดงความเห็นและแลกเปลี่ยนข้อมูลกันครับ

http://www.thaihairloss.com/webboard/u0e02u0e49u0e2du0e21u0e39u0e25u0e01u0e32u0e23u0e23u0e31u0e01u0e29u0e32u0e1cu0e21u0e23u0e48u0e27u0e07u0e17u0e31u0e48u0e27u0e44u0e1b/%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%9C%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%9C%E0%B8%A1%E0%B9%84%E0%B8%9B-%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B9%80/
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 143

AbyssXII

13/01/2011 04:08:43
0
เข้าห้างไปปลูกรากเป็นหมื่นครับ แล้วมันมาแปปเดียวก็ร่วงด้วย

หยุดย้อม โกรก ทานอาหารที่โปรตีนสูง ไม่สวมหมวก

อย่าไว้ผมยาว ที่เหลือก็ตามๆที่หลายๆท่านแนะนำมา

ใครชอบทำสีผมบ่อยๆ รับประกันครับ ไม่นานเห็นผลระยะยาวแน่ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 144

MUAL

02/02/2011 14:44:28
0
อยากทราบ โทนิค ที่คุณ LEK เเนะนำ มีขายที่ไหนครับ อยากลองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 145

มิสเตอร์พี

03/02/2011 23:05:57
ใครเคยไปรักษาที่ หมอธงชัย นครนายก มาบ้างอะ มีคนบอกว่าดี ไปแล้วผมขึ้นได้จริง แม้จะอายุมากๆแล้วก็ตาม เลยไปลองมาบ้าง ได้ 3 อาทิตย์แล้ว ทั้งยากิน และก็ยาทา ...ช่วยมาเล่าสู่กันฟังบ้างสิ อยากรู้ครับ เอาไว้ผมผมเป็นอย่างไร ในอีก 2 เดือนข้างหน้าจะมาเล่าให้ฟังกันนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 146

MUAL

05/02/2011 13:34:22
0
ใครช่วยบอกคุณ Lek โพสต์บอกร้านขายSchwarzkopf ACTIV M Tonic for men
หน่อยครับ อยากลองใช้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 147

panda180

05/02/2011 19:46:39
1
สิตาวรรณคลีนิคครับ ผมรักษาอยู่ขึ้นเยอะเหมือนกัน จะมียากิน ยาทา ยาสระผม ยังไม่เห็นผลข้างเคียงนะครับ คลีนิคอยู่แถวห้วยขวางครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 148

ปลา

22/02/2011 13:41:37
คลินิกแพทย์ผิวหนัง โดยนายแพทย์ธงชัย อจลวงษ์‎

ข/2 016/40 ถนนเสนาพินิจ อำเภอเมือง นครนายก 26000 083-7320687

ผมขึ้นแน่นอนค่ะเพราะแฟนดิฉันรักษาอยู่ใช้เวลาแค่3เดือนแต่เดือนเดียวก็เห็นแล้วจริงๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 149

เครียดสุดๆ

07/05/2011 00:17:36
0
ตอนนี้ผมก็ร่วงมาเลยคับ ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกันคับ ศึกษาในเว็บก็เยอะ เค้าบอกว่นครหลวงการแพทย์ ดีคับ แต่ผมยังไม่อยากที่จะกินยาตัวนั้นอ่ะคับ ก็เลยลองไปปรึกษาหมอที่คลินิกไทยแฮร์ก่อนคับ แต่ก็ยังไม่ได้เรื่องเท่าไหร่ คับ โดยส่วนตัวผมขอลองวิธีแบบธรรมชาติก่อนคับ พอดีมาเจอเว็บนี้เข้าก็เลยได้ประสบการณ์เยอะเลยคับ ผมจะลองใช้ผลิตภัณ ในที่นี้ ที่เพื่อนๆ บอกไว้นะคับ ถ้าตัวไหนดียังไงผมจะมาบอกนะคับ
ขอให้เพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์ แล้วมาเล่ากันฟังบ้างนะคับ ผมอยากที่จะรับความคิดเห็นน่ะคับ
ปล.ลืมบอกไปว่าอาการของเส้นผมตอนนี้แบบถ้าดึงก็หลุดอ่ะคับ และหมอบอกว่าถ้าเครียด และดูดบุหรี่ด้วยจะเป็นกระตุ้น ให้หลอดเลือดไปเลี้ยงเส้นผมน้อยลงนะคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 150

eip

08/05/2011 16:49:23
ใครเคยใช้แชมพู Smith&John บ้างครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 151

ชมพู

26/05/2011 23:17:04
เป็นผมร่วงหย่อม เดินทางกลับไทย เพื่อไปหาคุณหมอที่นครหลวงการแพทย์ กินยาของนครหลวงมา1ปี กว่า ผมขึ้นทันตาเห็น ผลข้างเคียงที่เกิดคือหน้าบวมมากๆๆเพราะยามีสารสเตรอยด์ มีผดขึ้นตามลำตัว มีขนขึ้นที่หน้าผากเยอะมาก แล้วเลิกกินช่วงเดือนกุมภา2011 ไม่ได้ใช้ยามา4 เดือนแล้ว ปรากฎว่าผมที่ขึ้นมา ร่วงหลุด ออกเกืิอบหมดแล้วค่ะ ผมอ่อนๆๆที่เพิ่งขึ้นก็ทยอยร่วงหลุดตามๆๆกัน ตอนนี้เป็นหย่อมเหมือนเดิม จะไม่กลับไปกินอีกแล้ว น่ากลัวมากๆๆๆ ตอนนี้กำลังรักษาด้วยธรรมชาติและธรรมะและเล่นโยคะ เข้าช่วยค่ะ กำลังใจมาเป็นอันดับแรก อาหารก็ต้องเลือกเป็นพิเศษ ส่วนแชมพู ตอนนี้กำลังลองสูตรธรรมชาตฺค่ะ เป็นดอกไม้ธรรมชาติ ที่ช่วยให้การหมุนเวียนของหลอดเลือดบนหนังศรีษะให้ดีขึ้นค่ะ ถ้าใช้แล้วดีหรือได้ผลอย่างไร แล้วจะบอกแล้วกันนะคะ ขอพิสูจน์ด้วยตัวเองก่อน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 152

ไม่ประสงค์จะออกนาม

12/07/2011 01:28:11
อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ สดๆ...เมื่อหัวค่ำที่ผ่านมา ใครจะคิดยังไงก็ช่าง คือเปนคนผมบางอยู่แล้ว เคยไปหาหมอที่นครหลวงมาเมื่อปีที่แล้วครั้งเดียว ผมมันก้เยอะขึ้นอ่า่ค่ะ แต่ไอ่ตรงขวัญกลางหัวนี่บางมาก(บางกว่าเมื่อก่อน) ก้เลยคิดว่าจะไปปรึกษาหมอเผื่ออะไรๆจะดีขึ้น เผื่อจะได้คำแนะนำที่ดี หรือเปลี่ยนแปลงการสั่งยาอะไรยังไง ปรากฏว่าไปรอก้ช้่าเหมือนเดิม ดึกเหมือนเดิม แต่มันแรงตรงนี้ ตอนเข้าห้องตรวจ ไปก้ซักถามว่าเออ จะแก้ตรงขวัญได้มั้ยเพราะมันบาง หมอก้บอกว่ากินยาไปเรื่อยๆแหละดีที่สุด แรงตรงนี้ค่ะ
...มันจะไม่ดกเหมือนตอน16-17แล้วนะ รู้มั้ยมันร่วงตั้งแต่18-19แล้ว เป็นคนผมบางกรรมพันธุ์นะ..........กุร่วงตั้งแต่อายุ13แล้วค่ะ เพราะไดเอทไม่ใช่เพราะกรรมพันธุ์
พูดได้ชุ่ยมาก ไม่รู้ประวัติคนไข้แล้วก้ยังจะพูดมั่วสุ่มสี่สุ่มห้าอีก แล้วเป็นหมอแทนที่จะให้กำลังใจคนไข้นะ ก้พูดแบบโยนมาส่งๆ แถมข้อมูลไม่ถูกต้องอีกต่างหาก เล่นตัวจิง...
....แล้วตรงนี้นี่แหละค่ะแรงสุด พอออกมาจากห้องตรวจเสดเราก้ปวดท้องจะเข้าห้องน้ำ พอดีรอต่อคิวอยู่ ทีนี้หมอก้ออกมาพอดี แทนที่จะคุยยิ้มแย้มให้ กลับทำหน้าหาเรื่องใส่ ไม่มาหาแล้วก้ซื้อไปแต่ยายังจะดีกว่านี้เลยเหอะ มีพบหมอไปเพื่ออะไรเนี่ย ดูก้ไม่ดูให้ละเอียด บอกกินไปตามที่กินเนี่ยแหละดีสุด มีอะไรให้ชั้นดิสเครดิตกว่านี้อีกมั้ย จะได้เตรียมใจไว้เนี่ย

ปล.คุณดิสเครดิตตัวเองเองนะ คุณใส่มา ชั้นก้รีพอร์ตทันทีทันควันเหมือนกัน ;P
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 153

pp

28/07/2011 22:56:55
ไปรักษาที่นครหลวงการแพทย์มาค่ะ หมอให้ยามา 3 เดือน รักษาไปเดือนเศษๆๆหายแล้วค่ะ มียากินสำหรับผู้หญิงเหลือ 1 เดือน ถ้าใครต้องการ ส่งอีเมล์มานะคะ ไม่คิดค่าใช้จ่ายค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 154

nut

09/08/2011 14:47:19
45 วิธี แก้กรรม

1. กรรมที่ไม่มีลูก
กรรมจาก การทำร้ายลูกของสัตว์อื่น พรากสัตว์อื่นจากพ่อแม่หรือเคยข่มเหงลูกคนอื่น
ลดกรรม ด้วยการงดกินเนื้อสัตว์ทุกๆ 7 วัน ในทุกๆเดือนทำบุญปล่อยปลาลงน้ำ ปล่อยนกปล่อยกา ทำบุญบริจาคทานที่มูลนิธิสัตว์หรือ
มูลนิธิเด็กอ่อน

2. เจ็บป่วยบ่อย หรือเป็นโรคร้าย
กรรมจาก เคยทำทารุณกรรมต่อสัตว์
ลดกรรม ด้วยการทำบุญทำทานกับสัตว์อนาถา ให้อาหารให้ความเมตตา ซื้อยาหรือบริจาคเงินที่โรงพยาบาลสงฆ์ ทำบุญปล่อยเต่า
งดกินเนื้อสัตว์ตลอดชีวิต

3. ตาบอดหรือเป็นโรคตา
กรรมจาก เคยทำร้ายสัตว์ที่ดวงตา หรือไม่เคยทำบุญเติมน้ำมันตะเกียงในชาติก่อน หรือเคยทำลายไฟฟ้าของวัด ของที่สารธารณะ
ลดกรรม ซื้อโคมไฟ หลอดไฟถวายวัด ถวายเทียนห่อใหญ่ ถวายไฟฉาย เติมน้ำมันตะเกียงทุกวันพร! ะ บริจาคเงินในกล่อง
ซื้อน้ำมันเติมตะเกียงที่วัด

4. ถูกรถเฉี่ยวชน ถูกลูกหลง ถูกสัตว์กัดต่อย
กรรมจาก จากเคยเป็นคนพาลเกะกะเกเร หาเรื่องเดือดร้อนให้ผู้อื่น มักรังแกและสาปแช่งผู้อื่นอยู่เสมอ
ลดกรรม หมั่นพูดดี มีวาจาไพเราะ

5. สูญเสียคนใกล้ชิด
กรรมจาก เคยยิงนกตกปลา
ลดกรรม ทำบุญไถ่ชีวิตโค กระบือ งดกินเนื้อสัตว์อย่างน้อยสัก 1 อย่างชั่วชีวิต หรือกินเจทุกๆ 3 เดือน ทำบุญปล่อยนกปล่อยปลา

6.ถูกนินทา ถูกให้ร้าย
กรรมจาก เคยพูดจาให้เป็นเหตุให้คนอื่นเป็นทุกข์หรือเดือดร้อน
ลดกรรม พิมพ์หนังสือธรรมะแจกฟรี พูดดี พูดให้คนอื่นเกิดประโยชน์ พูดให้ผู้อื่นมีความสุข

7. มักเดือดร้อนเพราะไฟ ไฟไหม้บ้าน ไฟดูด
กรรมจาก เคยลบหลู่พระสงฆ์ และศาสนา
ลดกรรม ตักบาตรทุกวันพระ ทำบุญถวายสังฆทานทุกเดือน ฟังเทศน์ฟังธรรมทุกวันพระ หรือทุกๆเดือนในวันพระ ร่วมพิมพ์หนังสือ
ธรรมะแจกจ่ายฟรี

8. ขาดบารมี ไร้ญาติขาดมิตร
กรรมจาก ไม่เคยไปร่วมงานบุญงานศพ
ลดกรรม ร่วมทำบุญงานศพ บริจาคเงิน หรือร่วมด้วยแรงกายช่วยงานอื่นๆในงานศพ เช่นทำอาหาร จัดดอกไม้

9. ตั้งหลักปักฐานไม่ได้ โยกย้ายบ่อย
กรรมจาก ไม่เคยร่วมทำบุญสร้างโบสถ์สร้างวิหาร แก่วัดวาอารามต่างๆ
ลดกรรม ร่วมทำบุญสร้างโบสถ์ สร้างหลังคาวิหาร ร่วมทำบุญฝังลูกนิมิต หมั่นไปไหว้ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง ณ เมืองที่ตนอยู่อาศัย

10. มักถูกรังแก ถูกเบียดเบียน
กรรมจาก ไม่เคยบวช หรือทำบุญงานบวช
ลดกรรม บวช ด้วยจิตศรัทธาปวารถาอย่างบริสุทธิ์ไม่มีเจตนาอื่นแอบแฝงจะบวช 7 วัน หรือ 15 วัน 1 เดือน 1 พรรษา แล้วแต่
จิตศรัทธา ถ้าเป็นสตรีจะบวชชีพราหมณ์ หรือถือศีล 8 ตามเวลาที่สะดวกและตั้งจิตศรัทธา หรือร่วมทำบุญงานบวชอย่าง
สม่ำเสมอเท่าที่จะทำได้

11.ไม่มีคนชื่นชมเอ็นดู ชาดเสน่ห์
กรรมจาก ไม่เคยถวายของหอม
ลดกรรม หมั่นทำบุญไหว้พระทุกวันพระ ถวายธูปหอม เทียน ดอกไม้สด พวงมาลัย ทองคำเปลว ประน้ำอบน้ำปรุง ประพฤติดี
ปฏิบัติชอบต่อผู้อื่น คิดดี ทำดี พูดดี ให้ผู้อื่นได้ดี มิให้ร้ายผู้ใด

12. เป็นที่รังเกียจ มีกลิ่นปาก กลิ่นตัว
กรรมจาก ทำติเตียนดูแคลน ผู้ที่ชอบทำบุญทำทาน
ลดกรรม หมั่นทำบุญทำทานอย่างสม่ำเสมอ ฟังเทศน์มหาชาติทุกๆปี ชักชวนผู้อื่นให้ร่วมทำบุญหรือบริจาคทานเป็นการบอกบุญผู้อื่น
พิมพ์หนังสือธรรมะจ่ายแจกฟรี

13. ไปไหนมาไหนลำบาก มีแต่อุปสรรค
กรรมจาก เคยทำลายหนทางสัญจรของวัด หรือของชาวบ้าน หรือทำให้ทางสัญจรสาธารณะได้รับความไม่สะดวก
ลดกรรม บริจาคทรัพย์หรือแรงกายช่วงสร้างสะพาน สร้างทางอันเป็นประโยชน์แก่วัด หรือชุมชนเล็กๆ ช่วยผู้คนยากไร้ให้
ได้มียวดยานพาหนะหรือทางสัญจรที่สะดวก

14. เป็นคนรับใช้เขาร่ำไป
กรรมจาก เคยเนรคุณผู้ที่เคยมีพระคุณแก่ตน
ลดกรรม ตอบแทนผู้มีคุณด้วยความกตัญญู ร่วมทำบุญสร้างพระพุทธรูป พระประธาน ทำทานทั้งกับคนและสัตว์

15. ขัดสน อดมื้อกินมื้อ
กรรมจาก เคยละเว้นการใส่บาตร ละเว้นการให้ทาน เมื่อมีคนยากไร้มาขอทานอาหารและน้ำ
ลดกรรม แบ่งปันอาหาร น้ำ เสื้อผ้า แก่คนยากไร้อนา! ถา แม้ไม่มีเงินก็แบ่งปันสิ่งของตามที่มี ตักบาตรทุกเช้าหรือทุกวันพระ

16. อาภัพคู่ ร้างคู่
กรรมจาก เคยผิดลูกผิดเมียเขา
ลดกรรม บวชพระ หรือบวชชีพราหมณ์ ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพงานแต่งงานคู่บ่าวสาวที่ยากจน ถวายของเป็นคู่ เช่น แจกันคู่
เชิงเทียนคู่ หมอนคู่ เป็นต้น

17. ได้คู่ที่เลวร้าย ทำร้ายตนหรือทำให้เป็นทุกข์
กรรมจาก เคยข่มขืนเขาในชาติก่อน เคยทุบตีทำร้ายคู่
ลดกรรม บวชพระ หรือบวชชีพราหมณ์ ทำบุญปล่อยนกปล่อยปลา

18. อยู่โดดเดี่ยวยามบั้นปลาย
กรรมจาก เคยจับสัตว์ขัง
ลดกรรม ทำบุญปล่อยปลาลงน้ำ ปล่อยนกปล่อยกา ทำบุญทำทานแก่เด็กอนาถาและสัตว์อนาถา

