Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ซื้อสินค้า + Gift Vocher ใช้วิธีถ่ายรูป vocher แนบ Email ได้ไหม ครับ ?

Kod

12/01/2015 11:16:19
0
ต้องการซื้อสินค้า ทาง Email แล้ว มี Gift Vocher 300 อยู่ จะ ใช้วิธีถ่ายรูป ตัว vocher แนบ Email ได้ไหม ครับ ?

พอดีเห็นว่าตัว Vocher มันมี Barcode ด้านหน้า และ หลังบัตร ก็มี Key ยาวๆอยู่ขุดนึง ซึ่งผมคิดว่า น่าจะใช้ อ้างอิง สำหรับการสั่งซื้อทาง Email ได้

ขอบคุณ ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

BoyBrinks

12/01/2015 11:33:10
8
อาจเกิดการแอบอ้าง ปลอมแปลงข้อมูลครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

@last

12/01/2015 11:48:01
53
น่าจะได้นะครับ ถ่ายรูปบิลที่ซื้อสินค้าที่ได้รับ Gift Vocher และ ตัวบัตร Gift Vocher
แนบส่งทาง Email รายการอยู่ในคอมฯ น่าจะตรวจสอบได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Kod

12/01/2015 14:52:12
0
มีใคร เคยใช้วิธี นี้บ้างหรือป่าว ครับ ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

มนุษย์แฮม

12/01/2015 15:01:03
0
อยู่ต่างจังหวัดสามารถใช้ได้ละจ้า แต่ต้องรบกวนส่ง Gift Vocher กลับมาให้ออฟฟิศก่อนละครับ เพื่อนำเข้าระบบจ้า

สามารถติดต่อดำเนินการที่ [email protected] เลยครับผม ๆ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Kod

12/01/2015 18:16:38
K.มนุษย์แฮม

สรุปคำตอบคือ ใช้วิธีถ่ายรูป vocher แนบ Email ไม่ได้

ขอบคุณสำหรับ คำตอบนะครับ

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

ง่าาาา - -" ถ้าต้องส่ง Gift Vocher กลับไปที่บริษัทก่อน คงไม่ได้ใช้ ละ ครับ

กำลังคิดว่า จะสั่งซื้อ ของสักชิ้น เพื่อใช้ Vocher ที่ได้รับมา สักหน่อย แต่พอทราบว่า ต้องส่ง Vocher กลับเข้า Office ก่อนก็คงไม่เอาละ เพราะ ไม่สะดวกที่จะไปส่ง Vocher ให้

ขอนุญาติ ออกความเห็น นิดนึง : จริงๆแล้ว case แบบนี้มันง่ายมากเลย นะครับ ถ้าหากจะตรวจสอบ ว่า Vocher ถูกใช้งานไปแล้วหรือไม่ ก็แค่ Key รหัส barcode ลง Database ก็ Match กันได้แล้ว ถ้าสถานนะของ Vocher ถูกใช้หรือ ยังไม่ได้ใช้ ก็แจ้งลูกค้าไป เท่านี้เอง ปัญหามันอยู่ที่ขั้นตอนแบบนี้มันช้า นะครับ ลองคิดดูว่า

1.ลูกค้าเกิด กิเลส อยากได้ สินค้า และ อยากใช้ Vocher ด้วย
2.ลูกค้าต้อง นำเอา Vocher ใส่ซองจดหมาย ไปส่ง ไปรณีย์ หรือ ตู้แดง ใกล้บ้าน
3.ลูกค้าต้อง รอไปรษณีย์ ไปส่งให้ถึง office มั่นคง 2 - 3 วัน < - - มันช้าตรงนี้แหละ เผลอๆ หายระหว่างทาง อีก หรือ ถ้าส่ง EMS ก็เท่ากับลดมูลค่า Vocher มันลงอีก - -" แล้วถ้า Vocher มูลค่า 300 - 30 ( ค่า EMS ) แล้ว - 50 ค่าส่งสินค้าจริงๆอีก ครั้ง ก็เท่ากับ Vocher มีค่า แค่ 220 บาท

