Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Mytek Manhuttan เทียบกับ Schiit Mjolnir+Ayre DSD

jipoo

08/12/2014 23:09:20
โดยใช้full size LCD 2 เทียบกันอันได้เสียงดีกว่ากันครับ
รายละเอียด มิติ เวที ลึกของ Bass

สายใช้ Cardas XLR เทียบกับ Nordos ด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

09/12/2014 00:32:47
573
ทั้งสองชุดนี้มี Character เสียงแตกต่างกันพอสมควรครับ ผมขอพูดแต่เรื่องของภาค DAC ก่อนแล้วกันนะครับ เพราะผมยังไม่ได้ลอง LCD-2 กับเจ้า Manhattan ซะด้วยสิ

ภาค DAC ของ Manhattan นั้นจะได้เรื่องความสมจริง ชัดเจน เนื้อเสียงเข้มข้น ไทม์มิ่งของดนตรีจะฉับไวเหมือนฟังดนตรีสด ส่วน Ayre QB-9 นั้นจะเด่นเรื่องความไหลลื่น เนียนฟังสบาย มิติกว้างโล่ง เสียงร้องหวานนุ่มนวลครับ

ถ้าเอา Ayre-QB9 ไปจับคู่กับ Mjolnir จะได้เปรียบเรื่องภาค Output ของหูฟังเป็นระบบ Balance ซึ่งจะให้เรื่องไดนามิกเสียงกับแรงปะทะดีกว่า แต่ผมยังชอบเสียงภาค DAC ของ Manhattan นะครับ แถมลูกเล่นฟังก์ชั่นก็มีเยอะด้วย น่าจะใช้ได้อีกยาวๆ ซึ่งขอตอบแบบไม่ได้กวนนะครับ ผมว่าเล่น Manhattan ต่อกับ Mjolnir น่าจะเป็นชุดที่เสียงดีมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

jipoo

09/12/2014 08:15:19
ขอบคุณคุณหมูหวาน

555 นึกแล้วครับ ว่าจบอย่างนี้ เพราะผมลองแล้วรักพี่เสียดายน้อง ...เก็บหมดทั้งคู่ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หมูหวาน

09/12/2014 11:29:09
573
ส่วนใหญ่จะเป็นแบบนี้ล่ะครับ พอได้ฟังเทียบกัน ก็เกิดอาการ รักพี่เสียดายน้อง สุดท้ายสวมวิญญาณพระยาเทครัว จัดมันหมดทั้งเลยดีกว่าสบายใจจ้าา 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Mytek Manhuttan เทียบกับ Schiit Mjolnir+Ayre DSD"