19. รูปร่างหน้าไม่งดงาม
กรรมจาก ไม่เคยถวายดอกไม้ของหอม
ลด??รรม ถวายพวงมาลัยดอกไม้สด ดอกไม้หอม ทำบุญบริจาคดวงตา บริจาคร่างกายให้โรงพยาบาล

20. มักถูกโกง ถูกเบี้ยวเงิน
กรรมจาก เคยคดโกงผู้อื่น!
ลดกรรม สละทรัพย์บริจาคร่วมการกุศลต่างๆ ทำบุญตักบาตร ถวายสังฆทาน อุทิศส่วนกุศลแก่เจ้ากรรมนายเวรทุกๆเดือน

21. พิการ ร่างกายไม่สมประกอบ
กรรมจาก เคยทุบตีพ่อแม่ ด่าพ่อแม่ หรือทำร้ายพ่อแม่
ลดกรรม หมั่นทำบุญไหว้พระ ปล่อยนกปล่อยปลา ถือศีล 5 ศีล 8 เจริญภาวนา นั่งวิปัสสนากรรมฐาน

22. มีคดีความ
กรรมจาก เคยพบคนทุกข์ร้อนแล้วไม่ช่วยหรือพยายามหาทางช่วยเหลือ
ลดกรรม หมั่นทำบุญปล่อยนกปล่อยปลา นั่งสมาธิ เจริญวิปัสสนากรรมฐาน ถือศีล 8 ทุกๆ 3 เดือนๆละ 7 วัน

23. ไร้ที่อยู่เป็นหลักแหล่ง
กรรมจาก ไม่สงเคราะห์คนอนาถา ที่มาขออาหาร ขอชายคาหลบฝน ไม่มีน้ำใจช่วยเหลือคนตกทุกข์ได้ยาก
ลดกรรม ร่วมทำบุญซื้อกระเบี้องหลังคาโบสถ์ หมั่นไปกราบไหว้บู! ชาศาลหลักเมือง ทำบุญทำทานแก่สัตว์พิการหรือสัตว์จรจัด

24. จิตใจขุ่นมัว ดุดัน ขี้โมโห
กรรมจาก มักตะหนี่ในการทำบุญ
ลดกรรม สวดมนต ์ไหว้พระ ทุกวันพระ ฝึกวิปัสสนากรรมฐาน ถือศีล 5 หรือศีล 8 ทุกๆ 3 เดือน บริจาคทาน แบ่งปันเงินทองหรือ สิ่งของแก่ผู้ตกทุกข์ได้ยาก หรือร่วมทำบุญบริจาคทานกับมูลนิธิสถานสงเคราะห์ และวัดวาอารามต่างๆ

25. ไม่มีชื่อเสียง
กรรมจาก เคยติฉินนินทาทำให้ผู้อื่นเสียหาย
ลดกรรม ร่วมทำบุญสร้างหอระฆัง ร่วมทำบุญหล่อเทียนพรรษา ทำทานกับคนยากไร้ และสัตว์อนาถา

26. ไม่มีวาสนาบารมี
กรรมจาก ไม่เคยนับถือชื่นชมผู้นับถือธรรมมะ
ลดกรรม ทำบุญสร้างพระพุทธรูป ทำทานกับคน

27. มีลูกหลานไม่ดี เกเร ไม่เชื่อฟัง
กรรมจาก ทำแท้ง เคยทำร้ายคนใกล้ชิดมาก่อน และทำร้ายจิตใจครอบครัวในชาติก่อน
ลดกรรม บวชเณร โดยให้ลูกบวชหรือไปร่วมบวช จะทำให้กรรมน้อยลง ปฏิบัติธรรม อุทิศให้ลูกตนเอง

28. เจอแต่คนเอาเปรียบ
กรรมจาก เคยเบียดเบียนเงินพ่อแม่ไว้ในอดีตชาติ เคยโกงคนไว้ในอดีตชาติ ขโมยเงินครอบครัวมาใช้
ลดกรรม หมั่นยึดถือศีล 5 ให้มั่น ไม่ดื่มเหล้า ทำให้ขาดสติ โดนโกงง่าย หมั่นสวดมนต์ อธิษฐานบารมีด้านขอพรให้พบเจอคนดีๆเข้ามาในชีวิต

29. เกิดในสกุลต้อยต่ำ
กรรมจาก โอหัง อวดดี จิตใจคับแคบ
ลดกรรม ร่ว??ทำบุญสร้างวัด สร้างพระประธาน ทำบุญทำทานกับคนยากไร้ และสัตว์อนาถา พิมพ์หนังสือธรรมะแจกฟรี

30. ไร้สง่าราศี ขาดวาสนา
กรรมจาก เคยเมาสุระอาละวาด ระรานผู้อื่น!
ลดกรรม นั่งสมาธิ ฝึกกรรมฐาน ทำทานกับคนอนาถา และสัตว์อนาถา ร่วมพิมพ์หนังสือธรรมะแจกฟรี

31. ไม่เจริญก้าวหน้า จิตใจเป็นทุกข์
กรรมจาก เคยชักจูงคนทำชั่ว
ลดกรรม ถือศีล 8 เป็นเวลา 7 วัน ทุกๆ 3 เดือน หมั่นทำบุญตักบาตร ถวายสังฆทาน

32. จิตใจฟุ้งซ่าน เป็นทุกข์
กรรมจาก เคยริษยาผู้อื่น
ลดกรรม ทำบุญตักบาตร ถวายสังฆทาน ปล่อยปลาลงน้ำ นั่งสมาธิ สวดมนต์บทคาถาพระชินบัญชร

33. ชีวิตตกต่ำ ทำสิ่งใดไม่เจริญ
กรรมจาก เคยทำแท้ง
ลดกรรม ปล่อยปลาลงน้ำทุกๆเดือน จนครบ 9 เดือน หรือ 1 ปีเต็ม ถวายสังฆทาน ทำบุญใส่บาตรเสมอ

34. เป็นเมียน้อย เมียเก็บ
กรรมจาก เคยผิดลูกผิดเมียเขามาก่อน ขืนใจเขาโดยไม่ยินยอม เคยอธิษฐานจิตร่วมกันมาว่ากี่ภพก็ขอให้ได้ใช้ชีวิตคู่ด้วยกัน
ลดกรรม ถวายธงคู่ ธูปคู่ เชิงเทียนคู่ หมอนคู่ อย่างใดก็ได้ อธิษฐานจิตขอให้ชีวิตคู่ที่ดีขึ้น บวชชีพราหมณ์ ปีละ 1 ครั้ง 3 วัน อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรที่เคยล่วงเกินให้ได้รับกุศลและเปิดทางให้ชีวิตคู่ดีขึ้น ร่วมเป็นเจ้าภาพงานแต่ง เพื่อชีวิตตนจะดีขึ้นและสมหวัง สวดมนต์ขอพรทุกวันเกิดด้านความรักให้สมหวังต่อไป ทำบุญสังฆทานสด ในวันเกิดตนเอง เดือนละครั้ง เพื่ออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติปัจจุบันชาติและวิญญาณที่ตามมาให้ได้รับกุศลและอโหสิกรรม

35. เป็นทุกข์เพราะคนในครอบครัว
กรรมจาก เคยลำเอียง ไร้คุณธรรมในด้านครอบครัวไว้ก่อน เคยเอารัดเอาเปรียบคนในครอบครัวและคนใกล้ชิดไว้ในชาติอดีตและชาติปัจจุบัน เคยทำให้ครอบครัวเขาแตกแยกในอดีตชาติ
ลดกรรม ต้องบวชชีพราหมณ์ เพราะเมื่อเกิดอีกภพชีวิตจะได้ดีมีชีวิตที่ดีขึ้น เพราะกุศลของการบวช ปฏิบัติธรรมทำให้เจ้ากรรมนายเวร อโหสิกรรม และตนเองได้พบสิ่งที่มีกุศลมากขึ้น ยึดพรหมวิหาร 4 มี เมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา จะทำให้ชีวิตมีความเมตตา และไม่ลำเอียงเอารัดเอาเปรียบคนใกล้ชิด ทำให้วิถีชีวิตมีคนนับถือและพ้นจากความทุกข์ในเรื่องญาติพี่น้องยุ่งเกี่ยวได้ นำพระคู่บ้านคู่เมืองเข้าสักการะที่บ้าน และสวดมนต์ขอพรให้ครอบครัวอยู่เย็นเป็นสุข

36. เป็นอัมพฤกษ์ อัมพาต
กรรมจาก ฆ่าสัตว์ ทรมานสัตว์ ทำร้ายคนไว้ในอดีตชาติและปัจจุบันชาติ
ลดกรรม ตักบาตรอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรในอดีตชาติปัจจุบันชาติ รวมถึงสรรพสัตว์ทั้งหลายให้ได้กุศลและอโหสิกรรมซึ่งกันและกัน ปล่อยสัตว์ลงน้ำในวันเกิดตนเอง กรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรได้รับและอโหสิกรรม ถวายยาเข้าวัด
หรือช่วยเหลือคนป่วย

37. เป็นมะเร็ง
กรรมจาก รู้เห็นเป็นใจกับการทำแท้ง การทารุณสัตว์ หรือการทำร้ายเบียดเบียนผู้อื่น
ลดกรรม ทำบุญใหญ่อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร และบวชชีพราหมณ์ 1 เดือน เพื่อส่งกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรม
ทำบุญสร้างพระพุทธรูป สร้างโบสถ์หรือสร้างศาลาวัด ร่วมพิมพ์หนังสือธรรมะแจกฟรี หมั่นนั่งสมาธิ ฝึกกรรมฐาน

38. ค้าขายขาดทุน ทำงานไม่ก้าวหน้า
กรรมจาก เคยลบหลู่เจ้าที่เจ้าทาง
ลดกรรม หมั่นทำบุญใส่บาตร ถวายสังฆทาน ถวายเครื่องเซ่นสังเวย เจ้าที่-เจ้าทาง หมั่นสวดมนต์บทคาถาพระชินบัญชร

39. ด้อยปัญญา
กรรมจาก ฝักใฝ่อบายมุขในชาติก่อน หรือชักชวนคนไปทำชั่ว ดูแคลนหลักธรรมมะ
ลดกรรม พิมพ์หนังสือธรรมะจ่ายแจก ทำบุญทำทานกับโรงเรียนของเด็กพิการหรือตามมูลนิธิต่างๆ

40. ตกงาน
กรรมจาก เคยกลั่นแกล้งผู้อื่นในเรื่องงาน หรือแย่งงานผู้อื่น
ลดกรรม หมั่นทำบุญทำทาน ร่วมงานบุญต่างๆ ปล่อยนกปล่อยปลา

41. ไม่มีโชคลาภ
กรรมจาก ไม่เคยสวดมนต์ไหว้พระ
ลดกรรม หมั่นทำบุญสวดมนต์ไหว้พระ ถวายธูป เทียน ดอกไม้สด พวงมาลัย และทองคำเปลว

42. เรียนไม่จบ การเรียนมีอุปสรรค
กรรมจาก ชาติก่อนปฏิเสธการฟังเทศน์ฟังธรรม
ลดกรรม หมั่นเข้าวัด ร่วมงานบุญต่างๆ ฟังเทศน์ อ่านหนังสือธรรมะ

43. มีอาชีพต้อยต่ำที่ผู้คนดูแคลน
กรรมจาก ชาติก่อนเคยบวชด้วยเจตนาไม่บริสุทธิ์ ไร้ความศรัทธา อาศัยผ้าเหลืองหากิน
ลดกรรม ถือศีล 5 ศีล 8 นั่งสมาธิ ฝึกกรรมฐาน ถวายสังฆทานทุกเดือน หรือทุก 3 เดือน

44. ครอบครัวยากจน
กรรมจาก ชาติก่อนไม่เคยบริจาคทาน
ลดกรรม หมั่นทำบุญด้วยการบริจาคทาน ถ้ามีเงินไม่มากก็บริจาคเป็นสิ่งของ แรงกาย หรือน้ำใจ ต่อผู้ตกทุกข์ได้ยาก เช่น ไปช่วยอ่านหนังสือให้มูลนิธิคนตาบอด

45. เป็นทุกข์เพราะความรัก
กรรมจาก ชาติก่อนเจ้าชู้ หลอกผู้อื่นให้อกหัก
ลดกรรม ประพฤติดีปฏิบัติดีทั้งความคิด กาย วาจา ใจ ร่วมทำบุญงานแต่งงาน ทำสิ่งดีๆให้คนอื่นได้สมรักสม

อ่านให้จบเพราะ จุดเด่นอยู่ที่ข้อ 19 ค่ะ
กฏแห่งกรรม
1. เหตุใดคุ??มีเสื้อผ้าแพรพรรณอันงดงามสวมใส่มากมาย
เพราะชาติก่อนคุณเคยถวายจีวรแด่พระสงฆ์

2. เหตุใดชาตินี้คุณมีอาหารดีดีรับประทานอยู่เสมอ
เพราะชาติก่อนคุณเคยทำทานอาหารแก่คนยากจนในชาติก่อน

3. เหตุใดชาตินี้คุณอดอยากยากจน ไม่มีเสื้อผ้าดีดีสวมใส่
เพราะคุณตระหนี่ขี้เหนียวไม่ยอมทำทานคนจน ในชาติก่อน

4. เหตุใดชาตินี้คุณมีบ้านเรือนให­ญ่โต
เพราะคุณเคยถวายข้าวสารเข้าวัดในชาติก่อน

5. เหตุใดชาตินี้คุณมีความเจริ­ญรุ่งเรืองและมีความสุขมาก
เพราะคุณเคยถวายเงินสร้างวัดในชาติก่อน

6. เหตุใดชาตินี้คุณเป็นคนสวย และรูปงาม
เพราะคุณเคยถวายดอกไม้สดบูชาพระด้วยความเคารพในชาติก่อน

7. เหตุใดชาตินี้คุณเป็นคนฉลาดปราดเปรื่องมีปัญญาดี
เพราะคุณเคยเป็นพุทธมามกะและทานมังสวิรัติในชาติก่อน

8. เหตุใดชาตินี้คุณเป็นที่รักของทุกๆ คนและมีเพื่อนมากมาย
เพราะคุณเคยสร้างมนุษย์สัมพันธ์ที่ดีต่อทุกคนในชาติก่อน

9. เหตุใดชาตินี้คุณมีพ่อ แม่อยู่พร้อมหน้า
เพราะคุณเคารพและให้ความช่วยเหลือ ไม่ดูแคลนคนไร้­ญาติในชาติก่อน

10. เหตุใดชาตินี้คุณเป็นเด็กกำพร้า
เพราะคุณเคยยิงนก ตกปลา และพรากสัตว์ในชาติก่อน

11. เหตุใดชาตินี้คุณมีอายุยืนแข็งแรง
เพราะคุณเคยปล่อยนก ปล่อยปลา สิ่งมีชีวิตในชาติก่อน

12. เหตุใดชาตินี้คุณอายุสั้น
เพราะชาติก่อนคุณเคยฆ่าสัตว์มากมาย

13. เหตุใดชาตินี้คุณเป็นคนรับใช้
เพราะชาติก่อนคุณเคยดูถูกเหยียดหยามคนจน

14. เหตุใดชาตินี้คุณมีด??งตาสดใส
เพราะชาติก่อนคุณเคยเติมน้ำมันตะเกียงและจุดไฟบูชาพระ

15. เหตุใดชาตินี้คุณโง่ปั­­ญญาอ่อนและหูหนวก
เพราะชาติก่อนคุณเคยด่าว่าและหยาบคายต่อหน้าพ่อแม่

16. เหตุใดชาตินี้คุณต้องตายเพราะยาพิษ
เพราะชาติก่อนคุณเจตนาวางยาในต้นน้ำลำธารให้เป็นพิษ

17. เหตุใดชาตินี้คุณจึงแขวนคอตาย
เพราะชาติก่อนคุณใช้ตะข่ายล่าและดักสัตว์

118. ถ้าชาตินี้คุณฆ่าเขา
ชาติหน้าเขาก็จะฆ่าคุณ และจะฆ่ากันไป-มาไม่มีสิ้นสุด

19. ถ้าชาตินี้คุณบอกเล่ากฏแห่งกรรม
คุณจะเป็นที่เคารพนับถือมากมายในชาติหน้า
**อ่านเสร็จแล้ว ถ้าส่งต่อ ก็เหมือนได้ปฏิบัติตามกฏแห่งกรรม ข้อที่ 19 แล้ว ด้วยความปราถนาดี**
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 155

จุ๊บ

29/08/2011 10:30:39
0
บริการสั่งซื้อยาปลูกผมจาก "ร้านนครหลวงการแพทย์" ส่งถึงบ้านท่าน (เจ้าเก่ากลับมาตามคำเรียกร้องค่ะ)
สำหรับท่านที่ผมร่วง ผมบาง ไม่มีเวลาไปซื้อเอง เราขอเสนอ...
บริการสั่งซื้อยาจากร้าน นครหลวงการแพทย์ ซึ่งท่านไม่ต้องไปเสียเวลาโทรจองคิว
และไม่ต้องเสียเวลานั่งรอคิวนานหลายชั่วโมงให้เสียอารมณ์ อีกทั้งไม่ต้องเสียค่ารถไปหาหมอ
เพียงท่านโทรหาเราหรือส่งอีเมล์มาหาเรา เราจะจัดส่งสินค้าให้ท่านถึงบ้านทันที
รายการผลิตภัณฑ์ของเรามีดังนี้ค่ะ
เซ็ตที่ 1 (สั่งซื้อครบทั้ง 3 ชนิด)
ราคา 690 บาทสำหรับผู้ชาย และราคา 650 บาทสำหรับหญิง
โดยยา 1 ชุด ประกอบด้วย
1. ยากิน 1 ชุด (ยากินสำหรับผู้ชายและผู้หญิงจะไม่เหมือนกัน)
2. ยาหยอดศีรษะ 1 ขวด
3. แชมพูสระผม 1 ขวด

