Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ร้านมั่นคงที่พาราก้อนจัดร้านดูสง่าน่าเข้าดีนะครับ!

akeake

09/01/2015 11:26:12
0

ดูสบายๆ โปร่งๆ คงเป็นเพราะเพดานสูงกับพื้นที่กว้างกว่าด้วยแหละ ไม่อึดอัดครับ ส่วนที่สาขางามวงวานจะเล็กไปหน่อย! น้องๆพนักงานที่พาราก้อนก็เรียบร้อยต้อนรับดีครับ หน้าตายังเด็กๆอยู่เลยจบม.ปลายยังเนี่ย? ( แล้วตรูไปยุ่งอะไรกับน้องเขาวะเนี่ย --" ) น้องเขาถูกเทรนมาดีนะ เวลาจับหูฟังตอนแกะกล่องใหม่ๆ เขาจะค่อยๆจับเหมือนสินค้า premium เลยครับ รู้สึกดี! ไม่กระฉากกระแทกอะไร ก็สรุปก็ไปได้ VISANG VS- K1 มา ชอบมากครับ! มีความโดดเด่นกว่าหูแถมชัดเจนเลย ไม่เสียดายตังค์เลย เหลือตัวสุดท้ายด้วย( สินค้าดีมักจะไม่เหลือไว้ให้คนหลัง หึหึ ) ส่วน ostry kc06a นั่นก็หมดเกลี้ยงเลยแต่ถ้ามีของก็ซื้อไม่ได้อีกเพราะติดตัวไป 2670 บาทตอนนั้น #ซื้อได้เหมือนกันแหละแต่กลับบ้านไม่ได้ 555+#
อือถามหน่อยทำไมจุกยางมันใส่ยากจังเลยครับ มันเข้าไม่ได้อ่ะ! หรือผมไม่มีเทคนิคการใส่เองหว่าา? ยิ่งจุกโฟมนี่เหมือนมันจะแหลกคานิ้วที่ผมพยายามดันเข้าไปเลยครับ เอ่...มันต้องใช้เทคนิคเปล่าอ่ะ?
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เหน่งบา

09/01/2015 12:05:59
1,866
จุกโฟมถ้าใส่ยาก จะใช้วิธีบีบให้แฟบแล้วใส่หู จากนั้นปล่อยให้มันค่อยๆขยายคืนตัวครับ จะได้แนบช่องหูสนิท

จุกยาง ค่อยๆดันใส่ให้เข้าไปแนบครับ

แต่...

ถ้ามีอินเอียร์หลายตัวเมื่อไหร่ หมายถึงมีจุกให้ลองหลายยี่ห้อหลายขนาด จะมีเรื่องเให้เล่นเพิ่มครับ

เพราะมันต่างกับเอียร์บัดอยู่ประเด็นนึง เอียร์บัดนี่ถ้าใส่พอดีช่องหู หรือจับให้มันอยู่ในตำแหน่งที่พอดีช่องหูที่สุด จะได้เสียงที่ดีที่สุดที่เอียร์บัดตัวนั้นทำได้

แต่อินเอียร์ "จุกที่พอดีหูที่สุด อาจไม่ใช่จุกที่ให้เสียงได้ดีที่สุดก็ได้(สำหรับแต่ละบุคคล".... @_@
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo

09/01/2015 12:36:01
3
พารากอนนี่ผมไปบ่อย เพราะสาวเยอะ เอ้ยไม่ใช่555 เพราะเดินทางสะดวก ร้านเขาจัดให้เข้ากับสภาพแวดล้อม สินค้าเยอะดี วัยรุ่นเยอะ ต่างชาติแยะ แต่ตอนนี้อยากไปลอง ดูมั่นคงสาขาอื่นดูบ้าง พวกประตูน้ำ งาม น่าจะได้อีกฟิล เรือธงก็เป็นอีกสาขา ที่เหมาะกับการฟังเพลงมาก เงียบสงบพนักงานบริการดี มีความรู้แต่ผม Low end ก็เลยไม่เหมาะกับที่นั่น555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Ishimaru-WITTY

09/01/2015 13:57:05
1
ยัดลงไปครับ จะอึดอัดหน่อยสำหรับ ใส่ครั้งแรกๆ จะไม่ชิน คันบ้าง ใส่ยัดไป จนเริ่มได้ยินเสียงหายใจตัวเอง ถือว่าผ่าน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

adagio71

09/01/2015 14:17:20
1
ไปพารากอนเหมือนกันครับ เดินทางสะดวกดี ไปจนคนที่ร้านเบื่อหน้าแล้วมั้ง เดือนที่แล้วไปบ่อยจนได้เงินหมเจากตูดเลยทีเดียว 5555+-×÷
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Bsst

