Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนถามเรื่องเมมโมรี

jookkkk

17/11/2014 09:48:43
5
ผมซื้อเมมที่แอดไวส์เพื่อนบอกว่าคุณภาพไม่ดีเหมือนที่อื่น แต่ที่สังเกตุดูคือราคาต่ำกว่าหลายร้าน เลยไม่ค่อยแน่ใจว่าถ้าเป็นรุ่นเดียวกันนี่คุณภาพของเมมฯจะเหมือนกันไหม เทียบกะร้านอื่นๆที่ค่อนข้างจะแพงกว่า รบกวนถามครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

สมัครเล่น

17/11/2014 11:06:17
412
ถ้ายี่ห้อเดียวกัน ประกันเหมือนกัน ก็ต้องไม่ต่างกันครับ
ถ้าต่างยี่ห้อ บางครั้งอาจมีความแตกต่างบ้าง ในการใช้งานบางกรณี
โดยรวมแล้ว อาจจะต่างกันเรื่องสปีดการทำงาน
สำหรับยี่ห้อที่ไม่เหมือนกัน
ถ้าเป็นแบรนด์ดัง ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหาครับ

advice ถ้าเป็นสมาชิก ก็ได้ส่วนลดอีกพอควรครับ
ผมก็ใช้บริการเขาเหมือนกัน ก็ OK นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

BlackPhoenix

17/11/2014 11:16:40
ถ้าเป็นของแท้ แบรนด์เดียวกัน รุ่นเดียวกัน คุณภาพก็เหมือนกันนั่นล่ะครับ อาจจะมีตัวแปรเรื่องการขนส่งและการเก็บรักษาในสต๊อกบ้างเล็กน้อย ส่วนที่เค้าทำราคาได้ถูกมีหลายปัจจัย อาจเพราะสั่งซื้อมาจำนวนมาก หรือไม่ต้องเสียค่าเช่าที่ (ร้านตามห้างดังๆ เค้าบวกค่าเช่าที่ไปด้วย)

ถ้าซื้อมาใช้แล้วใช้ได้ไม่มีปัญหาก็โอเค แต่ถ้ามีปัญหาก็ส่งเคลมได้อยู่แล้วครับ เก็บกล่องและใบเสร็จไว้ด้วยนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

jookkkk

17/11/2014 15:59:17
5
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนถามเรื่องเมมโมรี"