เซ็ตที่ 2 (สั่งซื้อยากินและยาหยอดศีรษะ ไม่ต้องการแชมพูสระผม)
ราคา 660 บาทสำหรับผู้ชาย และราคา 620 บาทสำหรับผู้หญิง
โดยยา 1 ชุด ประกอบด้วย ยากิน 1ชุด และยาหยอดศีรษะ 1 ขวด

เซ็ตที่ 3 (สั่งซื้อแยกเป็นชิ้น) เราขอเสนอราคาพิเศษ ดังนี้
ยากิน สำหรับผู้ชาย ราคาชุดละ 580 บาท
ยากิน สำหรับผู้หญิง ราคาชุดละ 540 บาท
ยาหยอดศีรษะ ราคาขวดละ 170 บาท
แชมพูสระผม ราคาขวดละ 100 บาท

สำหรับลูกค้าเก่าของนครหลวงการแพทย์คงรู้ดีว่าผลลัพท์ที่ได้รับเป็นเช่นไร ซึ่งคงไม่ต้องบรรยาย
สำหรับลูกค้าใหม่ไม่ต้องกังวลชื่อเสียง เพราะร้านนี้ขึ้นชื่อเรื่องการปลูกผม
หากท่านลองไปดูเอง ท่านก็จะรู้ว่าคนเยอะมากขนาดไหน โดยเราก็เป็นแค่ลูกค้าคนหนึ่งที่ใช้บริการอยู่เช่นเดียวกัน แต่อยากนำเสนอบริการที่สะดวกสบายให้แก่ท่าน

หากท่านสนใจ สามารถโทรถามข้อมูลก่อนการตัดสินใจได้
ที่หมายเลขโทรศัพท์ 086 809 5852 จุ๊บ
หรือส่งอีเมลล์มาสอบถามกันได้ที่ email : giwi14@gmail.com
โดยราคาข้างต้นยังไม่รวมค่าส่งพัสดุภัณฑ์ โดยอัตราค่าส่งพัสดุภัณฑ์ เป็นดังนี้
1. ส่งแบบพัสดุภัณฑ์ลงทะเบียน ค่าส่งราคา 40 บาท
2. ส่งแบบพัสดุภัณฑ์ EMS ค่าส่งราคา 60 บาท
หากท่านสั่งซื้อสินค้าหลายชุด เรายินดีส่งสินค้าให้ท่านฟรีค่ะ

หมายเหตุ : เราเป็นเพียงผู้ให้บริการรับซื้อสินค้าและจัดส่งให้ท่านเท่านั้น ไม่มีส่วนรับผิดชอบต่ออาการแพ้ยาที่อาจเกิดขึ้นกับลูกค้าบางราย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 156

คนแก่หัวใกล้ล้าน แต่ไม่ล้าน

20/10/2011 12:25:16
เคยกินมาเป็นสิบ ๆ ปี คำถามที่ถามหมอก็ได้คำตอบเดิม ๆ ทุกครั้ง เหมือนเลี้ยงไข้
แรก ๆ รักษาก็เห็นผล ผมหนาขึ้น ขนตามร่างกายจะขึ้นอ่อน ๆ
แต่หลัง ๆ ขนอ่อน ๆ หายไป ผมก็ยังร่วงเหมือนเดิม แต่ไม่มากเหมือนตอนแรก
หลัง ๆ ก็ร่วงเป็นปกติ ประมาณ 20-30 เส้น(ก็เยอะนะสำหรับคนผมบาง)
พยายามถามหมอว่าไม่ร่วงเลยได้ไหม หมอก็อธิบายประมาณต้นไม้ ยังไงก็ต้องมีร่วง
ก็เลยขอตัวยาหมอที่จ่ายให้ แล้วเอาไปถามร้านขายยา สรุปว่าเป็นวิตามินบีทั้งนั้น
ซึ่งเป็นวิตาิมินที่ละลายน้ำ กินยังไงถ้าไม่ดูดซึมไม่หมด ก็ขับออกมาทางปัสสาวะ
สุดท้ายก็เลิกกิน หันมากินวิตามินบีแทน ผมก็ยังร่วงเป็นปกติเหมือนเดิม

สรุปเลี้ยงไข้หรือเปล่าไม่รู้ แต่ก็ต้องขอขอบคุณที่ชะลอไว้ไม่ให้ล้าน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 157

sylar1980

20/10/2011 14:32:01
0
มันไม่มีอะไรในโลกจีรังยั่งยืนหรอกครับ แต่มีสิ่งนึงที่จีรังยั่งยืนบนโลกใบนี้
ความดีเท่านั้น!!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 158

Thiefnakab

20/10/2011 21:24:31
0
กินยาครับ
แต่ผมร่วงไม่ใช่โรค
จึงไม่มีคำว่าหายครับ
ต้องกินยาไปเรื่อยๆ
ถ้าเลิกกินก็ร่วงต่อครับ
โลกมันช่างโหดร้ายยิ่งนักครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 159

ปู

20/10/2011 22:04:39
เน่ก็อีกคนมีผมก็เหมือนไม่มีผมโฮผมขาดร่วงได้ทุกวันจะทำยังไงดีร่วงเยอะมั๊กมากร่วงเช้า เย็นหวีผมทีไร แม่เจ้า เยอะมากแล้วเวลารัดผมไปทำงานนะแล้วก็ม้วนผมพอตอนเย็นแกะออกนะเส้นผมออกมาเป็นกระจุกเลยยากจะร้องห้ายเลยอะ เดิมก็คิดมากกับผมตัวเองใช้แชมพูไรก้มั้ยหายเปลี่ยนเยอะอยู่เหมือนกานวันนี้ก็เลยลองซื้อแชมพูฟอลเลสที่มีขายตามเซเว่นมาใช้ลองดูไม่รู้ว่าจะใช้ได้ผลรึเปล่า ใครใช้ไรแล้วหายช่วยตอบทีค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 160

...

21/10/2011 14:52:03
อยากเตือนทุกๆคน...นครหลวงการแพทย์ห่วยมาก ยามีผลข้างเคียงเยอะสุดๆ ยาแก้ผมร่วงกินเข้าไปแล้วมีอาการมึนหัว คลื่นไส้อย่างรุนแรง แน่นหน้าอก มือเท้าชา หน้าซีด และยารักษาสิวก็มีผลข้างเคียงเช่นนี้เหมือนกัน หมอชุ่ยมาก ไม่รับผิดชอบคนไข้เลย แม้แต่ชื่อยาก็ไม่เขียน เหมือนสักแต่ว่ารักษาไปวันๆ เลี้ยงไข้ เห็นแก่ตัว อยากได้แต่เงินคนไข้ หลอกให้คนมารักษาและเสียเงินซื้อยาห่วยๆไปกิน โดยเฉพาะยาแก้ผมร่วงต้องกินตลอดชีวิต หยุดยาเมื่อไหร่ ผมร่วงหมดหัวทันที และให้รอนานมาก เสียเวลา เสียความรู้สึก เราเคยเอายารักษาสิวที่ได้ไปปรึกษาเภสัชกรผู้เชี่ยวชาญที่เค้าทำงานอยู่โรงงานผลิตยา เค้าบอกว่ายาตัวนั้นเป็นยาแก้เชื้อรา ราคาถูกๆ และในสมัยนี้ก็ไม่มีใครกิน และมันก็แรงมาก มีผลข้างเคียงก็คือ จะทำให้คลื่นไส้ อาเจียน และทำให้ดื้อยาในกลุ่มอม็อกซี่ซิลิน เราไม่เข้าใจเลยว่า เค้าสั่งยาห่วยๆ แบบนี้มาได้ยังไง เราจึงอยากเตือนทุกคนให้ระวังเพราะผลที่ได้มันไม่คุ้มเสีย และยาที่กินก็เป็นอันตรายด้วย เราว่าไปปรึกษาหมอผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางตามโรงพยาบาลหรือคลินิกที่ได้มาตรฐานดีกว่านะ ปลอดภัยกว่าเยอะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 161

ปทุมพร

12/11/2011 14:58:27
แบบว่าหัวแตกค่ะแล้วไปแกะมันค่ะผมเลยหายไปค่ะใช้ยาปลูกผมแล้วแต่ก็ไม่ขึ้นค่ะควรทำอย่างไรดี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 162

sfsruy

22/11/2011 14:26:04
0

http://www.sprout-hairtonic.com ดีไม่ดี ไปดูให้เห้นกับตากันเลยดีก่าปะ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 163

rwut99

22/11/2011 19:45:54
0
มืดมนสำหรับ ผมเหลือเกินฮ่าๆๆๆสงสัยต้องก้มหน้ายอมรับ ว่าคนหัวล้านก็เท่ห์ได้เหมือนกัน ไม่เชื่อดูเฮียมั่น อิๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 164

gigie

13/12/2011 11:26:40
0
สำหรับท่านที่ผมร่วงบางและท่านมี่ไม่มีเวลาเรานำเสนอ

บริการสั่งซื้อยาจากร้าน นครหลวงการแพทย์ ต่อไปนี้ไม่ต้องไปเสียเวลานั่งรอคิวเป็นชั่วโมงไม่ต้องเสียค่ารถค่าน้ำมันอีกตั้งเท่าไหร่เรามีบริการให้ท่าน
เพียงท่านโทรหาเราหรือเมล์หาเราเราจะจัดส่งสินค้าให้ท่านโดยที่ท่านแค่นั่งรอรับอยู่ที่บ้านได้เลย
ในราคา 730 ต่อ 1 ชุด ราคานี้พร้อมส่งฟรีทั่วไทย EMS ให้เลย รวมค่ากล่องพัสดุและค่าส่ง EMS แล้ว ไม่มีบวกเพิ่ม

ไม่ต้องเสียเวลาเสียค่ารถค่าน้ำมันไปนั่งรอให้เซ็งอีกต่อไป

*มีส่งของให้ท่านทุกวันไม่เว้นวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์*(ไปรษณีย์สาขาพระประแดงเปิดทุกวันไม่มีวันหยุดเราส่งของให้ท่านได้ทุกวันคะ)

ยา 1 ชุด ประกอบด้วย
1. ยากิน 3 ชุด (มี 3 สี สีละ 30 เม็ด) ดูตามรูปคะ
2. ยาหยอดผม 1 ขวด (ขวดน้ำตาล)
3. ยาสระผม 1 ขวด (ขวดเขียว)

ยา 1 ชุดสามารถใช้ทานได้ 1 เดือน

สำหรับลูกค้าเก่าของนครหลวงการแพทย์คงรู้ดีว่าผลลัพท์ที่ได้เป็นยังไงคงไม่ต้องบรรยาย
สำหรับลูกค้าใหม่ไม่ต้องกังวลชื่อเสียงร้านนี้ดังมากและคนเยอะมากๆ ลองถามคนเคยไปดูหรือ
ลองไปเองก็ได้แล้วจะรู้ว่าคนเยอะขนาดไหนเราไม่ได้เป็นพนักงานในร้านเป็นแค่ลูกค้าที่ใช้บริการอยู่แต่อยากมา
นำเสนอบริการที่สะดวกสบายให้แก่ท่าน

086-8820808 จีจี้ 0813010709 โย สนใจโทรมาได้เลย(*ของแท้ต้อง จีจี้และโย เท่านั้น*)

*มีรูปผู้ขายรูปจริง มีตัวตนจริง ส่งของจริง ขายมานานแล้วจริง เชื่อถือได้จริง*

เจ้าแรกในเวป ขายมานาน เชื่อถือได้ โปรดระวัง ของลอกเลียนแบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 165

Gclubclick

13/12/2011 14:08:27
1
Gclubclick ศูนย์รวมคาสิโนดัง พนันบอล แค่คลิกเดียวที่มีให้ท่านได้ร่วมสนุกกับเราไม่ว่าจะเป็นคาสิโนยอดนิยม และคาสิโนใหม่ ๆ เช่น GClub , Royal1688 , Ruby888 , Holiday-Palace , Genting-Crown ,Reddragon88 ท่านจะได้สัมผัสบรรยากาศจริง sภายในคาสิโนจริงทุกเกมส์การ เล่นตื่น เต้นเราใจ และนอกจากคาสิโนคุณภาพที่เราคัดสรรมาให้ ท่าน แล้วทาง
Gclubclick.com เองยังมี SportBetting Onlineให้ท่านได้เลือกเดิมพนันกีฬาโปรด ที่ท่านชื่นชอบอย่างจุใจ อาทิ เช่น SBOBET ,IBCBET , WinningFT , MMMBET ท่าน สามารถเปิดเล่นกับเราได้แล้ววันนี้ ทางเรามีพนักงาน Call Center ไว้คอยบริการท่านด้วยความเป็นกับเองประทับ ในตลอด 24 ชม.
ติดต่อสอบถาม 24 ชัวโมง
081-122-5019 , 081-122-4019 , 080-559-7275
http://www.Gclubclick.com
http://gclubclick.blogspot.com/
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 166

เล็ก

14/12/2011 22:37:15
ผมร่วงเค้าบอกว่าการกินยาไม่ใช่การแก้ปัญหาให้หายขาดได้เนื่องจากโพรงเส้นผมเราตีบตันพอผมขึ้นมาเส้นจะเล็กและบางลงจนถึงหลุดหล่วงและอาจไม่ขึ้นมาอีกแล้วแต่กรณีไป
เส้นผมเราปกติมีอายุ 5 ปี จึงหลุดร่วง โดยเฉลี่ย จะร่วงได้ 25 ครั้ง ใครที่ร่วงบ่อยโอกาสผมบางก็จะมีมาก เราเองพึ่งเริ่มก็รีบไปรักษามาเหมือนกันก็หยุดร่วงและเริ่มขึ้นแล้ว แต่ขอบอกว่า...แพงเลย เกินงบไปเยอะมาก แต่หากมีใครสนใจอยากลองก็ยินดีแนะนำ ส่วนกรณที่เป็นแผลเป็นผมไม่สามารถขึ้นได้ค่ะเพราะโพรงเส้นถูกปิดไปแล้วค่ะ ต้องลองไปปรึกษาที่เค้าปลูกผมเลยค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 167

นก

21/12/2011 17:41:50
ทั้งแม่และพ่อมีปัญหาในเรื่องนี้ สาเหตุเกิดมาจากหลายประการครับ แต่ที่เด่นๆๆเลย คือ ในเรื่องของพันธุกรรม อันนี้เป็นที่ยอมรับโดยทั่วกัน อาจไม่ใช่รุ่นต่อรุ่น แต่เป็นการถ่ายทอดข้ามรุ่นนะครับ อีกสาเหตุนึงอาจเป้นเพราะเรื่องของฮอโมนในร่างกายของเราเอง แต่วันนี้ พ่อ แม่มีอาการผมร่วงดีขึ้นเพราะ ผมรู้จักผลิตภัณฑ์ตัวนึงจากการแนะนำของคนข้างบ้าน คือ น้ำมันรำข้าวและจมูกข้าว ดีมากๆๆครับ ผมตัดสินใจว่า หากไม่เห็นผลกับเรื่องผมร่วงจริง อย่างน้อยพ่อ แม่ก็จะได้ดูแลสุขภาพไปในตัว สินค้าเค้าดีจริงๆๆครับ อาการผมร่วงดีขึ้น เพราะน้ำมันรำข้าวและจมูกข้าวช่วยในการปรับปรุงเซลล์ทุกส่วนของร่างกายและฟื้นฟูระบบการทำงานของร่างกายทุกส่วนครับ ยังไงติดต่อได้ครับ 090-4571430
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 168

Seenun

13/01/2012 11:11:55
สระผมทุกวัน ทำให้ผมร่วงได้ไหมค่ะ เพราะรากผมอ่อนแอ สระทีรัยร่วงทุกที ร่วงมานานแล้ว 7-8 ปีตั้งแต่ม.4 ตอนนี้ทำงานแล้ว แล้วมีวิธีไหนบ้างทำให้รากผมแข็งแรงขึ้นได้บ้าง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 169

