Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องแอมป์ The pig ของคุณหมูหวาน

runtimes

08/07/2014 03:40:42
0
ผมซื้อแอมป์ The Pig ตัวนี้
http://munkonggadget.com/product.detail.php?lang=th&id=757173#
แล้วเอาไปเก็บไว้จนลืม
พอตอนนี้จะเอาออกมาใช้ปรากฏว่ามันเปิดไม่ติดซะแล้ว
ไม่รู้ต้องทำไงบ้างครับ
เห็นมีช่องเหมือนจะให้ใช้ Adaptor เสียบได้ ต้องซื้อมาเสียบไหมครับ
(ตอนนี้มีแต่แอมป์อย่างเดียวเลยครับ)

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

สมัครเล่น

08/07/2014 10:08:30
412
มีถ่าน 9 V อยู่ข้างในครับ
ลอง adapter ชาร์ทก่อนหลาย ๆ ชั่วโมง
ถ้าเปิดแล้วถ่านหมดเร็ว
ก็หาถ่านชาร์ทก้อนใหม่เปลี่ยนครับ
ตัวนี้ผมก็เก็บไว้เหมือนกัน ชอบที่สวยดีครับ
เก็บไว้เป็นทีระลึกว่า เป็นตัวพาเสียเงินกับเฮียมาจนทุกวันนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เหน่งบา

08/07/2014 13:34:21
1,866
อยากฟังจังครับ แอมป์รุ่นนี้ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

runtimes

08/07/2014 16:21:32
0
@คุณสมัครเล่น ขอบคุณครับ แต่ปัญหาก็คือผมไม่มี adaptor ด้วยครับ
จะซื้อใหม่ก็ไม่รู้ว่าจะซื้อแบบไหน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

stocamadas

19/01/2015 10:36:39
3
ขายมั้ยครับ ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

19/01/2015 12:31:19
125
ผมมีครับสามใบเถาเลยครับ
-The Pig
-Cinderella
-Hercules
ผมว่าเป็นแอมป์ที่ดีมากครับ เสียแต่คนทำ(คุณหมูหวาน)แกเลิกทำแล้ว น่าเสียดาดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

19/01/2015 12:32:04
125
เสียดายครับ(พิมพ์ผิด)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

stocamadas

19/01/2015 19:36:23
3
ไม่เข้ามาทำอีกหรือครับคุณหมูหวาน ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

หมูหวาน

19/01/2015 23:32:56
573
เรื่องทำแอมป์นี่ผมพับโครงการ ไม่ได้ทำไปนานแล้วครับ เนื่องจากลำพังนั่งบัดกรี ทำแบบแฮนด์เมดคนเดียว
ใช้เวลาทำต่อตัวเยอะมากๆๆครับ แถมปัจจุบันมทีแอมป์ออกมาให้เลือกมากมาย เกรงว่าจะสู้เค้าไม่ได้แล้วครับ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

19/01/2015 23:59:17
4,290
เก็บไว้เป็น rare item ได้เลยครับ 555 เพราะแอมป์ The Pig คือแอมป์หูฟังตัวแรกของประเทศไทย อันนี้ผมคอนเฟิมจริงๆๆครับ

ลองอ่านรีวิวที่ผมเคยเขียนไว้ในห้อง Gadget ในพันทิพย์นะครับ ตอนนั้นขายดีมากๆๆๆๆเลยครับ 555

http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=sweetzpig&date=19-07-2006&group=2&gblog=2
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

นายมั่นคง

20/01/2015 00:01:13
4,290

ลองอ่านรีวิวตรงๆๆ ที่นี่เลยก็ไ้ดครับ 555

รีวิว เฮดโฟนแอมป์ "The Pig" หวานใจของพระกาฬ....ฬ....ฬ.....ฬ

บทความรีวิวนี้เป็นของ นายมั่นคง จากห้อง Gadget ครับ

**คำเตือนก่อนอ่านรีวิว**

เยาวชนอายุต่ำกว่า 18 ปี ควรมีผู้ปกครองนั่งชม(อ่าน) ด้วย

ส่วนทุรชนที่อายุเกินทั้งหลาย ควรมีภรรยา(เมีย) นั่งประกบอ่านด้วย เพราะหลังจากอ่านแล้ว อาจจมีการวางแผนลักทรัพย์เกิดขึ้น 5555

