Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

☆แนะนำ&รีวิวแอพ☆ "Audiophile for iPad"

Nickky18

19/11/2014 09:30:32
9

วันนี้ผมจะมาพูดถึงแอพฟังเพลงสำหรับiPadครับ แอพนี้มีชื่อว่า "Audiophile for iPad" ชื่อแอพก็ตรงตัวอยู่แล้วครับว่าสำหรับไอแพด ซึ่งความเจ๋งคือแอพนี้ฟรีครับ มีออพชั่นปรับแต่งเสียงและeqอีกด้วยครับ แต่ต้องซื้อเพิ่มเอา(สามารถเลือกลองใช้ก่อนซื้อได้) UIลื่นมากครับ ใช้งานง่ายดี ดีไซน์ก็สวยครับ แถมซัพพอร์ทios 8อีกด้วย(แต่ผมใช้ios7ตัวล่าสุด) สามารถเล่นไฟล์ได้หลากหลายครับ แต่เล่นไฟล์hi-res(DSD.)ไม่ได้ แนวเสียงเมื่อไม่ได้ใช้eqก็flatและแหลมที่สากนิดๆตามแนวiPadครับ(แต่สากเสี้ยนน้อยกว่าแอพฟรีเน่าๆหลายอันมากครับ) ให้เสียงชิ้นดนตรีที่ค่อนข้างใหญ่และชัดครับ โฟกัสดีขึ้นมาก รายละเอียดจัดเต็ม และค่อนข้างจะขี้ฟ้องไฟล์ครับ เสตจค่อนข้างกว้างครับแต่อาจจะไม่เท่าgolden earsครับ แต่ไม่มีอาการชิ้นดนตรีตีกันให้เห็นแน่นอน(ขึ้นอยู่กับหูฟังด้วย) แบ็คกราวด์ค่อนข้างที่จะทำได้ดีเลยทีเดียว สงัดและแทบไม่มีเครื่องดนตรีฟุ้งให้เห็นเเน่นอน ปัญหาเล็กๆน้อยๆที่เจอก็คือเมื่อกดเปลี่ยนเพลงนอกแอพจะมีอาการดีเลย์นิดหน่อยครับ(น่าจะเป็นเพราะios7ครับ) ท่านใดได้ลองแล้วคิดว่าเป็นยังไงก็มาบอกต่อให้ฟังกันได้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Nickky18

19/11/2014 09:32:34
9

อีกรูปจ้าาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Nickky18

19/11/2014 09:35:57
9

รูปแอพ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"☆แนะนำ&รีวิวแอพ☆ "Audiophile for iPad""