Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ยาสีฟัน ทิพย์นิยม ของเค้าดีจริงๆ

simseng

23/06/2014 15:14:53
6
เห็นเฮียแนะนำไว้ในกระทู้หนึ่ง พอดีผมมีอาการเสียวฟันค่อนข้างมากเนื่องจากพึ่งอุดฟันมาใหม่ หลายวันก็ยังไม่หาย ปวด+เสียวมากๆ

ที่แรกว่าจะถอดใจไปเปลี่ยนเป็นครอบฟันแล้ว

แต่หลังจากใช้ ทิพย์นิยมได้ 4 วันอาการดีขึ้นมากๆอย่างไม่น่าเชื่อ แต่ช่วงนี้ผมแปรงหลายๆรอบต่อวันครับ

วันนี้ยังไม่ปวด+เสียวเลย หวังว่าคงไม่กลับมาปวดอีก

ขอบคุณ เฮียและทิพย์นิยม

สงสัยต่อไปร้านเฮียต้องเอามาเป็นของแถมให้ลูกค้าที่ซื้อหูฟัง แล้วหละครับ แบบว่าช่วงปีใหม่ อะไรเงี๊ย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

achach

23/06/2014 15:35:54
0
รสชาติสุดๆครับไม่ไหวจะเคลียร์ แต่แปรงเสร็จแล้วรู้สึกดีมากๆ สะอาด โล่งๆ สุดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

xpgi

23/06/2014 16:02:03
0
แนะนำให้พบทันตแพทย์นะครับ อย่าปล่อยไว้นาน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

simseng

23/06/2014 16:20:02
6
ถ้าไม่หายขาดก็คงต้องถึงมือหมอหละครับ แต่ยอมรับว่าของเขาช่วยได้มากทีเดียว คงใช้ยาวไปแน่นอน

เรื่องรสชาติผมก็เห็นว่าไม่ได้ขี้เหร่อะไรนะครับ ไม่ได้ขม หรือเผ็ดแต่อย่างใด สำหรับตัวผมเอง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

23/06/2014 16:42:06
4,283
เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังครับ ตอนนี้พิมพ์ยาวไม่ได้ๆๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

chat_na

23/06/2014 17:25:18
1
ผมใช้มาเกือบครบทุกยี่ห้อทั้งแพงสุดถูกสุด
มาจบที่ทิพย์นิยมนี่แหละ ไม่ขอบรรยายสรรพคุณ
ต้องลองใช้เอง ไม่ได้ค่าโฆษณานะครับ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

23/06/2014 19:16:05
4,283

จัดไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

23/06/2014 19:37:46
4,283
เล่าประสบการณ์ใช้งานจริงๆกับเจ้ายาสีฟันทิพย์นิยมให้ฟังกันนะครับ 555

ผมเองเมื่อสิบปีก่อน เกิดอาการเสียวฟัน และเป็นการเสียวเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ อาการเสียวฟันที่ว่านั้น เวลากินอาหารเย็นๆ น้ำแข็ง ก็จะเสียวแปล๊บขึ้นขมับเลยครับ หนักเข้าแม้กระทั่งตอนหัวเราะก็จะเกิดอาการเสียวฟันแปล๊บๆๆ ทันที เรียกว่ากะอีแค่อากาศลอดเข้าไปตามโคนฟัน ผมก็จะเสียวฟันจนทนแทบไม่ได้

ไปปรึษาหมอฟัน เค้าก็บอกว่าเป็นปกติของรากฟันที่เริ่มกร่อนอะไรทำนองนี้ครับ(จำชักไม่ได้แล้ว) และหมอฟันบอกผมว่าอาการเสียวฟันไม่มีวิธีแก้ไข ไม่สามารถอุดหรือปะผุหรือเคลือบอะไรทั้งนั้น แต่อาจจะทุเลาได้บ้างถ้าไปหายาสีฟันที่มีสรรพคุณแก้เสียวฟันมาแปรงเป็นประจำ

