Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหน่อยครับ Fostex th900 กับ AKG 812

Monzoon

10/12/2014 19:08:25
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าผมควรเลือกตัวไหนดีระหว่าง Fostex th900 หรือ AKG K812

ถึงจะเข้ากับระบบเล็กๆที่ผมมีอยู่

Dac Meridian Explorer > Amp Objective 2

แนวเสียงที่อยากได้คือ เสตจกว้าง อิมเมจดี เสียงร้องอิ่มไม่แห้งไม่ถอย มีหัวโน๊ตอิมแพคดี แหลมมีประกายไม่กุด เบสไม่เน้นครับ

หรือถ้ามีตัวอื่นเป็นทางเลือกที่ดีกว่าก็ชี้ทางส่ว่างให้ด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

10/12/2014 20:02:11
1,057
ถ้าเป็น k812 เป็นหูฟังที่เด่นเรื่อง soundstage ที่กว้างขวาง น้ำเสียงเป็นธรรมชาติ ปรุงเเต่งเสียงน้อย และให้เเหลมที่มีประกายที่ดีที่สุดตัวหนึ่งเลยครับ เนื้อเสียงปานกลาง
และที่สำคัญ ขับไม่ยาดฝกมากนักแอมป์อยาง o2 ขับได้สบายๆเลยครับ

ส่วน th900 เดียวรอท่านที่เคยฟังมาเสริมละกันครับ ส่วนตัวยังไม่ค่อยได้ลองเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

KaLeido

13/12/2014 01:54:00
0
TH900 จะเบสหนักครับ แต่ไม่ได้หนักจน tonal balance เสียเหมือนหลายๆตัวที่เน้นเบสนะครับ ถือเป็นหูฟังเน้นเบสที่ทำ tonal balance ได้ดีที่สุดเลย แล้วก็เสียงกลางจะถอยนิดนึง แต่กลางแหลมไม่ถอยนะครับเพราะงั้นเสียงร้องหญิงจะไม่ถอย และเป็นตัวที่ให้เบสอิมแพคที่แรงที่สุดเท่าที่เคยเจอเลยครับ ส่วนเสียงแหลมก็รู้สึกว่าออกทางนุ่มนิดนึงแต่มีบางย่านที่เหมือนจะถูกบูสขึ้นมาบ้าง ถ้าให้นิยามแนวเสียงก็ u-shape ครับ

สรุปนะครับ ชอบเบส เน้นฟังสนุกก็ไป TH900 ถ้าไม่ชอบเบส อยากได้เสียงไม่ปรุงแต่งให้ไป K812 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำหน่อยครับ Fostex th900 กับ AKG 812"