Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เว็บเฮีย เต่าเรียกพ่อปู่ ทำไมอืดยังงี้ล่ะครับ

ฤทธิ์ หน้าเหลี่ยม

14/05/2007 21:27:38

คนเคยเข้านะถึงจะทนรอไหว ถ้าคนไม่เคยเข้าเนี่ยผมว่าเสียหายหลายแสนนะครับ ขนาดผมลองเปิดเว็บมั่นคงก่อน ไปเปิดเว็บอื่นๆ เสร็จไปตั้งหลายเว็บ กลับมาเว็บเฮียมันยังไม่เข้าเลย เป็นเป็นยังงี้มาสักระยะหนึ่งแล้วนะจะบอกให้ ถ้าไม่พัฒนาเว็บให้รวดเร็วทันใจละก็ ผมแจ้งเตือนแล้วนะเฮีย ฮ่ะ ด้วยความหวังดีอย่างสูงนะครับเนี่ย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

14/05/2007 21:35:19

5555 ผมล่ะเซ็งจริงๆ

เค้าอ้างว่าไอ้อะไรหว่า โฮส เฮิส อะไรนี่ล่ะ ชอบเจ๊งบ่อยๆ ครับ 5555 เที่ยวนี้ก็คงเป้นเฉพาะช่วงนี้ล่ะ

นี่กำลังคิดอ่านอยู่เหมือนกันว่าจะย้ายดีหรือเปล่า ติดขัดตรงที่ผมเขียนเว็บไม่เป็น

กลัวไปใช้เว็บสำเร็จรูปตัวอื่น เดี๋ยวจะเหมือนหนีเสือปะจรเข้อ่ะ 5555

ขอบใจฤทธิ์ ที่ห่วงเฮีย เฮียก็ห่วงตัวเฮียเหมือนกัน กลัวแฟนๆ หงุดหงิด เลิกอ่านล่ะซวยเลย 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

14/05/2007 21:52:32
เชียร์ให้ย้ายไม่ขึ้นหรอกครับคุณฤทธิ์ ผมเชียร์มาหลายทีแล้วเฮียแกก็ยังคิดไม่ตกเหมือนเดิม อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

14/05/2007 21:58:37

5555 อยากย้ายจริงๆ ล่ะ

แต่ติดขัดตรงที่ผมเล่านี่ล่ะครับ เบื่อเว็บของตลาดดอทคอมอยู่ตงิดๆ จริงๆ 555

สงสัยงานนี้แฟนๆ ของผมคงไม่ยอมล่ะวุ๊ย

แล้วนี่ผมจะปรึกษาใครหว่า 5555 อยากได้เว็บที่มันเป็นแบบนี้ แต่เร็วกว่านี้เยอะๆ น่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

แมวอ้วนอืดดดดดดเฮงซวย

14/05/2007 21:59:41

ทำอะไรไมได้มากเพราะอยู่ภายใต้ตลาดดอทคอมครับ

สงสัยต้องเปิดสมัครคนทำเว็บครับ

เอ๊ะ เพื่อนผมก็ทำเว็บเป็นอาชีพครับ ชื่อแมวกุลา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Kumpakan ค่ะ

15/05/2007 19:59:35
ผมก็บอกไปทีนึงแล้วละ เหอๆๆ

เอาใจช่วย.................

ให้เนตทุกคนเร็วขึ้น ละกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

15/05/2007 20:30:49

วันนี้โทรยิกๆ ทั้งวันครับ

ทาง tarad.com กำลังจะแยกโฮสออกจากผู้ใช้กลุ่มเดิมๆ พูดง่ายจะแยกไปอยู่ที่ใหม่กว่า กว้างขวางกว่า

แต่มีปัญหาตรงที่ว่า ถ้าเป็นโฮสใหม่ ผมต้องอาศัยให้เค้าเขียนเว็บให้ตลอดครับ

จะอัพเดทรูปหรือข้อมูลก็ต้องโทรแจ้งสถานเดียว ซึ่งค่อนข้างจะไม่คล่องตัวเลยครับ 555

ตอนนี้เลยสรุปค้างตรงที่ว่า ผมต้องการเว็บแบบนี้ล่ะ หน้าตาแบบปัจจุบันนี้ก็พอถูไถใช้ได้แล้ว

แต่ !!!!!!!!!!!

