Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากทำ custom IEM แต่ยังลังเลครับ....

adagio71

28/12/2014 20:27:20
1
หลังจากที่ฟังเพลงมานานพอควร หูฟัง fullsize และ IEM ก็ลงตัวแล้ว

สุดท้ายก็เริ่มเกิดความสนใจใน custom IEM ขึ้นมา.......

ฟังมาหลายตัว จนมีตัวที่อยากได้ในใจแล้ว แต่ยังคาใจที่ว่า

มันเป็นของเราคนเดียว แชร์ให้คนอื่นฟังไม่ได้ -_-"

ส่วนตัวแล้ว ชอบฟังเพลง หลายๆครั้งก็ฟังกับคุณแฟน บางครั้งก็ให้เค้าใช้หูฟังของเราฟังเพลงนี่แหละ

ประเด็นคือ คุ้มหรือเปล่าที่เราจะฟังได้คนเดียว ราคาก็แพง -_-

เพื่อนๆมีความเห็นยังไงเกี่ยวกับ custom IEM มั่งครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Nickky18

28/12/2014 20:39:18
9
ผมว่าถ้าชอบแบบนี้อย่าเพิ่งไปลงกับคัสตอมเลยครับ เพราะผมคิดว่าiemดีๆเสียงก็ไม่ได้แพ้คัสต้อมเลยนะครับ
ปล.คห ส่วนตัวล้วนๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

turkey555

28/12/2014 21:07:45
0
สั่งเป็นแบบ uiem สิครับ^^

ได้เสียงที่ต้องการ แบ่ง ผบ ฟังได้ เบื่อก็ขายต่อได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

tim38416

28/12/2014 21:59:59
2
ข้อแรกผมตัวคนเดียวครับ ไม่มีแฟน 55 คงไม่สนใจหรอกครับเรื่องแบ่งคนอื่นฟังเพราะปกติก็เล่นคนเดียวฟังคนเดียว

เรื่องเสียง อธิบายก่อนนะครับว่าจุกของ IEM ทุกชนิดทุกแบบจะเป็นจุกยางจุกโฟมจุกซิลิโคนมีผลต่อเสียงหมดถึงจะฟิตพอๆกันแต่ถ้าจุกคนละชนิดเสียงก็เริ่มไม่เหมือนกันแล้วครับ เสียงจากอะคริลิคเพียวๆก็จะต่างออกไปอีก นี่เป็นเหตุผลที่ว่า UIEM บางตัวรีโมลเป็น CIEM แล้วเสียงไม่ค่อยเข้าท่า

ที่จะสื่อคือเสียงจาก CIEM ตัวจริงอาจจะไม่เหมือนตัวเดโมครับ แต่ส่วนใหญ่ก็จะบอกว่าตัวจริงเสียงดีกว่า(เยอะ) แต่ผมเชื่อแหละว่าต้องมีคนที่ผิดหวังเหมือนกัน

แต่ถ้าผ่านจุดนั้นมาแล้วเราโอเคกับของจริง ก็ต้องมาลุ้นอีกว่าจะเบื่อเมื่อไหร่ บางคนเห่อชอบแค่ไม่กี่เดือนก็เบื่อ ขายต่อไม่ได้ก็เก็บใว้เฉยๆแล้วก็มาคิดเสียดายตัง

CIEM ข้อจำกัดเยอะครับ คนอื่นฟังด้วยไม่ได้ เสียงที่ออกมาจะเป็นยังไงก็ไม่รู้ ทำก็นานบางทีเลื่อนแล้วเลื่อนอีก บางทีได้มาไม่ฟิตต้องส่งกลับอีก เหอะๆ เหมือนจะมีแต่ข้อเสียนะ แต่จะบอกว่าถ้า CIEM ตัวนั้นมันคือหูฟังที่ใช่สำหรับเราจริงๆ มันจะเป็นหูฟังที่ดีที่สุดของเราตัวหนึ่งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

jurayi1992

28/12/2014 22:30:48
1
ข้างนึง พิมหูแฟนข้างนึงพิมหูเราเลยครับ ฮาาาา... ว่าไปนั่น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

dekakeyoo

30/12/2014 00:08:18
คัสต้อมมันไปได้ไกลกว่านะครับ ถ้าเล่นพวก w60 846 k3003 ie800 ซึ่งสุดทางแล้ว แต่เท่าที่เคยลองผมว่ามันยังไม่ดีเท่าไหร่ และไม่หนีกันมากโดยรวม

จะให้ดี ให้แฟนทำด้วยเลยครับ จะได้ฟินได้พร้อมกัน :P

หรืออีกทางก็เอาพวกที่สั่งเป็น uiem ด้วยได้ ก็เหลือแค่ k10 JH Roxanne AAWs มีอีกป่าวหว่า
หยิกหู 0
"อยากทำ custom IEM แต่ยังลังเลครับ...."