KOH

14/01/2012 00:53:15
ผมเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องเส้นผม คือผมบางมากโดยเฉพาะด้านหน้า
ต้องหวีเป๋มาแปะไว้ เดินกลางแจ้งลมพัดทีไร ต้องรีบเอามมือกุมหัวไว้
ทำให้เสียบุคลิกมาก แชมพูนี่ก็ลองใช้มาหลายยี่ห้อ ทั้งมีชื่อดังๆ แต่ไม่ได้ผล
จนทำใจแล้ว คิดว่าปล่อยตามธรรมชาติ ช่างหัวมัน
โชคดีมีเพื่อนมาแนะนำเอามาขายให้ถูกด้วย แชมพูสมุนไพรไทยแท้ๆ บอกทำเองกับมือ
ใช้ไปครั้งแรกรู้เลยว่าดีมาก ผมร่วงน้อยลง เพราะปกติผมร่วงหลังสระเป็นประจำ มากด้วย
ผ่านไปไม่กี่วัน เพื่อนบอกให้คอยสังเกตุดี ๆ จะมีผมงอกใหม่ขึ้น
ปรากฏว่าผมงอกใหม่ขึ้นเป็นเส้นอ่อน ๆ เต็มไปหมดเลย สุดยอดเลยจริง ๆ
ตอนนี้ดีใจมาก วันหนึ่งไปเจออาคนรู้จักกัน ไม่เจอกันนาน แกอายุมากแล้ว หัวแกล้าน
แบบขุนช้าง แกเห็นก็แปลกใจว่า ทำไมผมดูหนาขึ้นมาก ก็เลยแนะนำ แกฝากซื้อขวดนึง
ผ่านไปเกือบสัปดาห์ แกให้หลาถ่ายรูปมือถือมาให้ดู แกบอกดีใจมาก
ผมแกขึ้นเต็มเลย แกบอกไม่อยากเชื่อเลย อีกคนข้างบ้าน สนใจมากเห็นผมหนาขึ้น
มาถามใหญ่ ฝากซื้อขวดผมแกบางอายุมากแล้ว แถมหงอกขาวอีก เอาไปใช้ไม่กี่วัน
มาถามหาสูตรว่าเค้าทำยังไง ทำไมดีอย่างนี้ ผมแกขึ้นแถมกลายเป็นสีตาลแกเหลือบดำอีก
ผมเองก็ไม่รู้หรอกเพื่อนมันไม่ยอมบอก บอกแต่ว่าสมุนไทยแท้ๆ หลายตัว รับรองไม่มีสารเคมี
ไม่ใส่สี ไม่มีสารกันเสีย ไม่มีอันตรายแน่นอน สระแล้วดี ยิ่งสระทุกวันยิ่งเห็นผลเร็ว
หลานที่บ้านชอบใจใหญ่ เมื่อก่อนบนคันหัว ทุกวัน หัวก็เหม็น นั่งใกล้ ๆ ตอนนี้หายคัน
หัวก็ไม่เหม็น กลิ่นหอมแบบธรรมชาติดี หลานบอกให้ซื้อมาไว้เยอะ ๆ
นี่ผมซื้อเพื่อนมา 5 ขวดเลย กะใช้ยาว เพื่อนมันบอกจริง ๆ ทำใช้เอง เพราะหัวมันเว้า
เป็นเขาด้านข้างหัว 2 ข้าง มันบอกได้สูตรดีมา ลองทำใช้ไม่น่าเชื่อ ผมมันดกหนา
หายเว้าเลย แถมเอาไปฟอกตัว ขนหน้าอกเสือกขึ้นดกอีก 555++ มันบอกเซ็กซี่ดี
เล่าประสบการณ์ให้ฟังครับ เห็นเพื่อนบอกจะทำขายสู่ท้องตลาด ลองดู เผื่อช่วยเหลือคน
ที่มีปัญหาเรื่องผมบาง หัวล้าน เอาใจช่วยมัน ทีแรกมันไม่อยากทำ ก็ขอซื้อมันแล้ว
เอาไปขายให้เพื่อน ๆ คนรู้จักใช้ พูดทุกคนว่าสุดยอด ดีมาก ขนาดแฟนผมผู้หญิงก็ผมบาง
ใช้แล้วบอกว่าชอบมาก เอาไปเล่าให้เพื่อนฟัง อยากให้มันทำออกมา จริง ๆ ถือว่าช่วยคน
เพื่อนก็เลยว่าจะทำ ตอนนี้ผมใช้มา 3 เดือนแล้ว ดูหนุ่มขึ้นเยอะ เส้นผมนี่ทำให้หน้าตาดูดี จริง ๆ
สาว ๆ ชอบ ฮิฮิ..
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 170

19/01/2012 23:24:02
l
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 171

aoffice

20/01/2012 18:25:33
0
สรุปคุณ KOH ใช้อะไรคัฟ น่าสนใจถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ ขอเมล์หน่อยคัฟ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 172

26/01/2012 08:24:41
-
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 173

Wolf-Nikky

27/01/2012 14:05:22
เห็นด้วยกับความเห็นที่ 78acid /119 ขอแสดงความคิดเห็น /151 ชมพู่ /160 ...
นะครับ ผมเองก็เป็นคนนึงที่ใช้ยาของนครหลวงการแพทย์ เช่นกันครับ ร่วงเยอะมาก แต่ก่อนไปหาก็พยายามหาข้อมุลของยาที่ หมอจ่ายให้ ก็ไม่ รู้ ว่ายาที่เราจะรับมากินเข้าร่างกายเนี่ยะคือยาอะไร เลยไปหาแล้วไปถามครับ คำตอบที่ได้คือ ยาบำรุง แต่ไม่ยอมบอกครับว่า ยื่อตัวยาหรือยาบำรุงอะไร แต่ยอมรับครับว่า แรกๆ 3เดือนแรก ผมร่วงเยอะครับเดือนที่4-5 ซึ่งเป็นยาชุดที่สองแล้ว ทำให้ผมขึ้นเป็นที่น่าพอใจมากเลย แต่ เรื่องไม่จบแค่นั้นน่ะสิครับ ผมขึ้น หนาก็จริงครับ แต่หน้าผากผมเริ่มมีสิวขึ้นครับ จากคนที่ไม่เคยเป็นสิวเลย (อ้อ ตอนั้นผม30ตอนนี้ผมอายุ33ครับ)แล้ว ก็ สมถถภาพทางเพศลดลงครับ ของไม่แข็งเต็มที่ ตอนเช้า น้องชายไม่เคารพธงชาติครับ (สงสัยตื่นไม่ทันโรงเรียนเข้า เอ้ยย ไม่ใช่55) แรกๆ ก็ไม่เท่าไหร่ นานๆ เข้าเริ่มผิดสังเกตุครับ ทำไมกลายเป็นแบบนี้เพราะตะก่อนไม่เคยเป็นมาก่อนเลย ต่อมา รู้สึกว่าหน้าบวมๆ ครับ ด้วยเหตุใดก็ไม่ทราบ แต่หลายๆคนบอกว่า ยาผสมสเตรียรอยด์ด้วย เลยทำให้เกิดสิว บวมน้ำ แล้วอีกข้อสันนิฐานที่ผมพอจะเชื่อว่า ยาของนครหลวงนั้น ผสมเสตรียรอยด์ ก็คือ ตัวผมใหญ่ขึ้นครับ กล้ามขึ้น หนาไว ครับ ในช่วงที่กินยา (ผมเข้ายิมเล่นเวตด้วยน่ะครับ แต่ไม่หนักมาก อาทิตล่ะ2-3วันเท่านั้นแล้วผมเล่นมาได้ไม่ถึงปีแต่หุ่นเหมือนคนเล่นมาปีกว่า) อันนี้ก็ไม่รุ้ยังไงกันแต่ที่แน่ๆ อารมเสียง่ายครับ พอยาหมดประจวบเหมาะว่า ไม่ได้ไปซื้อเพราะไปตจว ครับประมาณ 1เดือนได้ สิวที่หน้า และอารมดีขึ้น ครับ อาการบวม ลดลง ผมก็หยุดร่วงน่ะครับ พอกลับมากทม ก็กลัวว่าหยุดยานานไปจะไม่ดี เลยกลับมากินต่อ ในยาชุดที่สองเพราะจำได้ ว่าหมอบอกว่า หยุดยากไป1-2เดือนไม่เป็นไรแต่อยานานมาก แต่นี่ผมเดือนเดียวเอง ปรากฏว่า ร่วงเยอะมากครับหนักกว่าเดิม ไปหาหมอครับ หมอพูดเหมือนเดิมเลย (เหมือนตั้งโปรแกรมไว้ให้บอกแบบนั้นแต่ก็ไม่บอกอีกว่ายาที่ให้คือยาหรือชื่อยาอะไรกันแน่) ผมเลยพอเลยครับเลิกกินเลย น้องชายขี้เกียจไม่พอ หน้าบวมอีกผมร่วงหนักกว่าเดิม แล้วก็หันมากินเวย์ โปรตีนแทน กินไบโอติน ตัดผมสั้น เข้ายิมให้บ่อยขึ้นให้รูปร่างเด่นขึ้นมาแทนที่ผมบางดีกว่า ตอนนี้ ผมร่วงน้อยลงครับ หน้าหายบวม สิวเริ่มหายน้องชายเริ่มแข้งแรงขึ้น มาเรือ่ยๆ จนเป็นปกติในทุกวันนี้ น่ะครับ ผมไม่ได้มีเจตนาโจมตีนครหลวงแต่อย่างได้แต่ผมเล่าเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็ฯให้เพื่อนๆฟังน่ะครับ
ปล. สำหรับผมนะครับ ถ้าผมขึ้นดกดำแต่นกเขาไม่ขัน ไม่มีปัญญาทำเมีย หล่อดูดีไปมีแฟนสวยๆไปแต่สาวๆหัวเราะว่าหล่อเสียเปล่าเนี่ยะน่าอายนะว่าไหมล่ะครับเพื่อนๆ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 174

NINGNONG

27/01/2012 19:36:08
ลองดู
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 175

สุดใจ

30/01/2012 14:58:57
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 176

ตุ๊ก

30/01/2012 15:09:04
อายุ 41 ปี ผมบางตรงกลางกระหม่อม และด้านบน เวลาอยู่ใต้แสงไฟจะเห็นหนังหัวชัดมาก หาหมอ ซื้อยากินมาเยอะ ใครแนะนำอะไรก็ลองซื้อมาใช้ แต่ไม่เห็นผลเลย ไปหาหมอก็ทานยาหรือใช้โลชั่นที่หมอให้มาหลายที่แล้ว ดีขึ้นเล็กน้อย แต่พอหยุดยาก็ร่วง บางเหมือนเดิม หมดตังไปแยะ แถมหมดกำลังใจด้วย พอดีไปเจอเพื่อนสนิทที่เคยมีปัญหาผมบางเหมือนกัน แต่ตอนนี้เขามีผมเยอะมากจึงถามเขา บอกว่าใช้ แฮร์โปร hairpro เป็นผลิตภัณฑ์ที่ทำให้ผมหนาขึ้นอย่างรวดเร็ว ไม่ใช่ยาปลูกผมครับ แต่เป็นเครื่องสำอางทำให้เราผมหนาขึ้น บุคลิกดีขึ้นทันที ผมใช้มา 2 ขวดแล้วครับ ดีมาก อยากให้ลองใช้ดู ไม่ต้องลองผิดลองถูกเลยครับ เห็นผลแน่นอน ไ่ม่จำเป็นต้องใช้ทุกวันก็ได้ ใช้เฉพาะเวลาออกจากบ้านไปทำธุระ หรือไปงานเลี้ยง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 177

mai

01/02/2012 16:49:25
ผม 20 ร่วงเปนเบือ เรยครับ อยากหั้ยเรียนจบก่อน ทามไงดี คับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 178

Touch

05/02/2012 23:06:54
ปัญหาผมบางเกิดขึ้นกับผมมานานมากแล้ว กลุ้มมาก ถ่ายรูปด้านหลังเป็นไข่ดาววงกว้างมาก
หมดเงินกับสถานบันผมตามห้างดังไปเป็นแสนบาท ไร้ผลครับ อย่าไปเชื่อ ใช้ความหวังของผู้มีปัญหามาหลอกหลวงเอาเงิน
ตอนนี้เข้ามาศึกษาข้อมูลครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 179

gigie

06/02/2012 11:26:43
0
[size=14pt]สำหรับท่านที่ผมร่วงบางและท่านมี่ไม่มีเวลาเรานำเสนอ

[/size]บริการสั่งซื้อยาจากร้าน นครหลวงการแพทย์ ต่อไปนี้ไม่ต้องไปเสียเวลานั่งรอคิวเป็นชั่วโมงไม่ต้องเสียค่ารถค่าน้ำมันอีกตั้งเท่าไหร่เรามีบริการให้ท่าน
เพียงท่านโทรหาเราหรือเมล์หาเราเราจะจัดส่งสินค้าให้ท่านโดยที่ท่านแค่นั่งรอรับอยู่ที่บ้านได้เลย

ในราคา 730 ต่อ 1 ชุด
ราคานี้พร้อมส่งฟรีทั่วไทย EMS ให้เลย รวมค่ากล่องพัสดุและค่าส่ง EMS แล้ว ไม่มีบวกเพิ่ม

*มีส่งของให้ท่านทุกวันไม่เว้นวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์*(ไปรษณีย์สาขาพระประแดงเปิดทุกวันไม่มีวันหยุดเราส่งของให้ท่านได้ทุกวันคะ)

[size=14pt]ยา 1 ชุด ประกอบด้วย
1. ยากิน 3 ชุด (มี 3 สี สีละ 30 เม็ด) ดูตามรูปคะ
[/size]

ยา 1 ชุดสามารถใช้ทานได้ 1 เดือน

สำหรับลูกค้าเก่าของนครหลวงการแพทย์คงรู้ดีว่าผลลัพท์ที่ได้เป็นยังไงคงไม่ต้องบรรยาย
สำหรับลูกค้าใหม่ไม่ต้องกังวลชื่อเสียงร้านนี้ดังมากและคนเยอะมากๆ ลองถามคนเคยไปดูหรือ
ลองไปเองก็ได้แล้วจะรู้ว่าคนเยอะขนาดไหนเราไม่ได้เป็นพนักงานในร้านเป็นแค่ลูกค้าที่ใช้บริการอยู่แต่อยากมา

086-8820808 จีจี้ 0813010709 โย สนใจโทรมาได้เลย(*ของแท้ต้อง จีจี้และโย เท่านั้น*)

*มีรูปผู้ขายรูปจริง มีตัวตนจริง ส่งของจริง ขายมานานแล้วจริง เชื่อถือได้จริง*

เจ้าแรกในเวป ขายมานาน เชื่อถือได้ โปรดระวัง ของลอกเลียนแบบ

3882754285 ธนาคารกสิกรไทย สาขา บิ๊กซีสุขสวัสดิ์ ออมทรัพย์ นาย ภิญโญ พินชุนศรี
1210522551 ธนาคารกรุงเทพ สาขาวรจักร ออมทรัพย์ นาย ภิญโญ พินชุนศรี
4019915301 ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา บิ๊กซีสุขสวัสดิ์ ออมทรัพย์ นางสาว อมรรัตน์ ศรีสอาด
1442422514 ธนาคารนครหลวงไทย สาขา ครุใน ออมทรัพย์ นางสาว อมรรัตน์ ศรีสอาด

9806115473 ธนาคารกรุงไทย สาขา บิ๊กซี บางปะกอก ออมทรัพย์ นาย ภิญโญ พินชุนศรี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 180

07/02/2012 08:30:51
ใครเคยใช้ โทนิค เบอกามอทกล่องสีทองบางคับ
ได้ผลหรือป่าวคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 181

Rollei

07/02/2012 09:24:38
0

สมศักดิ์การแพทย์ หายแน่นอนครับ ผมเองก้อรักษาที่นี่

ค่ารักษาเดือนละประมาณ 700 - 800 บาท
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 182

KOH

08/02/2012 15:02:02
ตอบคุณ aoffice

ที่เพื่อนผมเอามาให้ใช้ คือแชมพูสระผมสมุนไพรไทย มีส่วนผสมที่สำคัญก็มีมะเดื่อชุมพร
และสมุนไพรอีกประมาณ 4 ชนิด มันบอกแล้วผมจำไม่ได้
เพื่อนผมขายขวดเล็ก 40 บาท ขวดใหญ่ 70 บาท ขนาดก็ 120 -250 ซีซี
ผมว่ามันถูกมาก ๆ เพื่อนผมเค้าอยากช่วยคน ที่มีปัญหาเดียวกันมากกว่า

ผมยอมรับว่าสระไป 2-3 วันเห็นผลเลย ผมที่เคยร่วงเป็นจับ ๆ
พอใช้แล้วร่วงน้อยลงมาก นับเส้นได้เลย ปกติกวาดห้อง จะมีเส้นผมที่ร่วงตามพื้นเกลื่อนเลย
ตอนนี้ มีแต่น้อยมาก ๆ แถมผมงอกใหม่อีกเพียบ

เพื่อนผมบอกว่าปกติผมคนเรา จะมีร่วงบ้างทุกกวัน เป็นปกติ และก็จะมีงอกใหม่ขึ้นมาเช่นกัน
สิ่งที่สำคัญมีอยู่ 2 อย่างคือ

1.ทำอย่างไรก็ได้ ให้ผมที่มีอยู่ หลุดร่วงน้อยลง
2.เร่งผมให้ใหม่งอกขึ้นมาใหม่ เร็ว ๆ และ เพิ่มมากขึ้นเรื่อย ๆ

สูตรอะไรก็สู้สมุนไพรไทยไม่ได้ สมัยก่อนปู่ย่าตายาย ใช้สมุนไพรรักษาโรค
ไม่เห็นต้องพึ่งยาฝรั่ง ที่มีผลข้างเคียงเสมอ ใครที่ใช้ยากินเพื่อรักษาเรื่องผม
ก็ต้องกินตลอดไป ตลอดชีวิต หยุดเมื่อไหร่ ร่วงเหมือนเดิม แถมยังมีผลร้ายต่อร่างกาย
ตามมาอีก เช่น

1. ไตทำงานหนัก ไตทำหน้าที่กลั่นกรองยาทุกอย่าง ทุกวัน ๆ อาจไตเสื่อม สุดท้ายพัง
2. ฟังจากคนรู้จักที่ยังกินยาอยู่ทุกวัน บอกขนขึ้นตามแขน - ขา และมีเส้นใหญ่ผิดปกติ
แข็งมากด้วย สาว ๆ เห็นบอกน่ากลัว ขยะแขยง
3. ความรู้สึกทางเพศลดลง หรืออาจเสื่อม สมรรถภาพทางเพศลงช้า ๆ ต่อไปนกเขาไม่ขันได้

อันนี้เพื่อนวิเคราะห์ให้ฟัง ถูกผิดอย่างไรไม่ทราบ เพราะไม่ได้เป็นผู้รู้มากนัก และไม่ได้ลอง
อย่างที่ว่ามา

สุดท้าย ผมซื้อแชมพูสมุนไพรเพื่อนมาตุนไว้หลายขวดแล้ว
เพื่อนโปรโมทเมื่อไหร่ เห็นบอกกำลังทำเว็ปไซด์ ขาย เร็จแล้วจะมาบอกต่อ
ส่วนชืออะไร เห็นบอกกำลังคิดอยู่ เลยยังไม่รู้ชื่อแชมพุครับ เร็ว ๆ นี้ คงเปิดจำหน่าย
สั่งทางเว็ปได้ เห็นบอกจัดส่งให้ถึงบ้าน แล้วจะมาบอกอีกทีครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 183