แล้วคุณหมอก็แนะนำให้ยี่ห้อหนึ่ง ปรากฏว่าผมทดลองซื้อมาแปรง และผมไม่ได้ใจร้อนว่าต้องหายภายในวันสองวัน ผมอดทนใช้ยาสีฟันยี่ห้อนี้เป็นเดือนๆ ปรากฏว่าอาการดีขึ้น แต่ดีขึ้นแบบไม่หายขาด คือดีขึ้นอย่างมากไม่เกิน 20% คือยังไงก็ยังเสียวอยู่ครับ

คราวนี้ผมไปกว้านซื้อยาสีฟันทุกยี่ห้อในท้องตลาด เรียกว่าแพงขนาดไหนก็จะซื้อ เพราะว่าผมเสียวฟันจะตายแล้ว จะกินจะทำอะไรก็ไม่มีความสุข ทรมานไปหมด จะแค่หัวเราะให้ดังๆยังทำไม่ได้ เพราะอากาศจะลอดเข้าไปทางรากฟันตอนอ้าปากหัวเราะ

ปรากฏว่าไล่ใช้งานยาสีฟันทีละยี่ห้อ ยี่ห้อละเป็นเดือนๆ เพราะผมเข้าใจว่าของพวกนี้ไม่ใช่ 3 วัน 7 วันจะหาย ปรากฏว่ายาสีฟันเป็นเข่งๆที่ซื้อมาหลอดละ 2-300 บาท ไม่สามารถยับยั้งอาการได้ จนผมเซ็งสุดขีด หันไปบอกกับภรรยาว่าเอาไงดีเนี่ย เบื่อจริงๆ กินน้ำแข็งก็ไม่ได้

ภรรยาผมบอกว่านี่เธอลองของไทยไม๊ แต่เป็นของถูกๆนะ ผมเองบอกตามตรงว่า อะไรที่เป็นของไทยและเป็นกึ่งอุตสาหกรรมขนาดจิ๋ว หรือประเภท OTop หรือ DIY ทำกันเองในครอบครัว แล้วติดยี่ห้อมาขาย ผมไม่เคยนึกศรัทธา เพราะคิดว่ามันไม่มีการวิจัย ไม่มีการค้นคว้าอย่างเป็นจริงเป็นจัง

ผมยักหน้าแล้วบอกภรรยาว่า เออ ลองก็ได้เพราะไหนๆก็ไหนๆ แล้ว ปรากฏว่าผมก็ลองกับยาสีฟันยี่ห้อทิพย์นิยมนี่ล่ะครับ แปรงไปเรื่อยๆ แล้วสังเกตุไปเรื่อยๆ ผมพบว่ามีสิ่งมหัศจรรย์เกิดขึ้นกับผมแล้ว คือหลังจากแปรงไปได้ 7 วัน อาการเสียวฟันดูเหมือนจะลดลงไปราวๆ 50% ผมนึกปรามาสในใจว่าคงเป็นเพราะความฟลุ๊คมากกว่า

แล้วผมก็ใช้งานไปเรื่อยๆแบบไม่มีการจับผิด ปรากฏว่าพอเวลาผ่านไป 1 เดือนเต็มๆ ผมมาสังเกตุอาการเสียวฟันใหม่ ผมตกใจแทบตกเก้าอี้ เพราะมันหายเป็นปลิดทิ้ง จะเรียกว่าหายแบบ 100% เต็มก็ยังได้ บ้าไปแล้ว ยาสีฟันไทยๆ ราคาถูกๆนี่ล่ะนะ รักษาอาการเสียวฟันได้

ผมยังไม่เชื่อหมดใจ คือลองแปรงไปเรื่อยๆจนผ่านไป 3 เดือน คราวนี้ใจที่คิดว่ามันฟลุ๊ค ปรากฏว่าไม่ใช่แล้ว มันคือของจริง มันคือสูตรผีบอกที่เป็นของคนไทยมานาน ซึ่งผมมั่นใจว่า ยาสีฟันอันนี้ผมกล้าท้าฝรั่งคนที่เสียวฟันทั่วโลก ว่าถ้าอยากหายเสียวยูต้องมาที่เมืองไทย แล้วมาลองใช้ยาสีฟันไทยทิพย์นิยมให้ได้

