Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเรื่องสายหูฟังหน่อยครับ

ปุ้ม

14/11/2014 14:44:10
สาย 4 core กับ 8 core ต่างกันยังไงครับ

แล้วเอาสาย อินเอีย มาใช้ กับหู ฟูลไซส์ ไว้พกพาเสียงจะดรอปลงมั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

BlackPhoenix

14/11/2014 15:31:03
71
ปกติสายหูฟังจะมีขั้วของมันอยู่ อินเอียร์หลักๆ จะมี MMCX กับ 2 PIN ส่วน ฟลูไซส์ก็จะมีขั้วเฉพาะ ดังนั้นถ้าไม่ MOD เองมันใส่กันไม่ได้อยู่แล้วนี่ครับ (ผมไม่เคยเห็นฟูลไซส์ที่ใช้ขั้ว MMCX กับ 2 PIN เลย

ส่วนความแตกต่างระหว่าง 4 กับ 8 Core ตามความเข้าใจของผมก็เหมือนถนนล่ะครับ 8 เลนกับ 4 เลน 8 เลนมันรองรับการจราจรได้มากกว่า ดังนั้น 8 core มันต้องรับสัญญาณเสียงได้มากและดีกว่า ผลก็คือให้ความละเอียดที่สูงกว่า 4 core (ขึ้นอยู่กับวัสดุที่ใช้ทำสายด้วยนะ เพราะแต่ละอย่างความสามารถในการนำสัญญาณไม่เท่ากัน) อันนี้เป็นความเข้าใจส่วนตัวนะครับ ไม่รับประกันความถูกต้อง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

14/11/2014 15:31:16
1,057
สายหูฟังจริงๆเเล้วไม่ได้มีระบุตายตัวว่าใช้สำหรับหูเล็กหูใหญ่ครับ เสียงนั้นจะขึ้นอยู่กับคุณภาพของสายเส้นนั้นมากกว่าครับ

สาย 4 core กับ 8 core ไม่ทราบว่าเป็นสเป็คของสายเส้นไหนครับ
อาจจะเป็นตัวเลขบอกถึงจำนวนของสาย ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

NSign

14/11/2014 16:39:59
14
ถ้าตัวนำเดียวกัน 8core ตามปกติมันก็ดีกว่าตาม คห.2 ว่าไว้ แต่ความแตกต่างที่จะได้จะคุ้มกับจำนวนเงินที่ลงไปมั้ยอันนี้ต้องลองครับถ้าเค้ามีสายเดโมให้ลองเทียบนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามเรื่องสายหูฟังหน่อยครับ"