-----------------------------------------------------------
วันนี้กลับมาเหมือนเดิม มารีวิวแอมป์ตัวใหม่ และเป็นตัวเก่งซะด้วยซิ งานนี้ต้องกระซิบว่า กรุณาอ่านแบบตั้งใจทุกบรรทัด เพราะนี่จะเป็นประโยชน์สำหรับท่านที่กำลังสนใจจะก้าวเข้าสู่เส้นทาง....................ยาจก

*****sorry about your wallet*****

เหมือนเดิมครับ ท่านใดที่มีวิชาอาคม หรือเลี้ยงกุมารทอง หรือโหงพราย อย่าทักตอนกำลังอับดุลกำลังร่ายมนตร์ 55555 ท่านใดที่มีความรู้ทางด้านวิศวกรรมไฟฟ้า เหมือนเดิมครับ อนุญาตให้อมยิ้มหรือหัวเราะเบาๆ ได้ครับ
-----------------------------------------------------------
แอมป์ตัวนี้เกิดขึ้นจากแรงยุของผมโดยแท้ ผมได้มีโอกาสเห็นหุ่นอันแสนจะอัปลักษณ์ของคุณ sweetpig พร้อมกับได้รู้มาว่า เจ้าหมูหวานนี่ใช่ย่อย เป็นวิศวกรคอมพิวเตอร์ระดับพระกาฬเรียกอาตี๋คนหนึ่ง 5555

ผมเลยวางโจทย์ให้ sweetpig ไปคิด และไปออกแบบวงจร ซึ่งเมืองไทยนั้น การทำเฮดโฟนแอมป์ยังเป็นเรื่องใหม่อยู่ คนทำ คนเล่นก็น้อย เพราะฉะนั้น หาก sweetpig ทำได้ก่อน อาจจะทำให้มีชื่อเสียงโด่งดังพอไปติดไว้ที่หน้าฮวงซุ้ย เอ๊ย Hall of Fame ครับ 555

แล้วหมูหวานก็ทำได้ หมูหวานทำมันแล้ว แล้วหมูหวานก็เอามาแอมป์มาให้ผมดู..................โอว

"The Pig"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

20/01/2015 00:01:40
4,290

โครม !!!!!!! ตุ๊บ

(เสียงแอมป์หล่นไปในถังขยะ)

ผมปามันเองครับ ปาด้วยความดูถูกเหยียดหยาม
ปาเพราะกลัวว่ามันจะนำเอาเชื้อโรคมาติดมือผมหรือเปล่า
5555

กล่องสเตร๊บซิลเก่าๆ ซึ่งผมมั่นใจว่า หมูหวานมันไม่ได้ซื้อมาเองแน่ๆ มันคงจะไปคุ้ยมาจากกองขยะ ไม่กองใดก็กองหนึ่งแน่นอน

แค่มองก็ไม่เชื่อ ยิ่งดูยิ่งรังเกียจ

และก็เป็นธรรมเนียมครับ ผมต้องปามันลงถังขยะซะก่อน
sweetpig มันไม่รู้ความจริงอะไร ต่อหน้าผมพูดจาไพเราะ

แต่พอหมูหวานเดินคล้อยหลัง ผมปาแอมป์ The Pig ลงถังขยะทันที 5555

มันเป็นปกติของผมครับ ที่จะถือเคล็ดด้วยการปามันทิ้งก่อน แล้วหลังจากนั้น ผมจะค่อยๆ บรรจง เอามันขึ้นมาดูอีกครั้ง

555 (บ้าชะมัด)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

นายมั่นคง

20/01/2015 00:02:04
4,290

หลังจากนั้นผมก็ค่อยๆ นำ The Pig มาพิจารณา
ค่อยๆ มา เรียบเรียงดูซิว่า มันเป็นยังไง