14/02/2012 09:10:59
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 184

16/02/2012 09:21:20

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 185

gigie

16/02/2012 14:30:54
นครหลวงการแพทย์ บริการรับฝากซื้อยาปลูกผมนครหลวงการแพทย์ส่งฟรีทั่วไทย

บริการสั่งซื้อยาจากร้าน นครหลวงการแพทย์ ต่อไปนี้ไม่ต้องไปเสียเวลานั่งรอคิวเป็นชั่วโมงไม่ต้องเสียค่ารถค่าน้ำมันอีกตั้งเท่าไหร่เรามีบริการให้ท่าน
ในราคา 730 ต่อ 1 ชุด ราคานี้พร้อมส่งฟรีทั่วไทย EMS ให้เลย รวมค่ากล่องพัสดุและค่าส่ง EMS แล้ว ไม่มีบวกเพิ่ม

ยา 1 ชุด ประกอบด้วย

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 186

เจตน์

18/02/2012 12:44:18
คุณ KOH ครับถ้าเกิดสนใจจะสั่งซื้อยังไงครับ ตอนนี้ยังไม่มีเบอร์โทรลงไว้ครับ
หรือติดต่อกลับได้ไหมครับ 089-2088099 เจตน์
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 187

gigie

20/02/2012 07:28:26
ยินดีให้บริการทุกวัน สอบถามข้อมูล การสั่งซื้อ
หรือ comment ก็ได้ค่ะ update ทุกคำถาม ทุกวัน ขอบคุณค่ะ

สนใจโทรมาคุยนัดเวลาได้ค่ะ 0868820808 จีจี้ ค่ะ

ติดต่อมาได้เลยนะคะ มีของพร้อมคะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 188

ธีร์

20/02/2012 10:41:19
นครหลวงการแพทย์ ผมร่วง ผมบาง สอบถามได้ครับ 086-5577757 ธีร์

**จัดส่งสินค้าทุกวัน ของแท้ 100%**
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 189

24/02/2012 09:32:33
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 190

01/03/2012 18:47:57
ใช้โทนิคเบอกามอท กล่องทองอยู่คับไม่ได้ผลเลยเซง ไม่รู้จะใช้อะไรแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 191

Spicy828

05/03/2012 09:22:26
0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 192

Spicy828

05/03/2012 09:24:01
0
ขอบคุณครับ

gclub | genting club | holiday palace | royal1688 | reddragon88
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 193

นายยินดี

06/03/2012 11:26:29
0
ความสงสัยเกิดขึ้นมากมาย เพราะตัวเองมีโรคประจำตัวอยู่ แต่ก็อยากรักษาอาการผมร่วง กลัวว่ากินยาไปแล้วจะเกิด effect กับยาที่ทานประจำ เลยโทรไปถามที่ thaihaircenter (ไทยแฮร์เซ็นเตอร์)ว่ารักษากับคุณหมอใช่มั๊ย คำตอบที่ได้คือ "ใช่คะ" ถามต่อว่าคุณหมอชื่ออะไร ปรากฏว่าการสนทนากลับกลายเป็นว่า ลองมาปรึกษาหมอละกันคะ (ออกแนวอารมณ์เสียใส่) แต่ได้ยินได้ว่า หมอชื่อ อานนท์ ชวาลา ไรประมาณนี้ คนสนใจเกิดขึ้น ณ บัดนาว ว่าทำไมต้องอารมณ์เสียใส่กะแค่ถามชื่อหมอด้วย เลยถามคุณ google ดู ปรากฏว่าไม่พบชื่อของคุณหมอเลย (ไม่เชื่อลอง search ดู)คนที่ไปรักษาที่นี่มีความเห็นอย่างไรบ้างครับ เพราะเราอยากไำปรักษา แต่ออกแนวกลัวอยู่ เพราะยาที่ให้เฉพาะทานปรกติก็มี side effect อยู่แล้ว น่ากลัวนะครับ

ใครที่ไปรักษามาแล้ว รบกวนขอชื่อคุณหมอหน่อยได้ไหม อยากรู้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 194

gigie

08/03/2012 15:38:57
ยาปลูกผมนครหลวงการแพทย์ เป็นของคลีนิคนครหลวงการแพทย์ แถวสะพานปิ่นเกล้าค่ะ มีที่เดียว ไม่มีสาขาค่ะ

ส่วนได้ผลไหม จากประสบการณ์ของแฟน เห็นผลค่ะ แล้วจากคำบอกกล่าวของลูกค้าหลายๆๆคนก้อบอกเห็นผลค่ะ

แต่การเห็นผลนั้น ไม่สามารถกำหนดเดือนได้ บางคนก้อเห็นตั้งแต่เดือนแรกเลย แต่บางคนอาจต้องรอถึงเดือนที่ 4

ยาจะมีสองสูตรคะ ต้องทานสูตรแรก 3 เดือน หลังจากนั้นก็ทานสูตรสองตลอดไม่มีเปลี่ยนแล้วคะ

แต่ไม่เกิน 4 เดือนเห็นผลแน่นอนค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 195

09/03/2012 10:45:11
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 196

เงี้ยว

09/03/2012 16:14:58
ขอถามหน่อยครับ ผมของผมมันมากๆ ไม่รู้จะทำอยู่ไงดี ร่วงมากเวลาสระแต่ผมของผมก้ยังขึ้น

หนาแล้วเยอะอยู่นะครับ มานสระทิ้งไว้ 1-2 ชม ก้มันแล้ว สระบ่อยๆก้ร่วงอีก เครียดมากปกติผม

เป็นคนผมหน่าและเส้นใหญ่มาก แต่ผมของผมเริ่มบางลงแล้วเป็นมาประมาน 2 ปีแล้ว ที่สำคัญผม

อยากไว้ผมยาวๆ แต่เวลาไว้ยิ่งยาวยิ่งร่วงมาก แล้วที่สำคัญผมไม่มีตังมากมายซักเท่าไหร่

ขอวิธีที่ประหยัดหน่อยครับ......
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 197

แอ้

09/03/2012 16:34:28
มีช่วงหนึ่งที่ผมกินมาม่าติดต่อกันหลายอาทิตย์ สะผมทีร่วงติดมือมาเลย

เวลาตื่นนอนผมก็ร่วงติดหมอน

วิธีประหยัดคือเลิกกินอาหารที่มีผงชูรสหรือแป้งเยอะๆ กินผักผลไม้บำรุง

ใช้ยาสระผมสมุนไพรแทนยาสระปกติครับ เช่น สมุนไพรมะกรูด

ไม่เครียดและอดนอนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 198

เงี้ยว

09/03/2012 17:26:00
คุน แอ้ ขอบคุนมากครับ ผมจะลองทำดูนะครับ แล้วยาสระผมที่ว่า อันไหนดีครับแนะนำหน่อยผมไม่ค่อยรู้เรื่องนี้หนะครับ เห็นคนโน้นคนนี้บอกว่าดีดีดี ผมเลยซื้อใช่ไม่ถูกเลยครับ แล้วมีคนบอกผมว่าใช่สบู่สระผมแล้วผมไม่มาน มานดีปะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 199

แอ้

10/03/2012 11:38:04
ผมลองมาหลายขนานแล้ว ทั้งถูกทั้งแพง

เคยใช้ยานครหลวงการแพทย์แล้ว ใช้เห็นผลจริงครับ

หลังจากนั้นก็เปลี่ยนมาใช้สมุนไพร

ลองทั้งแบบโรงงานและผลิตภัณชุมชน

มาลงตัวที่ยาสระผมดอกบัวคู่ ขวดละประมาณ 100 กว่าบาท ซื้อแพค 2 ขวดถูกกว่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 200

12/03/2012 10:17:55

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 201

13/03/2012 06:56:14
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 202

ผีฟรีคิก

13/03/2012 11:59:39
0
เครียดเลย เพราะแชมพูยี่ห้อหัวกับไหล่แน่ๆเลย เพิ่งร่วงเมื่อเดือนกว่าๆเอง ทั้งที่สมัยเรียนรำคาญที่ผมตัวเองหนาจนมันเซ็ตยากต้องใช้แว็กสูตรแข็งสุดถึงจะเอาอยู่ มาตอนนี้ผมร่วงซะงั้น แง่มๆๆ
ตอนนี้ลองใช้ fallessอยู่ มันต้องสระทุกวันมั้ย ที่ทำงานผมเค้าต้องใส่หมวกตอนเวลาด้วยกันผมร่วงใส่งาน เซ็งสุดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 203

15/03/2012 08:27:02
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 204

19/03/2012 08:32:02
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 205

แอ้

19/03/2012 11:03:44
55 เนื่องจากแชมพูหมด+กับตังค์หมด ไม่ได้ซื้อแชมพูใหม่ แต่ผมมันมากเลยลองใช้สบู่สระผมดูใช้ได้ปกติแค่ตอนล้างมันดูฝืดๆ แต่พอมันแห้งแล้วผมกลับเป็นเบาสบายจัดทรงง่าย ลองใช้มา 2-3ครั้ง ใช้แล้วได้ผลดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 206

27/03/2012 09:15:08
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 207

03/04/2012 09:02:35
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 208

09/04/2012 12:35:30
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 209

Anan504

06/05/2012 16:27:30
0
อยากได้แชมพู KOH คับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 210

jumpja

06/05/2012 19:47:18
มันเป็นเรื่องของ กรรมพันธุ์ ครับ ผมก็ ผมบางงงงง มาตั้งเเต่เด็กเเล้ว ตอนนี้ ก็ อายุ 17 เห็นหนังหัวเเล้วนิดหน่อย T T ทำไงได้อ่ะ พ่อผมผมมันบางงงมากก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 211

Anan504

08/05/2012 13:47:05
0
อยากรู้นะครับว่าคุณ KOH ใช้ยาสระผมแล้วผมขึ้นจริงๆหรือเปล่าคับ ถ้าผมขึ้นช่วยบอกสูตรสระผมบ้างได้มั๊ยครับหรือนำมาขายต่อก็ได้นะคับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยนะคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 212

15/05/2012 11:08:44
up
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 213

crabfather

16/05/2012 12:19:10
166
กระทู้ดีมีประโยชน์ช่วยดันสักหน่อยครับ

ผมก็มีปัญหานี้เหมือนกัน สงสัยเพราะเรื่องเครียด+ผมมัน ใช้ยาสระผมมาหลายแบบครับ ยาสระผมเด็ก ยี่ห้อใหญ่พวกสูตรเพิ่มความแข็งแรงของเส้นผม หรือสูตรลดปัญหาผมร่วง ที่สังเกตตอนใช้ใหม่ๆ มันเหมือนจะได้ผลนะครับ ดูแล้วอาการผมร่วงมันไม่ค่อยเสถียร รากผมไม่แข็งแรง ตอนนี้ใช้ฟอลเลสอยู่แต่แพงเหมือนกันครับ ขวดนิดเดียว 70 ขวดใหญ่กว่าประมาณ 150 บาท ก็ใช้ดีนะครับ ผม-ผมมันต้องสระทุกเช้าเลย

ไม่เคยไปหาหมอคลินิกครับ ตอนนี้เริ่มปลงแล้วล่ะครับจะได้หล่อเท่เหมือนเฮียมั่นและเฮียวินดีเซล 55555+

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 214

Anan504

18/05/2012 15:35:39
0

ตอนนี้ผมลองใช้ยาของนครหลวงการแพทย์อยู่นะคับ ถ้าได้ผลอย่างไรเดียวจะมารายงานผลให้ทราบนะคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 215

KOH

04/06/2012 01:23:49
ได้ผลจริง ๆ ครับ แต่ตอนนี้เพื่อนทำออกมาไม่ทันขาย เพราะมีคนสั่งตลอด
แค่คนรู้จักปากต่อปาก ทำเท่าไหร่ก็ไม่พอ เห็นบอกว่าทำทีละกิโล ได้สิบกว่าขวด
ส่วนสูตรผมไม่รู้ว่ามีไรมั่งเพราะเห็นใส่หลายอย่าง แถมยังบอกว่ามีสูตรใหม่
สำหรับคนผมหงอกขาว แชมพูสมุนไพรสระแล้วผมดำ ไม่มีสารเคมีผสมด้วย
มันเก่งจริง ๆ ยอมรับมันเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 216

Anan504

05/06/2012 11:17:00
0
คุณ KOH คับ ช่วยบอกผมหน่อยนะว่าติดต่อคุณได้อย่างไรครับ..คือถ้าแชมพูของเพื่อนคุณใช้ได้ผลจริงๆก็ถือว่าได้ช่วยคนที่เค้ามีปมด้อยอย่างผมและคนอื่นๆอีกหลายคนเลยนะคับ..
ถ้ายังไงช่วยติดต่อกับมาหาผมด้วยนะคับ ananchanlua@hotmail.com หรือ Tel.089-1296891 อนันต์ จะขอบคุณมากเลยนะคับ..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 217

Anan504

05/06/2012 21:02:54
0
คุณ KOH คับ ถ้าคุณช่วยผมๆจะขอบคุณมากนะคับ ตอนนี้ผมถูกมองว่าเป้นหมาตัวนึ่งเลยนะคับ..ยังไงฝากบอกเพื่อนคุณด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆนะคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 218

Anan504

07/06/2012 10:38:14
0
คุณ KOH คับ ผมไหว้ล่ะครับช่วยผมด้วยนะคับผมกลุ้มใจมากๆๆเลยครับ ยังไงติดต่อกลับผมด้วยนะคับ mail หรือโทรบอกก็ได้ครับจะเป็นพระคุณอย่างมากเลยคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 219

KOH

10/06/2012 23:53:34
คุณAnan504 พอดีไม่ค่อยได้เข้ามาดู
ผมพอมีเหลือสำรอง 2 ขวด
ผมจะส่งไปให้ใช้ ไม่ต้องซื้อหรอก ผมให้เอาไปใช้ดู
ส่งที่อยู่มาให้ผมล้ะกัน เดี๋ยวเมล์ไปหา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 220

Anan504

11/06/2012 12:57:33
0
ขอบคุณมากๆๆเลยคับคุณ KOH ที่ช่วยเหลือ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 221

15/06/2012 14:26:15
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 222

Jak

21/06/2012 08:44:39
อยากลองใช้แชมพูคุณ KOH ด้วยครับ รอให้เพื่อนคุณ KOH ผลิตไ้ด้เยอะๆ
T T ระหว่างรอ ผมก็ร่วงต่อไป
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 223

gigie

13/07/2012 10:31:01
0
ใช้บริการของเราได้นะคะ รักษาผมร่วงจากคลีนิคนครหลวงการแพทย์

http://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=64437
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 224

woot

17/07/2012 09:03:07
มีใครเคยรักษาที่ ไทยแฮร์เซ้นเตอร์บ้างคับ ได้ผลเป็นไง เล่าให้ฟังบ้างนะคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 225

Teee

17/07/2012 10:53:31
0

นครหลวงการแพทย์ครับ ถ้าใครไม่สะดวกไปสามารถใช้บริการกับทางธีร์ได้ครับ
ปัจจะบันธีร์ เองก็ใช้อยู่ครับ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม 086-5577757 ธีร์ครับ
หรือติดตามข้อมูลดีๆที่ www.facebook.com/treeonyhaircenter

ระวังยาปลอม หรือของลอกเลียนแบบ (ลูกค้าทุกท่านมั่นใจได้ในคุณภาพยาว่าเป็นของแท้แน่นอน 100% มีใบเสร็จยืนยัน เพราะธีร์เข้าไปที่คลีนิคทุกวันทำการครับ วันเสาร์คลีนิคปิดนะครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 226

Teee

17/07/2012 11:03:24
0

รูปที่ลงเป็นรูปธีร์เองครับ จะเข้ามารับยาเองหรือจะเข้ามาปรึกษาสอบถามที่ร้านก็ได้ครับ
337 ถ.สมเด็จเจ้าพระ แขวง/เขต คลองสาน กทม.10600 (ติดถนนใหญ่ ใกล้ซ.สมเด็จเจ้าพระยา11)

**ผมร่วง ผมบาง รักษาได้ รีบรักษาก่อนที่ศรีษะล้านนะครับ**
หรือติดตามข้อมูลดีๆที่ www.facebook.com/treeonyhaircenter

ระวังยาปลอม หรือของลอกเลียนแบบ (ลูกค้าทุกท่านมั่นใจได้ในคุณภาพยาว่าเป็นของแท้แน่นอน 100% มีใบเสร็จยืนยัน เพราะธีร์เข้าไปที่คลีนิคทุกวันทำการครับ วันเสาร์คลีนิคปิดนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 227

roodchy

26/07/2012 16:36:41
ถึงคุณ KOH ครับ อยากได้แชมพูอ่ะครับ มีเบอโทรติดต่อคุณมั้ยครับ
หรือไม่ก้อเบอโทรเพื่อนของคุณก็ได้ ไม่อยากโกนหัวอีกต่อไปแล้วครับ
ยังไม่มีแฟนเลย ช่วยโชว์เบอมาหน่อยก้อได้นะครับ 0842212902 -ขอบคุณครับ
ยังไงก้อรออยู่นะครับ คุณ KOH T_T
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 228

KOH

26/07/2012 20:55:02
0
ใครสนใจแชมพูเมล์มาแทนละ้กันครับ
ช่วงนี้เพื่อนที่ทำกำลังทำให้ผมเยอะเลย
พอดีมีคนฝากหลายคน