4.ลูกค้า รอ Email ตอบกลับ ว่าใช้ Vocher ได้
5.ลูกค้า สั่งซื้อ พร้อม โอนเงิน และ ทางมั่นคง ส่งสินค้าให้ทันที หลังตรวจสอบยอดโอน
6.ลูกค้า รอสินค้า EMS อย่างเร็ว สุด 1 วัน

สรุป กว่าจะได้สินค้า กับการใช้ Vocher ราวๆ 1 อาทิตย์ เป็นอย่างน้อย เฮ้อ ...

อย่างไรก็ตาม ผมก็เคารพ กฎเกณฑ์ที่ทางมั่นคง กำหนดไว้ ครับ และ ยัง รักมั่นคง อยู่เหมือนเดิม แต่อยากให้มองเห็น จุดเล็กๆ ที่มันกระทบกระเทือนจิดใจ ของลูกค้าที่รักความสะดวกสะบายได้นะ ครับ

ปล. ไม่รัก "มั่นคง Gadget " ไม่มานั่งเขียน อธิบาย กันยาวขนาดนี้ หรอก ^O^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

BoyBrinks

12/01/2015 19:53:30
8
ผมเข้าใจมั่นคงว่าอาจเกิดปัญหาเข้าสักวันเช่น
-หลังจากใช้วิธีส่งเมล์แล้วก็เอาใบจริงไปขายต่อ (ผมหมายถึงคนคิดไม่ซื่อ) ทางร้านรู้ว่าใบไหนออกไปแล้ว แต่ไม่รู้ว่าคนที่จะใช้เป็นใครเพราะสามารถเปลี่ยนมือได้เหมือนกิฟท์วอยเชอร์ของเซ็นทรัลที่ผมซื้อมาทำเป็นของขวัญทุกปี ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

@last

12/01/2015 20:47:48
53
ผมเชื่อว่าเฮียมั่นมีทางออกที่ดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

JFK6

12/01/2015 20:58:03
2
ใช้แทนแบงค์เงินสดนั่นล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

12/01/2015 21:55:58
4,290
ขอบคุณมากๆๆจริงๆครับที่รักกันและแนะนำกันมาแบบคนรักกันจริงๆๆ ^^

ผมโทรเช็คกับน้องที่ดูแลเรื่องนี้เมื่อตะกี๊นี้ครับ ขั้นแรกเลยคือระบบตัวเลขด้านหลังนั้น มันไม่ได้อยู่ใน database ของบัญชีครับ คือถ้ามันถูกบันทึกในโปรแกรมได้ ทุกอย่างก็จะจบทันทีเลย คือสามารถตรวจสอบได้ว่า Gift ถูกใช้ไปหรือยังไม่ถูกใช้ไป

ทางผมยังใช้วิธีจดบันทึกด้วยมือและทำแบบ manual อยู่ เนื่องจากโปรแกรมบัญชีที่ผมใช้อยู่ มันยังไม่รองรับเรื่องนี้ครับ แต่อีกไม่นานผมได้ทำเว็บไซด์ซึ่งรองรับเรื่องเหล่านี้ออกมาแล้วครับ เรียกว่าตอนนี้ที่ดูแล้วยุ่งยากนั้น เป็นเพราะระบบบัญชีที่พวกผมใช้กันอยู่มันยังทำไม่ได้จริงๆๆ

แต่อันนี้ผมเข้าใจความรู้สึกดีครับ ผมเองยังอึดอัดเหมือนกัน แต่ก็ต้องกล่าวขออโหสิจริงๆเพราะมันเป็นระบบที่บัญชีเค้าวางไว้ และการที่ให้ลูกค้าส่งใบ Gift Voucher กลับมาโดยเสียค่าส่งมา ผมยิ่งอึดอัดกว่าใคร แต่ขอให้อดใจรออีกไม่นาน ทุกอย่างจะได้รับการแก้ไขใหม่ในปลายปีนี้แน่ๆๆครับ