ทำไงก็ได้ อย่าให้เต่าเรียกพ่อปู่อีกเลย 5555

จะเพิ่มค่าใช้จ่ายยังไงก็ว่ามา...........ทางเค้ารับปากว่าจะลองคุยกับ webmaster ดูซิว่า พอจะแยกกลุ่มใหม่ออกไปได้หรือไม่

และอีกประการนึง ถ้าเค้าทำไม่ได้ ผมก็คงต้องหาเว็บใหม่ที่เน้นคุณภาพของเว็บบอร์ดเป็นหลักแล้วล่ะครับ อันอื่นยังไม่ใช่เรื่องใหญ่จ้า

นี่ก็หวังว่าทาง tarad.com คงไม่น่าจะหลอกกันไปเรื่อยๆ นะครับ เว็บเค้าก็เติบโตเร็ว แต่ขยายกำลังช้ามาก เล่นเอาคนเซ็งไปตามๆ กัน

ยังไงก็อย่าเพิ่งทิ้งกันล่ะ ผมจะพยายามคุยขอร้องเค้าเต็มที่

หรือไม่ก็หาที่ใหม่ที่มันดีกว่าอันเดิมนี้ล่ะ

แล้วยังไงจะมาขอความช่วยเหลือครับ

เจ็บใจนักเชียว ไอ้ผมเองก็เขียนเว็บไม่เป็น ไม่งั้นล่ะฮึ่ม เว็บสนุกกว่านี้แน่ๆๆ

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

nopphong

15/05/2007 21:19:57
เข้าคอสเรียนแป๊บเดียวก็เป็นครับเฮียเขียนเว็ปเนี่ย ถ้าไม่ว่างเรียนก็ซื้อหนังสือมาอ่านแบบผมก็ได้(ผมไม่ไปเรียนเพราะอายมีแต่เด็กๆเรียนทั้งนั้นเราเข้าไปเป็นลุงไปเลย)
ถ้าพอจะเขียนเป็นแล้วก็ฝึกมือกับโฮสฟรีไปพลางๆ หรือจะตั้งโฮสเองที่บ้านก็ไม่ยากครับโดยเฉพาะถ้าทั้งเว็ปมีเท่าที่เห็นนี่น่าจะกิน resource น้อยมากๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ฤทธิ์ หน้าเหลี่ยม

15/05/2007 21:20:11

ฮ่ะ ก็เรียนภาษา HTML ซี่เฮีย ไปเข้าคอสมันเลยเพื่ออนาคต
เรียนเกี่ยวกับการทำเว็บโดยตรงเพียวๆเลย พอได้แนวทางแล้วก็มาตลุยเองอีกสักระยะหนึ่งใหญ่ๆ ก็น่าจะไปได้สวย ไม่งั้นยืมจมูกคนอื่นหายใจทั้งตาปีสีตาชาติยังงี้มันลำบากใจอึดอัดใจนะเฮีย แล้วก็ไอ้ผู้บริการที่ี่เอาเว็บเราขึ้นระบบออนไลน์เนี่ย อย่าฝากเว็บไว้ที่เดียว อย่างน้อย ต้องสองหรือสามทีเล้ย ถ้าเราพึ่งพาบัก tarad.com อยู่ที่เดียวมันก็อืดอิ๊บอ๋ายอยู่ยังงี้ตลอดไปนะ เฮีย แล้วไอ้้เรื่องเว็บอืดเข้ายากเนี่ย มันเป็นหายนะใหญ่หลวงเน้อ ฮ่ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

15/05/2007 21:38:10

เอางั้นเลยเหรอฤทธิ์ 555

ให้เฮียหัดเขียนเว็บเลยเหรอ 5555

เฮียโง่ฉิบหายเลย จะเรียนได้เหรือเนี่ย

ตอนเด็กๆ เฮียยังไม่ยอมเรียนหนังสือ

แล้วตอนแก่ๆ เฮียจะยอมเรียนเหรอเนี่ย

5555

แต่ได้เลย เฮียพยายามจะเสาะหาวิธีแก้ไขก่อนที่จะเจ๊งครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

แมวอ้วนอืดดดดดดเฮงซวย

15/05/2007 21:38:43

ขนาดผมเขียนเว็บบอร์ดเป็นยังไม่กล้าทำเลยครับ
เพราะไม่ Pro แบบ T.A.F. น่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

่ฤทธิ์ หน้าเหลี่ยม

16/05/2007 21:33:15

ฮ่ะๆ ก็ไม่ได้เรียนหนังสือตามระบบนี่ครับเฮีย เราศึกษาเฉพาะจุดเฉพาะเรื่องเท่าที่จำเป็น
ส่วนเรื่องการเรียนนั้นไม่น่าเบื่อหรอกน่า ก็เราจ้างพิเศษ
แบบติวเข้มตัวต่อตัว แล้วครูที่จ้างมาน่ะก็เลือกเอาคนสวยๆ
ยิ่งสวยมากยิ่งดีเพื่อเป็นแรงจูงใจในการเรียน เท่านี้ก็สำเร็จเชื่อผมซี่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

16/05/2007 21:40:48

5555

เฮ้ย...........สอนตัวต่อตัว ไม่มีรุมนะ 555

ฉิบหายเลยนะนั่น ถ้าจ้างครูผู้หญิงมาสอนน่ะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

nopphong

16/05/2007 21:58:30
ถ้าจ้างครูสาวๆมาสอนตัวต่อตัว สงสัยเฮียจะไม่ได้เว็ป แต่ได้เย็บ..แผลที่หัวแทนมั้งครับฮ่าๆๆ(ถ้าโดนผ.บ.จับได้)
หยิกหู 0
"เว็บเฮีย เต่าเรียกพ่อปู่ ทำไมอืดยังงี้ล่ะครับ"