ส่วนจะได้ผลไหม
อันนี้อยู่ที่การพิสูจน์ด้วยตัวคุณเองครับ

เมล์แจ้งมาที่นี่ครับ dundudee@hotmail.com

ขวด 250 cc = 70 บาท ก่อนที่เพื่อนมันจะขึ้นราคาซะก่อน
เพราะมันจะทำเพื่อการค้าแล้ว

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 229

KOH

08/08/2012 14:43:09
ขอบอกว่าแชมพูที่ผมเอามาหมดแล้วนะครับ 100 ขวด
เสาร์นี้จะไปเอามา แต่จะพยายามเอามาให้มากที่สุด สำหรับคนที่สั่งค้างไว้
ยังไม่ได้ของ ก็คงเป็นล็อตสุดท้ายแล้ว เพื่อนมันบอกว่าเหนื่อยทำ
ผมก็ให้กำลังใจมัน ว่าต่อไปผมจะช่วยให้เหนื่อยมากขึ้น แต่คุ้มค่าเหนื่อย
เดี๋ยวจะมีการเปิดตัวแชมพูให้ มีชื่อ ก็หวังว่าจะมีคนสนใจมากขึ้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 230

Anan504

09/08/2012 14:21:36
0
ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้แชมพูของคุณ KOH นะ ยอมรับเลยว่าใช้แล้วได้ผลจริงๆครับขนาดใช้แค่เดือนเดียวเองขึ้นมาเต็มเลยครับ ต้องขอบคุณคุณ KOH มากๆเลยนะครับที่แนะนำและช่วยเหลือเพื่อนๆที่มีปัญหาเรื่องผมร่วงผมบางนี้ ใครที่สนใจสั่งซื้อกับคุณ KOH ได้เลยนะครับ ยอมรับนะครับว่าได้ผลจริง 100% วันหลังจะเอารูปที่ถ่ายไว้มาลงให้ดูนะครับเพื่อนๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 231

ล้านร่วง

09/08/2012 18:23:13
เลิกใช้แล้วหัวจะล้านกว่าเดิมมั้ยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 232

KOH

10/08/2012 08:45:45
0
มีเรื่องมาเล่าให้ฟังอีกเรื่องครับ
เมื่อวานก่อนได้คุยกับพี่ผู้ชายคนหนึ่ง มีปัญหาเรื่องผมบาง ด้านหน้า และเว้าด้านข้าง
แกไปหาหมอทีคลีนิก ได้ยามา 3 แบบ เป็นยาทาน 3 เม็ด ต่อวัน ยาหยอดที่ผมและยาสระผม
หลังจากใช้ไม่นานก็เห็นผล ได้ผลดีผมขึ้นดก หนาขึ้น แกก็ดีใจมากเลย จนยาใกล้หมด
ก็ไปหาซื้อยาเองที่ร้าน ไม่ไปคลีนิกแล้วเพราะแกว่าค่ายาแพง และก็รู้เรื่องยาพอสมควร
เพราะเป็นทหารแพทย์ เรียนเรื่องนี้มาโดยตรง

ซื้อยาเม็ดที่ร้านขายยามาทานเอง (ต่อไปเป็นคำที่พี่แกพูดให้ฟัง)
ตัวแรกคือยาไมนอกซิดิว (ขยายหลอดเลือด ใช้กับผู้ป่วยที่เป็นโรคหัวใจ) ผลข้างเคียงถ้ารับยาในปริมาณมาก จะมีอาการมึนหัว เวียนหน้า และปวดศรีษะ

ตัวที่สองกลุ่ม 5-Alpha คือ Finasteride รักษาต่อมลูกหมากโต ซึ่งผลข้างเคียงที่พบมากที่สุดที่เกี่ยวกับยารักษาต่อมลูกหมากโตคือโรคหย่อนสมรรถภาพทางเพศ ความใคร่ลดลงและความผิดปกติของการหลั่งน้ำอสุจิ http://www.dailynews.co.th/article/228/11484

ตัวที่สามคือ Zinc (สังกะสี) ทำให้รากผมแข็งแรงขึ้น ถ้ารับปริมาณมากและเป็นระยะเวลานาน
อาจเกิดอาการ ภาวะคลื่นไส้ อาเจียน ท้องเสีย ง่วงซึม อ่อนเพลีย

พี่แกก็ซื้อยามาแค่ 2 ตัวแรก ตัวที่สาม สังกะสี ไม่ซื้อเพราะแกบอก
ปกติคนเราทานอาหาร ครบหมู่ ก็มีแร่ธาตุ สารอาหารครบอยู่แล้ว
ยาหยอดมีส่วนผสมของยาข้างต้น ยาสระเป็นแชมพูอ่อน ๆ ราคาแพงกว่ายาเม็ด
แกเลยไม่ซื้อ ใช้แชมพูสระผมทั่วไป ที่ผสม Zinc แทน อะไรประมาณนี้

อธิบายประโยชน์คราวๆ ตัวแรกนี่ช่วยขยายหลอดเลือด
เปิดทางทำให้เลือดไปเลี้ยงเส้นผมได้ดียิ่งขึ้น
ตัวที่สองช่วยสกัดยับยั้ง ฮอโมนที่จะเข้ามาเกาะจับรากผม ทำให้ผมอ่อนแอ

สรุปแกก็กินยาแค่ 2 แบบนี้มาตลอดทุกวัน ไม่ต่ำกว่า 7-8 ปี
เมื่อไม่นานมานี้ผลการตรวจสุขภาพประจำปี2555 ผลออกมาว่าตับผิดปกติ
เพราะตับจะทำหน้าที่กรองยาบางชนิดที่กินเข้าไป ซึ่งผลออกมาว่า
ค่าตัวเลขอยู่ในเกณฑ์ที่สูง ทำงานหนัก เกินเกณฑ์ที่กำหนด
แกตกใจมาก เพราะแกเป็นคนห่วงสุขภาพตัวเองมากๆ
แกบอกว่าขนาดผลปีก่อนก็จ่อเกณฑ์แล้ว ก็เลยกินยาแบบ วันเว้นวัน วันเว้น 2 วัน
จากผมที่ดกหนาก็บางเบาลง เส้นขนตามแขน ขา ที่ขึ้นดกเส้นแข็งใหญ่ ก็ร่วงและรีบเล็กลง
ตอนนี้ก็อดไม่ได้ที่จะกินยา เพราะกลัวผมร่วงหมดหัว ก็เลยเว้นห่างขึ้น แถมยังกลัวตับจะวายอีก
ยิ่งกลุ้มเข้าไปใหญ่เลย

ผมก็แนะนำพี่เค้าว่าลองเอาแชมพูไปใช้ดู เผื่อพี่จะชอบ แกบอกให้เอามาเร็วๆ
พอดีของหมดบอกพี่แกรอก่อนละกัน ทั้งหมดก็มาบอกเล่า แชร์ประสบการณ์
ให้ฟังกัน ถือว่าช่วยบอกต่อคนที่มีปัญหาเหมือนกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 233

ปู๊น ปู๊น

12/08/2012 00:29:33
ผมเมล์ไปหาแล้วนะครับคุณKOH รบกวนช่วยตอบกลับด้วย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 234

เอ็ม

13/08/2012 14:14:17
ผมสั่งไปอาทิตย์นึงแล้วคับ ยังไม่ได้ของเลย รออยู่คับ ถ้าใช้ผลเป็นยังไงจะมาบอกนะคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 235

KOH

15/08/2012 11:11:16
จัดส่งให้ครบทุกคนแล้ว รอหน่อยนะครับ เพราะติดวันหยุดหลายวัน
ล๊อตนี้เอามาเยอะอยู่ แต่หมดแล้วหมดเลยนะครับ ขอบอก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 236

Anan504

15/08/2012 14:27:15
0
เหลือให้ผมด้วยนะคับคุณ KOH
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 237

เอ็ม

16/08/2012 13:01:40
อ่าว!!! คุณ koh คับ ทำไมหมดแล้วหมดเลยเหรอคับ ไม่มีสั่งมาขายแล้วเหรอคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 238

KOH

17/08/2012 17:41:48
ผมหมายถึงเฉพาะที่เอามาใหม่นี้ครับ 100 ขวด หมดแล้วยังไม่รู้จะได้อีกกี่ขวด
เพราะมีคนสนใจเยอะ ล่าสุดพี่คนหนึ่งที่เคยสั่งเอาไปใช้บอกได้ผล ชอบมาก
สั่งคนเดียว 30 ขวดเลย ผมเองก็ต้องตุนเอาไว้ใช้เองด้วยนะครับ

ใครยังไม่ลองอย่าลังเลครับ ไม่ลองไม่รู้ 10 ปากว่าไม่เท่าลองใช้เอง

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 239

เอ็ม

18/08/2012 12:02:10
มันต้องใช้เวลาเท่าไหร่เหรอคับ กว่าจะเห็นผล สระกี่เดือนคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 240

20/08/2012 09:35:35

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 241

เอ็ม

20/08/2012 10:46:28
คุณ Anan504 ไม่ทราบว่าที่บอกเห็นผล ต้องใช้กี่ขวดขึ้นไปเหรอคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 242

Anan504

21/08/2012 14:08:54
0
ตอบคุณเอ็มนะคับ..ผมใช้แค่ขวดเดียวครับตรงกลางที่เป็นไข่ดาวผมขึ้นมาเต็มหมดเลยส่วนข้างหน้าคงต้องเวลาสักพักล่ะครับ ประมาณ1เดือนรู้ผลครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 243

21/08/2012 20:54:03
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 244

เอ็ม

27/08/2012 11:20:22
แชมพู ของคุณ KOH ทำไมคนอื่นเค้าใช้ได้ผลกัน แต่ทำไมของผม ไม่ดีขึ้นเลยคับ น้อยใจจัง T_T
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 245

KOH

27/08/2012 13:57:50

ผมคิดว่าสภาพเส้นผม และหนังศรีษะของคนเราแตกต่างกัน
เช่น บางคนผมเส้นเล็ก ใหญ่ ผมแห้ง ผมมัน ..
ทีนี้แชมพูสระผมก็จึงมีหลาย ๆ แบบ เพื่อเลือกให้เหมาะกับสภาพผม
ผมเชื่อว่าเซลล์รากผมของคนเรา ไม่มีวันตาย เพียงแต่จะรอการงอกใหม่
อย่าคิดมาก หรืออย่าเครียดนะครับ ผมว่าผมรู้ว่าเพราะอะไร ..
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 246

เฮ็ม

27/08/2012 17:02:01
เพราะอะไรเหรอคับ คุณ ืKOH ผมของผมปกติ เป็นเส้นเล้กคับ การที่หมักผมไว้ อาจทำให้ผมอ่อนแอ ก่อเป็นได้ ใช่หรือเปล่าคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 247

KOH

29/08/2012 13:06:45
ผมว่าถ้าผมเส้นเล้ก อาจจะสระเยอะไป ควรสระเพียงวันละครั้ง
และไม่ต้องสระซ้ำ หรือแช่นาน เหมือนเราปลูกต้นไม้ ถ้ารดน้ำมากไป
ซ้ำ ๆ กลายเป็นรากเน่าไปเลย อันนี้ความคิดส่วนตัวนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 248

โก้

02/09/2012 16:10:50
คุณKOHจะสั่งแชมพูคุณอย่างไรครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 249

KOH

04/09/2012 17:51:53
0
เมล์มาเลย แจ้งว่าต้องการกี่ขวด เดี๋ยวจัดให้ครับ

dundudee@hotmail.com

KOH
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 250

เกมส์

04/09/2012 18:19:53
ช่วยลงรุปแชมพูให้เห็นหน่อยได้มั้ยครับ อยากได้ประกอบการตัดสินใจครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 251

toyspeed

04/09/2012 18:40:39
0
ผม18 ผมก็ร่วงครับ เริ่มบางมาตั้งแต่ขึ้นม.ปลาย T_T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 252

เกษรา เทียนไชย

06/09/2012 13:18:20
ใช่เราก็เป็นเหมือนกันค่ะผมร่วงไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรอะค่ะใช้แชมพูมะกรูดก็ยังร่วงนะค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 253

ping ping

07/09/2012 12:01:45
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเพื่อน KOH ด้วยนะครับที่อุตส่าห์เป็นธุระช่วยรับแชมพูไปส่งให้บรรดาเพื่อนๆที่มีปัญหาเรื่องเส้นผมด้วยกันในราคาทุน ขอย้ำว่าราคาทุนจริงๆ สำหรับกลุ่มเพื่อนฝูงที่มีปัญหาเรื่องผม โดยไม่ได้คิดบวกราคาเพิ่มกับเพื่อนๆร่วมปัญหาแต่อย่างไรเลย ก็ขอให้เพื่อนๆ น้องๆที่มีปัญหาเรื่องผมสบายใจได้ครับ

ซึ่งจริงๆทางเราไม่ได้คิดที่จะทำเพื่อจำหน่ายแต่อย่างไร ตอนแรกก็ทำใช้กันเองในบ้านเท่านั้น พอเห็นเพื่อนมีปัญหามากเข้าๆก็ทนไม่ไหวก็ทำเผื่อให้เขาได้ใช้ด้วย

เพื่อนคนแรกที่ทำให้ใช้เพราะทนเห็นความทุเรศของเพื่อนที่ลากผมจากข้างหลังมาใส่น้ำมันแล้วดึงมาหวีแปะๆไว้ข้างหน้าไม่ไหวเลยทำแบ่งให้ใช้ ปรากฏว่า (ไม่ถึงเดือนดี เพราะยาแค่ขวดเดียว แต่ใช้ตามที่บอกทุกอย่าง ) ผมได้งอกออกมาดกและดำ จนเพื่อนที่ห่างไปนานจำไม่ได้ เพื่อนที่เห็นกันทุกวันถามว่าไปทำอะไรมากับผม ทางผมเลยมีกำลังใจ (บ้ายอมากกว่าครับ) ทำแจกกันใช้ในราคาทุนเรื่อยมาจนถึงปัจจุบัน

จนกระทั่งมาถึงมือของเพื่อน KOH ซึ่งก็เป็นผู้หนึ่งที่เคยมีปัญหาเรื่องผมเข้า ผมที่เคยมีปัญหาร่วง และเว้าลึกข้างหน้ากลับแน่นและงอกออกมาจนเกือบจะหล่อ แชมพูก็เลยเริ่มมีคนรู้จักในกลุ่มมากขึ้นๆ บางครั้งอาจมีปัญหาเรื่องของการผลิตไม่ทัน ทำให้เกิดการล่าช้า เพราะเราทำกันเล็กๆในครอบครัวในหมู่บ้านเท่านั้น ไม่ได้ทำเป็นอุตสาหกรรมแต่อย่างไร ประกอบกับต้องรอให้เพื่อน KOH กลับมาเยี่ยมที่บ้านจึงจะเอาติดกลับไปส่งต่อให้เพื่อนๆที่กรุงเทพฯได้ใช้กัน ก็เกรงใจเพื่อน KOH เขาด้วยเหมือนกัน ทางเราจะจัดส่งไปให้ที่กรุงเทพฯเพื่อที่จะไม่ต้องเปลืองค่ารถค่าน้ำมันก็ไม่เอา เพราะKOHเขาบอกว่ากลัวว่าราคาต้นทุนมันจะแพงเกินกำลัง จะตอบแทนอะไรก็ปฏิเสธทั้งหมด ต้องขอขอบคุณเพื่อน KOH อีกครั้งครับ

และขอแจ้งข่าวไม่ค่อยจะดีมายังทุกท่านว่า เนื่องจากเศรษฐกิจที่ราคาของพุ่งตัวสูงขึ้นทุกวันทำให้ราคาสินค้าเกือบทุกตัวที่จะทำในคราวหน้าขึ้นราคาอีกอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยครับ เมื่อเฉลี่ยออกมาแล้วจะตกราคาทุนอยู่ที่ขวดละ 90 บาท โดยยังคงไม่ได้ทำสติ๊กเกอร์เหมือนเดิม และคิดว่าคงจะยังไม่ทำ เพราะไม่เห็นว่าจะมีความจำเป็นใดๆที่จะเพิ่มต้นทุนให้ท่านทั้งหลายโดยไม่จำเป็นและไม่เกิดประโยชน์เพิ่มแต่อย่างใด นี่ขนาดผมพยายามบีบต้นทุนให้ต่ำ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องของแพ็คเก็จก็หาแค่ราคาพอสู้ไหวแต่ก็ไม่น่าเกลียดจนเกินไป ( แต่แฟนผมก็แอบล้อบ่อยๆว่าขวดเชย)

เพื่อนๆแนะนำว่าให้ทำสติ๊กเกอร์ ซีนพลาสติกปิดฝาขวดและตั้งชื่อให้เรียบร้อย เวลามีคนถามจะได้บอกชื่อถูก นี่เวลามีคนถามว่ายี่ห้ออะไรก็ได้แต่หัวเราะ ถ้าต้องทำสติ็กเกอร์นั่นหมายถึงว่าราคาต้นทุนมันคงต้องเพิ่มขึ้นจากราคาเดิม เพียงเราได้แค่สติ๊กเกอร์ที่มีต้นทุนตกแผ่นละสิบบาทปลายๆเพิ่มขึ้นมาเท่านั้น และอีกอย่างเครื่องซีนพลาสติกปิดจุกขวดจะไปหาซื้อที่ไหน ราคาเท่าไหร่ก็ยังไม่ทราบด้วยครับ ไอ้เรารึก็ทุนน้อย ก็อย่างที่บอกแหละครับว่าทำใช้เองและช่วยคนมีปัญหาผมด้วยกัน ยังไม่คิดทำการใหญ่ ผมจึงคิดว่ายังไม่น่าจะทำในตอนนี้ แต่เพื่อนก็ช่วยกันเชียร์ให้ทำเผื่อจะได้ช่วยโปรโมทขายให้เป็นเรื่องเป็นราวไปกว่านี้ หรือใครมีความคิดเห็นอย่างไร เราเข้ามาแนะนำและแชร์กันได้นะครับ ผมยินดีรับฟังคำแนะนำ และติชมจากทุกท่าน เพื่อเป็นกำลังใจให้คนบ้ายออย่างผมมีแรงทำต่อไป และความเห็นของท่านจะมีประโยชน์กับผม และผู้ใช้ทุกท่านแหละครับ ถือว่าเราเป็นครอบครัวเดียวกันครับ

