Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

The Pig กับ HD650 จะเป็นยังไงบ้างครับ

กุ๊ดจี่

21/05/2007 03:50:30
แบบว่ากำลังสนใจ amp มาเล่นใหม่น่ะครับ เลยเล็งที่ The Pig ไว้เพราะเห็นหน้าม้าของเฮียทั้งหลายบอกว่าดี อิอิ

แต่เท่าที่ดูแถวนี้เหมือนอยู่ในดง Grado ยังไงยังงั้น

แล้วก็ไม่ค่อยเห็นมีคนพูดถึง HD650 กับ The Pig เลย

ดังนั้นก็จึงขอทราบความคิดเห็นว่า มันโอเคมั้ย ลักษณะเสียงที่ได้เป็นยังไง ถ้าคู่นี้แต่งงานกัน เอ๊ย จับคู่กัน

แล้วถ้าเทียบกันระหว่าง The Pig+HD650 กับ The Hornet"M"+HD650 อันไหนจะดีกว่ากันครับ

แล้วแบตนี่ชาร์จครั้งนึงใช้ได้ประมาณกี่ชั่วโมงอะครับสำหรับ The Pig

ถามเยอะไปมั้ยเนี่ย

:175:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

unclepiak

21/05/2007 05:02:35
HD650 ผมไม่แน่ใจครับ ต้องรอคุณเทมเพลทมาเฉลย แต่ถ้าเป็น The Pig + HD580 (โอห์มเท่ากัน) ผมใช้ฟังอยู่ทุกวัน แฮปปี้ดีครับ

The Pig มีพลังมากพอตัวครับ และที่สำคัญมันช่วยให้ 580 ของผมอิ่มเอิบ เปล่งประกายออกมามากกว่าไม่ผ่านแอมป์หลายขุม

ส่วน The Hornet ไม่เคยลองเลยไม่ทราบครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

21/05/2007 10:24:54

ผมถือว่าใช้ได้ดีครับ เพียงแต่ว่ามันอาจจะไม่สะใจคอร็อคที่ต้องการไดนามิกเยอะๆ น่ะครับ ถ้าฟังปกติและไม่อัดจนโหดเกินไป

The Pig น่าจะปฏิบัติการโฉดได้ดี 5555

แบตใช้ได้ประมาณ 12 ชั่วโมงขึ้นไปครับ ฟังแบบปกตินี่ล่ะ

ส่วน Hornet M นั้นว่ากันตามจริง มันทำได้เล็กน่าใช้ และชื่อชั้น อีตา Ray แทบจะไม่ต้องคุย แต่ว่ากันตามเนื้อผ้า ผมตีลังกายันเลยว่า มันไม่ได้เหนือกว่า The Pig ตรงไหนเลยครับ

The pig ฟังแล้วผ่อนคลายมากกว่า The Hornet มากกว่า Hornet นั้นเสียงมันออกไปทางคาดคั้น และซีเรียสกว่าครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

TeMpLaTe

21/05/2007 11:04:19
ดูงบครับ

เป็นผมถ้าจะสอยฮอเนตMเนี่ย.. 350 US ค่าส่งอีก ก็ราวๆ 400

ผมถอย เดอะพิกตัวนึง แล้วถอย X-can V3 ไม่ก็ แวมไพร์ อีกดีกว่าครับ

ถ้าเดินทางไปค้างแรมทีี่ไหนก็พก the pig ไปพร้อม 650 พอกล้อมแกล้ม

ถ้าอยู่บ้านก็เสียบตัวใหญ่ สบายใจเฉิบ

:181:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

กุ๊ดจี่

21/05/2007 12:28:34
hmm..

Thx for ya opinion.

maybe I gonna go for The Pig.

k&squot; TeMpLaTe: Actually, I need only the portable one because I don&squot;t have enough space to put the desktop one like X-Can even I really want it. ^^"

K. Munkong: hmm I just wanna make myself sure because The Pig seems giving warm sound. Sennheise&squot;s the dark one. I&squot;m just worried it&squot;s gonna too dark for the all set.

K. unclepiak: thx for your Opinion also krub. ^^

------------

anyway, Does the Pig Availiable now, or I have to preorder it?

ps. I&squot;m in the US. now. ^^" sorry for weird English.
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

กุ๊ดจี่

21/05/2007 14:13:18
กลับมาพิมพ์ไทยได้อีกรอบ

ผมไม่ค่อยได้ฟังแนว เมทัลอะครับ เน้นพวกเพลง pop อย่าง jpop ซะเป็นส่วนใหญ่

พวก rock ก็ฟังเบา ๆ อย่าง L&squot;Arc หรือ X-JAPAN ไม่ก็ Dream Theater ซะมากกว่า

source ที่ใช้ก็เป็น iPod Nano 2nd Gen น่ะครับ+ibasso T1 อยู่(ที่ใช้เพราะดันเคาะมาได้ที่ 59USD ซะงั้น)

ถ้ากับคอมก็เป็น foobar>>ibasso T1 เช่นกันครับ

พอดีว่ามาอาศัยบ้านคนอื่นอยู่ด้วย เลยไม่อยากจะได้ amp ตั้งโต๊ะอันใหญ่ ๆ

ก็เลยเล็งไว้ที่ The Hornet"M" หรือ The Pig เนี่ยแหละครับ

เพียงแต่เห็นเฮียมั่นคงบอกแต่ว่ามันเหมาะกับ Grado ซึ่ง Grado มันก็คนละทางกับ Sennheiser เลยนินะ

เลยกังวลน่ะครับ กลัวว่ามันจะทำให้ยิ่ง dark ไปกว่าเดิมรึเปล่า

แต่ได้ฟังความเห็นแล้วก็อาจจะต้องเสียเงินซื้อจริง ๆ แหละนะครับ หะ ๆ มันถูกกว่าด้วยแหละนะ ประเด็นหลัก ^^"
หยิกหู 0
"The Pig กับ HD650 จะเป็นยังไงบ้างครับ"