Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เรื่องการโมสายและอื่นๆ

ชวิน

19/09/2014 20:25:24
พอดีมีหูฟัง2ตัวเสียครับ
ตัวเเรก shure se530 เสียครับเสียขาดๆหายๆ อยากจะไปเปลี่ยนสายไปเลย เเต่มีงบ1000บาท +-ไม่เกิน500(ช่วงนี้งบไม่มี)ถ้าเอาสายโมราคาไม่เกินที่ผมตั้งไว้ จะทำให้เสียงเเย่ลงหรือป่าวครับ
ตัวที่2 XBA-2 เสียงข้างขวาเบากว่าข้างซ้ายอย่างเหนได้ชัด(มากๆ)เป็นเพราะอะไรครับ ซ่อมเท่่าไหร่
ผมจะไปประตูน้ำ วันอาทิดนี้เลยจะเอาไปให้เขาซ่อมเลยอ่ะครับ
อีกคำถาม iphone 5s เสียงเป็นยังไงครับ สนใจ ตอนนี้ผมใช้ touch gen3 อยุ เสียงจะดีกว่าหรือเเย่ลงครับ??
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

23/09/2014 01:11:20
1,057
shure se530 ถ้าเปลี่ยนสายต้องเเกะบอดี้ทำเลยครับ สายที่เปลี่ยนได้ราคานี้ก็จะเป็น Fiio ครับ ราคา 990 + ค่าทำ น่าจะไม่เกิน 1500 ครับ

ส่วน XBA2 ก็อาจจะต้องลองเปลี่ยนเเจ็คดูครับ เเต่ถ้าไม่หายก้อาจจะเป้นที่ ไดรเวอร์ซึ่งซ่อมไม่ได้ครับ

ส่วนตัวมองว่าเรื่องเสียง Touch ดูดีกว่านิดๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เรื่องการโมสายและอื่นๆ"