ผมหายจากอาการเสียวฟันเป็นปลิดทิ้ง ทุกวันนี้ดูดกาแฟเย็นจ๊วบๆ หรือพวกน้ำผลไม้ปั่นได้แบบชื่นใจ หัวเราะเสียงดังจนคนแทบเอารองเท้าเขวี้ยงก็สามารรถทำได้ เพราะไม่เสียวฟันอีกต่อไปแล้ว ความสุขความเจริญกลับมาสู่ชีวิตประจำวันของผม

อันนี้ไม่ได้ค่าโฆษณา เพราะไม่รู้จะไปเก็บกับใครเหมือนกัน แต่เอาเป็นว่าถ้าผมกล้าเอาหัวตัวเองรับประกันให้แบบนี้ ถ้าไม่ดีจริงผมคงไม่กล้าหรอกครับ นี่ยังคิดในใจว่า มั่นคงแชนแนลจะรีวิวยาสีฟันทิพย์นิยมให้เป็นรายแรกเลยครับ ซึ่งไม่รู้ว่าเค้าจะยอมหรือเปล่า

ผมเคยเจอลูกหลานของยาสีฟันทิพย์นิยม ซึ่งเป็นสมาชิกเว็บบอร์ดเรานี่ล่ะ เอายาสีฟันมาให้ผมถึงกลางงาน Thai CanJoin หลังจากนั้นก็ไม่เจอกันอีก ผมอยากจะฝากบอกว่า ข้อติติงที่ผมเจอก็คือ ไอ้หลอดยาสีฟันรุ่นใหม่ที่เป็นลาทิเนทนั้น มันนิ่มจนเกินไป เวลาบีบแล้วหลอดมันเสียทรง

และเวลาเปิดจุกยาสีฟันออกมา ไอ้อลูมิเนียมที่ซีลด์ไว้มันเจาะยากโคตร คือต้องไปหาอะไรแหลมๆมาแทง ก็มีแต่ข้อหาเล็กๆน้อยๆที่ปรับปรุงได้ฝากไปถึงทีมงานทิพย์นิยมครับ ผมว่ายาสีฟันทิพย์นิยมอันนี้ ถ้าทำการตลาดให้ดี มันต้องส่งไปขายคนที่เสียวฟันได้ทั้งโลกครับ ไม่ใช่แค่เสียวกันในเมืองไทย

ลองดูครับ ผมนึกสนุกและว่าจะทำรีวิวยาสีฟันให้ดูกันจริงๆข้าแล้วล่ะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

iNY

23/06/2014 20:42:41
เกิดกับตัวเองเลย

อ่านที่เฮียแนะนำ (กระทู้ใหนจำไม่ได้ นานแล้ว) ก็อ่านไปอย่างนั้นแหละ ไม่ค่อยเชื่อสักเท่าไหร่ ตอนนั้นใช้ยาสีฟัน เค็มแต่ดี ก็ว่าดีระดับหนึ่งละนะ ใช้กันมายาวนาน

อยู่ๆมาก็เกิดอาการเงือกบวม น้ำลายก็รู้สึกเหม็นบูด ก็เป็นๆหายๆอยู่นาน จนต้องไปหาหมอ หมอท่านก็แนะนำให้ถอนฟันซี่ที่เหงือกเป็นหนอง แต่ก็ไม่ไปถอน เสียดายฟันแท้ แล้วก็ไม่อยากใช้ฟันปลอม ก็ทู้ซี้อยู่นานจนเหงือกมันเริ่มบวมเกือบถาวร (คือไม่เป็นๆหายๆแล้ว เป็นประจำ) ก็เลย
เอาก็เอาวะ ทิพย์นิยมดูสักตั้ง 555
จึงไปหาซื้อหลอดเล็ก (ตอนนี้ไม่เห็นหลอดเล็กแล้ว) มาใช้ แบบว่าทดลองดูว่าจะจริงอย่างเฮียโม้ไว้้รึเปล่า 555
ยังไม่หมดหลอด อาการเหงือกบวมก็ดีขึ้นเรื่อยๆ น้ำลายก็หายเหม็นบูดไปเยอะ จนหมดหลอด
เห็นว่าอาการดีแล้ว จึงหันกลับใช้ของที่คุ้นเคย ยังไม่หมดหลอดเหมือนกัน อาการเหงือกบวม น้ำลายบูด ก็เริ่มกลับมาเยือน เฮ้อ!!!! กลับไป ทิพย์นิยม ดีกว่า

