Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือใหม่อยากเริ่มเล่นสายหูฟังครับ

challtshan

29/11/2014 01:12:28
0
ส่วนมากผมจะฟังเเนว JPop Kpop หวานๆ แล้วก็พวก BGM ที่มันตุบๆ ในหูอ่ะครับ
อยากไปทาง In Ear มากกว่าครับ ส่วนตัวยึดติดกับยี่ห้อ Sony

ปัญหาหลักๆ ที่ผมฟังเเนว JPop ด้วย In Ear คือ
บางครั้งผมอยากจะดื่มดำดนตรีควบคู่ไปกับเสียงร้องด้วย แต่เสียงเธอจะเเหลมมากๆ ครับ ทำให้ผมแสบหู ต้องคอยหลี่เสียงตลอด ไม่สะใจครับ เสียงดนตรีไม่ดังเลย

ปกติผมจะเปิดความดังอยูที่ประมาณ 80% (13/15) ครับ

พอจะมีหูฟัง In Ear แนะนำบ้างไหมครับ
ของ Sony ยิ่งดีครับ
งบเท่าไหร่ก็ได้ครับ
หรือว่าผมเปิดดังไปนะ

อีกอย่างนึงครับ
พวกเเอมป์พกพานี่ มันมีประโยชน์อย่างไรครับ

ป.ล. ผมใช้หูฟังที่มันแถมมาจากโทรศัพท์อยู่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

BlackPhoenix

29/11/2014 02:14:36
71
ถ้าชอบโซนี่ตอนนี้ก็มี xba ตัวใหม่ครับ รหัส a1-3 และตัวเรือธง xba-z5

ส่วนประโยชน์ของแอมพ์พกพาคือเพิ่มกำลังขับหูฟังที่มีความต้านทานสูงๆ ส่วนมากจะเป็นพวกหูฟังฟลูไซส์ เอียร์บัดบางรุ่น (PK1) ส่วนอินเอียร์ทั่วๆไป เครื่องเล่นสามารถขับออกได้ร้อยเปอร์เซ็นต์ แอมพ์พกพาจะทำให้เสียงที่ออกมาดีขึ้น เช่น พื้นหลังนิ่งขึ้น โฟกัสชิ้นดนตรีง่ายขึ้น หรือเบสเพิ่มขึ้น แล้วแต่การจูนของแต่ละยี่ห้อครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Sarikanon

29/11/2014 05:05:39
15
ATH IM70 ครับ เสียงร้องหนาอิ่มอิมแพกดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

veedemort

29/11/2014 09:21:34
58
เปลี่ยนสายดีๆ ทำให้เสียงดีขึ้นชัดเจน แต่ถ้าอยากได้คุณภาพเสียงโดยรวมที่ดีขึ้นผมว่าต้องเพิ่มแอมป์คับ

ถ้าชอบเสียงร้องหวานๆ ผมว่าถ้าหูเดิมไม่ตอบโจทย์ ... น่าจะต้องเปลี่ยนหูฟังเลยคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มือใหม่อยากเริ่มเล่นสายหูฟังครับ"