Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Superman_Hunglo

18/05/2007 21:39:03
สวัสดีครับ

อยากถามว่า ระหว่าง shuffle กับ M6 ทางด้านคุณภาพเสียงตัวไหนดีกว่ากันอ่ะครับ เลือกไม่ถูกเลยอ่ะครับ shuffle ก็เล็กดีพกง่าย M6 ก็จุมากกว่า สงสัยคงต้องดูที่เสียงเอาอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

18/05/2007 22:49:36

เลือกยากครับ พวก Player นี่แนะนำกันยากจริงๆ ครับ เพราะเป็นเรื่องของจิตใจ และความต้องการที่ยากจะตรงกัน

บางคนชาตินี้เกิดมาไม่เคยฟัง FM

บางคนบอกถ้าไม่เปิด FM ฟังเพลงชาติตอน 8 โมงเช้า ก็ไม่สามารถจะทำงานได้

บางคนบอกไม่รู้จะมีจอไปทำไม รำคาญหูรำคาญตา

แต่บางคนบอกว่าดีแล้ว ชอบแอบดูหนังโป๊ เพราะมันส่วนตัวดีกว่าดูจากโทรทัศน์ 555

บางคนบอกเกลียดมากเรื่องการปรับ EQ

แต่ในขณะที่บางคนร้องว่า EQ 10 แบนด์ยังน้อยเกินไป 555

ผมว่ามานั่งเลือกด้วยตัวเอง 555

ผมมีขายทั้งคู่ !!!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

voice003

18/05/2007 23:51:02
ผมว่า มันเหมือน
"จิ้ว แต่แจ๋ว" กับ "น้องใหม่ ร้ายบริสุทธิ์"
เทียบกันลำบากคับ
ผมก็ไม่เคยฟัง 2 ตัวเทียบกัน ผมไม่ใช้หูทองคำ แต่เท่าที่เคยค้นหาข้อมูล
หายท่านจะบอกว่า ถ้าเสียงแบบ FLAT Shuffle จะเสียงดีกว่า (ในแง่ของความเหมือนต้นฉบับ) ส่วน M6 จะแน่นเบสขึ้นมาหน่อย แต่ถ้าเล่น EQ ที่หลากหลาย M6 นี้สุดยอดเลย
ลองเอาหูฟังที่ใช้ประจำ + เพลงโปรดมาฟังเทียบกันดูอะงับ ชอบอันไหน ถอยอันนั้นเลย ส่วนใหญ่จะแนะนำแบบนี้กัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Superman_Hunglo

18/05/2007 23:55:24
ขอบคุณมากครับ

เเล้วเพลงโปรดนี่เอาเพลงไปลองยังไงอ่ะครับ

ไม่เเน่พรุ่งนี้จะไปลอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

XIII

19/05/2007 08:09:26

เหอ ๆ เคยลองทั้ง 2 ตัว แต่มีแค่ตัวเดียว เสียงเจ้า m6 นั้นอออกไปในทางครบครันรวมทั้งปรับ EQ ได้เยอะแยะ ส่วนเจ้า shuffle นั้นปรับอะไรไม่ได้ แต่เสียงไม่ขี้เหล่เลยครับ อวบ อิ่ม พอควร แต่ไม่เท่า T10 นะครับ ไปลองฟังดีก่าเนอะ วันอาทิตย์เฮียเอา shuffle ไป ที่ร้านมี m6 ไปลองได้นะครับ ^_^
หยิกหู 0
"ระหว่าง shuffle กับ M6"