Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามนิดนะครับเกี่ยวกับ Grado

ลูฟี่

13/05/2007 20:54:45
อยากทราบว่า Grado ทุกรุ่น ที่เฮียมั่นคงมาขาย
นั้น made in อะไรหรอครับ ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

13/05/2007 21:16:30

Grado และ alessandro ทุกตัวนั้น made in U.S.A. ครับ ยกเว้นรุ่นเดียวเท่านั้น ที่ส่งไปประกอบในจีน

ซึ่งก็คือรุ่น iGrado ครับ

แต่เป้นการส่งชิ้นส่วนที่สำคัญ (ไดรเวอร์) ไปให้จีนทั้งดุ้น คือไดรเวอร์ยังทำอยู่ในอเมริกานั่นเอง ส่วนจีนทำแค่ตัวพลาสติก และแพ็คเกจครับ

นอกนั้นทุกรุ่น ยังทำในอเมริกาอยุ่ตราบจนทุกวันนี้ เพราะ John Grado นั้นค่อนข้างจะเป็นพวกอนุรักษ์นิยม พยายามสร้างแบรนด์ให้เข้มแข็งจริงๆ

555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"ถามนิดนะครับเกี่ยวกับ Grado"