แต่กรณีคุณ Kod เดี๋ยวส่งไฟล์รูปหน้าหลัง Gift Voucher มาที่เมล์ผมเลยครับ [email protected] เดี๋ยวผมจะเป็นคนรับดูแลตรงนี้ด้วยตัวเองให้ และจะบอกกับฝ่ายบัญชีว่าอยู่ในความรับผิดชอบของผมครับ และจะนำไปใช้ลดกับอะไร แจ้งมาทางเมล์ได้เลยครับ อันนี้ผมมอบให้กับคนที่รักกันด่วนๆๆเดี๋ยวนี้เลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

@last

12/01/2015 22:00:47
53
น้ำใจเฮียมั่น สุดยอดครับ
นี่สิครับ ระบบพ่อค้า ไม่ใช่ระบบข้าราชการ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

@last

12/01/2015 22:08:15
53
ขออภัยครับ ถ้าข้อความที่ผมโพสไปจะไปก้าวก่ายเพื่อนๆที่รับราชการ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

12/01/2015 22:44:26
4,290
ผมพยายามใช้ระบบอกเขาอกเราให้มากที่สุดครับ จริงๆแล้วผมก็ลำบากใจเหมือนกัน และก็เห็นด้วยกับความยุ่งยาก เพราะปัจจุบันอะไรมันก็ออนไลน์กันหมดแล้ว การที่จะเดินออกนอกบ้านไปทำธุรกรรมอะไรซักอย่าง มันเสียเวลาไม่คุ้มกับการออกไปด้วยตัวเองครับ

แต่อันนี้ต้องบอกทุกท่านว่า ปลายปีนี้ง่ายแล้วครับ(เว็บเสร็จ) ทุกคนตรวจเช็คทุกอย่างได้ด้วยตัวเอง เอา gift vouchr กดใช้เองผ่านเว็บไซด์ได้เลย อยากซื้อตัวไหน อยากใช้ gift ลดอะไร ทำเอาเองในห้องนอนที่บ้านได้เลยครับ แต่ตอนนี้ต้องบอกทุกท่านทนใช้ระบบไดโนเสาร์ก่อนไปก่อนล่ะครับ

ขาดเหลืออะไรแจ้งผมได้ครับ ผมพยายามจะดูให้ดีที่สุดครับ ขาดเกินนิดหน่อยเป็นเรื่องเล็กครับไม่ใช่เรื่องใหญ่จ้าๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Kod

13/01/2015 11:20:09
0
โอ้ โห !! เฮียมั่น มาตอบเอง เลย กราบของพระคุณงามๆเลย ครับ ที่จะดูแล Case นี้ให้เอง

ผมรู้สึกดี นะครับที่เฮียบอกว่า "ก็เห็นด้วยกับความยุ่งยาก เพราะปัจจุบันอะไรมันก็ออนไลน์กันหมดแล้ว การที่จะเดินออกนอกบ้านไปทำธุรกรรมอะไรซักอย่าง มันเสียเวลาไม่คุ้มกับการออกไปด้วยตัวเองครับ" อันนี้มันหมายถึง เฮียเข้าใจ ความรู้สึกของลูกค้าได้ตรงใจจริงๆ ผมเองก็อยู่ใน กทม. นี้แหละ ครับ ( ลาดพร้าว ) ซึ่งเวลาก็ไม่ค่อยจะมีว่างเท่าไหร่ ขนาดสั่งซื้อ หูฟัง กับ Dac amp จาก มั่นคง ผมก็ยังสั่งซื้อทาง Email โดยไม่ต้องลองฟัง มันก่อนเลยด้วยซ้ำ ^O^

