Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนสอบถาม เรื่องหูฟังสัญชาติญี่ปุ่นครับ

Valz

10/10/2014 17:00:32
คือพอดีผมกำลังจะได้ไปเที่ยวญี่ปุ่นครับ

พี่ๆบอกว่าเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ Made in Japan เป็นของมีคุณภาพ
ผมเลยอยากจะสอบถามผู้รู้ทีครับว่ามี "หูฟัง" Brand อะไรบ้างครับ ที่เป็น "Made in Japan" เลยอะครับ
ถ้าให้รายละเอียดลึกๆได้ก็รบกวนด้วยนะครับ

ต้องหาข้อมูลก่อนไปซื้อครับ เพราะมีเวลาค่อนข้างน้อยครับ

ในใจต้องการแบบ OVER EAR + wireless ด้วยจะดีมากเลยครับ

PS กระทู้แรกครับ หากผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยครับ
PS หาใน Google แล้ว ไม่ได้ข้อมูลที่ต้องการเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

10/10/2014 19:52:37
1,057
ถ้า Over ear ก็จะนึกถึง Audio Technica ครับส่วนมากจะผลิตญี่ปุ่นครับ
ตั้งเเต่ ESW9 ES10 ESW11 งานเนี้ยบทุกตัวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangkoo

12/10/2014 18:36:13
ถ้าซื้อหูฟัง ผมว่าเน้นที่เสียง ก่อนดีกว่าครับ ว่าถูกใจมั้ย ยี่ห้อที่คุณหลุยส์แนะนำ ก็เป็นที่นิยมในเมืองไทย ถ้าราคาต่างกันมาก หรือเป็นยี่ห้อที่ ไม่มีตัวแทนจำหน่ายในไทย อันนั้นค่อยน่าซื้อที่โน่นครับ
ปล.ผมก็เป็นพวกแพ้ Made in Japan เหมือนกัน555 มันถูกซึมซับมา 20-30 ปีแล้วครับในเรื่องคุณภาพ แต่ ณ ปัจุบันถ้าเป็นพวกแบรนด์ญี่ปุ่นอย่าง โซนี่ พานา แคนนอน ถึงจะไม่ตีตรา Made in Japan ผมว่าก็ยังมีมาตราฐานที่ดี อยู่ในระดับหนึ่ง ถึงความรู้สึกลึกๆว่า มันจะสู้ของสมัยก่อนไม่ได้ก็ตาม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ANuBiS GaTE

12/10/2014 18:51:53
149
จะไปเดือนหน้าเหมือนกันครับผมว่าจะมาตั้งมู้ถามเหมือนกันว่าร้านอยู่ไหน 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนสอบถาม เรื่องหูฟังสัญชาติญี่ปุ่นครับ"