Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พีซีครวญเสียงเพลง

boy

06/12/2014 15:58:41
รบกวนพี่ๆช่วยจัดเซ็ทคอมเพื่อใช้ใ่นการฟังเพลงโดยเฉพาะ (ล้วนๆ) ครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

06/12/2014 18:20:59
1,057
หมายถึงคอม PC ใช่มั้ยครับ

ถ้าเป็นฝั่ง Windowโดยปกติเเล้วถ้าเป็น pc นอกจาก Soundcard แล้วอย่างอื่นจะมีผลน้อยมากครับ
เเต่ก็ควรจะเลือก CPU ที่เเรงหน่อยอย่างเช่น Core I5 และเลือกใช้เเรมขนาด 8G.
เพื่อให้พอต่อความต้องการใช้งานของโปรเเกรมฟังเพลง ที่จะใช้ทรัพยากรณ์ในเครื่องพอสมควรเวลาใช้งานโดยเฉพาะ ram ครับ และควรใช้ PSU ที่ได้มาตรฐานขนาด ราคาประมาณลูกละ 1500 บาทครับ

หรือถ้าใช้งานอีกแบบเน้นฟังเพลงอย่างเดียวก็เเนะนำเป็น Mac mini ครับเเพราะให้ประสิทธิภาพเสียงที่ได้มตรฐาน มีขนาดเล็กและที่สำคัญไม่มีเสียงพัดลมมากวนใจครับ นักฟังเพลง Computer Audiophile จึงนิยมใช้รุ่นนี้กันมากครับ
และการเล่นกับ DAC หลายๆรุ่นก็ไม่จำเป็นต้องลง driver เพิ่มครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

boy

06/12/2014 20:29:58
ขอบคุณครับ แล้วถ้าเป็น Notebook ล่ะครับเสป็คเครื่องควรจะเป็นเท่าไหร่ดีครับ
หยิกหู 0
"พีซีครวญเสียงเพลง"