Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

um pro 30 จับคู่ dac amp ตัวไหนดี

Touche

08/11/2014 13:12:51
0
เพิ่งจะได้เป็นเจ้าของ um pro 30 และ fiio e17
ฟังด้วยกันแล้วรู้สึกจะออกแนวโลกมืดไปหน่อยครับ
ฟัง ร๊อค มันส์ดีมาก แต่พอมาเล่นเพลงบรรเลงอคูสติคใสๆ
จบข่าวภาคค่ำเลยครับ ผมรู้สึกไม่ชอบ
(บางคนอาจจะชอบก็ได้)

เลยมีความคิดอยากจะหา dac amp ตัวใหม่
ที่มาเสริมความพริ้ว ใส กระจ่าง ให้กับ um pro 30 ครับ

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ
ผมอยู่หาดใหญ่ เรื่องที่จะให้ไปลองฟังที่ร้าน
เป็นไปได้ยากครับ

อยากได้ความคิดเห็นจากพี่ๆที่เคยเล่นเคยฟังเยอะๆครับ

ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

08/11/2014 15:57:53
1,057
ลองเปลี่ยนมาเป็น ibasso D Zero II ตัวใหม่ดูครับ
น่าะเเก้ปัญหาได้ตรงจุดเลยครับ เพราะให้ซาวด์ที่กว้าง โปร่ง ปลายเเหลมมีประกาย
ซึ่งจะเข้ามาชดเชยส่วนที่ขาดหายไปได้อย่างดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Touche

08/11/2014 23:23:29
0
ขอบคุณมากครับ
เมื่อสามสี่วันที่แล้วก็เอียงๆไปทางทาง D Zero
อ่านรีวิวแล้วก็น่าจะจับคู่กันได้ดีในทางทฤษฏี
แต่ในทางปฏิบัติแล้ว ผมยังกลัวๆ (กลัวตัวเอง)
เพราะถ้าลงทุนซื้อ D Zero มาแล้วเกิดไม่พอใจอีก
ทีนี้ก็คงไม่ได้ฟังอะไรอีกเลย (เพราะโดนเมียตบบ้องหูแน่)

พอดีได้ข่าวว่า จะมี D Zero II เข้ามา อ่านคร่าวๆน่าสนใจมากๆๆๆๆๆ ตอนนี้ยิ่งเอียงเข้าไปใหญ่

ตอนนี้คงต้องรอรีวิวเพื่อความมั่นใจครับ
คงยังไม่จองในกระทู้รับจอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
"um pro 30 จับคู่ dac amp ตัวไหนดี"