Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปวดหัวกับการลงเพลง ใส่ Ipad จาก itune

JapanKorea

06/01/2015 05:54:16
3
สวัสดีคับ ตอนนี้ผม กำลังมีปัญหาเรื่องการลงเพลง ใส่ ipad ตั้งแต่ itune มันอัพเดทเวอร์ชั่น มาทำให้งง เป็นไก่ตาแตกเลย

ผมเคยซิงค์เพลง ลงไปก่อนหน้าที่แล้วครั้งนึงที่ 988 เพลง จากคอมพิวเตอร์ร้านเน็ต

โดยกดตั้งค่าให้ สามารถจัดการเพลง ด้วยตนเอง ตามภาพ

และหลังจากนั้น ผ่านมาหลายวัน ผมกลับมาลงเพลงเพิ่ม จึงเอาเพลงมาลากวางใส่ในหมวดเพลง เพิ่มอีก 28 เพลง
และมันก็กำลังคัดลอก และอัพเดทเพลง แต่มันคัดลอกแค่ 642
ทั้งๆที่เพลง ของเก่าคือ 988 +28 ต้องเป็น 1016 เพลง แต่กลายเป็นว่า 1014 เพลงแทน

ก่อนที่ผมจะทำการลงได้ เข้าไปอนุญาติให้เครื่องนี้เชื่อมต่อได้ โดยการล๊อกอิน User ไป ทำให้ ลากเพลงลงได้
แต่..

พอผมจะลากวางเพลง ตามภาพแบบนี้ อีก 7 เพลง รวมเป็น 1021 เพลง

มันก็ขึนว่ากำลังอัพเดท ไม่ถึง 1วิ หลอดอัพเดทก็หายไป แถมเพลงไม่เพิ่มอีก แล้วก็ ขึ้นแค่นี้
พอ ลากทีเดียวก็ อีพเดทคัดลอก 642 ไฟล์เหมือนเดิมอีก เลยงงว่า มันเป็นอะไร โปรแกรม itune เวอร์ชั่นล่าสุดมันเอ๋อ

หรือเราไปทำอะไรผิด เพราะปกติที่ผ่านมา ไม่ว่าจะ ipod ก็จะทำแบบนี้

ชวนผู้รู้ช่วยบอกทีผมควรทำยังไง เพราะ แค่อยากจะลงเพิ่มเพลงสองเพลงเท่านั้น ... ไม่อยากลบแล้ว ลงใหม่หมดเลยเสียเวลามากคับ

ปล.เครื่องคอมร้านเน็ต ใน itune สามารถ อนุญาติให้ลงเพลง หรือข้อมูลได้ 5 เครื่องเท่านั้น แต่ก็ ยกเลิกได้เหมือนกัน ถ้าไม่ลืม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

JapanKorea

06/01/2015 05:55:13
3

หลอดวิ่งแล้วก็หายไป เพียง 1วิ เลย งงว่า เป็นอะไร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

kem

06/01/2015 07:14:50
91

ตรงตั้งค่า
ตรงเพลงตั้งค่าไว้ยังไงอะครับ
ลองกดเข้าไปตั้งค่าดู

แต่ปกติผมเอาเพลงลงไอจูนส์ก่อนนะ
แล้วค่อยต่อไอพอดหรือไอแพดกับไอจูน
แล้วค่อยเอาเพลงในไอจูนลากใส่ลงเครื่องอีกทีลงแบบในเวบแอปเปิลอะ

http://support.apple.com/en-us/HT201593
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Kengindyrock

06/01/2015 10:25:44
0
สร้างเพลย์ลิสในไอจูน (คอนโทล+N ตั้งชื่อ)
ลากเพลงเข้าเพลย์ลิส
กดอุปกรณ์ ipad
ติกถูกข้อจากโฟลเดอร์เพลย์ลิสที่เลือก(น่าจะเป็นข้อ2)เสร็จ กดปรับใช้
อีจุ่นรุ่นใหม่สามารถนำเข้าถอดเพลงออกได้ตลอดครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยมณีศรีวิชัยด้วยล่ะกันนะเกิ๊บบบบ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Draco

06/01/2015 14:56:00
424
ไม่แน่ใจวิธีการเหมือนกัน แต่เคยซิงค์แล้วไม่ไป ผม restart ทั้งคอมและ ipad แล้วซิงค์ใหม่ดันไปแหะ

แต่ผมใช้วิธีซิงค์ เพลย์ลิสเหมือนคุณ Kengindyrock นะคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปวดหัวกับการลงเพลง ใส่ Ipad จาก itune"