Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หาลำโพงคอมครับ งบ 5-8 พัน + ถามเอาความรู้

peatpanther

09/11/2014 15:41:53
0
อยากได้ลำโพงคอมดีๆ กับเขาสักตัวบ้างครับ ปัจจุบันใชั OKER 300 บาท พอฟังได้ มีงบประมาณ 5-7 พันบาทครับ (น้อยไปมะ)

เรื่องทั้งเรื่องคือ ไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับลำโพงเท่าไรครับ สงสัยว่าพวกลำโพง BT นี่เอามาใช้แทนลำโพงคอมทั่วไปได้ไหมครับ อย่างเช่น SONY SRS X5 หรือว่าไม่เหมาะ หรือถ้าลำโพงพวกนี้ ok มีรุ่นไหนน่าสนใจอีกไหมครับ

ตัวลำโพงขอแบบ Overall ดีกว่า เพราะเอาไว้ดูหนัง เล่นเกม และฟังเพลงด้วย ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

09/11/2014 18:39:04
1,057
ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องสาย แนะนำใช้ลำโพงแบบมีสายธรมดาดีกว่าครับ จะให้เสียงที่ดีกว่าต่อในแบบ บลูทู้ชมากๆครับ และควรเลือกลำโพงที่เเยกเป็น 2 ตู้เพื่อที่จะได้มิติที่สมจริงยิ่งขึ้นครับ

ถ้าช่วงราคานี้ลองดู Swan M100 ครับ จะให้เสียงร้องที่เด่นมากๆ โทนเสียงเคลียร์ รายละเอียดสูง สามารถเข้ามาลองฟังได้ที่ร้าน Hifi lover ที่ห้างอมรนทร์พลาซ่าได้เลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หาลำโพงคอมครับ งบ 5-8 พัน + ถามเอาความรู้"