Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

***ขอถามอะไรเเปลกๆหน่อยครับ ***

ylivis

04/12/2014 18:26:37
ถ้าผมเบรินgradoไว้ในลิ้นชักเพื่อไม่ให้เสียงลอดออกมาจะทำให้ไดรเวอหรือเสียงมีปัญหามั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Noppasit2314

04/12/2014 19:06:21
0
เป็นคำถามที่ผมเองก็ยังคิดไม่ถึงเลยนะครับเนี่ย..... ^_^ ตอบแบบความเข้าใจผมเองนะครับ ผมว่าคงไม่มีปัญหามั้งครับ....แต่ก็ต้องดูอีกว่าลิ้นชักที่ว่ากว้างใหญ่ขนาดไหนละครับ.... ถ้าเล็กๆอับๆ อันนี้ก็ไม่รู้สินะ............ ^-^ รอท่านอื่นมาช่วยตอบแล้วกันนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

yamano

04/12/2014 19:36:03
271
ทุกวันนี้ผม inear หนือearbud. ผมก็ใส่ในกล่องเก็บหูฟังแล้วติดซิปครับ

เพราะกลางคืนเสียงลอดมา รบกวนคนอื่นครับ แต่ผมเปิดพัดลมเป่าชุดเบิร์นด้วยนะครับ

ถ้าหูทที่เป็นโลหะ ผมว่าต้องระวังเป็นพิเศษ เพราะความร้อนอาจมีปัญหากับไดรเวอร์ได้ครับ

เคยเบิร์นหูฟังที่เป็นทองเหลือง แล้วใส่ไว้ในกล่องเก็บหูฟัง แล้วออกไปข้างนอก กลับมากระเป๋าร้อน

จี๊เลยครับ เสียงแปลกออกไปกว่าปกตินิดคร้บ

ส่วนGrado อีก สามสี่วันเด๋วผมจะเบิร์นแบบนี้ดูครับ แต่คิดว่าคงไม่เป็นไร

แต่เท่าที่สังเกตุ หูฟังที่เบิร์นด้วยวิธีนี้ เสียงจะเปิดเร็วกว่า ที่เบิร์นแบบไม่ใส่กระเรป๋า

แต่ไม่แนะนำเป็นให้ทำเป็นอย่างยิ่งจ้าาาาาาาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

04/12/2014 19:42:36
1,057
ไม่มีผลเสียต่อเสียงครับ ตัว driver อละ diaphragm ก็ยังทำงานปกติครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

a

04/12/2014 19:44:32
มีผลครับ

ด้วยความร้อนในขณะไดเว่อทำงาน จะปล่อยไอร้อนออกมา
ไอร้อนจะกระทบกับผิวของลิ้นชัก ส่งผลให้เมื่อไม่มีที่ระบาย
ไอร้อนนั้น จะตกกระทบทำมุม25องศา 48ริกดาร์ ลงมาที่ตัวไดร์เว่อ

จากนั้นจะเป็นความร้อนสะสมจนทำให้ไดร์เว่อเสียหาย
เสียงเปลี่ยน ปลายแหลมจะสากขึ้น เบสจะหดหาย กลางแหลมจมดิ่ง

เพราะฉะนั้น หากจะเบินให้ถูกต้อง ควรทำตามนี้
1.อุณหภูมิไม่ควรเกิน25องศา ให้เปิดแอร์ตลอด
2.ทิศทางลมต้องพัดไปในทาง ตะวันออกเฉียงใต้ เพื่อสัมพันกับมุมตกกระทบของไดร์เว่อ
3.ความชื้นสัมพันธ์ ต้องไม่เกิน 35 เคลวิน เพื่อเสียงจะได้คงที่
4.ต้องวางหูฟังบนโต๊ะไม้สน เพื่อดูดซับความชื้นและความร้อนของหูฟัง

แค่นี้ หูฟังคุณก็จะเทพสุดยอดใน 3 โลก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

a

04/12/2014 19:47:44
ทำเหมือนคุณ yamano ถูกต้องที่สุดครับ

"ถ้าหูทที่เป็นโลหะ ผมว่าต้องระวังเป็นพิเศษ เพราะความร้อนอาจมีปัญหากับไดรเวอร์ได้ครับ

เคยเบิร์นหูฟังที่เป็นทองเหลือง แล้วใส่ไว้ในกล่องเก็บหูฟัง แล้วออกไปข้างนอก กลับมากระเป๋าร้อน

จี๊เลยครับ เสียงแปลกออกไปกว่าปกตินิดคร้บ
"

เหนไหมครับ เสียงมันเปลี่ยนจริงๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ylivis

04/12/2014 21:48:20
ขอบคุณที่ให้คำเเนะนำครับสรุปผมไม่ควรทำสินะครับ
หยิกหู 0
"***ขอถามอะไรเเปลกๆหน่อยครับ ***"