Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเรื่องเสียง , หูฟัง

nokky007

08/12/2014 13:11:24
1
1. สายของหูฟังมีผลกับเสียงมากน้อยแค่ไหนครับ (สงสัยเพราะเห็นมีพวกสายโม)
2. อุปกรณ์ของ Apple ตัวไหนให้เสียงดีสุดครับ (ได้ยินมาว่า ipod เสียงดีกว่า phone)
3. การโมสายนี่ ใช้หูฟังรุ่นไหนทำก็ได้รึเปล่าครับ
4. การเบิร์น ควรใช้เพลงที่เหมาะกับหูฟัง หรือเพลงที่เราฟังบ่อยๆ ครับ
5. จากข้อ4 คุณภาพของเสียงที่ได้หลังเบิร์นจะต่างกันไหมครับ
ุ6. การปรับ EQ มีผลกับตัวหูฟังมากน้อยแค่ไหนครับ
7. ถ้ามีแล้วมีวิธีแก้ไขไหม ให้กลับมาแบบเดิมหรือใกล้เคียง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Nickky18

08/12/2014 13:51:51
9
1.สายของหูฟังมีผลพอสมควรครับ จะช่วยให้สัญญาณเดินทางได้ดีขึ้น เสียงมาครบขึ้น แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวหูฟังเเละเพล์เยอร์ด้วยครับ
2.iPod กับ iPad ครับ(ถ้าเอาดีสุดจริงๆก็iPod classicครับ)
3.รุ่นไหนก็ได้ครับ แต่เสียงที่ได้จะดีขึ้นเท่าไหร่ก็ขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยครับ
4.ทั้งคู่เลยก็ดีครับ การเบิร์นกับเพลงที่ชอบมันก็ทำให้เสียงออกไปทางที่เราต้องการมากขึ้น แต่มากไปก็ไม่ดีครับ ปนๆกันดีกว่า
5.ต่างกันแต่ไม่หนีกันมากครับ แตกต่างแค่รายละเอียดเล็กๆน้อยครับ แต่ที่เห็นได้ชัดคือความลื่นไหลในการทำงานของไดร์เวอร์ครับ(สากเสี้ยนลดลงไรงี้)
6.มีผลกับตัวคนฟังมากกว่าครับ จะมีผลกับหูฟังจริงๆต้องปรับeqเบิร์นหรือฟังตลอดครับ
7.ถ้าพ้นระยะเบิร์นไปแล้วเอาเสียงกลับ
มาเป็นเหมือนเดิมได้ยากครับ แต่ถ้าไม่เบิร์นแผลงๆเสียงก็ไม่ได้แย่มากหรอกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nokky007

08/12/2014 15:31:29
1
ขอบคุณครับ แล้วสมมติหูฟังที่เบสอยู่ระดับกลางๆ สามารถเบิร์นเพื่อดันเบสให้สูงขึ้นมาอีกได้มั๊ยครับ หรือมันจำกัดแค่นั้นแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

qwerty

08/12/2014 17:51:36
จำกัดเท่าที่มันจะทำได้ครับ คงเพิ่มมาไท่ถึง10%
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Nickky18

08/12/2014 19:00:40
9
เพิ่มมาแค่เล็กน้อยครับ แต่ก็เพิ่มจริงนะครับ หูสัมผัสได้ แต่คงไม่ถึงขั้นเปลี่ยนหูฟังให้เป็นคนละตัวกันหรอกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามเรื่องเสียง , หูฟัง"