ผมใช้เฮดโฟนหลายตัวในการเทสต์ครับ ไม่ว่าจะเป็น earbud หรือ เฮดโฟนแอมป์ที่อิมพีแดนซ์สูงๆ เช่น Sennheiser HD650 รวมไปถึง Grado เรียกว่างัดเอามาลองกับ The Pig จนแทบจะหมดไส้หมดพุง 555

รวมถึงสายสัญญาณต่างๆที่ใช้ ก็เป็นสายที่น่าจะเป็นมาตรฐานอ้างอิงได้ครับ เพราะสายเหล่านี้ไม่ใช่สาย DIY ทั้งหมด แต่เป็นสายมาตรฐานทั้งสิ้น การฟังก็ฟังจาก ipod สลับกับ cd player แผ่นที่ใช้ฟังก็ตั้งแต่ ศิริพร อำไพวงศ์ ไปจนถึง ซิมโฟนี่ต่างๆ (ที่มีแต่ไม่เคยเปิด เพราะหัวไม่ถึง 5555)

ปรากฏว่า เสียงที่ได้ก่อนที่จะเบิร์นอินนั้น ต้องบอกว่า

โยนทิ้งลูกเดียว !!!!

เพราะแอมป์ให้เสียงแหลมและเสียงต่ำที่ห้วน และลงไม่ได้ลึกถึงความถี่ต่ำๆ ครับ สอบตกว่างั้นเหอะ
เสียงไม้กลองที่หวด hi-hat มันดังเชี๊ยะ เชี๊ยะ ชอบกล

แต่อย่างว่า ไอ้ด้วยความแก่ของผม
ที่ยังมั่นใจว่า แอมป์ The Pig มันยังไม่พร้อม

มันยังไม่ได้ทำการ BREAK-IN เลยนี่นา..............
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

นายมั่นคง

20/01/2015 00:02:25
4,290

ผมเสริมศักยภาพด้วยการใช้แบต 9.6v ของ maha powerex แบตขนาด 9.6v เต็มๆ แบบนี้ไม่มีขายในไทยครับ

ส่วนแบต 9 v ที่ขายกันเกร่อในไทย จริงๆมันแค่ 8.4v เท่านั้น ถามว่ามันดีขึ้นมั๊ย......................ตอบตรงๆว่า

อย่าไปโง่ซื้อแบบผม 5555

เพราะแอมป์มันจะดีหรือไม่ดี แบตแค่นี้ให้ผมน้อยมากๆ ครับ ผมโง่แล้ว ปล่อยให้ผมโง่คนเดียวแล้วกัน

แอมป์ของหมูหวาน เท่าที่ผมลองดูนั้น เป็นวงจรที่ออกแบบมาชนิดที่ฝรั่งเรียกว่า

"Simple in the Best"

ง่ายๆ ซื่อๆ ตรงๆ แต่จริงใจ

The Pig นั้น ผมยังไม่ได้ทดลองเกี่ยวกับเรื่องความจุความอึดของแบต เพราะผมมัวไปตื่นเต้นกับคุณภาพเสียงที่ได้ซะมากกว่า......................

ผมจะบอกอะไรให้อย่างหนึ่ง แอมป์ The Pig นั้น
มันไม่ได้ดีเพราะหมูหวานเก่งหรือลงมาจากฟ้า

แต่มันดีเพราะว่าหมูหวานรุ้จัก "เลือก" op-amp
มาใช้ครับ เพราะ op-amp ที่หมุหวานใช้นั้น ผมเน้นว่า น่าจะเป็น op-amp ที่ให้เสียงอิ่ม หวาน

เพื่อชดเชยความหบายกร้านของไฟล์ mp3 ครับ

ซึ่งผลที่ออกมาก็ตรงกรอบ สามารถยิงวอลเลย์เสียบเสาสองไปอย่างสบายๆๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

20/01/2015 00:02:55
4,290

op-amp นั้นย่อมาจาก operater - amplifier ครับ
ว่ากันว่า เครื่องเสียงยุคใหม่นั้น ล้วนแล้วแต่ใช้ op-amp
เป็นตัวกำหนดบุคคลิกครับ

ลองมองดูซิ !!!!!

