Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มินิรีวิว ชิวๆ สั้นๆ กับ Ultrasone Performance 860 ตัวนี้นี่เองงง...!!!

Nickky18

29/12/2014 20:35:40
9

วันนี้มีโอกาสได้ไปมั่นคงพารากอนครับทั้งไปรับvoucher300บาทที่บังเอิญโชคดีไปได้มาจากการสุ่มของเฮีย ไปซื้อของมาจับฉลากปีใหม่ แล้วก็ไปลองหูฟังเพิ่มเติมอีกหลายๆตัวครับ จนสุดท้ายได้ไปสะดุดตากับพระกาฬสิบทิศซีรีย์ใหม่นี้เข้าให้ล่ะครับ ตอนแรกผมว่าจะลองตัว 880 ละครับ แต่เรื่องมีอยู่ว่าผมนั้นจำชื่อรุ่นไม่ได้ เลยบอกพี่ที่พารากอนไปว่าขอลองultrasoneซีรีย์ใหม่ตัวท้อปครับ แต่ดันได้ตัวรองท็อปมาแทนครับ(ไหงงั้นฟระ!?...แล้วผมก็เพิ่มมารู้ตัวตอนลองเสร็จแล้วด้วยนะ555) แต่ก็ไม่เป็นไรครับ รีวิวมันตัวนี้สะเลย ไม่นอกเรื่องมากละครับ แล้วมาที่เรื่องกำลังขับกันเลย โดยส่วนตัวผมเชื่อว่าเจ้านี่มันขับได้ด้วยเพลย์เยอร์ที่แรงดีๆได้ครับ ถึงแม้แอมป์ผมจะต้องปรับhigh gain 10โมงกว่าก็เถอะครับ ซึ่งก็ว่าขับยากในระดับนึงเลยครับ การสวมใส่นี่ค่อนข้างจะบีบ และกดหัวครับ และส่วนตัวคิดว่าค่อนข้างหนักเลยทีเดียว และผมเชื่อว่าถ้าใส่นอกห้องแอร์จะต้องร้อนหูเป็นแน่ครับ งานประกอบภายนอกผมคิดว่าแข็งแรงสวยตามสไตล์ultrasoneเลยทีเดียวครับ และมาที่ส่วนสำคัญเลยครับ นั่นคือเรื่องเสียงครับ เจ้า860นั้นให้เนื้อเสียงโทนที่ค่อนข้างจะflatและใสเคลียร์เลยทีเดียวครับ สามารถนำไปใช้เป็นหูฟังmonitorได้ไม่น่าเกลียดเลยครับ อีกทั้งโฟกัสที่แม่นยำและค่อนข้างจะเป็น3มิติอีกด้วยครับ เนื้อเสียงที่ว่าflatและใสเคลียร์นั้นก็ไม่ได้บางแต่อย่างใดครับ กำลังดีทีเดียว เสียงโดยรวมทุกย่านคุมโทนและบาลานซ์ได้เยี่ยมทีเดียวครับ ไม่มีย่านไหนกวนกันเลย โดยที่ปลายแหลมติดสว่างและเป็นประกายเล็กน้อย กลางถึงกลางแหลมใสเคียร์และคมชัด แต่ไม่จัดจ้านบาดหู และยังคงมีความสดอยู่เล็กน้อยครับ เบสเด่นช่วงมิด-อัพเบสครับ ดีพเบสไม่ค่อยจะมีสักเท่าไหร่ อิมแพ็คกำลังดี กระชับเก็บตัวได้ดี ฟังเสียงกลองได้ความรู้สึกถึงความเป็นกลองเลยล่ะครับ และที่ลืมไม่ได้คือซาวด์เสตจครับ ผมบอกเลยว่าอยู่ในระดับปานกลางถึงค่อนข้างแคบครับ แต่โอบล้อมโฟกัสดี และข้อเสียในด้านเสียงคือเจ้านี่มันไม่ค่อยมีความเป็นดนตรีเท่าไหร่ครับ ไม่พริ้วไม่เนี่ยน สำหรับบางท่านอาจจะฟังแล้วรู้สึกว่าเสียงแข็งๆไปเลยก็ได้ครับ ส่วนเรื่องแนวเพลงนี่ค่อนข้างจะover allสำหรับผมครับ แต่สำหรับทานอื่นจะคิดยังไงก็แล้วแต่ความชอบเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Nickky18

29/12/2014 20:40:27
9
ติชม แนะนำ ได้ครับ แต่ขอใช้คำสุภาพนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Nickky18

29/12/2014 20:41:11
9
http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=165586
สนใจติดต่อได้นะครับ
ปล.ขออณุญาตโปรโมทนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

adagio71

29/12/2014 20:45:49
1
อย่าลืมเรื่องบุคลิคของ player และ amp ที่ใช้ฟังด้วยครับ มีผลมากเหมือนกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Nickky18

29/12/2014 20:56:04
9
ลองฟังทั้งจากเพลย์เยอร์เปล่าๆแล้วก็แอมป์ด้วยครับ พอจะกะคาแร็กเตอร์ได้ประมาณนี้เลยครับ เป้นแนวทางให้กับผู้ที่สนใจครับ อิอิ^^
ปล.ตอนลองแรกๆมีตาลุงท่านนึงมาลองMarshall actionครับ แล้วเปิดซะเบสดังกระหื่มจนผมใจสั่น หูที่ห้อยๆไว้นี่สั่นไปหมดเลยครับ แทบไม่เป็นอันลองเลยทีเดียวครับ555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มินิรีวิว ชิวๆ สั้นๆ กับ Ultrasone Performance 860 ตัวนี้นี่เองงง...!!!"