Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอรบกวนคำแนะนำครับ bose IE2,PK2,AKG319 แล้วเรื่องของสตอคในร้านเฮียมั่นครับ

rebirthz

07/11/2014 23:50:26
0
ขอคำแนะนำครั้งสุดท้ายครับ ล่าสุดที่ตั้งกระทู้ไว้เดือนก่อน ได้รับคำแนะนำว่ามา Yuin PK2 โอเคสุดครับ สำหรับเอียบัด แต่พอดีเพื่อนให้คำแนะนำมาว่าถ้าไม่ชอบอินเอีย ให้ลอง Bose IE2 ดูครับ พร้อมกับอ่านรีวิวแล้ว เค้าบอกว่าเสียงดี ใส่เหมือนไม่ได้ใส่ ไม่เจ็บหู เสียงเพราะด้วยครับ ส่วนตัวฟังเพลงญี่ปุ่นผู้หญิงอย่างเดียวครับ เน้นเสียงร้องกับดนตรีใสๆครับ เลยเก็บตังครบแล้ว กะว่าอาทิตย์หน้าจะไปลองและซื้อให้ได้ แต่ก่อนจะไปซื้อก็เลยมาลองอ่านเว็บบอร์ดเล่นดูอีกที

เลยเจอคนตั้งกระทู้เกี่ยวกับ PK2 กับ AKG 317-319 เลยทำให้ลังเลอีกแล้วครับ แต่พอไปดูในสตอคของในเว็บกลับไม่เจอสองตัวนี้พร้อมกับ IE2อีก T__T เลยกะสอบถามครั้งสุดท้ายครับว่า ถ้าฟังเพลงแนวนี้ ในงบ 4500 เลือกตัวไหน ดีที่สุดครับ จริงๆกะไปลองฟังอยู่แล้วครับ แต่อยากได้คำแนะนำเซียนๆทั้งหลายก่อนอีกครั้งสุดท้ายก่อนเอาหูตัวเองไปลองครับ

พอดีเพิ่งทราบด้วยว่าแถวบ้านมีร้านเฮียเหมือนกันตรงพาราไดซ์ แต่เห็นบอกว่าปรับปรุงอยู่เลยชักไม่แน่ใจ แต่อยากไปสาขาที่มีสามตัวนี้ครบๆดูครับ อยากลองฟัง รอบก่อนไปฟัง PK2 มาแล้วเสียงเพราะใช้ได้เลยครับ แต่กะเก็บตังให้ครบราคาของ Bose แล้วมาลองฟังแล้วเลือกวันที่ซื้อไปเลย

ยังไงขอรบกวนด้วยครับ แล้ว AKG317-319 นี่ไม่มีในร้านเฮียแล้วหรอครับ รู้สึกถูกใจรูปร่างกว่าตัว PK2 ครับ แล้วเห็นบอกว่าเสียงใสให้ดีกว่าด้วย

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับผมสำหรับคำแนะนำหูฟังอนาคตตัวแรกของผมครับ -/\-
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

rebirthz

08/11/2014 21:12:01
0
T___T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

09/11/2014 01:46:28
1,057
AKG319 ตอนนี้ไม่มีขายเเล้วครับ

ถ้าเป็นเอียร์บัดรุ่นเด่นๆตอนนี้ก็จะมี
Yuin PK2
Sennheiser MX985
Astrotec Lyra ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอรบกวนคำแนะนำครับ bose IE2,PK2,AKG319 แล้วเรื่องของสตอคในร้านเฮียมั่นครับ"