Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนถามนิสครับว่าแอมป์บ้านกับแอมป์หูฟังต่างกันด้านใดบ้างครับนใดบ้างครับ

Leksem66

19/11/2014 23:10:43
ผมใช้แอมป์อินทิเกรทที่มีช่องphoneเวลาฟังหูฟังฟูไซด์อยากทราบว่าจำเป็นต้องซื้อแอมป์หูฟังไหมครับ ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

20/11/2014 01:03:29
4,290
ตอบแบบกำปั้นทุบดินก็คือแอมป์บ้านขับลำโพงบ้าน แอมป์หูฟังขับหูฟังครับ 555 แต่จริงๆมันก็คือแบบนั้นครับ เพราะกำลังขับของแอมป์บ้านนั้นสูงกว่าแอมป์หูฟัง ความต้านทานหรือโอห์มก็ต่างกัน เอามาเล่นแทนกันไม่ได้ครับ

แต่ที่บอกว่าอินทิเกรทแอมป์และมีช่อง Phone นั้น ส่วนมากจะเป็นของแถมมา มีออปแอมป์ซักตัว มีตัว R ต่อไว้ซักตัว ซึ่งแค่ฟังดังและไม่ใช่ฟังเพราะน่ะครับ ถ้าเล่นฟูลไซต์แบบที่ต้องการกำลังขับจากแอมป์ ผมถือว่าจำเป็นต้องมีแอมปืหูฟังโดเฉพาะครับ ไม่ควรเล่นกับช่องที่แถมมากับแอมป์ครับ เพราะคุณภาพเสียงนั้นเทียบกันไม่ได้แน่นอนจ้าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Noppasit2314

20/11/2014 08:16:32
0
เมื่อก่อนผมก็เคยถามนะได้คำตอบแบบที่เฮียอธิบายครับ จากผู้ที่เล่นกันแบบจริงๆจังครับสุดท้ายผมก็เลยต้องซื้อ Dac-Amp เฉพาะทางสำหรับหูฟังเนี่ยแหละครับตรงจุดที่สุดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

SARUS

20/11/2014 09:41:35
28
ขอถามเป็นความรู้นะคับเฮีย แต่ไม่มีปัญญาเล่นหรอก

ได้ยินว่าแอมป์วินเทจหลายตัวก็มีภาคขยายช่องเสียบหูฟังที่ดี แล้วรุ่นปัจจุบัน เจาะจงยี่ห้อไฮเอนด์อย่างAccuphase ที่คุยว่า พิถีพิถันทุกส่วนนี่ ภาคหูฟังของเจ้านี้ ทำดีกว่ายี่ห้ออื่นในระดับราคาใกล้เคียงกันไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Leksem66

20/11/2014 10:15:06
ขอบคุณเฮียมากครับ สงสัยต้องเสียตังค์อีกแระ
หยิกหู 0
"รบกวนถามนิสครับว่าแอมป์บ้านกับแอมป์หูฟังต่างกันด้านใดบ้างครับนใดบ้างครับ"