Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องสายเสียบ AUX [BOSE]

armpatipon

26/12/2014 15:51:11
0
คือตอนนี้ผมอยากได้สายที่เสียบ AUX ไว้ใช้กับเจ้า SL3
แต่ไม่รู้จะบอกว่าอะไรดีเวลาไปซื้อช่วยแนะนำหน่อยครับ(แนะนำยี่หอด้วยยิ่งดีครับ)
อีกอย่างถ้าผมเอาไปเสียบกับคอมจะมีผลอะไรไหมครับ
เพราะเคยเอา JBL MICRO ไปเสียบแล้วเกิดเสียงซ่าๆที้ลำโพงๆ
ผมกังวลมาก

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

26/12/2014 16:54:20
1,057
ถ้ากลางๆราคาไม่สูงมากเเละคุณภาพดีเเนะนำ audioquest ครับ
จะเป็นรุ่น ฺBig Sur ราคาสามพันนิดๆ

เป็นสายทองเเดงเคลือบด้วยเงิน ให้เสียงที่กระจ่าง หัวโน้ตชัด เเรงปะทะดี
น่าจะเข้ากันได้ดีกับลำโพงครับ

ส่วน output ของคอมพิวเตอร์บางทีจะมีเสียงซ่าอยู่บ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หมูหวาน

26/12/2014 16:54:41
573
สายที่ใช้ต่อมือถือ หรือ Soundcard ของ PC ไปเข้า SL3 จะเรียกว่าสาย mini-mini ครับ หรือเรียกว่า 3.5mm-3.5mm Strero ก็ได้ แต่ร้านทั่วๆไปอาจจะงงได้ครับ เค้าน่าจะเรียกกันแบบบ้านๆว่า สายแจ็คหูฟังสองด้าน ไรประมาณนี้

เข้ามาดูที่อัมรินทร์ พลาซ่า ชั้น 3 ก็ได้ครับ ที่ร้านผม กับมั่นคงเรือธงมีให้เลือกหลายแบบเลยจ้าา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

armpatipon

26/12/2014 19:05:53
0
โอเคครับ ส่วนตัวกะว่าจะใช้สาย AUX แค่กับ iphone
กับ pc คงต้องต่อแต่กับ Bluetooth เพราะเจ้า JBL เป็นตลอดเลยครับขนาดไม่ได้เสียบแค่ต่อแบบ
bluetooth ก็มีเสียงซ่าอาการเป็นมาตั้งแต่เริ่มต่อ pc ครั้งแรก
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องสายเสียบ AUX [BOSE]"