ไอ้ดำๆ 2 ตัวนั้นแหละ op-amp ล่ะ

The Pig ไม่ได้วางวงจรซับซ้อน
แต่ใช้ของเกรดคุณภาพล้วนๆ ครับ ไม่ว่าจะเป็น C หรือ R
เช่นของ Wima

5555 สนุกดีครับ หยั่งงี้ไม่เซ็ง

แฟนๆ ของผมมาปูเสื่อ ปูหนังสือพิมพ์ สั่งน้ำแข็งไส สั่งปลาหมึกย่างนั่งรอดูกันแล้ว 555

อบอุ่นจังโว้ยยยยย................5555

มาดูซาวด์เสตจ และความเห็นจากผมอีกหน่อยครับ
งานนี้ผม "ค้ำ" ทั้งตัว เพราะตื่นเต้นสุดๆ ครับ

สังเกตุกราฟฟิกห่วยๆ ของผมนะครับ
จะเห็นว่าสีเขียวๆ คือ Soundstage ที่กว้างกว่าสีแดง

ทั้งจากระยะ และองศาครับ The Pig มี Soundstage ที่กว้าง และโอบออกไปทางด้านหลังๆ ด้วยซ้ำ

ของ The Pig คือสีเขียวครับ

งานนี้ไม่ใช่หมูหวานเก่ง แต่ฝรั่งที่ออกแบบ Op-amp มันเก่งครับ แต่หมูหวานก็ใช่ย่อย

เพราะลำพัง op-amp อย่างเดียว ถ้าปราศจากการออกแบบวงจรที่เสถียร รับรองว่าเดี้ยงอยู่ดี 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

นายมั่นคง

20/01/2015 00:03:20
4,290

ตอนนี้ก็ถึงคิว "กัด" กับแอมป์ที่ผมเคยใช้แล้วล่ะครับ

หลายท่านที่ใช้แอปม์อยู่ ตอนนี้รู้สึกแบบนี้หรือเปล่า

"มีแอมป์กับไม่มีแอมป์ ไม่เห็นมันต่างกัน"

"ฟังไม่ออกเลย ว่ามันดีกว่าไม่ใช้แอมป์ตรงไหน"

5555 อันนี้ซิเรื่องใหญ่ เพราะแอมป์ต่างๆ ที่ผมผ่านมา บางตัวก็ฟังออกมั่ง ไม่ออกมั่ง หลายๆ ท่านตอนนี้อาจจะเจอปัญหาเหล่านี้อยู่

แต่ The Pig ไม่ต้องจินตนาการเลยครับ มันให้เสียงเบสที่อวบ และฟังสนุก เสียงแหลมที่ให้รายละเอียดมาก แต่ไม่ใช่แหลมจ๋อยจนเวอร์ !!!!!

หากให้ผมฟันธง ว่าThe Pig ให้เสียงที่ถูกใจผมกว่า
The Hornet หรือ Gilmore Lite หรือไม่

ผมตอบอย่างลูกผู้ชายว่า..........เออ !!!!!!

The Pig ดีกว่า Hornet ดีกว่า Gilmore Lite
Hornet นิ่งกว่า แต่กร้านกว่า และเสียงที่บางกว่า และเสียงมัน "รุกเร้า" มากไป ทำให้คนฟังไม่ผ่อนคลาย

ส่วน Gilmore Lite นั้น detail, Transparent ดีกว่าเล็กน้อย แต่ถ้าเทียบกันระหว่างคะแนนรวม ผมขอบอกว่า The Pig "ดี" กว่า Gilmore เสียงบาง เป็นแอมป์ที่ขึ้นอยุ่กับ sorce ถ้า sorce แย่ Gilmore มันเอาตายเลย เป้นแอมป์ที่จุ้จี้ และซีเรียส เกินไป

