Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนช่วยเปรียบเทียบ raptor กะ cross หน่อยครับ

อั้ม

20/05/2007 22:07:38
สองตัวนี้ให้เสียงเหมือนกันมั้ยครับ แล้วข้อดีข้อเสีย กินกันตรงไหน เ พราะเห็นเป็นหูฟังแบบเดียวกัน ราคาพอๆกัน แต่แรพเตอร์มีกองเชียร์มานาน cross เป็นน้องใหม่ เลยอยากรู้เขารู้เราบ้าง จะได้ฟังร้อยครั้งเสียตังค์ร้อยครา 555+ เฮียช่วยทีนะครับ แล้วที่ว่าต้องเปลี่ยนจุกยางของ cross ถ้าผมจะซื้อ ผมอยู่ต่างจังหวัด เฮียจะหาส่งไปให้ด้วยได้มั้ยครับ จะได้เป็นหมี.....หมีบริการแด อิอิ ขอบคุงคราบบบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

21/05/2007 10:16:40

5555 2 ตัวนี้ถ้าเทียบเฉพาะเสียง ผมว่า Raptor น่าจะยิงประตูนำ และมีชัยไปไม่ยากครับ เพราะแนวใสทั้งคู่ แต่ crossroad นั้น ผมทดลองฟังแล้ว เสียงแหลม และ กลางมันก็ดีเหมือนกัน เสียแต่ตรงที่เบสมันไม่ค่อยมานั่นเอง

มันขึ้นอยุ่กับจุกยางเหมือนกันครับ เพราะถ้ายางมันชีลด์กับรูหูไม่สนิท ความถี่บางความถี่ก็มักจะหายไปเหมือนกันครับ

อยากได้อะไรบอกมา มั่นคงจัดให้...........555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

้hamah

21/05/2007 10:24:13
arm band M6 มายังฮะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

อั้ม

21/05/2007 14:26:19
หมีบริการแด ... จิงๆนะเฮียนี่ 555+ ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

CEzilla

25/05/2007 00:37:37
วันก่อนได้มีโอกาสลอง Raptor ที่ร้านเฮียมั่นคง เทียบกับ Crossroad Mylar III ที่ผมซื้อมาก่อนหน้า

ความเห็นส่วนตัว ผมชอบเสียงกลาง แหลมของ Cross มากกว่า เสียงใสไม่บาดหูเลย ส่วนเบส พอเหมาะพอดี ผมไม่ฟังเบสหนักๆ อยู่แล้วด้วย เสียงเบสสะอาดไม่บวมเหมือน EP630 และลงได้ลึกเหมือนกัน แต่อยู่ที่จุกยางและการใส่จะมีผลกับเบสมาก

ได้เคยลองเอาจุก E2C ใส่ ดูเหมาะเจาะกันดีครับ เสียงเบสจะออกมากกว่า กำลังพอดี แต่ยังไม่ได้ซื้อจุกยางใหม่ เพราะเห็นเฮียที่ Zeason ซึ่งเป็นผู้นำเข้า เขาบอกว่า ปลายๆ เดือนนี้ จะจัดให้ลูกค้า cross มาเปลี่ยนจุกยางใหม่ รอดูก่อนอาจจะดีก็ได้นะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เล็ก

25/05/2007 22:50:11
ลองเปลี่ยนจุกยางของ MylarIIIดูครับ เอาแค่ของEX-71slไซส์กลางก็ได้ รับรอง เบสกระฉูด แหลมก็ไม่ตกด้วยจ้า
หยิกหู 0
"รบกวนช่วยเปรียบเทียบ raptor กะ cross หน่อยครับ"