Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

TFenice

06/12/2014 14:46:00
หลังจากที่ Munkong ได้ลกราคา Westone 3 เหลือเพียง 6000 ก็ทำให่ผมได้มีโอกาสใช้หูฟังดีๆกับเค้าสะที
ก่อนหน้านี้ลังเลมากว่าจะเอา W3 หรือ W20 ดี สุดท้ายก็ตัดสินใจว่า ยังหาเงินไม่ได้ เล่นตัว 6000 ก่อนก็พอแล้ว

เลยอยากจะขอคำแนะนำสำหรับคนที่ใช้อยู่หรือเคยใช้ช่วยแนะนำด้วยครับ

ควรเบิร์นไหม? ถ้าเบิร์นควรใช้เวลานานแค่ไหน?
ปล.ตอนนี้เบิร์นด้วยเพลง คลาสสิค กับเพลงที่ฟังทั่วไปอยู่ครับ.

อีกอย่างที่ผมสงสัยคือ ส่วนใหญ่จะมีเครื่องเล่นดีๆ กันเพื่อใช้คู่กับหูฟังดีๆที่เราซื้อมากัน ผมอยากรู้ว่า ระหว่าง ipod. กับ. Iphone. ให้เสียงแตกต่างกันไหมครับ

ตอนนี้ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ i6 เลยมี i5 เก็บไว้ว่าจะเอามาทำเป็น iPod แล้วใช้แอพ Golden ear เล่นเพลงจะเวิร์คไหมครับ
**แอพได้มาจากอ่านคำแนะนำของทางมั่นคง**

รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์แนะนำด้วยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ttt

06/12/2014 15:33:52
ช่วยทีครับ >.,<
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

06/12/2014 15:43:28
271
ipod กับiphone เสียงต่างกันพอสมควรครับ

ipod เป็น player เฉพาะ จะมีสัญญาณรบกวนน้อยครับ

iphone เป็นโทรศัพท์ จะมีสัญญาณ รบกวนค่อนข้างมากครับ ไม่เหมาะเป็นอย่างยิ่งในการเอามา
เบิร์นหูฟังครับผม

การเบิร์น หามีไฟล์เพลงดีๆ(ที่ดีกว่าMP3)ก็เปิดไปเรื่อยๆก็ได้ครับ

แต่ถ้าเรามีเพลงหลายประเภท หลายแนว ก็นำมาเปิด ไล่ไปเรื่อย ๆตั้งแต่เพลงบรรเลงเบาๆ
เพพลงร้อง เพลงมีเบส มีเครื่องดนตรีครบๆ แบบนี้อะครับ

ที่สำคัญอย่าเปิด เสียงดังมากเกินไป เอาพอที่เราฟังสบายอะคับ

ฝึกหัดไปเรื่อยเดี๋ยวเราก็จะรู้เองว่าควรจะทำอย่างไรครับ ทุกอย่างประสบการณ์จะสอนตัวเราเอง

ดีใจด้วยที่ได้หูฟังที่ดีและถูกมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

yamano

06/12/2014 15:48:57
271
แแต่ถ้าจะลงทุนนิด ซื้อเพลงชุด Audiophile 24/96 bit ชุดที่สอง

เอามาเปิดเบิร์นได้สบายๆยาวเลยครับ มีครบเกือบทุกย่านเสียงครับ เพลงในชุดนี้ดีทั้งนั้นเอามาฟังก็ได้ครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

yamano

06/12/2014 15:56:13
271
Best Audiophile 24/96 bit

ผิดไม่หมดโทษทีครับ. เป็นรวมเพลงอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

TFenice

06/12/2014 20:35:59
ในกรณีที่ผมเปิดแบบ AirPlane Mode ได้ไหมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

yamano

06/12/2014 21:41:32
271
ต้องขอโทษด้วยครับ ผมก็อธิบายได้เฉพาะอุปกรณ์ที่ผมเคยเล่นครับ

บางอย่างที่ผมไม่เคยเล่นหรือไม่เคยมี ผมก็ไม่กล้าออกความเห็นครับ

คนที่เก่งๆกว่าผมมีอีกเยอะมากครับ แต่ไม่ออกตัวกลัวเข้าเนื้อ แต่ที่ผมมาช่วยตอบนี่

เพราะผมเข้าใจว่า ความไม่รู้ แล้วอยากมันรู้นี่ ก็น่าเห็นใจครับ. เพราะก็เป็นคนที่ไม่รู้มาก่อนครับ

พูดมากไปคนอื่นก็จะหมั่นไส้อีกครับ สังคมไทยเป็นแบบนี้ครับ
อิจฉา ขี้หมั่นไส้ ปัดแข่งขากัน พวกมากลากไปถูก. พวกน้อยก็.... ลองด้วยตัวเองดีกว่าครับ
ผิดก็ถือเป็นประสบการณ์
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Westone 3"