ส่วน The Pig นั้นให้ความเป็น musical สูงกว่า The Hornet และ Gilmore Lite ครับ มันฟังเพลงเป็นเพลง มากกว่า The Pig ไม่ใช่แอมป์ที่ออกแบบมาให้จับผิด

แต่เป็นแอมป์ที่เหมาะสำหรับ music lover ครับ น้ำเสียง color เล็กน้อย และมีความปรนีประนอมกับ sorce มากๆ
และเป็นแอมป์ที่ผมกล้าบอกว่า ถ้าเป็นฝรั่ง มันจะบอกทันทีว่าแอมป์ตัวนี้ "Fun"
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

20/01/2015 00:04:19
4,290

ลองดูแอมป์ที่ขายกันในราคาเกือบ 2 หมื่น
(ห้ามเอ่ยยี่ห้อ)

แอมป์ตัวนี้ทำจากไม้มะฮอกกะนี งานไม้สวยงามดีมาก
แต่ด้านในเห็นไม๊ครับ

ไม่มีน้ำยาเลยซักกะติ๊ด 5555

มีแต่ขนมจีน !!!!!!

ชิพที่ใช้แบบสำเร็จรูป ราคาตัวนึงไม่น่าเกิน 3-5 บาท
ต้นทุนที่ใช้ในแอมป์ยี่ห้อนี้

สิริรวมไม่น่าจะเกิน 200 บาท

แต่ขายเกือบ 20000 บาท

บ้าจังโว้ยยยยยยยย..................

อะไรไม่รู้ล่ะ

ตอนนี้ผมสั่ง The Pig ไปแล้ว กะจะให้หมูหวานว่างๆ
แล้วค่อยๆ ทำให้ผม ผมจะหากล่องไม้สัก ไปให้หมูหวานเอง 5555

เอาให้มัน "เริ่ด" สุดๆๆ กันไปเลย

รูปนี้ผมได้มาจากฝรั่ง ตอนที่ผมสนใจจะซื้อ แต่ฝรั่งมันเบรคผมไว้ มันบอกว่า
"กูโพสรูปนี้ในบอร์ดทีไร โดยเว็บมาสเตอร์ลบทุกที
:-)จะยอมจ่ายตังค์เกือบ 2 หมื่น เพื่อชิพตัวละ $0.10 เหรอ"

5555 จริงวุ๊ย.......ฝรั่งมันพูดถูก
(ฝรั่งมันยังเผากันเอง 555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

นายมั่นคง

20/01/2015 00:04:56
4,290

การบ้านตอนนี้ ที่หนักสุดสำหรับ Sweetpig ก็คือ Case ที่สวยงาม น่าใช้ ซึ่งมันคงจะหายากพอควร

เป็นการบ้านที่หมูหวาน ต้องทำงานหนัก ลุยหนัก
แต่ถ้าผ่าน..........ฮึ่ม ฝรั่งก็ฝรั่งเหอะ

แอมป์ตัวนี้ ถ้ามีคนรู้ภาษาปะกิดดีๆ ไม่ใช่รู้แบบผม
มีการออกแบบเว็บที่ดี มีการนำแอมป์ตัวนี้ไป "แห่" ที่เมืองนอก งานนี้เกิดแน่นอนครับ

มีหลายสิ่งที่เป็นข้อที่ต้องเพิ่มเติมอีกเล้กน้อย สำหรับ The Pig ก็คือ

- ควรทำให้ใช้กับ adaptor ได้เหมือน the Hornet
- ปรับ gain อิมพีแดนซ์ได้
- ปรับภาคสำรองไฟให้ใหญ่ขึ้น จุขึ้น เพื่อความ punchy ของแอมป์

หากใครตาเหลือก และสนใจ กรุณาไปถามเอาที่คุณ Sweetpig หรือถ้าใครอยากรู้ให้มันละเอียด ก็เมล์มาถามได้ครับ