ขอบคุณ เฮียมั่น นะครับ ที่เข้าใจ และ พยายามปรับปรุง ทุกอย่างให้ดีขึ้น ผมติดตามดู เฮียมั่น และ เว็ปมั่นคงมาตั้งแต่ดูรายการ SME ตีแตก แล้ว และ รู้สึกดีกับ วิธีการทำงาน ของเฮียมั่นมาก (​ สาบานต่อ หน้าไฟเลย 555 )

ส่วน Vocher และ รายการสินค้าที่จะ อุดหนุน เพิ่ม ผมได้ Email ไปที่ [email protected] เรียบร้อยแล้ว ครับ

ปล. เฮียทำผมเสีย ตังค์แพงกว่าเดิมอีก แน่ะ ตอนแรกก็จะใช้แค่ vocher เพื่อซื้อของราคาไม่กี่ร้อย ตอนนี้กลับต้องจ่าย แพงกว่าเดิมอีก T__T ( แฮ่ะๆ แต่จริงๆแล้วก็เต็มใจอุดหนุน เฮียแหละ ครับ ^_^ )
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

13/01/2015 12:38:05
4,290
แฮ่ะ แฮ่ะ หน้าที่ผมอยุ่แล้วครับ ผมตอบคำถามตรงนี้ทุกวันทุกคืนเป็นประจำครับ 555

ผมเข้าใจปัญหาทั้งหมดดีจริงๆครับ แต่อย่างที่ว่ามันมีความขลุกขลักกับการเชื่อมโยงข้อมูลกัน ซึ่งพวกร้านเล็กๆระบบเล็กๆ จะยังทำพวกนี้ไม่ค่อยได้ดีนัก แต่ในเร็ววันนี้ทุกอย่างราบลื่นแน่นอนครับ เพราะผมเดินหน้าเรียบร้อยแล้ว ยังไงได้เห็นแน่ๆๆ

ส่วนการแก้ปัญหาต่างๆนั้น ไม่ใช่ว่าต้องเป็นผมคนเดียวถึงจะแก้ให้ได้หรอกครับ ตอนนี้ผมฝึกน้องๆให้ค่อยๆเรียนรู้วิธีแก้ปัญหา วิธีดูแลเวลามีปัญหาเกิดขึ้น น้องๆทุกคนตั้งใจมากครับ แต่อาจจะยังขาดประสบการณ์บ้าง แต่อีกหน่อยทุกคนดูแลปัญหากันได้หมดแน่นอนครับ

ขอบคุณสำหรับออร์เดอร์ที่สั่งมาครับ เดี๋ยวผมตามไปแจ้งราคาในเมล์นะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

BoyBrinks

13/01/2015 14:23:58
8
ต่อไป Vocher น่าจะใช้วิธีขูดตัวเลขเพื่อดูรหัสเหมือนบัตรเติมเงินมือถือนะครับ แค่เอารหัสที่ขูดได้มาใช้คู่กับเลขลำดับที่ของบัตร ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

Kod

13/01/2015 14:34:32
0
>>ขอบคุณสำหรับออร์เดอร์ที่สั่งมาครับ เดี๋ยวผมตามไปแจ้งราคาในเมล์นะครับ ^^
- ขอบคุณ คร้าบบบบ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Kod

13/01/2015 15:04:21
0
โอนเงิน ชำระค่าสินค้าเรียบร้อย แล้ว นะครับ , ทางบัญชี ส่ง Email แจ้งราคา มาไว ผมก็โอนไว ได้ เหมือนกัน 555+

ขอบคุณ ทุกๆคน สำหรับ ทุกๆ ความเห็น ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

นายมั่นคง

13/01/2015 19:32:52
4,290
ขอบคุณมากๆๆครับ ผมจัดการทุกอย่างให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ขาดเหลืออะไรแจ้งผมได้นะครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

Kod

13/01/2015 19:38:40
0
ขอบคุณ ครับ เฮีย ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ซื้อสินค้า + Gift Vocher ใช้วิธีถ่ายรูป vocher แนบ Email ได้ไหม ครับ ?"