Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีขัอสงสัย ถามหาความรู้ครับ กับหัว 4 pole

photozero

10/12/2014 13:36:05
0

เนื่องจากตอนนี้ผมได้ sony mdr 1A ไม่ใช้ได้เวลานึงแลัด้วยกิเลสจะหาสายอัพซักหน่อย หาข้อมูลไปมาก็ต่อว่า Sonyเองก็มีสายอัพที่ทำมาเพื่อตัว 1A เหมือนกับ z7 z5 เหมือนกัน ชื่อว่า mucs12sm1 แต่ไม่รู้ว่าไส้ในจะเป็น kimber หรือไม่? แต่คิดว่ามันคงจะต้องดีละ แต่ยังติดที่ว่าด้าน mini 3.5 ที่ใส่หูฟังมันดันไม่เหมือนทั่วๆไป เค้าว่ามันเป็นหัว 4 pole ส่วนปลายเป็น 3 pole ปกติครับ ผมจึงสงสัยว่า
1. หัว 4pole มันดีมั้ยครับแตกต่างกับปกติอย่างไร แต่มันไม่ได้ต่อกับ player ? มันจะได้ผลหรือ เพราะผมเห็น hifi man ก็ทำเป็นส่วนปลายต่อกับเครื่องเล่น
2. หัวนี้จะใช้กับหูอื่นๆได้มั้ย?
3. มี Player ตัวไหนที่ไม่รับสายแบบนี้หรือปล่าว?
4. (ขัอนี้อยากรู้มากๆครับ) ร้านเฮียรับมาขายมั้ยครับ บอกตรงๆผมขี้เกียจสั่งจากญี่ปุ่นครับ :)
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

at1987

10/12/2014 15:39:38
14
ตัวสายอัพเกรดของ MDR-1A จะเป็นแบบตีเกลียวครับ ส่วนที่เป็น KimberKable จะเป็นของรุ่น MDR-Z7 อย่างเดียวครับ

1. เป็น TRRS เพราะ MDR-1A สามารถต่อแบบ Balanced ได้ครับ เขาเลยทำหน้าสัมผัสแยกสัญญาณ +L -L +R -R ครับ

2. ถ้าเรียงหน้าสัมผัสไม่เหมือนกัน น่าจะไม่ได้ครับ

3. ตัวที่ถามไม่มีครับ แต่ถ้ารุ่นที่เป็น Balanced ทำมาเป็น TRS 3.5 จำนวน 2 หัว ต่อได้กับ PHA-3 อย่างเดียวครับ (กรณีไม่ใช้หัวแปลง)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

photozero

10/12/2014 16:45:02
0
@ at1987 ขอบคุณครับ ขอถามเพิ่มนะครับว่า ไม่ทราบว่าสายตัวนี้พี่เคยลองมั้ยครับ หรือพอรู้ว่าทางsony มีนำเข้ามั้ยครับ?
ปล. พักนี้ไม่ได้เห็นพี่อัพข่าวสารในเว็บเลยครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีขัอสงสัย ถามหาความรู้ครับ กับหัว 4 pole"