09/01/2015 14:24:06
0
วิธีใส่หูฟังของผม เอาหุฟังเข้ารูหูให้ตรง โดยสายให้ผ่านร่องใบหู แล้ว

เอานิ้วชี้กับนิ้วโป้งจับใบหูไว้แล้วดึง พร้อมกับเอานิ้วกลางดันตัวหูฟังเข้าไปจนตึง

ลองฟังเสียงดู (ปล่อยนิ้วแล้ว) ถ้าเอานิ้วไปกดตัวหูฟังแล้วเสียงทุ้มดังมากขึ้น

แสดงว่าหูฟังยังไม่แน่นดี ให้ทำตามบรรทัด ที่2 อีก จนแน่น หรือได้เสียง

ทุ้มเป็นที่พอใจ ก็พอแล้ว

ทดลองดูนะครับ เผื่อจะใช้ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

FlukeMunkonggadget

09/01/2015 14:24:52
0
สำหรับเทคนิคการใส่จุกยาง ผมจะยัดเข้าไปให้สุดก่อน แล้วค่อย ๆ เลื่อนขยับมันออกมา คล้าย ๆ กับให้ตัวจุกยางทำหน้าที่สูญญากาศในหูซะก่อนครับ เสียงจะแน่นขึ้น เบสจะออกมาเต็ม ๆ เลยครับผม

แรก ๆ ผมก็ไม่ชินกับการใส่หูแบบอินเอียร์เนี้ยแหละ อึดอัด แต่พอใส่บ่อย ๆ ชินแล้ว สนุกเลยครับ ลองดู

ส่วนจุกโฟม ก็ตาม คห.บน ๆ เลยครับ บีบให้แน่น ๆ ก่อน แล้วใส่ ให้มันคลายตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

akeake

09/01/2015 14:59:20
ไปกันใหญ่แล้ว! ผมหมายถึงเอาจุกยางใส่ลงไปที่ตัวหูฟังครับ ไม่ใช่หูผม มันเข้าไม่ได้ มันเด้ง!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

SARUS

09/01/2015 15:33:24
28
....แต่คนตอบกระทู้ 5 คนอ่านแล้วเข้าใจแบบนั้นหมดเลยนะคับ ท่าน akeake รวมถึงผมด้วย = ="

ถ้าใส่จุกกับหูฟัง มันก็ต้องง้างใส่จนกว่าจะเข้าแหละคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

09/01/2015 21:00:39
4,290
พี่ tangkoo ต้องลองหาเวลาไปนั่งเล่นกับเจ้าหลุยส์ซักวัน จะได้รู้เช่นเห็นชาติเจ้าหลุยส์ เอ๊ย จะได้ให้หลุยส์แนะนำนู่นนี่ หรือหยิบตัวนู้นตัวนี้ให้ฟังเป็นไอเดียก่อน ของที่เรือธงนั้นใครว่างขอให้ไปฟังเลยครับ ไม่ต้องเกรงใจว่าแวะเข้าไปแล้วต้องซื้อติดไม้ติดมือ

แค่แวะเวียนเข้าไปทักทาย หรือฟังตัวนู้นตัวนี้เป็นประสบการณ์ไว้ก่อน ผมก็ดีใจแล้วครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ohwownoone

09/01/2015 21:19:00
370
สาขาพารากอน ผมให้นิยามสั้นๆคำเดียวครับ "น้องกิฟท์" อิๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

domemk108

09/01/2015 22:09:42
12
ระวังนะครับ
แฟนพี่เขาโหด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

tangkoo

09/01/2015 22:13:58
3
คุณหลุยส์ผมเคยไปซื้อของกับแกแล้วครับเฮีย ถ้าจำได้ ในกระทู้รวมพล คนรักหลุยส์ เรื่องโทรศัพท์ไปสาขา แล้วไม่มีคนรับสาย ด้วยความที่อยากรู้ว่า แกง่วงอย่างคำล่ำลือหรือเปล่า วันรุ่งขึ้นก็เลยกะว่าจะไปกวนประสาทแกเล่น555 ก็ได้รับการบริการเป็นอย่างดี อยากฟังตัวไหนก็หยิบให้ ทำโน่นทำนี่อยู่คนเดียวตลอด ตอนหลังไปเดินอัมรินทร์ ก็เห็นแกแต่ผมแกล้งทำเป็นไม่รู้จัก กลัวแกรู้ว่าตัวเองดัง แล้วเดี๋ยวจะเหลิง5555 *อัมรินทร์นี่ผมต้องหาเวลา ไปนอน เอ้ย ไปนั่งฟังอีกอย่างแน่นอนครับ555*
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ร้านมั่นคงที่พาราก้อนจัดร้านดูสง่าน่าเข้าดีนะครับ!"