งานนี้ผมถือว่าเป็นความสำเร็จของคุณ Sweerpig โดยแท้
ซึ่งได้มาเพราะความ "เพียร" อย่างแท้จริง

ผมขอให้ รางวัล munkongphile recommend class นะครับ ฝรั่งเค้ามี class A, B,C

ของผมแบบไทยๆ เอา ก ข ค ไปก็แล้วกัน

สวัสดี..............เจอกันเมื่อชาติต้องการ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

นายมั่นคง

20/01/2015 00:05:26
4,290
จบแล้วครับ รีวิวอันที่อ่านนี้ เขียนเมื่อเกือบ 9 ปีที่แล้วเลยเชียวนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

adagio71

20/01/2015 07:08:34
1
อ่านไปอ่านมา ชักอยากได้ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

stocamadas

20/01/2015 20:37:48
3
ไม่หันกลับมาทำอักสักรอบหรือครับ คุณหมูหวาน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

นายมั่นคง

20/01/2015 21:30:03
4,290
555 ไมมีการผลิตอีกแล้วครับ ตอนนั้นขายไปได้เยอะพอสมควรเหมือนกัน น่าจะมีหลายคนสะสมมันไว้อยู่นะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

ohwownoone

20/01/2015 22:06:35
ตัวที่เฮียมั่นเก็บเอาไว้ก็เอาออกมาประมูลเลยครับ อิๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

นายมั่นคง

20/01/2015 22:08:36
4,290
ที่ผมเคยมีนั้นน่าจะเคยออกประมูลไปเมื่อหลายปีก่อนแล้วล่ะครับพี่อ่างๆๆๆ หมดแล้วจ้าๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

golfs20000

20/01/2015 22:12:56
0
ผมมีอยู่ตัวนึง

ซื้อเพราะโทรคุยกับเฮียและเชื่อใจเฮียนี่แหละครับ ... และยิ่งอ่านถึงความพยายามในการอยากทำของดีๆ ยิ่งอยากได้

แต่บอกตรงๆ ตั้งแต่ได้มาแทบไม่ได้ใช้เลย เพราะไม่ค่อยสะดวกในการพก amp ไปด้วยอีกตัว ... ได้แค่เปิดลองเล่นนิดหน่อยเท่านั้นเอง

ตอนนี้ถือเป็นของสะสม ... Amp หูฟังตัวแรกของไทย ... Wowwwwwwwww
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

หมูหวาน

21/01/2015 01:02:10
573
อยากทำอยู่เหมือนกันครับ แต่หลังๆนี้แอมป์พกพามีให้เลือกเยอะเลย ทำแล้วคงขายไม่ได้แน่ๆๆ 555
แถมโรงงานที่ผมเคยสั่งทำกล่องเค้าเลิกทำไปแล้วครับ ปัจจุบันหาคนทำเคสสวยๆในไทยไม่ได้แล้วล่ะ T_T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

นายมั่นคง

21/01/2015 01:10:24
4,290
แอมป์ตัวนี้ผมคอนเฟิมว่าเป็นแอมป์หูฟังตัวแรกของเมืองไทยที่ทำโดยคนไทย และทำออกจำหน่ายเป็นเรื่องเป็นราว ไม่ใช่ทำเทสเล่นเฉยๆครับ 55

ตอนนั้นจำได้ว่าผมออกแบบหน้าตา ขนาด และเสียงด้วยตัวเอง โดยมีคุณหมูหวานเป็นคนประกอบวงจรรวมถึงการบัดกรี เมื่อ 9 ปีนั้นถือว่ายุ่งยากมาก เพราะอุปกรณ์ในไทยไม่ได้หาง่ายๆเหมือนปัจจุบัน ตอนนั้นขายดีมากๆๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

21/01/2015 08:36:57
125
ผมมีครบสามใบเถาเลยครับ
-The Pig
-Cinderella
-Hercules
เก็บเป็นของสะสมครับ ไม่ได้เอามาใช้นานแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องแอมป์ The pig ของคุณหมูหวาน"