แต่ยังคงมีค้างสต็อคเหลือในราคาทุนเดิมคือ 70 บาทอีกแค่ 80 ขวดเท่านั้นนะครับ หลัง 80 ขวดที่เหลือก็จะเป็นของต้นทุนราคาใหม่แล้วคือ 90 บาท จึงแจ้งมาเพื่อทำความเข้าใจสำหรับทุกๆท่าน ขอบคุณอีกครั้งครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 254

yee

07/09/2012 12:30:50
ขอบคุณคุณ KOH มากสำหรับแชมพู ใช้แล้วรู้สึกผมร่วงน้อยลงในวันที่สองที่สระ หลังจากนั้นก็แทบจะไม่ร่วงเลย รู้สึกหนังหัวตึง เส้นผมแข็งแรงมากขึ้น เมื่อก่อนเวลาถอนผมหงอกหลุดออกมาจะไม่รู้สึกเจ็บมากนัก บางครั้งไม่เจ็บเลย แต่เมื่อใช้แชมพูที่คุณ KOH ส่งมาให้เวลาดึงผม(หงอก) ก็จะเจ็บมาก รู้สึกว่าผมจะดกแน่นมากขึ้น ตามไรผมก็จะมีผมเส้นเล็กๆงอกออกมา ทีแรกคิดว่าผมอ่อนเดี๋ยวก็หลุด แต่พอนานไป ไม่ใช่ มันกลับยาวออกมาเรื่อยๆจนเป็นผมปกติ ส่วนในหัวเอามือคลำดูเป็นตอเล็กๆเต็มไปหมดเลย นี่ใช้มา ประมาณเดือนเศษๆ ให้ผลเป็นที่พอใจมาก ก็ใช้ตามที่บอกคือ สระทุกวัน เช้า-เย็น ครั้งแรกล้างสิ่งสกปรกออก ครั้งที่สองสระและนวดทิ้งไว้ รอให้แชมพูเข้าไปปรับโครงสร้างผมประมาณ 5 นาทีจึงล้างออก กลับได้ผลดีกว่าที่สระตามใจชอบซะอีก

ขอสั่งเพิ่มอีก 20 ขวด ยังเป็นราคาเดิมอยู่หรือเปล่า หรือว่าเป็นราคาใหม่แล้ว ช่วยตอบกลับด้วย

ของคุณAnan504ใช้แล้วเป็นยังไงบ้างอัพเดทข่าวสารด้วยก็ดี เพื่อนๆรอฟังข่าวอยู่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 255

yee

07/09/2012 12:48:31
คุณเฮ็ม ใช้นานหรือยังคะ คงต้องใช้เวลาบ้าง แต่ถ้าล้านแบบใสแหนวไม่แน่ใจว่ายังจะไหวหรือไม่นะคะ แต่คิดว่าประเภทใสแหนวคงเกิดจากธรรมชาติตั้งใจให้เป็นแบบนั้นมากกว่าที่จะให้เราเยียวยา
เพราะเราปล่อยปละละเลยเขานานเกินไป

เคยไปคลีนิคนครหลวงเหมือนกัน กินยาไปกลายเป็นผู้หญิงที่มีหนวดเข้ม นานไปผมเริ่มเส้นใหญ่แข็ง ขนแขนขนขามาจากไหนก็ไม่รู้ เลยหยุดไป ปรากฏว่าขนบางลง ผมเส้นเล็กลง หลังๆมาร่วงมากกว่าเดิมกลุ้มใจมาก จนอ่านเจอของคุณ Anan504ว่าใช้แล้วได้ผล เลยอยากลองไหนๆก็ไหนๆแล้ว เมื่อรู้ราคาก็ชะงักเหมือนกัน ถูกจนไม่กล้าใช้ หัวกรูจะโกร๋นไหมวะเนี่ย??? เอาวะ เป็นไงเป็นกัน ตุ๊บๆต่อมๆ พอได้รับของ เปิดดมกลิ่น เออ..ก็หอมดี สระครั้งแรกก็ยังร่วงอยู่ ครั้งที่สองก็ร่วงน้อยลงพอครั้งที่สาม ที่สี่ แทบจะไม่ร่วงเลยหนังหัวตึง เลยติดใจ คุณเฮ็มอดทนหน่อยนะคะ เป็นกำลังใจให้ เพื่อนๆที่เอาไปใช้ทุกคนติดใจได้ผลเป็นที่น่าพอใจ นี่ก็สั่งซื้ออีก กลัวขาดช่วงกำลังมัน
ต้องยกความดีให้คุณAnan504กับคุณKOH ด้วยค่ะขอบคุณจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 256

Teee

15/09/2012 10:28:09
0
สำหรับเพื่อนที่มีปัญหาผมร่วง ผมบาง วิธีรักษาที่ได้รับการรับรองและทางการแพทย์ยืนยันก็คือการใช้ยากินนะครับ อย่าไปหลงเชื่อโฆษณาต่างๆที่ว่ามีผลิตภัณฑ์ตัวนู้นตัวนี้ที่โฆษณาตามทีวี เพราะถ้านำมาใช้ได้จริงทางการแพทย์คงนำมารักษาและใช้กันแล้ว ซึ่งตัวผมเองก็ได้ลองมาหลายอย่างครับ ไม่ว่าจะเป็นแชมพูสูตรสมุนไพร หวีเลเซอร์ อะไรที่ว่ารักษาได้ลองหมดครับ หรือสถาบันที่ดูแลเส้นผม ใบเสร็จยังเก็บไว้อยู่เลยครับ หมดไปร่วม แสนกว่าบาทก็ยังไม่ขึ้น จึงขอแนะนำคนที่มีปัญหาจริงไปปรึกษาแพทย์ที่โรงพยาบาลจะดีกว่านะครับ จะได้ไม่โดนหรอกเอาเงินจากผู้ที่คิดทำธุรกิจบนความทุกข์ใจของผู้อื่นครับ โรงพยาบาลไหนก็ได้ครับ แต่ราคาถ้าไม่แพงก็แนะนำไปรักษาที่ คลีนิคนครหลวงการแพทย์
คนไข้ที่นี่จะเยอะมากเพราะรักษาได้ผลจริง

ถ้าใครไม่สะดวกไปสามารถใช้บริการกับทางธีร์ นครหลวงการแพทย์ ได้นะครับ
ปัจจะบันธีร์ เองก็ใช้อยู่ครับ
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม 086-5577757 ธีร์ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 257

อู๊ด

16/09/2012 09:10:23
0
เห็นคุณAnan504ใช้แชมพูคุณKOHแล้วผมขึ้นดกดำจริงหรือป่าวครับและใช้นานแค่ไหนกว่าจะเห็นผล ผมอยากใช้ดูครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 258

Anan504

17/09/2012 10:19:05
0

นี่คือรูปที่ก่อนจะใช้แชมพูของคุณ KOH นะคับ..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 259

อู๊ด

19/09/2012 14:00:21
0
แล้วมีรูปหลังใช้แชมพูคุณ KOH หละครับคุณ Anan504
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 260

เฮ็ม

21/09/2012 22:50:06
คุณ anan504 คับรบกวนขอดูรูปหลังการใช้หน่อยคับ
ผมว่าเพื่อนๆหลายคนในนี้คงอยากเห้นเหมือนกับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 261

Anan504

25/09/2012 13:11:05
0

หลังจากใช้ไปแล้ว1เดือนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 262

Anan504

26/09/2012 17:35:43
0

รูปนี้ลูกสาวถ่ายให้เมื่อเช้านี้คับ..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 263

noom

26/09/2012 20:34:15
พี่ Anan504 ช่วยถ่ายด้านหน้าเต็มมาให้ดูหน่อยนะครับ..รบกวนหน่อยนะครับพี่..อยากเห็นครับพี่รอ..อยากเห็นความเปลี่ยนแปลงครับพี..ของผมก้อคล้ายๆกับพี่นะครับ..แต่ยังไม่บางถึงขนาดพี่แต่ก้อขอให้ผมออกมามากๆเหมือนของพี่ก้อพอจัยแล้วครับตอนนี้กำลังใช้อยุ่ครับพึ่งได้แซมพูครับไม่ถึงอาทิตย์เลยครับ....เหมือนเปนปมด้วยเลยครับ..เดินไปไหนก้ออายครับพี่..เหมือนยั่งกะที่พี่ตอบกระทู้ก่อนๆเลยครับ...อยู่นะครับ....ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 264

yee

26/09/2012 20:51:57
ใครสั่งซื้อแชมพูจากคุณ KOH รบกวนช่วยถ่ายรูปก่อนใช้ และหลังใช้แล้วได้ผลอย่างไรมาแชร์ให้กำลังใจเพื่อนๆที่มีปัญหาเส้นผม

และข้อสำคัญ เราช่วยกันให้กำลังใจคุณ PING PING ด้วยนะคะว่าของมีคุณภาพเห็นผลจริงจะได้มีกำลังใจทำออกมาให้พวกเราได้ใช้ไปเรื่อยๆดัไหมคะ ????
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 265

เชิด

10/11/2012 10:38:05
ไม่ทราบว่าคุณ Anan504 กินยาของนครหลวงพร้อมกับใช้แชมพูของคุณ koh ด้วยไหมครับ ถ้ากินยานครหลวง ด้วย ผมว่าน่าจะขึ้นเพราะยานครหลวงมากกว่านะครับ เพราะผมก็เคยกินยานครหลวง แล้วก็ขึ้น แบบของคุณ Anan504
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 266

Zap

24/11/2012 09:35:46
หลังการทดลองใช้กัน / นอกจากพี่ Anan 504 แล้ว มีใครใช้ได้ผลอีกบ้างครับ^^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 267

noom

26/11/2012 21:17:28
ผมก้อกำลังใช้อยู่นะครับแซมพู...ก้อยังเหมือนเดิมนะครับหรือว่ากำลังจะขึ้นอยู่ก้อไม่รู้นะครับ...ก้อภาวนาให้มันขึ้นนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 268

มาธา (ตุ๊ก)

30/11/2012 09:34:52
ใช้แล้วได้ผลดี ผมแทบไม่ร่วงเลย ตอนนี้สั่เพิ่มอีก5ขวดแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 269

nobitor

05/12/2012 23:35:19
เพิ่งเริ่มใช้ แต่ว่ามันร่วงเยอะกว่าเดิมอ่ะ หรือว่ามันผลัดผมอ่ะ ใครรู้ตอบหน่อย เป็นเหมือนกันไหม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 270

-Ms

06/12/2012 00:59:23
0
- -
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 271

Pharmd441

24/12/2012 02:52:07
Hello! kgeaaag interesting kgeaaag site! I'm really like it! Very, very kgeaaag good!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 272

Ying

02/01/2013 06:11:17
อยากได้แชมพูคุณโก้ เหมือนกัน ต้องทำไงบ้างค่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 273

XhideX

02/01/2013 12:48:07
0
อยากได้บ้างครับ

ตอน ขึ้น ม สอง ผมดันเป็นรังแคเลยซื้อแชมพู(ห่า)รักษารังแคมาใช้ ใช้ไปจนขึ้นม3มีอาจารย์มาบอกทำไมเป็นเด็กแล้วผมบางจัง ผมก็ตกใจหน้าเสียเลย จากน้นก็เริ่มหายามาใช้

ไปได้ยาที่สกัดจากสาหร่ายแบบที่ต้องผสมน้ำแล้วกินเช้าเย็น ขวดนึงก็แปดร้อย ตอนนั้นดีใจมากผมหนาขึ้นดำขึ้น แต่ที่หน้าหงายเลยคือ ขนหน้าขนแขนขนขาดำเป็นลิง เลยเลิกกินไป แล้วก็เปลี่ยนไปใช้นั้นนี่ก็ไม่มีท่าทีว่าผมจะดกขึ้นแต่ก็ไม่บางลง จนปัจจุบันอายุ24ก็กินแต่ zinc กับวิตามาซี แชมพูก็ใช้พวกโดฟ ก็ไม่รู้ว่าจะมีท่าทีที่ดีขึ้นหรือเปล่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 274

KOH

02/01/2013 23:32:53
0
เมล์มาเลย แจ้งว่าต้องการกี่ขวด เดี๋ยวจัดให้ครับ

dundudee@hotmail.com

KOH
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 275

ยอด

19/01/2013 13:06:00
ผมมีวิธินะคับแบบจริงจังนะไม่ต้องไปซื้อยาที่ไหนหาเองได้คับทำเองมีประมาณ5-7อย่างที่ต้องเตรียมแต่นายต้องโกนหัวด้วยคับประมาณ3-4ครั้งก็2เดือนเองแต่ผมนายจะชึ้นจริง100%คับยังไงใครสนใจโทรหาผมนะคับ0894322963
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 276

Pharmb790

28/01/2013 15:07:37
Hello! abbckge interesting abbckge site! I'm really like it! Very, very abbckge good!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 277

ขุนช้าง

12/07/2013 15:23:00
* . *
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 278

ออ

15/08/2013 16:48:57
น่าสน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 279

บัญชา

16/08/2013 11:54:56
อยากได้รายละเอียดแชมพูของคุณ KOH
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 280

แอ๊ะ

21/08/2013 14:35:24
อยากสั่งแชมพูของคุณ KOH
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 281

มั่งคั่ง

23/08/2013 08:26:48
เลิกใช้ยาแล้วหัวจะล้านกว่าเดิมมั้ยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 282

x7451

26/08/2013 14:16:33
0

ถ้าใครอยากให้ผมหยุดร่วง และอยากให้ผมงอกขึ้นมาใหม่ โทรมาเบอร์นี้เลยคับ 089-8778010
ก่อนหน้านี้ผมเคยเข้ามาดูในกระทู้นี้เหมือนกัน ปัญหาเดียวกันกับ เพื่อนๆพี่ ในนี้เหมือนกันคับ
หามาหลายวิธีแล้ว ก้อไม่ได้ผล จนมาเจอ แชมพูบ้านๆ+ทาเซรั่ม นี่ล่้ะคับ ผมของผมเลยงอกออกมา ตามในรูปที่ผมแนบมาคับ
ปัจจุบันมาใช้ มาจะ 4 เดือนแล้ว ใครสนใจโทรมาเลยคับ ได้ผล 100% ที่บ้านก้อใชกันอยู่คับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 283

x7451

26/08/2013 14:21:51
0

อีกภาพคับ
สนใจอยากมีผมงอกใหม่เหมือนผมโทรมานะคับ 089-8778010
ผมใช้เองขายเองคับ ภาพที่แนบมาภาพผมเองคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 284

x7451

26/08/2013 14:22:49
0

ภาพซุมมาใกล้ๆคับ สังเกตุ วงกลมสีแดง คือ เส้นผมที่งอกขึ้นมาใหม่คับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 285

x7451

26/08/2013 14:23:34
0

ภาพนี้เอาใบหน้าเต็มๆเลยคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 286

x7451

26/08/2013 14:25:09
0

ภาพกลางศรีษะกันบ้างคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 287

x7451

26/08/2013 14:26:15
0

เอาแบบเปิดแฟลชให้เห็นกันจะจะ ไปเลยคับ ว่ามัน งอกขึ้นมาจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 288

x7451

26/08/2013 14:28:55
0
ไม่ต้องกินยาอะไรที่เป็นอันตราย กินแล้วทำให้มีผลค้างเคียงเปล่าๆ

สระ แล้วทาอย่างเดียว แค่ 1 เดือนผ่านไป ไรผม ก้อขึ้นแล้วคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 289

นีน่าา

13/09/2013 13:08:34
ตอนนี้ผมร่วงเยอะมากๆค่ะ เครียดมากๆ ไปพบแพทย์บอกว่ารากผมอักเสบ แต่ก็ยังร่วงอีก ตอนนี้ผมจะหมดหัวแล้ว จะต้องทำไงดี ใช้ตัวไหนดีคะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 290

x7451

19/09/2013 16:41:19
0
ลองใช้ยาสระผมกับเซรั่ม ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้มั้ยคับ หลายๆคน แถวบ้าน ที่ทำงาน ใช้แล้ว อาการดีขึ้นนะคับ ยังไงลองโทรมาปรึกษาเรื่องผมได้นะคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 291

x7451

19/09/2013 16:42:58
0
ไม่ต้องกินยาไม่ต้องหาหมอ ให้วุ่นวายคับ ผมใช้อยู่ ตอนนี้ผมเยอะขึ้นมากแล้วคับ ดูได้จากภาพที่ผมลงไว้เลยคับ ในภาพนั้นคือตัวผมเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 292

โปรปลอม

20/09/2013 10:49:42
0
ผมก็เคยเครียด ตอนนี้แค่ เตรียมทำหน้าตาให้รับกับการโกนหัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 293

sanpasilp

20/09/2013 17:23:17
Nuhair ตัวนี้ดีสุดครับในเมกาดังมากแต่ราคาแพงหน่อยนะ ตัวยี้เขาพิสูจน์แล้วไม่มีผลข้างเคียง
ไปที่ goodern.com ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 294

x7451

11/10/2013 15:16:53
0
ปัจจุบันตอนนี้ผมขึ้นมาเยอะแล้วคับ ไม่ค่อยเห็นความบางแล้ว แล้วจะเอารูปมาให้ดูนะคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 295

x7451

11/10/2013 15:19:29
0
ผมใช้แชมพูถูกๆเองคับ เป็นแชมพูที่กลุ่มแม่บ้านทำขึ้นมากันเอง ไม่มีสารกันเสีย ไม่มีสารเคมีใดๆ
ราคา 180 บาทเอง แต่ผลลัพ เกินคาดคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 296

