Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือใหม่กับข้อข้องใจก่อนที่จะ "ซื้อหูฟัง"

exclusive

23/11/2014 15:13:31
0
ต้องบอกก่อนเลยนะครับ ว่าปกติแล้วผมเป็นคนที่ชอบฟังเพลง เล่นเกมส์และเล่นดนตรีมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว
ไม่เคยมาซื้อหูฟังตัวล่ะหลายพันบาท จนกระทั้ง ไปซื้อหูฟังเกมส์ steelseries siberia v2 ไว้เล่นเกมส์ก็เท่านั้น
เคยอยากซื้ออินเอียร์ใส่แต่ด้วยการที่เป็นคนขี้หูเปียก ก็เลยไม่กล้าครับ ก็เลยลองมองเอียร์บลัดอยู่บ้าง
คือผมมีเรื่องอยากจะปรึกษาทุกท่าน ในฐานะที่เป็นมือใหม่ทางด้านนี้จริงๆ กรุณารบกวนตอบทีนะครับ

1 in-ear เวลาพอเปลี่ยนจุกเป็นโฟมหรือเจลแล้วใส่ดีขึ้นึไม่ครับ หลุดง่ายอยู่หรือไหม สำหรับคนมีขี้หูนะครับ
2 เวลาโมสาย ต้องทำอย่างไรบ้าง รุ่นไหนเหมาะกับรุ่นไหน สามมารถไปทำได้ที่ไหนครับ
3 ถ้าเป็น earbud ต้องจัดตัวไหนดีครับ ราคาไม่เกิน3000 +-ได้500ครับ ผมเป็นคนฟังเพลงตลาดทั่วไป ส่วนวง ตปท ฟังหลักๆเป็น Foofighters / Nickleback / Jason mraz / ผมเลยแอบดูยี่ห้อ sunrise/yuin ไว้ครับ ถ้ามียี่ห้อไหนรุ่นไหนที่ดีๆคุ้มราคาเชิญแนะนำไว้ด้วยนะครับ

ปล. ขอบคุณมากๆนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

23/11/2014 18:24:22
1,057
1 ถ้าจุกโฟมใส่สบายขึ้นครับ ส่วนจุกยางที่เป็นเนื้อ gel ค่อนข้างใส่ลำบากครับ
2 โมสายต้องดูพื้นฐานของตัวหูฟังเป็นหลักด้วยครับ
3 ลองดู Yuin Pk2 ครับ เป็นหูที่ครบเครื่องมากๆอีกรุ่นหนึ่งครับ ได้ทั้งเพลงช้า เเละเพลงที่มีจังหวะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

themiumhhh

24/11/2014 09:39:21
1
คนมีขี้หูเยอะๆ ไม่เหมาะกับอินเอียอย่างมากครับ

ผมเอาตัวผมเป็นเกณท์ ผมขี้หูเยอะ แถมขี้หูเปียก

ใส่ๆไปนี่มันอุดช่องลมหมดเลย ต้องแคะขี้หูทุกครั้งก่อนใส่

แถมขี้หูเปียกทำให้ลื่นหลุดอีก ....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

crabfather

24/11/2014 12:08:29
166
เอาใส่สบายไว้ก่อนครับ แบบไหนใส่สบายก็ซื้อแบบนั้น ทั้งนี้ขึ้นอยู่ที่งบที่มีด้วยครับ
ไม่คิดอะไรมาก ใส่สบาย พกพาสะดวก ก็ไปซื้อเอียบัด อยากได้แบบกันเสียงรอบข้างก็ต้องอินเอีย หรือเอาแบบครอบหูใหญ่ๆ เลยก็แล้วแต่ศรัทธาครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

exclusive

24/11/2014 13:26:37
0
ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบด้วยนะครับ
ตอนนี้ผมเริ่มสนใจHisoundaudio Live กับANV3 มากๆ เห็นแต่ล่ะกระทู้บรรยายสรรพคุณไว้เยอะมาก 555+แต่หาของยากมากมาย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มือใหม่กับข้อข้องใจก่อนที่จะ "ซื้อหูฟัง""