Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Soundcape Jazz Records งานเพลงคุณภาพสำหรับหูฟังชั้นดีครับ

Soundscape

14/11/2014 11:39:44
124
ขอประชาสัมพันธ์ค่ายเพลงเล็กๆ Soundscape Jazz Records ที่ผมเพิ่งอัพเพจไม่นานนี้ ทั้งหมดเป็นผลงานนำเข้าจากยุโรปและญี่ปุ่นที่ผมใช้ประสบการณ์ในการฟัง สะสมกว่า 25 ปีจนตกผลึกและเข้าใจว่างานดนตรีคุณภาพที่หาฟังได้ในปัจจุบันนั้นอยู่แห่งหนใดบ้าง โดยเฉพาะท่านที่กำลังหาแนวดนตรีที่เน้นความละเอียดในทุกมิติเสียงทั้งสูง กลาง ต่ำภาคบันทึกเสียงคุณภาพสูงที่จะตอบสนองได้อย่างสมบูรณ์กับหูฟังและเครื่องเสียงคุณภาพสูงที่เพื่อนๆพี่ๆมีใช้อยู่ครับ

หากจะกระทืบไลค์ เอ้ยกดไลค์กดแชร์เพจผมจะเป็นที่ชื่นใจอย่างยิ่งครับ ขอบคุณมากครับ https://www.facebook.com/pages/Soundscape-Jazz-Records/290665691116039

และศิลปินเบอร์แรกๆที่ผมอยากแนะนำคือ Luigi Martinale Trio ที่ได้มือเบสจากอเมริกา Reuben Rogers ที่สำเร็จจากสำนัก Berklee College of Music ในอัลบั้ม Strange Days และอีกมากที่กำลังทยอยเดินทางตีตั๋วเคร้่องบินมาถึงไทยในอีกไม่กี่วันข้างหน้าครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Nickky18

14/11/2014 11:46:55
9
กดไลค์ให้แล้วนะครับ ถ้าผมโตจนมีงานทำแล้วอาจจะลองหาซื้อมาฟังดูครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Soundscape

14/11/2014 11:49:01
124
ไม่เป็นไรครับ สมัยผมเด็กๆก็ลักฟังไปเรื่อยๆอย่างนี้ละครับ ดนตรีของนอกกายไว้ทำงานหาเลี่ยงชีพได้ก็ลองฟังอาจจะประมาณแผ่นมือสองดูก่อนนะครับ ขอบคุณอีกครัั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Soundscape

14/11/2014 12:13:59
124
Jessica Pilnas ที่สำเร็จการศึกษาแพทย์ศาสตร์จากสถาบันที่เคยได้รับรางวัลโนเบลแต่สุดท้ายได้หันมาจับไมค์ด้วยพรสวรรค์ในการขับร้อง และเนื้อเสียงที่มีความอบอุ่นพร้อมด้วยทีมงานที่เรียกว่าดีที่สุดทีมหนึ่งของสวีเดีนครับจากอัลบั้ม Bitter and Sweet

https://www.actmusic.com/en/Artists/Jessica-Pilnaes/Bitter-And-Sweet/Bitter-And-Sweet-CD

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Soundscape

14/11/2014 12:49:09
124
อีกหนึ่ง Super Group ที่ได้มือเบสตำนาน John Pattitucci และ Marcus Gilmore สองนักดนตรีอเมริกันมาเป็นแขกรับเชิญให้กับศิลปินยุโรปของเรา งานบันทึกเสียงเนียนอย่างมากครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

bigboat

14/11/2014 23:29:01
1
Like แล้ว เพลงดีๆ ทั้งน้าน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Soundscape

15/11/2014 08:15:45
124
ขอบคุณครับ ยังไงก็แชร์ให้เพื่อนๆที่สนใจด้วยก็จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับผม เพราะค่ายเล็กๆแต่ใจใหญ่อย่าง Soundscape Jazz Records จะอยู่รอดปลอดภัยก็ด้วยความอนุเคราะห์จากแฟนๆครับ

Radio.String.Quartet.Vienna หนึ่งในยอดวงของยุโรปที่ตกอยูภายใต้การจับตามองของนักวิจารณ์และแฟนเพลงทั่วโลกถึงสิ่งที่พวกเขาสร้างนวัตกรรมทางดนตรีขึ้นมา รวบรวมทุกแนวเพลงให้มาอยู่ร่วมกับจาก Classic, Modern Music, Jazz, Rock, Pop จนถึงไม่มีคำนิยามทางดนตรีใดๆเลยอัลบั้ม Raidodream คือการถ่ายทอดให้ออกมาเป็นเสียงเพลงว่าหากคนเราฝันแล้วจะมีสุ้มเสียงเป็นอยางไร ดนตรีทีมากับความฝันครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
"Soundcape Jazz Records งานเพลงคุณภาพสำหรับหูฟังชั้นดีครับ"