ไหม

30/10/2013 20:05:10
คุณ x7451
ราคาแพงมั๊ยค่ะ เดี๊ยวค่อยโทรไป
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 297

helpme

02/11/2013 10:29:07
คุณKOH
ผมอยากทราบว่าราคายาสระผมเท่าไรคับ ผมจะลองใช้คับเพราะตอนนี้ผมๆบางมากเลยเหมือนคุณคุณAnan504 ผมเห็นคุณAnan504ใช้แล้วน่าใช้มาก จะติดต่อคุณKOHได้อย่างไรมีเบอร์ดโทรมัยคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 298

bankhalkdownz

02/11/2013 18:44:24
0
กระทู้ผมเป็นแสนวิวเลยหรอครับ ป่านนี้เขารู้กันทั่วแล้วมั้งว่าผมหัวบาง 5555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 299

KOH

12/11/2013 18:14:23
0
ติดหน้า 1 google ไปแล้วครับท่าน
ขออนุญาติใช้พื้นที่ เห็นบางคนสนใจ

ของผมเองแค่เป็นทางเลือก สำหรับใครที่สนใจแชมพูสระผม
- ลดอาการคัน
- ลดความมัน หนังหัว
- ลดการหลุดร่วง
- เสริมสร้างให้รากผมแข็งแรง
** แชมพูที่ดี ทำได้อย่างนี้ รับรองว่า แฮปปี้

มี 2 แบบให้เลือก
- สำหรับคน ผมร่วง ผมบาง ผมมัน คัน เหม็น
- สำหรับคน ผมหงอก ขาว อยากผมดกดำ

ขนาด 250 ซีซี
ราคา 350 บาท
(ขนาดและราคาเดียวกัน ทั้ง 2 แบบ)

**สั่ง 2 ขวดขึ้นไป จัดส่งแบบ EMS ด่วน ๆ ฟรี

สนใจ
เมล์ arrchanai@hotmail.com
โทร. 080-8066035 / 086-8757471
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 300

วี

07/06/2014 08:01:27
ผู้ที่ใช้ยาสระผมของคุณ KHO แล้วได้ผลเป็นอย่างไรกันบ้างครับ ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ.
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 301

thaistylez

07/06/2014 16:17:20
0
ลองของ SOL ดูมั้ยครับ เห็นว่ากำลังบูม

https://www.facebook.com/thanet.clover
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 302

วี

09/06/2014 13:40:46
ขอบคุณครับที่แนะนำ ใช้แล้วได้ผลไหมครับ...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 303

ihchairloss

10/07/2014 10:43:14
0
ไม่รู้ว่าทันหรือไม่ แต่ขอแนะนำเลย เป็นเทคโนโลยีปลูกผม โดยไม่ต้องผ่าตัด
เพิ่งนำเข้ามาใหม่ล่าสุดในประเทศไทย แ้วก็ดีมากๆเลยครับ
เป็นเทคโนโลยีปลูกผมทีชื่อ Dermal Lens เป็นนวัตกรรมผิวหนังเทียมที่วัสดุสามารถยึดติดกับผิวหนังเดิมได้

มันเป็นการวางเลนส์ลงบนหนังศีรษะ เลนส์มีความบางมากๆ สามารถระบายอากาศได้ ไม่เจ็บ ไม่ต้องศัลยกรรม เป็นนวัตกรรมที่เหนือกว่าวิกผมชาย และวิกผมหญิงทั่วไป

เนื่องจาก เป็นผิวหนังเทียมมีความบางพิเศษ (Dermal Lens) และกลมกลืนไร้รอยต่อที่หนังศีรษะ เส้นผมที่ได้เป็นผมจริงที่มีขนาดของเส้นผมตรงตามผมต้นแบบของลูกค้า เนื่องจากเราจะเอาผมลูกค้าไปใช้เป็นตัวอย่างเพื่อให้ทาง lab ผลิตผมกลับมาอีกที และหนังศีรษะเทียมนี้ สามารถอยู่ได้นาน 8 – 12 เดือน ซึ่งลูกค้าสามารถอาบน้ำ สระผม ตัดผม หรือทำกิจกรรมต่าง ๆ ได้เป็นปกติ และไม่ต้องห่วงเรื่องผมว่าจะหลุดเวลาไปข้างนอก และไม่ต้องดูแลรักษาใหเน่ารำคาญ

ถ้ายังไงลองเข้าไปดูได้ที่
http://www.ihc-hairloss.com/solution-for-men/

มีเคล็ดลับดีๆเพื่อคนที่มีปัญหาผมร่วง หัวล้าน เพียบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 304

วี

14/07/2014 16:01:27
ตกลงแล้ว ยาสระผมของคุณ KHO ใช้แล้วได้ผลไหมครับ ผู้ที่ใช้อยู่ช่วยเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ.
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 305

nittnoi

02/12/2014 12:16:27
0
ขออนุญาติแนะนำ แชมพูที่ปราศจากสารเคมีอันตราย SLS, SLES, DEA (Diethanolamine), silicone, lanolin, sulfate, parabens, formaldehyde เผื่อจะเป็นทางเลือกการสระผมด้วยแชมพูที่อ่อนโยน หาซื้อสะดวกตามซุปเปอร์มาร์เก็ตชั้นนำทั่วไป ลองดูรายละเอียดเพิ่มเติมกันได้ http://www.principleasia.com
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 306

Ace of Hearts

03/12/2014 08:27:45
6
เคยอ่านบทความของ หมอ ๆ เค้าว่า มีแนวโน้ม คนหัวล้าน ฮอร์โมนชายเยอะ ฟังดูดี น่าจะฟิตปั๋ง นะครับ
ส่วน ตำราหมอดู ก็บอกว่า ไม่อาภัพ ส่วนใหญ่ สามารถสร้างตัวและมีฐานะดี อย่าง เฮียมั่นคง เป็นต้น คริ ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 307

mameaw

03/12/2014 11:31:01
ขออนุญาติแนะนำคะ fix hair professional เป็นนวัตกรรมเพิ่มเส้นผมภายใน 1 นาที คะ ผลิตภัณฑ์ของเรา ผลิตจากเส้นใยธรรมชาติ ไม่ทำให้แพ้หรือระคายเคืองคะ มีอย.ไทยรับประกันคะ สามารถใช้คู่กับการรักษาได้คะ สนใจถามรายละเอียดได้คะ 087-054-9899 หรือดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ WWW.FIXHAIRPROFESSIONAL.COM
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 308

555

17/08/2015 16:10:21
เรื่องราวจากตัวผมเอง อายุ 30 ต้นๆๆ ประสบปัญหาผมร่วงและ คันหนังศรีษะ ถึงระดับรู้สึกเหมือนมีตัวอะไร ไม่รู้เดินตามเส้นผม จะใช่เหาหรือป่าวก็ไม่ทราบ เหมือนมีการเคลื่อนไหวตามเส้นผม (อาจจะมีหรือป่าว) เคยรักษาด้วยตัวเองโดนซื้อแชมพูมารักษาปรากฏว่า ก็ไม่ได้ดีขึ้น มีแต่จะแย่ลง โดนเฉพาะแชมพูมะกรูด แสบศรีษะและผมร่วงเยอะเลย ใช้ได้ไม่ถึงเดือน ไม่ไหว เปลี่ยนเป็นยี่ห้อใหม่ ที่ดังๆๆ จนถึง เข้าคลินิกรักษา เริ่มต้น 7,000 กว่าบาท ก็ตาม ยังไม่หายโดนคอร์สแรก หากจะหายก็ต่อคอร์ส อีกหลายหมื่น ซึ่งคงไม่สามารถรักษาต่อได้ เนื่องจาก ไม่มีเงินทองมากมายขนาดนั้น สำหรับแชมพูนั้น ใช้มาหลายยี่ห้อ (ขอไม่บอกว่าอะไรบ้าง) ณ ตอนนี้แล้ว สระผมจะมีเส้นผมร่วงครั้งละ 20-30 เส้น ประมาณ โดย หากสระแล้วตอนเย็น ตอนเช้ามาจะเริ่มเหนียวเป็นไขมัน สระอีกครั้งก็ร่วงอีก แบบนี้ จึงทำให้ผมบางลง อย่างเห็นได้ชัด เมื่อส่องกระจก ไม่ต้องพูดถึงว่า คนอื่นเขาจะมอง คิดแบบไหน 555 ตอนนนี้จึงเสียคงามมั่นใจในตัวเอง โดนขัดกับการทำงาน ที่จะต้องพบปะกับบุคคล จึงขอความคิดเห็นกับใครที่เป็นเหมือนๆๆกัน ไม่รู้จะมีอาการตรงกันบ้างหรือป่าว และจะมีวิธีการรักษาอย่างไรครับ ขอบคุณล่วงหน้า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 309

mr.hairloss

10/09/2015 15:43:55
ผมไปเจอตัวนี้มาครับ น่าสนใจ เป็นเทคโนโลยีสร้างเส้นผมทดแทน

ในการปลูกผม สำหรับบริเวณที่รากผมตายแล้วนั้น นอกเหนือจากเทคนิควิธี ทั้งการผ่าตัด และไม่ต้องผ่าตัด ข้างต้นแล้ว ก็ยังมีอีกเทคโนโลยีหนึ่ง ที่ปัจจุบันกำลังเป็นที่สนใจอย่างมาก เนื่องจาก ไม่ต้องผ่าตัด ไม่ต้องเจ็บตัว และไม่มีผลข้างเคียงใดๆ

เทคโนโลยีการรักษา ปัญหาผมร่วง หัวล้าน นี้เรียกว่า Dermal Lens ซึ่งเป็นเทคนิคการปลูกผมรูปแบบใหม่ ที่ไม่ใช่การใช้ยา หรือไม่ใช่การผ่าตัด และไม่ใช่การ “รักษา” อย่างที่เคยมามาก่อนในประเทศไทย

เทคโนโลยี Dermal Lensนี้ส่งตรงจากฮอลลีวูด และได้รับการยอมรับจากสื่อต่างประเทศหลายแขนง ซึ่งในเมืองไทย มีคลินิกแห่งเดียวที่ได้สิทธิ์ขาดนั่นคือ “IHC”
Dermal Lens เป็นเทคนิควิธีการสร้างเส้นผมทดแทนด้วยที่จะทำให้คุณกลับมามีเส้นผมทั่วทั้งศีรษะอีกครั้งได้ด้วยนวัตกรรมผิวหนังเทียมที่ มีลักษณะเป็นเลนส์ บางมากๆ เพียง 0.02mm. ถือว่าบางที่สุดเท่าที่มีอยู่ทั่วโลกแล้ว

เลนส์จะมีลักษณะใส และยืดหยุ่น เสมือนเยื่อหุ้มเซลล์ สามารถระบายอากาศได้ใกล้เคียงกับผิวหนังจริง ทำให้เมื่อติดLens บนหนังศีรษะแล้วนั้นจะดูกลมกลืน เป็นธรรมชาติ ไร้รอยต่อที่หนังศีรษะ แม้จะลองสัมผัส หรือแหวกเส้นผมดู ก็จะไม่เห็นถึงความแตกต่าง

ส่วนเส้นผมนั้น ทางคลินิกจะเก็บตัวอย่างเส้นผมของลูกค้าที่มี ปัญหาผมร่วง หัวล้าน แต่ละคน ไปให้ Lab ที่อเมริกา ทำการจำลองพันธุกรรมของเส้นผม ให้มีขนาดและสีตรงตามผมต้นแบบของลูกค้า และเราจะนำเส้นผมที่ได้จากการจำลอง มาปักลงบนเลนส์แบบเส้นต่อเส้น ด้วยเทคนิคพิเศษที่เรียกว่า High Definition Hairline ผนวกกับใช้เทคนิค Graduating Hairline ในวางเส้นผมให้ไล่ความหนาบางของเส้นผม ตั้งแต่บริเวณโคนผม ไปจนสุดปลายผม เพื่อให้ดูเป็นธรรมชาติมากที่สุด

และเมื่อ Dermal Lens ของลูกค้าเสร็จเรียบร้อย ก็จะส่งกลับมาที่คลินิก และเราก็จะนัดลูกค้าเข้ามาทำการติดDermal Lens ซึ่งจะใช้เวลาเพียง 1-2 ชั่วโมง คุณก็จะกลับมามีเส้นผมทั่วทั้งศีรษะอีกครั้ง”

ความพิเศษ อีกอย่างหนึ่งของDermal Lensนี้ คือ เลนส์สามารถอยู่ได้นาน 8 – 12 เดือน โดยไม่เสื่อมสภาพ และนอกจากนี้ผู้ที่ทำDermal Lens สามารถอาบน้ำ สระผม ตัดผม ว่ายน้ำ ตีกอล์ฟ หรือทำกิจกรรมต่าง ๆ ได้เป็นปกติ โดยที่ไม่ต้องกังวลว่าตัวเลนส์จะหลุด หรือเสียหาย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 310

rojn489

21/04/2016 00:08:39
0
ว่าด้วยเรื่องหัวล้าน/ผมบาง

1. ความจริงที่อาจารย์หมอบอก..เพราะ
- กรรมพันธุ์/ฮอร์โมน
- เป็นโรค (ต้องรักษาโรคก่อน)
- ร่วงโรยตามอายุขัยเหมือนส่วนอื่นๆของร่างกาย
2. วิธีแก้ : ไม่มีวิธีให้ทำให้ผมขึ้นแล้วอยู่ถาวร..ต้องกิน/ทายาร่ำไป 4-6 เดือนเห็นผลว่าหนาขึ้น..หยุดใช้ 3-4 เดือนก็จะกลับไปเหมือนเดิม
3. แนะนำ
- รักษากับแพทย์ รพ.ของรัฐ (ขึ้นเหมือนกัน ประหยัด พูดความจริง) หรือ
- หาซื้อ Nuhair 5% ซึ่งมีทั้งแบบทาและ spray ราคาขวดละ 600-800 บาท มาใช้ก็ขึ้นครับ(รพ.ศูนย์การแพทย์สมเด็จพระเทพฯ ที่นครนายก ขวดละ 300 บาท)
4. ประสบการณ์ตรง (ของผม ข้างบนบางลงเรื่อย ๆ จนบางมาก)
4.1 รักษาที่คลินิคดัง..4-6 เดือนก็ขึ้นพอใจแล้ว สอบถามหมอตลอด "ใกล้หมดคอร์สหรือยัง" หมอตอบ "ใกล้แล้ว" หลอกเรานาน 5 ปี หมดไป
6-7หมื่น
4.2 เปลี่ยนมารักษา รพ.ศูนย์การแพทย์สมเด็จพระเทพฯ หมอให้ Nuhairs 5% (ชื่อตัวยา Minoxidil)มาฉีดพ่น พร้อมกับยากิน Firide (ชื่อตัวยา Finasteride)..ได้ผลเหมือนคลินิกดัง ยากินเบิกได้ ยาทาขวดละ 300 ใช้ได้เกือบเดือน
4.3 ปัจจุบัน..หยุดใช้ยาหมอทั้งหมด ใช้ยาสระผมและครีมนวดสมุนไพรที่พรรคพวกทำ..มหัศจรรย์ขึ้นจริงครับ..8 เดือนพอใจเลย หมดไปแค่ 1,000 กว่าบาท..ถูกว่ายาสระ/ครีมนวดที่เคยใช้เสียอีก รวมทั้งไม่เป็นภาระต้องฉีดพ่น/ทากันทุกเช้าเย็นซึ่งใช้ได้ผลดีทั้งชายและหญิง

ความรู้จากแพทย์ศิริราช
- ภาค 1 https://www.facebook.com/hairdoctorpt.blogspot/
- ภาค 2 https://www.youtube.com/watch?v=Pke0563SVLg
** หัวอกเดียวกัน..ไม่อยากให้ถูกหลอกครับ มีอะไรให้ช่วย add มา Line ID : rojn899 /โทร 086-8303774
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 311

garilao

02/05/2016 13:44:16
ผมแนะนำตัวนี้นะ
เกริ่นหน่อย ผมไม่ได้เป็นหน้าม้าเขานะ
ผมเองน่ะ ผมร่วง จนจะล้านแล้ว อายมาก ไม่อยากไปไหนเลย ใช้อะไรก็ไม่หาย
เลยไปหากระทู้ใน Pantip เจอแชมพูสมุนไพรตัวนึง คนใน Pantip บอกว่าใช้ดี ใช้กันเยอะเลย ผมก็แบบอะไรจะขนาดนั้น แต่ก็ซื้อมาลองอ่ะนะ 555
ปรากฎว่า ใช้ไปขวดแรก ผมหยุดร่วงแฮะ เหลือเชื่อ คราวนี้กำลังใจมาเต็มเปี่ยม 555
ขวดที่ 2 ผมขึ้นเต็มเลย ผมหนาจนเพื่อนๆ ทัก ก็เลยเเนะนำไป เพื่อนๆ หายกันหมด
ตอนนี้ผมเหมือนโรคจิตอ่ะ เห็นใครหัวจะล้าน ทนไม่ได้ 555 ต้องไปแนะนำให้เขาลองใช้
ชื่อแชมพู ฮาวิล่าห์เซรั่ม ลองดูนะ บอกแล้วไม่ใช่หน้าม้าเขา ต้องลองกันเอง แต่ถ้าเชื่อผม ก็ลองซื้อมาสัก 2 ขวดล่ะกัน
หยิกหู 0
"มีปัญหาใหญ่(สำหรับผม)มาปรึกษาอะครับ เรื่อง ผมร่วง"