จากวันนั้นจนวันนี้ก็ใช้เป็นประจำ
ถูกด้วย ดีด้วย
หาที่ใหนได้

ต่อภาคสอง

ลูกสาวตอนนี้ก็ใช้ด้วย
ตอนใช้ใหม่ๆ ชวนเขาใช้ เขาไม่ยอมใช้ พูดอย่างโน้นอย่างนี้
จนวันหนึ่งยาสีฟันของเขาหมด เขาก็เลยต้องใช้แก้ขัด ก็หลายวันละ จนในที่สุดเขาก็ใช้ถาวร ไม่ยอมไปซื้อที่เคยใช้
เขาบอกว่า เออ! มันดีจริงๆเนาะ

ที่รู้ๆ ใช้กับพ่อไม่ต้องจ่ายตังเอง 555

ลูกเขาไปออกค่าย ไปเที่ยวกับเพื่อนๆ มีค้างคืนก็พกไปใช้
เพื่อนๆ ก็พูดทำนองว่า ยาสีฟันอะไร!!! ประมาณนี้
แต่บางคนก็ทดลองใช้ จนกลายเป็นหันมาใช้ประจำ
แล้วก็ระบาดไปเกือบทุนคนก็หันใช้
เคยถามเขาว่า เพื่อนใช้ครบทุกคนหรือยัง
เขาว่า ไม่ครบหรอก เหลือ 2-3 คน
(เพื่อนเรียน ประมาณ 30 คน มีผู้ชายคนหนึ่ง เป็นตุ๊ดเสียอีก)
555

สรุปว่า
ดีจริงๆครับ

ขอบคุณเฮียที่แนะนำ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

23/06/2014 21:44:21
4,283

อันนี้ผมแนะนำให้ไม่ใช่ในเชิงทางการค้า แต่แนะนำว่าท่านใดทีมีปัญหาเรื่องเสียวฟัน เหงือกบวม รำมะนาด หินปูนเกาะง่าย แนะนำให้ลองใช้เป็นอันขาดเลยครับ เพราะผมถือว่าอันนี้มันเป็นยา อย่างน้อยก็จะช่วยให้ทุกคนได้มีคุณภาพชีวิตที่ดีเหมือนเดิม

แต่ต้องบอกก่อนว่า ท่านต้องก้าวข้ามความเป็นไทยๆที่ดูแล้วกังวลว่ามันจะไม่มาตรฐาน ถ้าก้าวข้าวได้เมื่อไหร่ ผมรับรองว่าโอเคทันที ขอบคุณพี่ INY ที่มายืนยันว่าอ่านจากที่ผมโพสแล้วได้ผลจริงๆนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

นายมั่นคง

23/06/2014 21:50:19
4,283

เอาภาพของรุ่นเจนเนอเรชั่นหลานมาให้ดูครับ เมื่อหลายปีก่อนเค้าอ่านกระทู้ที่ผมเขียนถึง ปรากฏว่าหอบเอายาสีฟันไปให้ถึงกลางงานหูฟังเลยล่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

นายมั่นคง

23/06/2014 21:51:58
4,283

อันนี้ผมเดาเอาว่าคงเป็นคุณย่าของพ่อหนุ่มในรูปข้างบน น่าจะเป็นคนที่คิดสูตรยาสีฟันนี่ล่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

JOKER_THX

01/07/2014 20:25:03
7

หาอยู่นานมากเข้าร้านยา 4 ร้านไม่เจอ... ดันมาเจอในโลตัสข้างบ้านเฉยเลย จัดมาสองหลอดใหญ่เป็นสูตรใหม่ๆ สูตรเก่าๆเราหาไม่เจอ T_T
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Progreso

01/07/2014 20:54:38
0
ใช้ดีจริงครับ เพิ่งเริ่มใช้ 1-2สัปดาห์นี่เองครับ ดีจริงๆครับ ขอบคุณเฮียมากๆเลยครับที่แนะนำ ยอมรับตามตรงเกิดมาไม่เคยรู้จักหยี่ห้อนี้เลยครับ

