Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สนใจตัว Hifiman re400 ครับ

wong

25/12/2014 23:09:00
คือคอนนี้ผมใช้ตัว JBL J22i อยู่ครับ ใช้มาก็หลายเดือนแล้ว เริ่มรู้สึกว่ามันไม่มีพลัง (ไม่แน่ใจว่ายังไงเหมือนกันครับ) เหมือนมันให้อารมณ์ไม่สุดครับได้แค่ระดับเดียว ก่อนหน้าผมเคยใช้ตัว CX 175 ครับ ชอบมากมายแต่สายมันเปราะเหลือเกินครับ เลยเสียไปข้างนึง ตัดใจมาลอง JBL ตัวราคาไม่แพงดู เริ่มอยากเปลี่ยนซะแล้วครับ เลยลองหาข้อมูลอีกครั้ง ไปเจอตัว re400 เข้า ชอบตั้งแต่ขนาดครับ คือตัวที่ใช้มันจะใหญ่ครับ เวลาใส่บางที่รู้สึกโยกตัวลำบากเกิน เห็นว่าตัวนี้ให้สเตจที่กว้าง (อันนี้ยังไม่เคยสัมผัสครับ) กับลายละเอียดที่ดี (น่าจะโอเคกว่าตัวที่ใช้อยู่นะครับ) จึงมาลองถามดูครับ ว่ายังโอเคไหมครับ ที่จะสอยมา เพราะมันเป็นตัวปีที่แล้ว เผื่อมีตัวไหนออกมาสู้ทางตัว re400 ครับ เพราะผมก็ไม่ได้ติดตามข่าวเลยครับ

*เป็นคนใช้ In ear ครับ ฟัง pop กับ classic เบาๆ ไปถึงกลางๆ ครับ

ขอบคุณครับ :)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

26/12/2014 00:38:16
1,057
ถ้าเป็นเเนว pop หรือ classic นั้นถือว่าเข้ากับ re400 เลยครับ เพราะเป็นหูที่ให้อิมเมจเสียงร้องที่เด่นเเละมีมวลเสียงที่อิ่ม อีกทั้งยังให้รายละเอียดที่สูง สามารถฟังเพลงเเนว classic ใด้สบายๆเลยครับ เเละที่สำคัญมีขนาดที่เล็กเเละใส่สบายมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ChezTerArm

27/12/2014 11:57:10
0
ตัวนี้เคยไปฟังที่ร้าน เสียงไม่มีปรุงแตกใดๆเลย ฟังง่ายสบาย เห็นครั้งแรกตกใจ เล็กและเบามากๆ เคยคิดจะซื้อให้แฟนใช้ด้วย เพราะเสียงมัน Flet สุดๆ ฟังครั้งแรกยังติดใจเลยผมอ่ะ
แต่พอกลับมาฟังหูฟัง ที่ผมฟังประจำ เบสมันน้อยไปสำหรับผม impact ก็น้อยไป
คือมันเป็นหูฟังที่ ฟังสบาย ฟังง่าย ไม่ล้าหู น้ำหนักเบา เสียงดี แต่ติดเรื่อง เบสอย่างเดียว เลยต้องปล่อยไป
ถ้าเป็นคนชอบเบส เป็นทุนเดิมคงไม่เหมาะกับ Re400
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

abdul

30/12/2014 18:35:03
ถ้าชอบเสียงแนว โป่รง สว่าง เบสกระชับไม่หนักแน่น แล้วมี ไฟล์เพลงที่ดี ก็จัดเลยครับ
แต่ ถ้าฟังเพลงไทย (เพลงตลาดทั่วๆไป) อาจขว้างทิ้ง ตั้งแต่วันแรกก็ได้ 555
หยิกหู 0
"สนใจตัว Hifiman re400 ครับ"