Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เปรียบเทียบแอมป์ระหว่าง Pico กับ 627x

stocamadas

14/01/2015 08:23:45
3
รบกวนเปรียบเทียบเสียงของ Pico กับ 627x ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

stocamadas

14/01/2015 13:14:45
3
ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดนึง Pico รุ่นใหญ่ (Pico Power) กับรุ่นรอง (Pico Portable) เสียงแตกต่างกันอย่างไรบ้าง ? ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

stocamadas

14/01/2015 18:06:53
3
เงียบกริ๊บ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

SounDFeVeR

14/01/2015 18:43:32
0
ขอแสดงความคิดเห็นแค่ของ headamp ละกันครับ เคยมี เคยลอง และครอบครอง pico slim,pico dac/amp และ pico power

- สองตัวแรกมาแนวๆ บุคลิคคล้ายๆกัน แตกต่างที่ฟังชั่นใช้งาน แล้วความเหมาะสมในสถานการณ์การใช้ มาแนวๆ สงัด เนียน สมูทๆ ฟังสบายๆ เหมือนกัน ไม่ได้กว้างมาก ไดนามิคกลางๆ อิมแพคเบสพอสนุก ทั้งคู่
- ส่วน pico power นี่มาแหวกแนวออกไป ทั้งเรื่องการใช้ถ่าน เรื่องหน้าตา รูปลักษณ์ แล้วแนวเสียงผมว่ามันดุดันขึ้น แต่ยังคงไม่ใช้แอมป์แนวกว้างเป็นทุ่งเหมือนเดิม ออกแนวปลายแหลมสะอาดพริ้วละเอียดดี เบสกระชับมวลแน่นมาไวแล้วเก็บตัวไว และสปีดดีมากครับ ผมชอบเอามาฟังเพลงเร็วๆ (ขึ้นกับถ่านที่ใส่ด้วย)

ส่วนตัว 627x เคยลูบคลำๆ ฟังๆอยู่แต่ไม่เคยเป็นเจ้าของ ก็คร่าวๆเท่าที่จับได้ละกันครับ สำหรับผมก็ถือว่าเป็นแอมป์ที่น่าฟังอีกตัว ในเรื่องมิติ ความโดดเด่นของเสียงร้อง การแยกชิ้นที่ดี แล้วเบสที่น่าฟังไม่ขาดแคลน แต่มิติเสียงกลางจะแปลกๆหน่อย เหมือนจะยกลอยขึ้นมาจนคนไม่ชอบก็จะไม่ชอบเลย เป็นตัวที่เคยอยากได้ กะว่าเอามาไว้ฟังพวกเพลงแนวที่เน้น vocal และพวก easy listening แต่พอดีได้ไปลอง porta tube+ ก่อน ก็เลยล้มเลิกไป มาฟินกับ porta tube+ แทน ตอบโจทย์ทุกอย่างที่ต้องการครับ

IMO ล้วนๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

stocamadas

15/01/2015 23:41:04
3
ขอบคุณคุณ SounDFeVeR ยังรอความเห็นอื่นเพิ่มเติมอยู่นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

dr.cat

09/01/2016 19:09:56
ขนาดเจ้าจิ๋ว silver pico slim
ไม่ธรรมดาจิงครับ. หลงไหลเลยละกัน. 55
เสียงเล่ากันว่าน้องๆหลอด. แต่ราคาสั่ง new. ebay. 15k
หยิกหู 0
"เปรียบเทียบแอมป์ระหว่าง Pico กับ 627x"