-------------------------

ถามต่อ มีแนะนำ แปรงสีฟันมั้ยครับเฮีย ผมเปลี่ยนทุก 6เดือนบ้าง 1ปีบ้าง แล้วแต่สะดวกอ่ะครับ ยังไม่เจอคู่ใจเลย จะได้มา Maching กับยาสีฟัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

01/07/2014 21:25:04
4,283

ยินดีครับ 555

แปรงสีฟันผมก็ลองมาหมดเหมือนกัน ส่วนมากพวกด้ามโค้งไปโค้งมา ปัญหาที่เกิดคือจุดหมุนของข้อมือจะกำหนดทิศทางได้ลำบากกว่าแบบด้ามตรงครับ ทำให้เรายึดด้ามแปรงไม่ถนัด โอกาสที่ด้ามแปลงจะพลิกเวลาแปรงเกิดขึ้นตลอดเวลา รวมถึงตัวขนแปรงเองก็เกี่ยวมาก ขนแปรงบางยี่ห้อนิ่มจนแปรงไม่ได้ บางยี่ห้อแข็งไปจนแปรงแล้วทำให้เลือดออกไรฟันได้ง่ายอีก

แปรงสีฟันที่ผมบอกว่าดีเกินคาดก็คือ ฟลูโอคาริล ครับ ยี่ห้อนี้่ผมใช้มาร่วมๆยี่สิบปีแล้ว ให้ซื้อรุ่นที่เป็น original ตามรูป และขนแปรงแบบ Medium ครับ รับรองว่าแมชชิ่งกับยาสีฟันทิพย์นิยมได้ดีสุดๆๆครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Progreso

01/07/2014 21:45:42
0
รับทราบครับ ต้องจัดแล้วครับ ขอบคุณครับ

ต้องประทับตราคำพูดนี่แล้วครับเฮีย " รีวิวพระกาฬ ยาสีฟัน ทิพย์นิยม "
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

นายมั่นคง

01/07/2014 21:51:08
4,283
555

ผมชอบดูและทดลองทุกอย่างละเอียดครับ แม้แต่กระทั่งแปรงสีฟันก็ผ่านการทดสอบมาเป็นสิบๆๆยี่ห้อเหมือนกับยาสีฟันนั่นล่ะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

ก๊วกกี้

01/07/2014 22:01:27
37
ทิพย์นิยมของเขาดีจริงๆ นะครับ เป็นยาสีฟันที่อร่อยที่สุดเท่าที่ใช้มาเลย เขี่ยแอมเวย์กระเด็น 555
ส่วนเรื่องจะหาแปรงให้แม็ทช์กันนี่ ผมแนะนำซิสเทมม่าครับ ใช้มาเกือบสิบปีแล้วไม่เปลี่ยนยี่ห้อเลย เอาไซส์XL ขนmedium นะครับ เบิร์นซักสองสามวันก็ฉลุยเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

paikrub

03/07/2014 00:53:48
0
เดี๋ยวต้องไปลองบ้างแหะ เสียวฟันมากๆ ที่สำคัญคือมันจุกจิกน่ารำคาญใจครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

simseng

03/07/2014 09:36:02
6
ผม จขกท นะครับ ตอนนี้ผมหายเสียวฟัน ปวดฟันแล้วครับจากที่ปวดมากเมื่อสองอาทิตย์ก่อน ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

นายมั่นคง

03/07/2014 10:53:13
4,283
ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อจริงๆครับ ท่านใดที่เป็นนิดๆๆหน่อยๆก็จะหายขาดไปเลย แต่ถ้าท่านใดเป็นมากๆๆ อย่างน้อยก็เบาลงจนขั้นเกือบหายสนิทล่ะครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

TMY168

03/07/2014 11:08:31
3
แปรงฟันเสร็จ ลองเอาเกลือเม็ดมาอมๆจนละลายหมดครับ ทำให้เหงือกและฟันแข็งแรงขึ้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

JOKER_THX

03/07/2014 13:46:15
7
แปรงมาสักพักละครับได้อารมณ์เหมือนตอนมหาลัยที่ฮิตแปรงฟันคู่กับผงฟูเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ยาสีฟัน ทิพย์นิยม ของเค้าดีจริงๆ"