Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความรู้หน่อยครับ

imyoon

13/10/2014 15:14:59
0
ตอนนี้ผมใช้ เซ็ต fiio e11 + classic กับหู lyra

แล้ว บูสเบสจาก แอมป์เอา เบสที่ได้ดีขึ้น แต่กำลังจะเปลี่ยนไปใช้ im70 (รอปล่อย lyra ได้ก่อน)

คราวนี้เสียงที่ได้จาก im70 แบบต่อแอมป์ กับไม่ต่อแอมป์ จะดีขึ้นมั้ยครับ (lyra ไม่ค่อยเห็นความต่างยกเว้นเบสที่เพิ่มขึ้นมา) ส่วน xba H3 ต่างกันอย่างฟังได้ชัดเจนเลย (ปล่อยไปแล้ว)

แล้วสาย m2m นี่ ราคาไม่เกิน 1000-2000 นี่ตัวไหนแนะนำได้บ้างครับ อยากได้ ซาวแน่นๆ มาเสริมเบสดีๆ ลงลึก มาต่อจุดด้อยของ clssic ปัญหาตอนนี้คือ จะเปลี่ยนหูแต่ยังไม่ได้ไปลอง แล้วถ้าจะอัพ classic ไป dx50 หรือ x3 โดยไม่ต้องต่อแอมป์จะโอเคป่าวครับ ขอบคุณครับ (ติดใจความ คลาสสิคของมันเนี่ยแหละ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

13/10/2014 15:22:18
1,057
ถ้าเป็น IM70 ก็น่าจะเห็นความต่างอยู่ครับ เบสนั้นจะทิ้งน้ำหนักได้เเน่นขึ้น เรี่ยวเเรงดีขึ้นด้วยครับ

ส่วนสาย M-M เเนะนำเป้น ibasso ครับ เป็นสายทองเเดง ให้ซาวด์ที่จัดว่าเเน่นอยู่เเล้วครับ

ส่วนอัพเครื่องเล่นเเนะนำให้มาลองเทียบที่ร้านดีกว่าครับ เพราะเสียงมันจะต่างดันคนละโทนกับไอพอดต่อแอมป์เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

imyoon

13/10/2014 15:24:43
0
ถ้าผมเข้าใจคือ พวกนี้มันแค่เปลี่ยน คาแรคเตอร์ ของเสียงป่าวครับ คุณหลุยส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอความรู้หน่อยครับ"