Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เวลากดหูฟัง in ear ทำไมเสียงเบาลงครับ และข้างขวาผมเสียงไม่ดังคืนเหมือนเดิมครับ

munkonggod

30/12/2014 20:57:53
0
ผม เพิ่ง ซื้อ westone UM pro 10 มาครับ คราวนี้ัญหาคือ เวลาใส่ มันก็ต้องยัดเข้าไปในหู ให้แน่นๆ คราวนี้ ข้างขวา พอยัดเสดเสียง มัน เบาเหมือนเรากดมันไว้ตลอดอ่ะครับ (ผมก็มือใหม่ไม่ทราบว่าทำไมกด หูฟัง in ear แล้วเสียงมันเบาลง) ต้องไปขยับๆ เสียงมันถึงดังเหมือนเดิม แต่ข้างซ้ายนี้ไม่มีปัญหานะครับ พอใส่เสร็จเสียงก็กลับมาดังเหมือนเดิม เวลาจะขยับหูฟังก็ไม่มีปัญหาครับ แต่ช้างขวา นี้ต้องมาขยับใหม่ตลอด เป็นปัญหามากครับ
ช่วยทีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

30/12/2014 21:26:29
1,057
อาจจะมีสองประเด็นคือจุกอาจจะใหญ่ หรือว่าเล็กเกินไปครับ
หรือลองเปลี่ยนไปใช้จุกโฟมดูครับ ปัญหาเรื่องขนาดของรูหูน่าจะหมดไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

30/12/2014 21:33:18
4,290
ถ้าเพิ่งใช้ inear เป็นครั้งแรกๆ ต้องทำความคุ้นเคยกับวิธีการของมันก่อนครับ มันจะประกอบด้วยจุกยางที่เป็นตัวบังคับให้ตัวหูฟังนั้นอยู่ในหูได้โดยไม่หลุดออก วิธีการคือต้องเลือกและปรับขนาดจุกยางที่เค้าให้มาให้ครบทุกขนาด เพื่อเป็นการเช็คขนาดรูหูเราก่อน

แล้วค่อยๆปรับวิธีใส่ด้วยการค่อยๆยัดลงในรูหู ปรับและขยับหาองศาที่เข้าในรูหูเราได้ง่ายที่สุดให้ได้ก่อน ค่อยๆขยับทีละนิด จะได้ยินคามถี่แตกต่างกันออกไป ช่วงนี้ผมแนะนำให้ใช้เพลงแค่เพลงเดียวในการทดสอบการใส่ก่อน เพราะจะได้เช็คได้ถูกว่าจริงๆแล้วรูหูเรานั้นต้องใส่หูฟังประมาณไหน

ค่อยๆครับ ถ้าไม่ได้จริงๆ หรือสงสัย แวะไปที่สาขาต่างๆได้เลยครับ ให้ทีมงานช่วยใส่ให้ และหยิบหูฟังตัวอื่นๆมาลองเปรียบเทียบดู หูและละคนขนาดไม่เท่ากัน เราต้องหาตำแหน่งของตัวเองที่ดีที่สุดให้เจอก่อนว่างั้นครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

munkonggod

31/12/2014 14:26:58
0
อ๋อ คือ ปัญหามันอยู่ ที่ ขนาดจุก ซึ่งผมเปลี่ยนเป็นจุกโฟม ที่มันแถมกับ westone แล้วนะครับ

คือถ้า ขนาดจุกมันไม่พอดีจะเกิดอาการดังกล่าวใช่ไหมครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นเรื่อง ของปัญหาที่ driver หรืออะไร แต่ตอนใส่ของผมก็แน่นดีนะครับ แล้วเป็นแค่ข้างขวา ข้างซ้าย เสียงก็ดังปกดี ตอนใส่เสร็จ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

RockDragon

31/12/2014 14:59:21
2,893
ดูในคลิปนี้จะมีพูดถึงปัญหาที่เจอเลยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

munkonggod

01/01/2015 13:07:13
0
คือตอนนี้ ปัญหาไม่เกี่ยวกับ driver หรือตัวหูฟังของผม ใช่ไหมครับ ปัญหาแค่เกิดจาก การใส่หูฟังที่ไม่พอดีหรือไม่เหมาะสม จะได้หายกังวลเรื่อง พวก ไปซ่อมอะไรพวกนี้อ่ะครับ

ยังไงก็จะลอง แบบที่ในคลิปบอกนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

01/01/2015 20:26:49
4,290
จากที่เล่ามาไม่น่าใช่ปัญหาจากไดรเวอร์หรอกครับ น่าจะมาจากการสวมใส่ที่ังไม่ถูกตำแหน่งหรือเลือกจุกยางที่ยังไม่เหมาะสมมากกว่าจ้าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เวลากดหูฟัง in ear ทำไมเสียงเบาลงครับ และข้างขวาผมเสียงไม่ดังคืนเหมือนเดิมครับ"